[Funland] Nhà trong ngõ thì đừng nên mua ô tô.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cái này thì HN rất rất nhiều trường hợp như của Cụ chủ đấy ạ. Cụ bán vì lý do này cũng 1 phần thôi, chủ yếu là nhu cầu đi lại chắc ít mà chi phí nuôi hàng tháng nhiều nên bán thôi.

xe365

Xe buýt
Hồi đi học gần 20 năm trước, nghe cô giáo than vất vả đi tìm cái nhà mặt phố vì mới mua ô tô, nhà trong ngõ ko vào được. Đúng là có ô tô sướng thì sướng nhưng khổ thì mấy ai biết :D

phuongmit

Xe cút kít
nhưng bỏ đống tiền ra mua nhà mặt ngõ to chỉ để đi ô tô cho tiện thì tốn kém thật
Cái này thì người mua phải cân đối giữa nhu cầu và giá tiền thôi cụ. Mặt ngõ vẫn bất tiện hơn liền kề ở khu đô thị, liền kề có nhà 2 xe thì 1 xe đỗ ngoài 1 xe chui vào nhà dc

ubisapro

Xe trâu
Đường trước nhà cũng phải 7-8m trở lên mới ổn được. Nhà nhà để xe, nhà đối điện để ngoài đươnvf mà đường bé cũng chẳng ra xe nổi.

Bobbo

Xe điện

Ồ, 27.9 bác ba hoa chích chòe trên này về việc tìm cách đưa BMW serie3 vào cổng và giờ 16.10 bác kêu đã bán xe mấy tháng trước từ đợt xăng tăng phi mã. Tất nhiên hệ khoác lác ăn tục nói phét đánh rắm rong như bác thì cánh chúng tôi ko ngạc nhiên. Cái chúng tôi ngạc nhiên nhất là ko hiểu sao sau vụ rút chốt xe mà vợ bác nó chưa tống cổ bác ra khỏi nhà. Việc nên làm đầu tiên đó là bác nên đi tu đi để cho đầu óc nó bớt nhí nhố hoặc bác ra Cát Bà kiếm việc dọn phòng nghỉ cũng được. Tôi khuyên thật.

Tất nhiên rồi, thật hay giả là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề thật giả lẫn lộn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
Thường các bài của cụ Ma Bư em hay lướt qua ko đọc. Bài này em ko những đọc còn mời cụ li vodka vì cụ chuẩn khi phán ông thớt ăn tục nói phét.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bán đc cái xe thấy nhẹ nhõm là thướng rồi, nhẽ thế bán sớm hơn mới đúng

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thường các bài của cụ Ma Bư em hay lướt qua ko đọc. Bài này em ko những đọc còn mời cụ li vodka vì cụ chuẩn khi phán ông thớt ăn tục nói phét.
Cụ Phị nhìn ngẫn ngẫn thế chứ bóc phốt giỏi phết 😄

Vomoicuoi

Xe tăng
Ngõ nhỏ , lại họp cái chợ cóc trong ngõ. Ô tô đi vào vướng vào cái sắt thò ra của cái bu sắt chở gà của cô buôn gà. Xe mới mà xước 1 phát từ đầu đến đít. Tình huống nó như thế chả ai bắt đền được ai. Vừa thiệt hại lại rước bực vào thân, rồi thời gian sơn xi lại

Linh Net

Xe buýt
Em cũng mê ô tô nhưng phải từ bỏ đam mê các cụ ạ, lý do duy nhất là nhà trong ngõ nhỏ. Em bán xe luôn từ đợt xăng cắt cổ mấy tháng trước.

Lướt Phây thấy nhiều cụ kêu ca quá vì đánh xe ra ngõ gặp nhiều xe đỗ bịt lối đi, hoặc đỗ xe ngay góc cua hẹp.

Nhà em đây ngõ nhỏ, cách đường to chỉ hơn 100m thôi, đường chỉ rộng gần 2m, tức là con Vios đi là bịt kín đường luôn con chó không len qua được.

Bình thường thì không vấn đề gì ạ vẫn cố chấp nhận rón rén vào ngõ tất cả vì đam mê, nhưng phát sinh bất cập nhiều lắm ạ, xóm em có vài nhà có ô tô thôi, nhà em cuối ngõ, nhà kia nó mà đỗ xe ngoài đường là em lại phải gọi nó và chờ nó đánh ra đánh vào các kiểu, rồi lễ tết mấy nhà khác con cháu đánh ô tô về nó cũng rúc vào ngõ, xóm em đc cái ai cũng lành, và họ cũng như mình, mỗi người biết ý 1 tý ngõ nhỏ, nhưng cũng phải đi gọi họ và chờ họ lùi tiến các kiểu. Rồi gặp nhà nào xây nhà thì xác định ốm đòn, lúc nào cũng có đống cát đống gạch ngoài đường, không thì xe chở vật liệu.

Khổ lắm các cụ ạ, em tính mua cái nhà đường sá nó thông thoáng tý, chứ ngõ ngủng lòng vòng này chán lắm.
Mõm

hd-vt

Xe container
Em thấy, dân mình còn tính sĩ hão nữa, nhu cầu ít, nhưng cũng phải có cái xế độp ra dáng thằng người. Cái oto chỉ là phương tiện mà mn còn phân bì xe cỏ cũ này nọ.
Xe sang phải như xe cụ Qua, còn đâu chỉ là cái thùng sắt di động, chấm hết. :P

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Pó tay. Nhà trong ngõ thì gửi xe ở ngoài đường cái rồi lấy xe máy mà đi lấy ô tô, nhà em cũng vẫn vậy thấy ổn, ko hiểu sao cứ phải để xe trong nhà, mà sợ nhất để xe cộ trong nhà trong sân, cháy nổ mà kín thì hết đường thoát thân

blackpaint

Xe container
Ngõ rộng 2 đến 2.5m mà cũng đưa xe vào nhà thì có thể gọi là bon chen chứ không phải là tiện nữa.
Ngõ nhà em vừa khít cái ô tô Outlander, con gà chui ko lọt, thế mà ông hàng xóm nhà bên trong cứ đòi lúc nào ô tô vào là phải đánh xe máy đi để xe vào. ĐM lắm hôm vợ e đang tắm cũng bấm chuông loạn xạ rồi nói um tỏi lên...

phuongmit

Xe cút kít
Ngõ nhà em vừa khít cái ô tô Outlander, con gà chui ko lọt, thế mà ông hàng xóm nhà bên trong cứ đòi lúc nào ô tô vào là phải đánh xe máy đi để xe vào. ĐM lắm hôm vợ e đang tắm cũng bấm chuông loạn xạ rồi nói um tỏi lên...
Thế vợ cụ có mở cửa ra dắt xe k

• Vodka
Reactions: UFA

blackpaint

Xe container
Thế vợ cụ có mở cửa ra dắt xe k
Thì lúc sau mới xuống thì bà già nhà đấy làm ầm ĩ lên, ngõ chung phải để ý vì nhà bên trong có xe trong khi ngay đầu ngõ đường to để xe thoải mái