[Funland] Nhà trong ngõ thì đừng nên mua ô tô.

meotamthe

Xe cút kít
Tìm chỗ đỗ xe gần ngõ nhà mình thôi, nói chung phải chấp nhận có chút bất tiện.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
E ko chê giấc mơ ô tô của dân HN, e chỉ chê chính quyền HN thua cả nhiều làng quê dám xẻ làng, xẻ ngõ cho giấc mơ ô tô về làng. CQ HN kém lắm, ko mấy việc ra hồn.
Cụ nhầm, nếu đất làng quê mà ngang ngửa thổ đu thì cũng vậy thôi, cái này nó là tiền, là nhiều nhiều tiền đó cụ :D

Tuongtien1977

Xe điện
Gớm chả phải nhà trong ngõ, đến Bí thư Hn hôm trước cũng phàn nàn nhà bác ở Hoàng Mai, xe cộ đỗ lung tung, đi về xe còn chả vào được nhà. Ở mặt phố thì xe cũng bị chiếm chỗ, lắm khi còn chả ra được, ở chung cư đôi khi cũng hết chỗ để. Em chỉ thấy những khu cao cấp như Cipucha hay starlake hay xa xa như Nam Bắc An Khánh là xe đỗ trc cửa thôi, nhưng cũng có nhiều khu biệt thự sang như gamuda thì trộm cũng hỏi thăm.
Thế nên có xe nhưng tìm đc chỗ đỗ là cả vấn đề ạ
bác ấy nói phét cụ ah, gần nhà bí thơ chủ tịch công an dân phòng nó chả dẹp hết bán rong, hàng nước chứ ngồi đấy mà cản trở xe bí thơ. trước ông Thảo còn chủ tịch còn cắt đường vđ3 quay đầu xe ngay lối vào nhà ổng, dân phòng lập chốt an ninh ngay cửa kia cụ

nguyen_kia

Xe điện
Mua thời gian rồi bán thì cũng có trải nghiệm món 4b trong đời. Thấy cân đối mà ko phù hợp thì quay về 2b của nhà, 4-8 bánh thành phố!

thanhtrung052

Xe tăng
E nhà mặt 5m ngõ 4m mà còn lười cho vào nhà đây.bên cạnh có miếng đất trống e thuê để xe cho tiện.

BMW R60

Xe tăng
Nhà trong ngõ, ô tô ra vào khó khăn, bất tiện mà chỉ để đi trong thành phố. Ít đi về quê, ngoại tỉnh
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Bình thường thì không vấn đề gì ạ vẫn cố chấp nhận rón rén vào ngõ tất cả vì đam mê, nhưng phát sinh bất cập nhiều lắm ạ, xóm em có vài nhà có ô tô thôi, nhà em cuối ngõ, nhà kia nó mà đỗ xe ngoài đường là em lại phải gọi nó và chờ nó đánh ra đánh vào các kiểu, rồi lễ tết mấy nhà khác con cháu đánh ô tô về nó cũng rúc vào ngõ, xóm em đc cái ai cũng lành, và họ cũng như mình, mỗi người biết ý 1 tý ngõ nhỏ, nhưng cũng phải đi gọi họ và chờ họ lùi tiến các kiểu. Rồi gặp nhà nào xây nhà thì xác định ốm đòn, lúc nào cũng có đống cát đống gạch ngoài đường, không thì xe chở vật liệu.

Khổ lắm các cụ ạ, em tính mua cái nhà đường sá nó thông thoáng tý, chứ ngõ ngủng lòng vòng này chán lắm.
Nhà trong ngõ, ô tô ra vào khó khăn, bất tiện mà chỉ để đi trong thành phố. Ít đi về quê, ngoại tỉnh thì bán đi cho nó nhẹ đầu. Em ở chung cư có hầm để xe,đi làm thì cũng gần nhưng nhà em lại 1 chốn 2 quê. Tháng nào cũng về quê, rồi lễ tết cũng về quê ... nên phải cố duy trì cái ê tô. Nhiếu khi thấy cũng thừa. Ngưng đi tỉnh, về quê cả nhà nhiều mà thuê xe cũng tốn lắm mà lễ tết rất bất tiện và không chủ động.

