[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

vnvodoi

Xe điện
Em méo thèm q.tâm mấy cái nhỏ nhặt ấy đâu, thật đấy;)). Hàng VN có xuất thì cũng xuất đi nơi # chứ méo rỗi hơi mang sang 1 nc tầm tầm như Thái đâu;)). Cụ có thể lang thang 1 số shop hàng Jap xách tay, sẽ thấy ko thiếu sp bánh kẹo, thực phẩm của các hãng VN (Kinh đô chẳng hạn) xuất khẩu bán sang Jap rồi "được" xách tay ngược về VN;))
Nên nhìn vào những cái to hơn, tổng quát hơn như mức tăng GDP sau mỗi năm của từng nc ra sao thì bao quát hơn ấy. Tỷ như 2 năm gần nhất tính từ 2018, cụ có thể tra số đôla GDP gia tăng của mỗi nc nó ra sao:-))
Toàn các ông tranh luận kêu đưa số liệu thì tịt, nhưng trích báo chí với cả tự cảm thấy thì là nhất, tốn công thôi.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em đang phản biện lại chủ thớt bảo nhà nhà dùng hàng Thái, dân dẫm đạp tranh nhau hàng Thái
Thêm tiêu đề chủ thớt là người thái chi phối lĩnh vực nào của VN.
2 Cái này khác xa nhau nhiều.
OK chưa cụ?
Em đã bảo cụ không dùng hàng Thái thì comment làm gì.

Minz

[Tịch thu bằng lái]
Năm nai cụ lợn Thái CP kiếm mấy tỉ $ do tạo được cơn sốt thịt lợn ở VN nhờ xiết được cả cung thịt lẫn con giống, hai ông Hòa Phát và Dabaco đu càng cũng kiếm mỗi ô gần 2.000 tỉ nhờ sốt thịt lợn, chỉ người tiêu dùng là vỡ mồm cháy túi
Hoà phát húp nước nhì của cp à bác?
Lúc trước hoà phát tuyên bố thức ăn chăn nuôi đánh bại Higro( Cp)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em đã bảo cụ không dùng hàng Thái thì comment làm gì.
Em đang phản biện lại chủ thớt bảo nhà nhà dùng hàng Thái, dân dẫm đạp tranh nhau hàng Thái.
Thế cụ cũng trích của em với chủ thớt làm gì?
PS: em ngứa miệng với chủ thớt nên nhảy vào nói chuyện với chủ thớt được không cụ?

phó lái

Xe hơi
Tín hiệu mới, cà phê, trái cây, hàng may mặc, tiêu dùng, điện thoại xuất khẩu ngược lại qua Thái ..để đổi Ô tô, xe máy.. #:-s

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Tín hiệu mới, cà phê, trái cây, hàng may mặc, tiêu dùng, điện thoại xuất khẩu ngược lại qua Thái ..để đổi Ô tô, xe máy.. #:-s
Việt Nam nhập Thái về dùng, còn đồ Vn thì xuất đi Nhật, Âu, Mỹ.
Đổi là đổi thế nào được với Thái :)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Còn dân VN lũ lượt tự xuất chui sang Thái làm bưng bê cửu vạn nữa, bọn Thái kém chả mống nào tự xuất sang VN nhở.
Chỗ nào dễ kiếm tiền thì đi thôi.
VN kém thế mà Nhật, Hàn sang làm việc cả đống đấy thôi :)

taroko

Xe tải
Lôi số liệu ra mà chém lại đi, ko làm đc hay sao mà cứ bí là lại dí còm xàm thế:))
Số liệu ông Secret giải quyết hết bên thớt kính tế Việt Thái rồi còn gì, bí ko cãi dc bên đó lại qua đây bi bô phá thớt à.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Xe lắp ráp Thái thì vẫn ngon hơn xe lắp ráp trong nước. Các mặt hàng khác thì em ko bàn vì giờ bếp, nồi, đồ ăn mình vẫn dùng được hàng nhật, hàn, châu âu bình thường.

phó lái

Xe hơi
Việt Nam nhập Thái về dùng, còn đồ Vn thì xuất đi Nhật, Âu, Mỹ.
Đổi là đổi thế nào được với Thái :)
Đồ Thái rẻ có tiếng từ landtour, souvenir, big eyes.. hầm bà là giờ covid còn thấp nữa, khách quan đồ nó tốt hơn đồng tiền bỏ ra