Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Có đúng ko hả cụ? Cụ explain hộ em cái? Thanks cụ nhá
E cũng lên đây hóng xem có phương pháp nào ko ?
@ cụ phucuong348 : sao nuôi chó Phốc lại ko còn chuột ? Chuột nó kị chó Phốc hả cụ ?

Đúng thế luôn, nhà em nuôi ba đời chó Phốc rồi và thấy con nào tự nó cũng cực kì ghét chuột, nó tự tìm và đuổi khi ko còn một con nào mới thôi kể cả lảng vảng ở ngoài mái nó cũng rồ lên. Em thấy đặc tính đó hay nên từ con thứ hai khi còn nhỏ em nghiên cứu kĩ và dạy thêm cho nhiều kĩ năng, cũng may nó rất nhỏ chỗ nào ngóc ngách cũng chui vào đc , đến giờ thì thôi rồi...cực siêu em còn cho ông anh bà chị mượn khi nhà có quá nhiều chuột " em có quay clip, khi rảnh đưa nên cho các cụ xem nó bắt chuột cực giỏi ".

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ra phố Lãn Ông mua ít mỡ trăn bôi vào đường đi lại của chuột là hết.

james88

Xe buýt
Em cũng thấy nuôi mèo là hiệu quả. Để đảm bảo hiệu quả 100% thì cứ số mèo gấp đôi số chuột, kiểu sau khi khảo sát thấy nhà có 5 con chuột thì cụ chủ nuôi hẳn 10 con mèo cho em, bảo đảm là ngon :P.
Ý kiến của cháu với cụ là chuẩn đấy. Trước nhà cháu cũng nhiều chuột, cứ đêm là bọn chúng hành sự. Có hôm đang ngủ thấy gai ở đầu giật mình tỉnh dậy hốt hoảng tưởng mơ ngủ. Hóa ra là chuột ạ, từ ngày có a mèo. Chẳng thấy chuột với gián đâu nữa. Êm ấm cửa nhà. :P

tiger

Xe tăng
1, nuôi mèo
2; kiếm em rắn sọc dưa nhé
ko có phương án 3

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ ghi âm tiếng mèo rồi mở xem thế nào. Nhưng hình như giờ thời thế thay đổi. Chuột nó chả sợ mèo nữa đâu.

Becho

Xe tải
Chẳng co tối kiên nào cao tay cả, nói chung là. . . Chung sống hòa bình các cụ ợ!

Lungcu

Xe điện
Chỉ có Mèo mới giải quyết triệt để lũ chuột nhà cụ thôi .;))

Stent

Xe điện
Cái này thì có tác dụng dư lào hở cụ?
Tác dụng cũng như cách ở dưới, nhưng với độ điên cuồng gấp 10 lần ạ

Em sưu tập được mấy cách, cũng có vẻ hiệu quả.
1. Các cụ bắt 1 con chuột đực, càng to càng tốt, khẽ khàng thiến 2 viên bi của nó, thay bằng 2 hạt đỗ xanh vào. Khâu vá băng bó cẩn thận, 2 ngày sau thả ra. Con này sẽ gặp đực giết đực, gặp cái chén cái, bá đạo vô cùng, ấy là cách thứ nhất.
2. Trộn sữa bột thật thơm với xi măng, rải ra đường chuột hay đi, chuột ăn phải sau 2 giờ xi măng đông kết trong dạ dày cũng sẽ cắn giết đồng loại,mất hết "tý tính".
Hy vọng giải quyết được chút vấn đề của các cụ :)

sakuda

Xe điện
Chuột bây giờ khôn lắm... các cách trên chả ăn thua, giỏi lắm thì bắt đc vài con sau đó nó NÉ hết...

Em thì em nghĩ còn 1 cách đó là phải sạch sẽ, cẩn thận không để cho chúng nó có cơ hội kiếm ăn.. dần dần là nó té bớt thôi

bimbim1976

Xe điện
E có cảm giác chuột đúng là có thứ ngôn ngữ riêng để thông báo với đồng loại hay sao ấy. Nó rất khôn ạ.Xem ra cách nuôi chó Phôc cũng hay đấy. Còn cách bắt 1 con tra tấn dã man thì em hơi ghê tay, hic

Stent

Xe điện
Chuột bây giờ khôn lắm... các cách trên chả ăn thua, giỏi lắm thì bắt đc vài con sau đó nó NÉ hết...