TTXVH

Xe hơi
Chung cư mới cũng không phải cc nào cũng đủ chỗ để xe dưới hầm đâu cụ, mà vk chồng người ta mua cái thùng tôn chắc gì đã để oai như cụ nghĩ, đơn giản là che nắng che mưa đi chơi ngày mghir chứ giờ oai gì cái 4 bánh cỏ. Chẳng ai đẻ ra là lái xe siêu đc luôn cả cụ ơi, ai cũng có ngày đầu tập lái cả thôi.
Cụ vào ngõ 14 HTK chưa ? Ngõ bé tí thế mà đi ô tô thì kể cả tài già cũng đau tim mà chết
Ý em nói phải dựa trên chỗ mình ở như thế nào hãy mua xe. Châc chắn tiền thuê xe đi chơi ngày nghỉ sẽ rẻ hơn nuôi xe hàng ngày . Vậy sao phải khổ sở vì nó thế ....

sunshineps

Xe máy
ngõ chật thì mua cc hoặc tìm nhà mới thui...chứ ở đó lùi ra vào tổn thọ vì xe mỗi khi đi cv thui..sống thế ức chế cầm tai lái dễ bị tai nạn lắm

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em ở ngõ nhưng xe vào nhà tốt (hàng xóm vẫn để xe ở nhà) nhưng vẫn đi gửi xe ở bãi đây. Bỏ thêm 1 đống tiền chỉ dành chỗ cho cái xe thì không cần thiết. Vậy nên 2 cái xe em đem gửi 1 tháng 3tr, một năm có 36tr…. nghe thì to nhưng so với nhà thì quá nhỏ.
Cụ ngược e. E đi xe thích nhất là 1 phát phi vào nhà Mưa nắng thoải mái. Khu nhà e ngõ 5m. Các nhà xây khoảng chục năm trở lại đây đều để xe trong nhà hết. E bỏ luôn tầng 1 để xe. Đi về đóng cửa kín ko sợ mùi

dracula_bg

Xe điện
Cụ vào ngõ 14 HTK chưa ? Ngõ bé tí thế mà đi ô tô thì kể cả tài già cũng đau tim mà chết
Ý em nói phải dựa trên chỗ mình ở như thế nào hãy mua xe. Châc chắn tiền thuê xe đi chơi ngày nghỉ sẽ rẻ hơn nuôi xe hàng ngày . Vậy sao phải khổ sở vì nó thế ....
tùy mỗi người thôi cụ, cụ thấy là khổ nhưng người ta thấy vui là được, có rất nhiều người sở hữu xe nó như một thú đam mê, rất nhiều người không nhiều tiền cũng tìm bằng được mấy xe cũ nhưu cd5 chỉ để được vần vò cho thỏa mãn. cái em muốn nói là không phải ai mua xe cũng là để oai cụ ạ, đơn giản có thể là công việc người ta cần đi lại hàng ngày, thuê xe không phù hợp, hoặc đơn giản là họ không thích. cụ không nên gán cho họ cái từ mua xe để ra oai.

tùy mỗi người thôi cụ, cụ thấy là khổ nhưng người ta thấy vui là được, có rất nhiều người sở hữu xe nó như một thú đam mê, rất nhiều người không nhiều tiền cũng tìm bằng được mấy xe cũ nhưu cd5 chỉ để được vần vò cho thỏa mãn. cái em muốn nói là không phải ai mua xe cũng là để oai cụ ạ, đơn giản có thể là công việc người ta cần đi lại hàng ngày, thuê xe không phù hợp, hoặc đơn giản là họ không thích. cụ không nên gán cho họ cái từ mua xe để ra oai.
Đúng, em thấy nhiều cụ giờ vẫn quan niệm mua ô tô là giải quyết khâu oai. Hic …. xe ô tô bây giờ nó là nhu cầu và sở thích thôi mà.

thichlexus

Xe điện
Chung cư giờ kiếm chỗ để xe cũng khó rồi. Như chỗ nhà em nếu bán nhà thì chỗ đỗ xe bị thu hồi và chủ mới cũng phải bốc thăm như những gia đình khác có nhu cầu nên chưa chắc đã có chỗ đỗ.

