[Funland] Nhà trong ngõ thì đừng nên mua ô tô.

Z90

Xe tăng
Làm cái loa phát cứ ngồi trong oto nói ra thôi cụ ơi...Bán đi tiếc thế

Xe Thánh

Xe buýt
ngõ 2m mà cho xe vào thì e nghĩ cụ giỏi thật, nhà e cách mặt đường lớn độ 100m như cụ, từ vào nhà đến ra đường chỗ nào nhỏ nhất cũng độ 2.8m~3.5m, mà e còn chả cho vào được, thi thoảng tối muộn mới dám về đỗ trước cửa nhà còn được độ 1m cho xe máy đi, nhưng nếu vào giờ ban ngày, dân họ bán hàng, rồi để xe máy trước nhà thì loay hoay cũng mệt, nên em toàn gửi xe ngoài bãi đi bộ về, nếu k có nhu cầu xe thì thôi, có thì chưa có đk nhà oto đỗ thì cứ gửi gần nhà cũng được, cụ nào nghĩ vào nhà với cái ngõ 2m để vào thì thua, đến xe máy ngõ 2m mà dân nó đỗ xe trước nhà, đi xe máy ngược nhau còn phải lựa mà lại đi 4b cho nó khổ đời
Nhiều lúc đi đâu về đánh vào ngõ thì thấy có cái xe máy nhà dân họ để ngoài đường, thế là lại phải gọi họ dắt xe máy vào nhà, có thể họ không vấn đề gì nhưng trong lòng mình thấy nhột nhột, kiểu họ nghĩ "đm ngõ thì bé tý bày đặt đi ô tô".

cuongnvc

Xe máy
Quan trọng là ý thức thôi.Khu em ở,mặt nhà em đường 3m,cách đường ngõ 5m khoảng 20m và cách đường quốc lộ khoảng 50,chỗ để ở ngoài khá rộng luôn.Khu em ở có tầm 100 hộ và khoảng 70% có oto nhưng mọi người đi gửi hết.Nếu có để xe ở ngõ cơ bản là nhìn nhau,k để lâu,vậy nên cái đường 5m khá là rộng.Chứ ai cũng tiếc tiền vứt hết ở ngõ thì sớm muốn cũng đánh chửi nhau thôi.

landaumuaxe

Xe điện
Nhiều lúc đi đâu về đánh vào ngõ thì thấy có cái xe máy nhà dân họ để ngoài đường, thế là lại phải gọi họ dắt xe máy vào nhà, có thể họ không vấn đề gì nhưng trong lòng mình thấy nhột nhột, kiểu họ nghĩ "đm ngõ thì bé tý bày đặt đi ô tô".
đúng rồi cụ, mà nhà ng ta đăng ăn hay gì thì họ khó chịu lắm, thường đi đâu mà vướng xe máy, thì m lại phải chạy xuống nhờ vả, tự tay dắt lại cái xe họ cho vừa, những lúc thế chim cú lắm, nên thôi cứ cuốc bộ tí cho khỏe

khachuy2705

Xe máy
Hôm nay em đạp xe vào ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng có tí việc . Thấy 2 vợ chồng chắc mới mua xe đang hò hét nhau lùi sang bên phải 1 tí, vợ lại hét chồng thêm nữa đi lấn chiếm hết cả ngõ rồi. Nghĩ cũng khổ, oai phong chó gì ba cái thùng tôn rẻ tiền để rồi hàng ngày đánh vật với nó. Chung cư mới có hầm để xe ngon lành thì ok chứ chung cư cũ mua cái xe khác gì mua dây bực mình...
ai lái mới chả thế bác :) ngày nào cũng đỗ rồi khắc quen ấy mà.
Em làm ở 57HTK, ngày nào cũng chui vào mấy cái ngõ đó cafe, công nhận hẹp thật, gặp tình trạng 2 ông đỗ xe so le nhau, kệ cho xe khác lách qua suốt. Em ngồi cafe nhìn các thanh niên lách mà toát mồ hôi. Có lần hỏi thăm 1 cụ thì bảo: ngày nào chả lách thế, quen rồi có thấy sao đâu :D

Isu_zu

Tháo bánh
Thì cụ nghĩ đúng đó. Ngõ 2m mà bày đặt ô tô đúng là quá phiền hà đến hàng xóm, trừ khi ngõ đó là của riêng nhà cụ. Thực sự nhiều người mua xe chỉ để sướng bản thân mà ko biết là ngõ nhỏ hẻm nhỏ, mỗi lần ra hay đậu là hết mịa cả lối đi!

HanoiCorner

Xe tải
Thế nên em chấp nhận mang tiếng dân HN mà ko có nổi mảnh đất cắm dùi, em đã lên chung cư sống ạ.
Thực sự, quên ngay đi những lời quảng cáo của sales là ngõ ô to đỗ với chả ngõ ô tô vào nhà nhé ạ. Ở cái đất HN này những ngõ như thế thì hầu hết đều có nhà bán hàng, rồi là dựng xe máy trước cửa bla bla các kiểu, nên mang tiếng ngõ ô tô đỗ nhưng có mấy cụ đỗ được cái xe trước cửa nhà mình hàng ngày, và đánh xe ra vào dễ dàng không ạ?
Bởi vậy, khi nào có đủ tiền mua nhà đất thật rộng, đường xá thật rộng mà theo lời quảng cáo của sales phải 2 container tránh nhau ấy, hoặc là các khu quy hoạch mới kiểu bàn cờ, thì em mới dám ở nhà đất. Không thì cứ chung cư mặt đường to cho nó lành.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
ở quê xẻ làng, xẻ ngõ thì gọi là mỗi hộ góp chung cái góc vườn, ở hà lội mà cái nhà 5 tầng cụ xẻ phát là đi tiền tỉ chưa tính giá trị đất, mà thỉnh thoảng có cái nhà ngõ mà chiều kích thước nó đc khoảng 3m cụ xẻ thêm m nữa thì ở làm sao :D
Nhà quẻ rộng nên xẻ dễ. Hn xẻ ngõ rộng lũ taxi grab nó đậu suốt ngày. Cộng thêm ngõ có vài tay cứt sắt như chủ thớt đây lúc nào cũng nhăm nhe để xe luôn ở ngõ, thế thì thà ở ngõ 2m cho xong 😄😄😁😁😁😁😁😁