[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Canhcovang

Xe buýt
đắt là do các ông kêu đắt thôi, đất rẻ cũng đầy thì không chịu mua cứ kêu khỉ ho cò gáy rồi lại muốn đất nội thành nó rẻ như mấy chỗ rừng rú đấy ))
Nội thành nó đắt là hợp lý mà, chung cư mới nó tăng ầm ầm đấy thôi, đâu có hàng mà bán...

Sau vụ cháy nhà chết 3 mạng, có thể thời gian tới người mua bất động sản sẽ cân nhắc ít lựa chọn nhà hẻm vì cháy nhà là hết cứu, xe cứu hỏa không vào được thì có thể cháy nhà hàng xóm cũng lan sang nhà mình. Chung cư nát thì cũng chung số phận... khiến lượng khách quan tâm đến chung cư mới càng nhiều, càng tăng giá.

Còn ngoại thành ngoài VD3, tỉnh lẻ thì tình trạng giá đất đầu cơ vẫn tốt không rẻ tý nào... mỗi tội chết thanh khoản.

Rừng rú thì dân còn chat biết đất mình nằm ở chỗ nào, làm gì có giao dịch mà đắt mới rẻ.

Canhcovang

Xe buýt
lúc nào là lúc vừa tăng )) lúc vừa tăng với lại vừa giảm chỉ có trong suy nghĩ mấy ông thích học hơn là hành
Đất đầu cơ ngoài VD3, tỉnh lẻ tăng nhiều không xúc, giảm tý bốc đồng xúc ngay để sau này bốc tức ah.

Lõi Thủ Đô, tránh ngõ hẻm chật hẹp, cứ đường rộng đẹp mà canh mua bám giá thị trường chả cần giảm rồi sẽ thắng.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cụ cmt mãi, bực quá vào trả lời cụ, cụ tham gia thị trường, cụ ăn xong rồi thì đi chỗ khác chơi để ngta còn lùa gà tiếp, cụ phải có tinh thần yêu nước,và từ bi, mua chờ giá thấp mới đc bán, ko đc hô hào bds sẽ xuống cụ nhé, ko làm đc thì cụ nên đi du lịch đi......bn người ngày đêm miệt mài gồng trả lãi, hô hào nhau thổi để giá tăng cụ cứ đứng ngoài cười,ai mà rập trung thổi đc
Người ta hô có chỗ đang sập, nghĩa là chưa sập hẳn, tiếp tục đóng băng thì có thể còn sập nữa.

Chứ có chỗ hàng hót đang tăng giá, và có thể tăng tiếp kia kìa, các cụ cứ ôm hàng này thì có gì phải nhột... 😁.
đang nhột =))
đang nọng trọng nòng :))

Canhcovang

Xe buýt
chết cười với tư duy của cụ này :))
dăm ba cái topic với comment trên này chẳng ảnh hưởng gì đến thị trường đâu cụ, cụ muốn chưởi thì chưởi vnexpress, dân trí, tiền phong....và hàng loạt báo mạng ấy, vì ngày nào họ cũng hô sập và tung tin tiêu cực làm hoang mang lòng người =)) , à mà hoang mang những người đang "đu đọt" mới đúng :))

rõ ràng là các cụ đang ôm đất đang rất xoắn, và không thể cưỡng lại được vòng xoáy của thị trường, thị trường mà, các cụ phải chấp nhận thôi
Có bột thì mới gột lên hồ, có lửa mới có khói, không ngẫu nhiên mà mấy báo lề phải giật tít.
- Hoặc là sự việc đã, đang, sắp xảy ra.
- Hoặc thiên hạ đang háo hức mong chờ việc đó xảy ra.

Thôi từ nay em chả nói gì nữa, em chỉ thi thoảng vào review, ủn mông các cụ. chúc các cụ khỏe mạnh, buôn may, bán đắt, thoát hàng, về bờ lành lặn với gia đình, vợ con.

