Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Tất cả các cách đều không thể hết được. Chỉ có chuyển nhà. Em thử đủ kiểu rồi. Nuôi mèo thì bẩn kinh khủng, không thể thả được., nó ỉ khắm lắm. Lại phải cho ăn uống, tắm rửa... bẫy chuột bằng kéo ko thể hết đc. Con này chết thì con khác đến. Lại phải dọn đống xác, bẫy bằng lồng thì chỉ được 1 lần, máy phát sóng thì người đau hết cả đầu, chỉ có điên mới mua máy vớ vẩn, em bật 1 tí mà thủ em như bị ong ra, bụng thì buồn nôn... bọn quảng cáo chỉ chém gió. Nhà em giờ chuột con tha cả xương vào góc tủ. Mẹ cha nó. Nhưng có đợt lại chẳng thấy con nào cả ,...

bird

Xe buýt
cụ bịt kín hết tất cả các lỗ đường dây mà chuột có thể chui vào nhà .cùng lắm thì cũng chỉ có 1 ổ chuột chứ ko phải 1 đàn chuột trong nhà

Lukas

Xe tăng
Nhà cháu nghĩ cụ nên đuổi chuột bằng khoảng 1 ký C4 là ko còn con nào ợ :|

alexandra

Xe điện
Cụ lừa lừa nó bò ra thì "tè" lên đầu nó 1 phát. Bọn này sợ nước tiểu mới lắm, đảm bảo cụ làm thế khoảng chục lần là ko còn con nào dám bén mảng vào nhà cụ nữa đâu!
PM: Cụ nhớ đóng kín cửa vào rồi hãy tiêu diệt nó kẻo hàng xóm họ nhìn thấy thì không hay!

audi tt rs

Xe tăng
Website
www.Facebook.com
Cái này em biết sơ sơ, dạo trước nhà em nuôi gà nhiều, nhưng cũng ko phát đc, là do bọn chuột này. Cái em vào Big C mua gói thuốc của nhật ( để tí nửa em kiếm rùi úp hình lên cho các cụ coi ) bỏ vào đường đi chúng hay chạy qua. Thuốc này uống vào chuột ko chết ngay, mà chết từ từ, các cụ rải độ khoảng 5 hộp, chuột sẽ từ từ ngấm dần thuốc, xuất huyết máu ra mắt, tai, miệng ... rất tiện cho việc các cụ dọn dẹp "đống" xác .
èo ghê thế hà em chơi chuột sống còn hơn
nhà em có con nào chạy qua là cả nhà cầm chôiir, dép đuổi chết vài em ùi

FeRAM

Xe điện
Chỉ có mỗi mèo mới trị được chuột thôi.
Đàn ông gì mà tưởng là sợ vợ đã đành, lại còn sợ cả chuột nữa, :). Cứ cầm lấy nửa viên gạch, đập thẳng vào mặt mấy con chuột mất dạy xem chúng nó có sợ không. Cậu cứ nhu nhược thế, chẳng trách chuột nó cũng chả sợ, :))

f1_hn

Xe container
Sáng nay nhà e vừa bẫy đc 1 thằng tí...nhà e ko vứt xác đi ngay mà để đến trưa làm gương cho thằng tí khác ;). Y như rằng ko thấy thằng nào xuất hiện mặc dù hôm trước pải 4-5 thằng lượn ra lượn vào cả ngày

humxam75

Xe điện
Cụ nên kiếm 1 cái xilanh, xin tý máu có HIV rồi kiếm 1 con chuột tiêm cho nó nhiễm H, con này nó sẽ lây cho cả đàn rồi cả đàn rủ nhau mà chết

f1_hn

Xe container
Cụ nên kiếm 1 cái xilanh, xin tý máu có HIV rồi kiếm 1 con chuột tiêm cho nó nhiễm H, con này nó sẽ lây cho cả đàn rồi cả đàn rủ nhau mà chết
nó lạ ngứa răng cắn chân 1 phát rồi lây H thì :(

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ông bạn em, treo thưởng đuôi chuột cho ô sin bắt chuột 1k 1 đuôi. Cuối tháng, bà ấy cá kiếm được 100k :D
Nhà bạn mợ nhiều chuột thế, tháng được 100 con là khủng rồi; Mợ nói ông bạn cho em mượn ô sin 1 tháng nhé...nhưng chỉ lúc bắt chuột thôi :D

oldman8x

Xe tăng
Chuột bây giờ khôn lắm... các cách trên chả ăn thua, giỏi lắm thì bắt đc vài con sau đó nó NÉ hết...

