Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

Photoking

Xe máy
Cái này em biết sơ sơ, dạo trước nhà em nuôi gà nhiều, nhưng cũng ko phát đc, là do bọn chuột này. Cái em vào Big C mua gói thuốc của nhật ( để tí nửa em kiếm rùi úp hình lên cho các cụ coi ) bỏ vào đường đi chúng hay chạy qua. Thuốc này uống vào chuột ko chết ngay, mà chết từ từ, các cụ rải độ khoảng 5 hộp, chuột sẽ từ từ ngấm dần thuốc, xuất huyết máu ra mắt, tai, miệng ... rất tiện cho việc các cụ dọn dẹp "đống" xác .
Kinh quá

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Gãi cái giề.
Trước nhà mama em có con chuột to bằng cổ chân người lớn.
Nhà nó ở dưới cống.
Khi rửa bát, đổ đồ xuống cống thì nó ra.
Có bừa nó lên sân, ngồi vào chỗ của mèo, ăn cơm trong đĩa. Con mèo to gần 4 cân ngồi giương mắt ếch ra dòm. Tức vãi máu mắt.
:))
Mèo trông thấy mấy đàn anh đấy cũng ngại, thôi thì "dĩ hòa vi quý" cho nó lành :))

Photoking

Xe máy
/Ờ ờ bây giờ chuột bọ nhiều nhở, ko diệt đc đâu cụ ơi....em fun tí.

Có cách này hay: cụ cứ nuôi ngay một con chó Phốc, đảm bảo chuột hết ngay lậo tức.
Ặc con phốc nhà em chỉ to bằng con chuột cống thôi. chúng nókhoong sợ

Photoking

Xe máy
Bọn Chuột này rất hay quên và đãng trí thì phải, hôm ông công ông táo em gặp một đôi vợ chồng nhà Chuột đi lang thang trên bàn bếp bị em cho cái lặp là nướng chả hút chết, thằng chồng gãy chân con vợ phi qua cửa sổ chạy mất, thế mà chưa đầy tiếng sau lại thấy chúng nó nghênh ngang đi lại như không có em ở nhà :( hôm sau em cho cái bẫy keo thì một con dính không thấy con kia đâu, vậy mà hôm sau nữa thằng chồng chưa kịp xanh cỏ thì đã thấy một đôi chuột lang thang trên bàn bếp, em chán chả buôn bẫy nữa :(

Các cụ cứ bảo Gấu cất thức ăn cẩn thận thì Chuột đói mà biến thôi, oánh bả chẳng ăn thua đâu.
Cơ màemkhoong thể nào giấu hết dược đô ăn

MIT-ONE

Xe điện
Giải pháp : Nuôi thật nhiều mèo gồm : Mèo trắng - đen - hoa mướp ..
Bổ xung gấu tuổi mèo gồm : 1975 - 1987 - 1999 ...
Chọn năm sinh cho con tuổi mèo ...

Chuột sợ té sớm ...

Photoking

Xe máy
Các cụ ơi, các cụ cứ nuôi con mèo. Em đảm bảo không những nhà hết sạch chuột mà khu vực quanh nhà mình còn hết sạch nữa cơ. Nhưng mà nuôi mèo thì giữ cẩn thận vì bọn trộm mèo nó hoành hành dữ lắm. Nhà có chuột khó chịu vô cùng. Nó tè với ị vào mọi ngóc ngách nhà mình mất vệ sinh lắm. Các cụ chịu khó nuôi con mèo là xong ngay. Em chỉ mong nhà nào cũng nuôi mèo và có ý thức bảo vệ cái con vật ngoan ngoãn dễ thương ấy thôi. Có gặp bọn trộm mèo, các cụ tẩn bọn chúng thật đau hộ em nhá. Em căm ghét cái bọn ấy cực.
Nhà em cũng nuôi mèo nhưng mà nó ăn vụng còn nhiều hơn cả chuột

Photoking

Xe máy
Chán.
Có thế mờ cũng phải mở thớt.
Bán nhà đi.
Mua lấy cái căn hộ trên Keangnam mờ ở. Đảm bảo không chuột 100% lun :)) :)) :))
Đấy là lúc đóng đầy đủ phí thôi. Chứ chậm 1 tý là nó thả cả đàn chuột ra luôn ý

Camry 3.5G

Xe buýt
Cụ không nên dùng
1 là mua máy phát sóng siêu âm gì đó trên mạng rao đầy em nghe nói ko ổn lắm vì chuôt ko chạy đi mà có khi người lử đử mất. <- chuột còn ị lên :D
Cụ nên tự bắt và tự đập :D

MIT-ONE

Xe điện
Vậy thì nên lai giống Tí + Mão = Sướng luôn ...