Em cũng mong duy trì giá đất lúc nào cũng cao, chỗ nào cũng đắt, để người dân bán đất được nhiều tiền, cho con em đi học.. nhà nước bán đất giá cao thu nhiều ngân sách xây nhiều trường học, bệnh viện, công trình phúc lợi xã hội...

Chỉnh sửa cuối:

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Đất đầu cơ ngoài VD3, tỉnh lẻ tăng nhiều không xúc, giảm tý bốc đồng xúc ngay để sau này bốc tức ah.

Lõi Thủ Đô, tránh ngõ hẻm chật hẹp, cứ đường rộng đẹp mà canh mua bám giá thị trường chả cần giảm rồi sẽ thắng.
múc thì cũng phải tùy chỗ, chứ không phải giảm là múc, tăng là bán như các ông đang hô chung là bds sập, sập cái cục tức

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Nội thành nó đắt là hợp lý mà, chung cư mới nó tăng ầm ầm đấy thôi, đâu có hàng mà bán...

Sau vụ cháy nhà chết 3 mạng, có thể thời gian tới người mua bất động sản sẽ cân nhắc ít lựa chọn nhà hẻm vì cháy nhà là hết cứu, xe cứu hỏa không vào được thì có thể cháy nhà hàng xóm cũng lan sang nhà mình. Chung cư nát thì cũng chung số phận... khiến lượng khách quan tâm đến chung cư mới càng nhiều, càng tăng giá.

Còn ngoại thành ngoài VD3, tỉnh lẻ thì tình trạng giá đất đầu cơ vẫn tốt không rẻ tý nào... mỗi tội chết thanh khoản.

Rừng rú thì dân còn chat biết đất mình nằm ở chỗ nào, làm gì có giao dịch mà đắt mới rẻ.
vụ này cũng không nghĩ ông đem ra nói đi nói lại được, cũng đến sợ cái vô cảm của một số không ít người, cãi nhau trên này chả được cái gì nhưng đem chuyện bất hạnh của người khác ra để ví dụ thì đúng là mục nát rồi.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
thêm quả này nữa thì địa ốc với bất động mê sảng cứ gọi là mê man bất tỉnh
ông nhà nước chơi ác quá, thế này khác nào giết hết bọn bất động sản :D

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
ko biết các cụ cứ hô sập ở đâu, bên em làm tháng vừa rồi giao dịch vẫn đều, 4-5 căn chung cư trung bình trên dưới 4 tỷ/căn, nhà đất ngõ cách mặt phố Kim Mã 10m 8 tỷ, biệt thự Dương Nội Nam Cường 50 tỷ, đất ngõ Thụy Khuê 5,5 tỷ,...
mồm sales, miệng môi giới thì lúc nào chả đều đều... :))
cả thành phố lớn như Sài Gòn mà tháng chỉ bán được 12 căn, ngồi đó mà đều đều =))
các cụ cứ chưởi báo nhé, đừng chưởi e, vì e chỉ đưa tin minh họa thôi :D

Tuanphan333

Xe tăng
cả thành phố lớn như Sài Gòn mà tháng chỉ bán được 12 căn, ngồi đó mà đều đều =))
cụ tiêu cực quá, mua bán nhà trên tivi trên báo ko thực tế đâu ạ. Ko tin cụ qua chỗ em em dẫn cụ đi từng căn nhé :D

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
cụ tiêu cực quá, mua bán nhà trên tivi trên báo ko thực tế đâu ạ. Ko tin cụ qua chỗ em em dẫn cụ đi từng căn nhé :D
cụ đọc đi, nó có thống kê và số liệu từ công ty chuyên nghiệp về dữ liệu BĐS đấy cụ

thansam

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ chưởi báo nhé, đừng chưởi e, vì e chỉ đưa tin minh họa thôi :D
Thôi thôi cứ ngồi chờ sung nó rơi vào mồm đi, cmt trên này nhà nó cũng k giảm được đâu