Em thì em nghĩ còn 1 cách đó là phải sạch sẽ, cẩn thận không để cho chúng nó có cơ hội kiếm ăn.. dần dần là nó té bớt thôi
vâng, chuột nhà e nó cũng khôn lắm, nó toàn sang nhà hàng xóm ăn uống xong rồi về nhà e ngủ với chơi đùa thôi vì nhà e sạch sẽ mà :D

kraz255b

Xe điện
Chào các cụ, nhà em trước đây thi thoảng có vài con chuột thôi. Giờ cạnh nhà nó mở 1 nhà hàng ăn uống. Tết nhất nhà hàng đóng cửa, lũ chuột rủ nhau chạy hết sang nhà em, nhiều lắm. E rất khó chiu, đang ăn tự dưng 1 con chạy vụt qua như chốn ko người ấy. Nhà em cũng ko để bất kì thức ăn đồ uống nào hở ra ngoài cả, mà cũng che chắn cửa giả đầy đủ mà vẫn có chuột.
Vậy em muốn hỏi cách đuổi chuột hiệu quả bây giờ là làm cách nào ạ? có cụ nào có cao kiến gì ko?
-1 là mua máy phát sóng siêu âm gì đó trên mạng rao đầy em nghe nói ko ổn lắm vì chuôt ko chạy đi mà có khi người lử đử mất.
-2 là nuôi mèo ---> không khả thi vì em ghét mèo.
-3 là nuôi chuột bạch----> em cũng ko rõ là như nào.
-4 là dùng keo dán chuột, rồi bẫy--> e nghĩ chả ăn thua.
Em ngồi nghĩ mãi mà ko ra cách nào đuổi chúng đi 1 cách triệt để nhất. Cụ nào có cao kiến gì ko ạ giúp em với, chứ thi thoảng nhìn thấy em thấy khó chịu quá.
Phái triệt để ko còn 1 con nào ấy ạ. Cảm ơn các cụ nhiều nhá
có cụ nào ở đây chuyên môn đi săn chuột đới!

kraz255b

Xe điện
vâng, chuột nhà e nó cũng khôn lắm, nó toàn sang nhà hàng xóm ăn uống xong rồi về nhà e ngủ với chơi đùa thôi vì nhà e sạch sẽ mà :D
thế thì chuột cũng sạch, nuôi thay chó mèo đi cụ!

tymobai

Xe điện
Nhà em hay dùng keo dính chuột, có hôm 4 con dính 1 keo 1 lúc!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Keo chỉ dính được mấy con chuột nhắt thôi, còn mấy con chuột cống thì chỉ đáng gãi ghẻ cho nó thôi kụ ạ.
Gãi cái giề.
Trước nhà mama em có con chuột to bằng cổ chân người lớn.
Nhà nó ở dưới cống.
Khi rửa bát, đổ đồ xuống cống thì nó ra.
Có bừa nó lên sân, ngồi vào chỗ của mèo, ăn cơm trong đĩa. Con mèo to gần 4 cân ngồi giương mắt ếch ra dòm. Tức vãi máu mắt.
:))

Mr.Saclo

Xe tăng
Chỉ có cách nuôi mèo thôi cụ chủ à . Chỗ em mấy tháng trước tự nhiên chuột nhiều vô kể ,từ ngày bà hàng xóm nuôi con mèo đẻ , thế là tịnh chả thấy con nào :))