Photoking

Xe máy
Bác dùng bẫy lồng sập, bắt được con nào to to tí, lấy kim chỉ khâu mít nó vào. Nó có đầu vào không có đầu ra phát điên sẽ tìm cắn xé đồng loại rồi bỏ đi hết
Chuẩn quá hic hic.Hôm nào ễm thử

Photoking

Xe máy
Xin vụ đừng tin cái máy Pest reject gì đó (e chả biết có viết đúng tên máy ko). Số là, ông nội các con e nghe Quảng cáo máy phát sóng đuổi chuột mấy nị côn trùng, muỗi, gián thì khoái quá, mua 4 cái cho 4 tầng nhà. A nhân viên giao hàng đến bóc hết máy, nhận hết xèng tôi mới giải thích cơ chế hoạt động của máy, nguyên Văn nhá:
"Bác cắm máy Liên tục, trong 1 tuần đầu sóng này sẽ thu hút sự chú ý của muỗi gián chuột... Tại vì bọn muỗi gián chuột nó thấy sóng lạ nên tò mò í mà. Đấy bác xem, mình cũng thế thôi, đi ra đường thấy cái gì lạ là sà vào xem, muỗi gián chuột cũng thế... Nó sẽ vào xem cái sóng lạ nên nhà sẽ nhiều muỗi gián chuột hơn bình thường... Sau đó sóng sẽ khiến chúng ko sống đc trong nhà mình nữa phải bỏ đi... Blah blah..."
Mình trong bếp nghe thế thật chỉ muốn vả vào cái alo của chàng giao hàng. Đến giờ sau 4 tháng hoạt động, sự tình là bọn muỗi gián chuột vẫn trong giai đoạn tò mò các bác ạ, chúng ghé thăm cái máy í nhộn nhịp hơn hồi chưa có máy các bác ạ...
Ặc. Phaỉem thì em vả vỡ mồm tằng bán máy đó

Photoking

Xe máy
Em sưu tập được mấy cách, cũng có vẻ hiệu quả.
1. Các cụ bắt 1 con chuột đực, càng to càng tốt, khẽ khàng thiến 2 viên bi của nó, thay bằng 2 hạt đỗ xanh vào. Khâu vá băng bó cẩn thận, 2 ngày sau thả ra. Con này sẽ gặp đực giết đực, gặp cái chén cái, bá đạo vô cùng, ấy là cách thứ nhất.
2. Trộn sữa bột thật thơm với xi măng, rải ra đường chuột hay đi, chuột ăn phải sau 2 giờ xi măng đông kết trong dạ dày cũng sẽ cắn giết đồng loại,mất hết "tý tính".
Hy vọng giải quyết được chút vấn đề của các cụ :)
Quả thật các cụ nhiều chiêu thật đấy

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tí cũng khôn lắm, cụ cố gắng bắt lấy một vài con, hành hạ thật dã man và vô tình cho nó thoát, chúng nó sẽ bảo nhau không dám quay lại đâu. Nhưng phải kiên trì.
Nhà em trước đây cũng có chuột, nhưng từ hồi lấy gấu,vì gấu rất sợ chuột nên em đành phải nghĩ mọi cách, từ đó tới nay, hầu như không một bóng chuột trong nhà.
Không được đâu. Nó chạy được thì bằng âm .Mai nó lại kéo cả làng nhà nó về phá trả thù.
Em từng đánh được 1 con bằng bẫy lồng. Dội nước sôi. Nhưng phích không đủ nước cho nó chết ngay. Em bận việc nên vứt cái bãy trong có con chuột bỏng ở sân.
Con này khóc lóc rên la cả 2 ngày mới die. 2 ngày ấy không 1 bóng chuuột nào lai vãng mới hay nha :)
Chắc con chuột bỏng nó bẩu lũ kia: Ở đây có thằng chủ nhà ác lém. Đừng tới nữa.
Có chăng là nó nói bằng ... Tiếng Chuột nên ta không có hiểu :P

Chỉnh sửa cuối:

Photoking

Xe máy
Trước có chuyện này chính mắt em được chứng kiến, ông bảo vệ cơ quan dùng một cọng dây thép xuyên qua 2 bi của bạn tí sau đó xoắn lại thành một đoạn để khi bạn tí di chuyển thì cọng dây thép này rê trên mặt đất, hừ hừ
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x
Bác bảo vệ đó ác quá

thienphuc

Xe điện
mai cụ gọi 1 xe bê tông tươi rồi đánh dấu cho nàu chuột vào phun luôn cho nó khỏi ra vào :))

hq1

Xe tăng
Ngày trước e thấy ông hàng xóm nhà e hút cơm đen, tuyền lấy xái trộn vào với cơm để ra 1 góc sân nuôi tý ăn đều trong 1 tuần, khi chúng nó quen thì ko cho ăn nữa, sáng hôm sau thấy chết đầy ở đúng 1 chỗ đỡ phải đi tìm :D

Các cụ thử xem sao :D

itvp

Xe hơi
Nhà cháu dùng bẫy dính chuột, 1 bẫy cắt đôi miếng đó ra, bắt được 2 lần 4 chú. Đợt đó cháu làm liền 2 cái tổng tóm đc 8 chú to lẫn nhỏ. Cũng hiệu quả đấy ạ