Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

itvp

Xe hơi
Ngày trước e thấy ông hàng xóm nhà e hút cơm đen, tuyền lấy xái trộn vào với cơm để ra 1 góc sân nuôi tý ăn đều trong 1 tuần, khi chúng nó quen thì ko cho ăn nữa, sáng hôm sau thấy chết đầy ở đúng 1 chỗ đỡ phải đi tìm :D

Các cụ thử xem sao :D
Vụ này thật sao cụ, hay cụ fun.
Em sợ rằng chuột chưa toi thì các cụ đã toi vì dễ dính vào vòng tù tội

ôtô 2 bánh

Xe máy
Xem ra cụ chủ nên dùng đông tây y kết hợp mới hiệu quả. Chuột đối mặt với loài người hàng ngàn năm nay mà loài người có đc cách nào hiệu quả hoàn toàn đâu

leminhkhuong

Xe tải
Nhà không có vườn nuôi mèo với chó cũng bất tiện. Dùng bẫy, keo dính, máy đuổi chuột... đủ kiểu mà không ăn thua. Nhiều khi thấy chuột cầm giày ném vỡ cả đồ mà không trúng. Lúc đó em chỉ ước có súng hoa cải.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà không có vườn nuôi mèo với chó cũng bất tiện. Dùng bẫy, keo dính, máy đuổi chuột... đủ kiểu mà không ăn thua. Nhiều khi thấy chuột cầm giày ném vỡ cả đồ mà không trúng. Lúc đó em chỉ ước có súng hoa cải.
Ngày xưa, em từng dùng nỏ, rình bắn trúng con chuột nhưng nó chạy mất.
Chẳng hiểu do nỏ không đủ cứng, tên không đủ nhọn hay do da chuột nó dày không bít???

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mama em bẩu có loại thuốc chuột của Đức, lúc xơi vào con chuột sống nhăn. Dưng mờ thuốc này làm cho con chuột loãng máu ra.
Vài ngày sau thấy nó hộc máu mũi, máu mồm ra mờ chít.
Kinh :P

saigonvw

Xe tăng
E thường bẫy chuột bằng lồng sắt - Để cho nó sống ,không cho ăn uống gì rồi đem để ở những nơi chúng thường qua lại - Tiếng kêu và mùi mồ hôi cuả nó toát ra do lo sợ sẽ làm các con khác không dám bén mảng tới . Tuy nhiên PP này cũng bất tiện vì bẩn và không được lâu dài

gocart

Xe cút kít
Nhà em chống chuột thế này:
- Bịt tất cả các lỗ hổng trong nhà. Chỗ nào không bịt thì ngăn lưới thép. Đường thoát nước lắp xi phông. Các cửa đi kín khít.
- Các đường dây điện, điện thoại, cáp TH ở lưng chừng đường dây lấy nilon buộc quanh thành hình cái phễu, miệng phễu hướng ra ngoài. Chuột sẽ không dám bò qua. Con nào bò qua sẽ rơi xuống đất chết thảm.
- Đậy kỹ thức ăn, nước uống. Không để nước tràn ra nền nhà. Các cửa toa lét luôn đóng để ngăn chuột uống nước.
- Cửa ra vào luôn đóng. Nếu phải mở thì buộc con chó hoặc con mèo trước cửa.
Thỉnh thoảng vẫn có chuột lọt vào nhà, khi phát hiện ra thì nhà cháu có 2 cách là lục lọi đập chết hoặc đơn giản hơn là đóng cửa phòng đó 2 ngày, nó sẽ chết khát.

hungdai3

Xe hơi
theo em thì cụ mua ngay một cái máy đuổi chuột như trên tivi hay quảng cáo đấy cụ ạ