[Funland] Nhà trong ngõ thì đừng nên mua ô tô.

HI_CLASS

Xe điện
Nhà e cách ngõ oto hơn 100m mà e thấy k đến mức bất tiện quá để mà k đi oto. E gửi cách nhà 500m luôn, ság phi xmay ra lấy xe đi.

kienvinh

Xe lăn
Hồi đi học gần 20 năm trước, nghe cô giáo than vất vả đi tìm cái nhà mặt phố vì mới mua ô tô, nhà trong ngõ ko vào được. Đúng là có ô tô sướng thì sướng nhưng khổ thì mấy ai biết :D
Có cái nhà mặt phố mà oánh xe vào đỗ lù lù, phí cả cái nhà. Rồi hơi xăng hơi dầu gia chủ hít cả.

Trừ phi nhà mặt tiền 10m trở lên.

ncs67

Xe tăng
Cụ thớt thả cho có chuyện chứ chỉ có thằng dẩm mới nghĩ chuyện ngõ 2m đòi đánh xe vào nhà.

--Lamborghini--

Xe cút kít

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chủ thớt có vẻ tiêu cực, HN gửi bãi xe là chuyện bt.
Còn các cụ cứ nghĩ lúc cần gọi xe thì phải rơi vào tình huống nửa đêm cần xe đi gấp. Mà vào ngày mưa gió gọi xe cũng khó chứ ko dễ.

Dzon

Xe điện
Ngõ có 2m mà cụ cũng để xe tại nhà được thì em cũng chịu, quá hẹp và bất tiện, tốt nhất là gửi xe ngoài hoặc chuyển nhà nơi khác

lum..zzz

Xe điện
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Bình thường thì không vấn đề gì ạ vẫn cố chấp nhận rón rén vào ngõ tất cả vì đam mê, nhưng phát sinh bất cập nhiều lắm ạ, xóm em có vài nhà có ô tô thôi, nhà em cuối ngõ, nhà kia nó mà đỗ xe ngoài đường là em lại phải gọi nó và chờ nó đánh ra đánh vào các kiểu, rồi lễ tết mấy nhà khác con cháu đánh ô tô về nó cũng rúc vào ngõ, xóm em đc cái ai cũng lành, và họ cũng như mình, mỗi người biết ý 1 tý ngõ nhỏ, nhưng cũng phải đi gọi họ và chờ họ lùi tiến các kiểu. Rồi gặp nhà nào xây nhà thì xác định ốm đòn, lúc nào cũng có đống cát đống gạch ngoài đường, không thì xe chở vật liệu.

Khổ lắm các cụ ạ, em tính mua cái nhà đường sá nó thông thoáng tý, chứ ngõ ngủng lòng vòng này chán lắm.
Ngõ 2m sâu 100m mà còn cố đi xe vào thì bó tay với cụ. ông nào còn đỗ ngõ nữa như cụ nói càng thua, sống xung quanh toàn cá nhân. Sao ko gửi xe quanh đó về cho nhẹ nhàng đầu óc

Hung99999

Xe máy
Cụ xoay nhà lên chung cư là thoải mái đỗ xe. Bấm thang máy cái là đến tận xe luôn. Chả phải đi bộ gì nữa

caisua

Xe lăn
Thế nên nhà nào ô tô vào nhà hoặc đỗ cửa thoải mái thì giá vẫn tăng điên ;))
Chả được mấy đâu, vài bữa lại đóng đinh đầy vỉa hè cho thằng khác đỡ đỗ kẻo chả còn chỗ mà dắt xe máy ra khỏi cửa

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Gửi xe thì tiếc tiền nên cứ dấn vào ngõ thế là khỏi đi

Keep Moving

Xe buýt
Em kể chuyện vui quê em: lãnh đạo có xe riêng về quê ăn giỗ, có tí rượu vào sếp giành tay lái của lx thể hiện với bà con...lúc lùi xe thì chú lx hét bờ rồ, bờ rồ...sếp nghe khen thích quá nhấn tí ga...rầm.

Ps: quê em phát âm 'bờ rào' giống 'pro' lắm.
Cụ quê Quảng Nôm hử :D

hd-vt

Xe container
Em kể chuyện vui quê em: lãnh đạo có xe riêng về quê ăn giỗ, có tí rượu vào sếp giành tay lái của lx thể hiện với bà con...lúc lùi xe thì chú lx hét bờ rồ, bờ rồ...sếp nghe khen thích quá nhấn tí ga...rầm.