haipvg

Xe tăng
E ko chê giấc mơ ô tô của dân HN, e chỉ chê chính quyền HN thua cả nhiều làng quê dám xẻ làng, xẻ ngõ cho giấc mơ ô tô về làng. CQ HN kém lắm, ko mấy việc ra hồn.
Nếu dân HN mà xẻ được ngõ cho ô tô đi như dân quê thì các chung cư cũ đã chẳng phải để lâu đến thế. Mấy hộ tầng 1 chẳng biết phải bù cho họ bao nhiêu thì mới phù hợp nên bế tắc.

dracula_bg

Xe điện
ở quê xẻ làng, xẻ ngõ thì gọi là mỗi hộ góp chung cái góc vườn, ở hà lội mà cái nhà 5 tầng cụ xẻ phát là đi tiền tỉ chưa tính giá trị đất, mà thỉnh thoảng có cái nhà ngõ mà chiều kích thước nó đc khoảng 3m cụ xẻ thêm m nữa thì ở làm sao :D

XámChâuPhi

Xe tải
Ở SG ngày xưa chả ai dám đậu xe ngoài hẻm mà không canh, xểnh ra là mất gương liền.

Nay camry, mazda... đậu qua đêm chả sao, hẻm 5m chật cứng xe đỗ qua đêm.

TP nên tăng cường đội quân bẻ gương để thông thoáng đường phố, ngõ hẻm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
ở quê xẻ làng, xẻ ngõ thì gọi là mỗi hộ góp chung cái góc vườn, ở hà lội mà cái nhà 5 tầng cụ xẻ phát là đi tiền tỉ chưa tính giá trị đất, mà thỉnh thoảng có cái nhà ngõ mà chiều kích thước nó đc khoảng 3m cụ xẻ thêm m nữa thì ở làm sao :D
E ứ biết. E chỉ biết 1 chính quyền mạnh và khôn khéo thì j cũng làm đc.
Dân ngu cu đen như bọn e dễ bảo lắm mà =))

landaumuaxe

Xe điện
ngõ 2m mà cho xe vào thì e nghĩ cụ giỏi thật, nhà e cách mặt đường lớn độ 100m như cụ, từ vào nhà đến ra đường chỗ nào nhỏ nhất cũng độ 2.8m~3.5m, mà e còn chả cho vào được, thi thoảng tối muộn mới dám về đỗ trước cửa nhà còn được độ 1m cho xe máy đi, nhưng nếu vào giờ ban ngày, dân họ bán hàng, rồi để xe máy trước nhà thì loay hoay cũng mệt, nên em toàn gửi xe ngoài bãi đi bộ về, nếu k có nhu cầu xe thì thôi, có thì chưa có đk nhà oto đỗ thì cứ gửi gần nhà cũng được, cụ nào nghĩ vào nhà với cái ngõ 2m để vào thì thua, đến xe máy ngõ 2m mà dân nó đỗ xe trước nhà, đi xe máy ngược nhau còn phải lựa mà lại đi 4b cho nó khổ đời

HeoQuay66

Xe điện
Làng quê đất nhiều, rẻ, ng dân còn tự hiến đất làm đường.
Nó mà trăm triệu 1m2 như thổ đu thì cũng ko khác gì đâu. So sánh thì cần phải nhìn vào vị thế đôi bên nữa cụ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Làng quê đất nhiều, rẻ, ng dân còn tự hiến đất làm đường.
Nó mà trăm triệu 1m2 như thổ đu thì cũng ko khác gì đâu. So sánh thì cần phải nhìn vào vị thế đôi bên nữa cụ
E có bảo dân Hn hiến đâu. Cc bùn cười =)).
E bảo a quyền có vành móng ngựa, có tay soạn luật, có ngân sách, có súng đạn ko làm đc là kém thôi :)).

HeoQuay66

Xe điện
E có bảo dân Hn hiến đâu. Cc bùn cười =)).
E bảo a quyền có vành móng ngựa, có tay soạn luật, có ngân sách, có súng đạn ko làm đc là kém thôi :)).
Có thì sao, nhẽ cụ định sáng tác thêm luật?