[Funland] Nhà trong ngõ thì đừng nên mua ô tô.

kenzzz

Xe buýt
Chuẩn men cụ, giờ em đi xe máy thấy nhẹ cả người, xăng tăng 100k/1 lít cũng kệ, chả lo đỗ xe để xe gì, đi đâu alo taxi kích cầu kinh tế.
Mua xe nộp thuế cho nhà nước cũng kích cầu kt mà cụ , cụ cứ mua xe . to cho e , vốn 1 nộp nn 3 là đóng góp ngân sách xây đường , cầu cho bà con rồi đấy 😁

tuanzs

Xe container
Chắc cụ chủ ở cứ nào chứ thổ đu thì hầu như đi gửi ngoài mà.

longdelta

Xe tăng
Hôm nay em đạp xe vào ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng có tí việc . Thấy 2 vợ chồng chắc mới mua xe đang hò hét nhau lùi sang bên phải 1 tí, vợ lại hét chồng thêm nữa đi lấn chiếm hết cả ngõ rồi. Nghĩ cũng khổ, oai phong chó gì ba cái thùng tôn rẻ tiền để rồi hàng ngày đánh vật với nó. Chung cư mới có hầm để xe ngon lành thì ok chứ chung cư cũ mua cái xe khác gì mua dây bực mình...
Ai mới đi cũng từng trải qua mà cụ.
Hồi mới đi xe em cũng rén, ngại nhất oánh xe vào gõ trước nhà mình xong có thằng nó lại đỗ ở trước mình, khi ra là túa mồ hôi :)) :))

phuongmit

Xe cút kít
Thế nên nhà nào ô tô vào nhà hoặc đỗ cửa thoải mái thì giá vẫn tăng điên ;))

comiki

Xe ba gác
Người OF
Trời mưa gió lại áo mưa, ô dù, lội nước ra lấy xe cụ nhỉ? :D
Thỉnh thoảng cái thú che ô lội nước cũng hay mà cụ, chứ quanh năm mưa ko đến mặt, nắng chẳng tới đầu, dễ cớm nắng cớm lắm :D

HungNexus

Xe tăng
Ngõ rộng 2m xe vào nhà...mặt tiền nhà cụ đến 6m ko

Mua xe là tốt, đừng tham nhũng vỉa hè lòng đường để đỗ là được, em trc gửi xe cách nhà hơn cây số cho thoải mái, chả ảnh hưởng đến ai :)

cerato7749

Xe tăng
Đem ra bãi mà gửi, cách nhà một đoạn có sao đâu, chịu khó đi bộ một tý, cái ngõ đã nhỏ mà ông nào cũng đỗ xe thì đi lại kiểu gì.

thangmin

Xe tăng
Ngõ nhà cụ toàn tay lái lụa nhỉ :D gần 2m mà vẫn phi oto vào được

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này 1 là lười ko thích gửi xe ngoài rồi đi bộ (hoặc xe máy) về, 2 là ki bo mấy đồng tiền gửi, 3 là tư duy chưa đến chỗ.

Dan du an

Xe ba gác
Thật ra một bất cập là hiện tại Hà nội không đủ bãi gửi xe hoặc hầm để xe đúng nghĩa.... Em gửi ở một chỗ mà nhiều lúc đến mệt để lùi xe vào khi các xe khác để lấn chỗ rồi....Xếp sát nhau như xếp cá

HTDA

Xe buýt
Gớm chả phải nhà trong ngõ, đến Bí thư Hn hôm trước cũng phàn nàn nhà bác ở Hoàng Mai, xe cộ đỗ lung tung, đi về xe còn chả vào được nhà. Ở mặt phố thì xe cũng bị chiếm chỗ, lắm khi còn chả ra được, ở chung cư đôi khi cũng hết chỗ để. Em chỉ thấy những khu cao cấp như Cipucha hay starlake hay xa xa như Nam Bắc An Khánh là xe đỗ trc cửa thôi, nhưng cũng có nhiều khu biệt thự sang như gamuda thì trộm cũng hỏi thăm.
Thế nên có xe nhưng tìm đc chỗ đỗ là cả vấn đề ạ