Em thì em nghĩ còn 1 cách đó là phải sạch sẽ, cẩn thận không để cho chúng nó có cơ hội kiếm ăn.. dần dần là nó té bớt thôi
Nhà em không để bất cứ một cái gì cho chuột ăn được (ngoài sân) thế mà cũng không hết. Chúng dùng sân nhà em để làm chỗ ngủ, nghỉ ngơi, làm bàn đạp đi tấn công thức ăn ở các nhà khác :((

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chỉ có mỗi mèo mới trị được chuột thôi.

f1_hn

Xe container
Dạo này chuột nhiều ghê... nửa tháng nay nhà e ko yên vì chug no phá phách :(, đang ủ mưu diệt mà chưa có tối kiến nào

bimbim1976

Xe điện
Nan giải quá, em nghĩ đến nuôi chó phốc, nhà em lại bé, có 25m2 mà 4 tầng, nhà cũng nhiều đồ đạc lỉnh kỉnh ngóc ngách, nuôi thêm con chó chả hiểu như nào.
Trên này có cụ nào nuôi chuột bạch Hamster chưa? em nghe nói nuôi chuột bạch thì chuột đen nó kị nó chạy hết, ko biết có đúng ko, có cụ nào thử chưa cho cả nhà ý kiến nhá.

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ cứ nuôi chuột bạch đi, nết chuột ở nahf cụ không chạy hết thì cho em nhé

White Dragon

Xe tăng
Cụ mua bẫy của ông vua diệt chuột Trần Quang Thiều ấy. Em thấy cực kỳ hiệu quả. Cụ sớt trên mạng là ra ngay.
Nhà em trước cũng bị chuột phá và mấy cách dưới đây:
1. Bẫy dính (mỗi lần đặt bẫy phải hơ nóng để cho dính hơn nhưng do là mùa đông nên không hiệu quả), cái này nhà em đã làm thấy cả vết chân chuột chạy trên đó mà nó chả dính gì cả.
2. Đặt đồ ăn trong một cái thùng sâu, chuột nhày xuống ăn rồi không lên được, cụ muốn làm gì nó thì làm. Cái này em đã làm rồi nhưng thức ăn thì hết mà chuột chả thấy đâu. Có thể là thùng em để không được sâu lắm vì em dùng luôn cái thùng đựng xà phòng (nó chỉ sâu bằng cái xô nươc).
3. Đặt bẫy lồng (Nó chỉ bị một lần rồi lần sau nó không vào bẫy nữa). Cái này ngày còn bé em dùng rồi nên không thử lại.
4. Đặt bẫy của vua chuột (cụ Thiều): Trước Tết em ra triển làm nông nghiệp và gặp cụ ý đang quảng cái thế là mua luôn một cái. Tối đó về nhà đặt phát chuột dính ngay. Em bắt được có 2 con và Tết này nhà em ngon luôn, chả thấy bóng dáng con nào nữa cả.
Em không dùng máy móc hay nuôi chó mèo gì cả vì nó phức tạp và tốn tiền hơn mấy cách trên.

betraihn

Xe buýt
Các cụ cứ làm vài đoạn dây trần rồi nối dây nóng 220V qua một con tụ khoảng 0,1uF400V rải lối đi của lũ chuột. Nếu chó mèo hoặc người vướng phải thì cũng ko nguy hiểm đến tính mạng. Nhưng với lũ chuột sẽ bị hoảng loạn sẽ tránh xa nhà bạn khi chúng thường xuyên bị điện giật nhoay nhoáy mà chẳng hiểu do đâu.
Con thú dữ trong rạp xiếc còn sợ bị điện giật chứ chẳng nói gì đến chuột.

resdul

Xe tải
ở quê nhà cháu, có loại thuốc diệt chuột cực hiệu quả, cụ có lấy không cháu bán rẻ cho 1 ít.
loại thuốc đấy, cụ bắt đưộc con chuôt nào, ngắt đuôi nó đi, rồi lấy thuốc dét vào chỗ đứt đuôi đấy, đảm bảo diệt được