Ps: quê em phát âm 'bờ rào' giống 'pro' lắm.
:)) thánh mới nhịn được cười.
Klq, giọng vùng miền kể ra cũng vui ạ, cs đa dạng em thấy cũng hay đấy ạ.
Đừng là ánh mắt hình viên đạn, lời nói mang tính...chiến đấu, là ngon ngay. :D

phuongmit

Xe cút kít
:)) thánh mới nhịn được cười.
Klq, giọng vùng miền kể ra cũng vui ạ, cs đa dạng em thấy cũng hay đấy ạ.
Đừng là ánh mắt hình viên đạn, lời nói mang tính...chiến đấu, là ngon ngay. :D
Em thấy bảo mấy em Phú Yên, Bình Định, Quảng Nôm lúc chéng mà phê thì bảo là: oi chài đẽ qué đẽ qué, em re rầu em re rầu có đúng k cụ :))

matizvan2009

Xì hơi lốp
Em thấy bảo mấy em Phú Yên, Bình Định, Quảng Nôm lúc chéng mà phê thì bảo là: oi chài đẽ qué đẽ qué, em re rầu em re rầu có đúng k cụ :))
OFer làm sao đạt được chuẩn để các em kêu thế.

hd-vt

Xe container
Em từng ở Quảng Ngửi một tháng, nhiều câu nghe cười bò ra. Nhưng em không có khiếu nhại giọng, muốn nói cũng không được, xưa sao giờ vẫn vậy ạ. :D

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Bình thường thì không vấn đề gì ạ vẫn cố chấp nhận rón rén vào ngõ tất cả vì đam mê, nhưng phát sinh bất cập nhiều lắm ạ, xóm em có vài nhà có ô tô thôi, nhà em cuối ngõ, nhà kia nó mà đỗ xe ngoài đường là em lại phải gọi nó và chờ nó đánh ra đánh vào các kiểu, rồi lễ tết mấy nhà khác con cháu đánh ô tô về nó cũng rúc vào ngõ, xóm em đc cái ai cũng lành, và họ cũng như mình, mỗi người biết ý 1 tý ngõ nhỏ, nhưng cũng phải đi gọi họ và chờ họ lùi tiến các kiểu. Rồi gặp nhà nào xây nhà thì xác định ốm đòn, lúc nào cũng có đống cát đống gạch ngoài đường, không thì xe chở vật liệu.

Khổ lắm các cụ ạ, em tính mua cái nhà đường sá nó thông thoáng tý, chứ ngõ ngủng lòng vòng này chán lắm.
Cụ đặt vấn đề sau ngay từ đầu. Nhà trong ngõ đừng mang ô tô đặt trong ngõ mới đúng, chả liên quan gì nhà trong ngõ ko nên mua oto cả.

Nhà em ở ngõ nhưng xe vào nhà tốt (hàng xóm vẫn để xe ở nhà) nhưng vẫn đi gửi xe ở bãi đây. Bỏ thêm 1 đống tiền chỉ dành chỗ cho cái xe thì không cần thiết. Vậy nên 2 cái xe em đem gửi 1 tháng 3tr, một năm có 36tr…. nghe thì to nhưng so với nhà thì quá nhỏ.

Tuongtien1977

Xe điện
E ko chê giấc mơ ô tô của dân HN, e chỉ chê chính quyền HN thua cả nhiều làng quê dám xẻ làng, xẻ ngõ cho giấc mơ ô tô về làng. CQ HN kém lắm, ko mấy việc ra hồn.
học ngay mấy anh Hai sài gòn cụ nhỉ, hiến đất mở hẻm quá ngon luôn, nhà lại tăng gia tăng giá trị

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
học ngay mấy anh Hai sài gòn cụ nhỉ, hiến đất mở hẻm quá ngon luôn, nhà lại tăng gia tăng giá trị
Chẳng hiến thì phải nghĩ cơ ché, chính sách và luật để xẻ ngõ thành phố, giảm mật độ dân cư và tăng hạ tầng gt.
Ko làm đc thế thì là yếu kém chứ cãi j nũa, phỏng cụ :D