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Ồ, 27.9 bác ba hoa chích chòe trên này về việc tìm cách đưa BMW serie3 vào cổng và giờ 16.10 bác kêu đã bán xe mấy tháng trước từ đợt xăng tăng phi mã. Tất nhiên hệ khoác lác ăn tục nói phét đánh rắm rong như bác thì cánh chúng tôi ko ngạc nhiên. Cái chúng tôi ngạc nhiên nhất là ko hiểu sao sau vụ rút chốt xe mà vợ bác nó chưa tống cổ bác ra khỏi nhà. Việc nên làm đầu tiên đó là bác nên đi tu đi để cho đầu óc nó bớt nhí nhố hoặc bác ra Cát Bà kiếm việc dọn phòng nghỉ cũng được. Tôi khuyên thật.

Tất nhiên rồi, thật hay giả là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề thật giả lẫn lộn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.

Redline5659

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Bình thường thì không vấn đề gì ạ vẫn cố chấp nhận rón rén vào ngõ tất cả vì đam mê, nhưng phát sinh bất cập nhiều lắm ạ, xóm em có vài nhà có ô tô thôi, nhà em cuối ngõ, nhà kia nó mà đỗ xe ngoài đường là em lại phải gọi nó và chờ nó đánh ra đánh vào các kiểu, rồi lễ tết mấy nhà khác con cháu đánh ô tô về nó cũng rúc vào ngõ, xóm em đc cái ai cũng lành, và họ cũng như mình, mỗi người biết ý 1 tý ngõ nhỏ, nhưng cũng phải đi gọi họ và chờ họ lùi tiến các kiểu. Rồi gặp nhà nào xây nhà thì xác định ốm đòn, lúc nào cũng có đống cát đống gạch ngoài đường, không thì xe chở vật liệu.

Khổ lắm các cụ ạ, em tính mua cái nhà đường sá nó thông thoáng tý, chứ ngõ ngủng lòng vòng này chán lắm.
Cụ thuê slot đỗ xe ở gần đó, tốn thêm 1 chút nhưng tiện cả đôi đằng. Chứ ngõ nhỏ đánh xe vào bất tiện lắm

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]

Ồ, 27.9 bác ba hoa chích chòe trên này về việc tìm cách đưa BMW serie3 vào cổng và giờ 16.10 bác kêu đã bán xe mấy tháng trước từ đợt xăng tăng phi mã. Tất nhiên hệ khoác lác ăn tục nói phét đánh rắm rong như bác thì cánh chúng tôi ko ngạc nhiên. Cái chúng tôi ngạc nhiên nhất là ko hiểu sao sau vụ rút chốt xe mà vợ bác nó chưa tống cổ bác ra khỏi nhà. Việc nên làm đầu tiên đó là bác nên đi tu đi để cho đầu óc nó bớt nhí nhố hoặc bác ra Cát Bà kiếm việc dọn phòng nghỉ cũng được. Tôi khuyên thật.

Tất nhiên rồi, thật hay giả là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề thật giả lẫn lộn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
Biết đâu BMW của sếp cụ ấy lái về để nhà tiết kiệm được tí tiền gửi thì sao cụ?

dracula_bg

Xe điện
Hôm nay em đạp xe vào ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng có tí việc . Thấy 2 vợ chồng chắc mới mua xe đang hò hét nhau lùi sang bên phải 1 tí, vợ lại hét chồng thêm nữa đi lấn chiếm hết cả ngõ rồi. Nghĩ cũng khổ, oai phong chó gì ba cái thùng tôn rẻ tiền để rồi hàng ngày đánh vật với nó. Chung cư mới có hầm để xe ngon lành thì ok chứ chung cư cũ mua cái xe khác gì mua dây bực mình...
Chung cư mới cũng không phải cc nào cũng đủ chỗ để xe dưới hầm đâu cụ, mà vk chồng người ta mua cái thùng tôn chắc gì đã để oai như cụ nghĩ, đơn giản là che nắng che mưa đi chơi ngày mghir chứ giờ oai gì cái 4 bánh cỏ. Chẳng ai đẻ ra là lái xe siêu đc luôn cả cụ ơi, ai cũng có ngày đầu tập lái cả thôi.