Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

bimbim1976

Xe điện
/Ờ ờ bây giờ chuột bọ nhiều nhở, ko diệt đc đâu cụ ơi....em fun tí.

Có cách này hay: cụ cứ nuôi ngay một con chó Phốc, đảm bảo chuột hết ngay lậo tức.
Có đúng ko hả cụ? Cụ explain hộ em cái? Thanks cụ nhá

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ phải thật kiên trì vì nhà cụ y hệt nhà e, chỉ có cách dính keo là hiệu quả nhất tuy nhiên phải diệt cho = hết thì thôi vì nếu còn 1-2 con mà mình bẵng đi một thời gian ko để là lại sinh sôi nảy nở ngay . Nhà e cũng có hàng ăn ngay bên cạnh nên hay có chuột, phát hiện ra chuột là mua keo về tiêu diệt ngay, có hôm diệt được vài chú tưởng yên tâm nhưng mấy ngày sau lại thấy có lai phải diệt cứ quanh đi quẩn lại như vậy nên nếu như cụ tả thì hoặc là cụ tìm phương pháp nào đó để chuột ko dám đến nhà cụ hoặc là cụ chuyển nhà chứ ko có cách nào tận diệt được chúng nó . E cũng lên đây hóng xem có phương pháp nào ko ?
@ cụ phucuong348 : sao nuôi chó Phốc lại ko còn chuột ? Chuột nó kị chó Phốc hả cụ ?

ngaydoclap

Xe container
Bọn Chuột này rất hay quên và đãng trí thì phải, hôm ông công ông táo em gặp một đôi vợ chồng nhà Chuột đi lang thang trên bàn bếp bị em cho cái lặp là nướng chả hút chết, thằng chồng gãy chân con vợ phi qua cửa sổ chạy mất, thế mà chưa đầy tiếng sau lại thấy chúng nó nghênh ngang đi lại như không có em ở nhà :( hôm sau em cho cái bẫy keo thì một con dính không thấy con kia đâu, vậy mà hôm sau nữa thằng chồng chưa kịp xanh cỏ thì đã thấy một đôi chuột lang thang trên bàn bếp, em chán chả buôn bẫy nữa :(

Các cụ cứ bảo Gấu cất thức ăn cẩn thận thì Chuột đói mà biến thôi, oánh bả chẳng ăn thua đâu.

Okane

Xe container
Theo e cụ cứ bắt từng con, bẻ chân bẻ tay chúng nó, rồi bắt chúng nó sau k được tái phạm, nếu sau bắt gặp thì đập chết, ký tên bằng điểm chỉ đàng hoàng xem chúng nó còn láo k, sau đó tính tiếp, đừng manh động với chuột cụ nhé :)

thuyuae

Xe buýt
cụ bẻ cẳng rồi thì nó điểm chỉ thế nào được, cụ làm hộ nó lần sau nó vào nó bảo: Ơ hôm rồi cụ ep cung em chứ, có phải em muốn thế đâu
Theo e cụ cứ bắt từng con, bẻ chân bẻ tay chúng nó, rồi bắt chúng nó sau k được tái phạm, nếu sau bắt gặp thì đập chết, ký tên bằng điểm chỉ đàng hoàng xem chúng nó còn láo k, sau đó tính tiếp, đừng manh động với chuột cụ nhé :)

ldt_tx

Xe tăng
Bọn Chuột này rất hay quên và đãng trí thì phải, hôm ông công ông táo em gặp một đôi vợ chồng nhà Chuột đi lang thang trên bàn bếp bị em cho cái lặp là nướng chả hút chết, thằng chồng gãy chân con vợ phi qua cửa sổ chạy mất, thế mà chưa đầy tiếng sau lại thấy chúng nó nghênh ngang đi lại như không có em ở nhà :( hôm sau em cho cái bẫy keo thì một con dính không thấy con kia đâu, vậy mà hôm sau nữa thằng chồng chưa kịp xanh cỏ thì đã thấy một đôi chuột lang thang trên bàn bếp, em chán chả buôn bẫy nữa :(

Các cụ cứ bảo Gấu cất thức ăn cẩn thận thì Chuột đói mà biến thôi, oánh bả chẳng ăn thua đâu.
Không có gì ăn chúng nó không biến đâu cụ ạ :(
Nó cắn đủ thứ cho đỡ mỏi răng
Nhà em cũng đang nhiều chuột quá mà chưa tìm được cách nào hiệu quả :(

MyMac

Xe điện
Các cụ ơi, các cụ cứ nuôi con mèo. Em đảm bảo không những nhà hết sạch chuột mà khu vực quanh nhà mình còn hết sạch nữa cơ. Nhưng mà nuôi mèo thì giữ cẩn thận vì bọn trộm mèo nó hoành hành dữ lắm. Nhà có chuột khó chịu vô cùng. Nó tè với ị vào mọi ngóc ngách nhà mình mất vệ sinh lắm. Các cụ chịu khó nuôi con mèo là xong ngay. Em chỉ mong nhà nào cũng nuôi mèo và có ý thức bảo vệ cái con vật ngoan ngoãn dễ thương ấy thôi. Có gặp bọn trộm mèo, các cụ tẩn bọn chúng thật đau hộ em nhá. Em căm ghét cái bọn ấy cực.

T90i

Xe buýt
Nhà em nuôi mèo, không có chuột. Gián bò ra là nó cũng giết hết ạ.

TÔN

Xe container
cụ nuôi 1 con chó đi,có hiệu quả đấy
trước con chó nhà em bắt chuột giỏi hơn cả mèo

james88

Xe buýt
Nuôi mèo là hiệu quả nhất. Có tiếng mèo kêu chuột sợ chạy hết ngay.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chán.
Có thế mờ cũng phải mở thớt.
Bán nhà đi.
Mua lấy cái căn hộ trên Keangnam mờ ở. Đảm bảo không chuột 100% lun :)) :)) :))

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Chán.
Bán nhà đi.
Vì không có thang máy nên chuột nó cũng ngại cụ nhề.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vì không có thang máy nên chuột nó cũng ngại cụ nhề.
Chuột nó mờ leo thang bộ lên được chục tầng lầu, iem đảm bảo với cụ là nó cũng thở hắt ra rùi. Sức đâu mờ phá phách nữa :)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chán.
Bán nhà đi.
Keangnam Ban quản lý cắt cầu thang máy, đảm bảo chuột leo cầu thang bộ thở dốc mà chết :21:

30X-7631

Xe hơi

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cố bắt lấy 1 con đập chết treo trc cửa nhà thị uy cháu nghĩ là chúng nó nhìn thấy là sợ ứ dám vào nhà nữa =))
hoặc nếu không thfi chặt đầu thị chúng cho nó chắc chắn