[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì thằng, Đài Loan, Sing, Nhật, Hàn nó không làm được cái bật lửa chắc cũng không làm được cái lớn nhỉ.
Em thì cho rằng cụ nằm trong nhà lâu rồi nên ra ngoài nhìn đâu cũng thấy sợ :)
Cụ húng nhưng không có kiến thức. Cụ đã bao giờ nghe phấn con én hay son gió chưa ạ ? Mỹ phẩm Âu Mỹ ở Việt Nam giả là thường nhưng hàng Thái thì không.
PCX, thiết kế Thái. Nên nhảy lên là vui. Như Dream (chắc cụ còn đang nằm cũi).
Hàng điện tử Thái không xuất nhưng bảo mua được cái quạt Hitara khối cụ tìm.

Mà nhà cụ không xài hàng Thái thì quá giỏi.

HI_CLASS

Xe điện
Thì cũng như cụ phán đoán Thái nó ko làm dc kẹo nên phải nhập Hoài Đức đấy thây.
E dag phản biện ông Min kia bảo Việt ko làm dc bóng bay phải nhập Thái nhưng ảnh sau lại up kẹo xuất xứ Việt lên bảo là hàng Việt đội lốt Thái. Cụ thấy ông ấy nói ngu k

Dở người

Xe điện
Thái là vô địch rồi, khỏi bàn cãi.
Làm ếu có nước nào có Ngài đại tướng 4 chân, lại còn biết sủa với lái nghếch chân.
Nói xấu Vua cái đi tù tươi, không cửn thựn còn mất cmn thủ.
Thôi em nhường, ai dám so.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ húng nhưng không có kiến thức. Cụ đã bao giờ nghe phấn con én hay son gió chưa ạ ? Mỹ phẩm Âu Mỹ ở Việt Nam giả là thường nhưng hàng Thái thì không.
PCX, thiết kế Thái. Nên nhảy lên là vui. Như Dream (chắc cụ còn đang nằm cũi).
Hàng điện tử Thái không xuất nhưng bảo mua được cái quạt Hitara khối cụ tìm.

Mà nhà cụ không xài hàng Thái thì quá giỏi.
Em chưa nghe bao giờ.
Thiết kế của Thái nhưng mà nó là của hãng Hon Da chứ có phải của người Thái đâu.( Bản quyền thuộc về Hon Da )
Quạt Hitara nhiều cụ tìm nhưng chắc chắn trong đó không có em.
Nhà em hiện tại không có hàng Thái. ( Cách đây nửa năm thì có dùng thử nước rửa bát Thái nhưng dùng hết thì dừng).
Còn cách đây vài năm thì có dùng máy tính Sony được sản xuất từ Thái.

PS: Tranh cãi như này thì đến Tết cũng chưa xong.
Chủ thớt nên thống kê doanh nghiệp nào của người Thái đang sở hữu cty có thị phần ở VN chứ không lôi các doanh nghiệp FDI vào.
Như thế mới chuẩn theo tiêu đề của chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Tay chủ thớt này hq bốc phét chê nông dân VN chổng mông cấy lúa rồi thì diện tích cây xanh/đầu người ở Bangkok hơn đứt HN vì có cái lá phổi xanh to tổ vật này nọ giữa trung tâm đô thị
Sau bị em bóc cho 1 loạt hình ảnh với số liệu thực tế nông dân TL cũng chổng mít cắm mặt. D/tích cây xanh/đầu người ở BK cũng éo bằng cả HN thế là quay ra chơi bài cùn quất còm 3 xàm:))
Nói chung là dạng trình còi, 3 láp thôi, toàn bốc phét để dẫn dắt thớt theo chủ đích dìm hàng VN. Đến khi bị người # đáp số liệu cái là quay ra xàm xớn.
Văn phong giống tay Jav nô ngày trc ở mấy thớt về đường sắt trên cao. Nói chung nó thuộc loại làm nô cho bất kể quốc gia nào, miễn có khả năng có thể đem ra để dìm hàng VN;))

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa nghe bao giờ.
Thiết kế của Thái nhưng mà nó là của hãng Hon Da chứ có phải của người Thái đâu.( Bản quyền thuộc về Hon Da )
Quạt Hitara nhiều cụ tìm nhưng chắc chắn trong đó không có em.
Nhà em hiện tại không có hàng Thái. ( Cách đây nửa năm thì có dùng thử nước rửa bát Thái nhưng dùng hết thì dừng).
Còn cách đây vài năm thì có dùng máy tính Sony được sản xuất từ Thái.

PS: Tranh cãi như này thì đến Tết cũng chưa xong.
Chủ thớt nên thống kê doanh nghiệp nào của người Thái đang sở hữu cty có thị phần ở VN chứ không lôi các doanh nghiệp FDI vào.
Như thế mới chuẩn.
Cụ trẻ người kiến thức yếu. Hổng lắm. Khen cụ yêu hàng Việt. Nhưng yêu ghét phải phân minh. Nhà cụ chắc toàn hàng ngoài Thái.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Tay chủ thớt này hq bốc phét chê nông dân VN chổng mông cấy lúa rồi thì D/tích cây xanh/đầu người ở Bangkok hơn đứt HN vì có cái lá phổi xanh to tổ vật này nọ.
Sau bị em bóc cho 1 loạt số liệu thực tế nông dân TL cũng chổng mít cắm mặt, cây xanh BK còn éo bằng HN thế là quay ra chơi bài cùn quất còm 3 xàm:))
Nói chung là dạng trình còi, 3 láp thôi, toàn bốc phét để dẫn dắt thớt theo ý mình. Đến khi bị người # đáp số liệu cái là quay ra xàm xớn.
Văn phong giống tay Jav nô ngày trc ở mấy thớt về đường sắt trên cao. Nói chung nó thuộc loại làm nô cho bất kể quốc gia nào, miễn có khả năng có thể đem ra để dìm hàng VN;))
Em đang làm việc ở Thái. Không tìm thấy sản phẩm dân dụng nào ở Thái mà made in hay making Viet Nam đấy.

Chỉnh sửa cuối:

taroko

Xe tải
E dag phản biện ông Min kia bảo Việt ko làm dc bóng bay phải nhập Thái nhưng ảnh sau lại up kẹo xuất xứ Việt lên bảo là hàng Việt đội lốt Thái. Cụ thấy ông ấy nói ngu k
Nhầm thì sửa lại. Nhiều thứ hàng VN làm dc nhưng vẫn phải nhập Thái đấy thây. Hoa quả là 1 ví dụ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ trẻ người kiến thức yếu. Hổng lắm. Khen cụ yêu hàng Việt. Nhưng yêu ghét phải phân minh. Nhà cụ chắc toàn hàng ngoài Thái.
Em chả ghét gì hàng nước nào cả.
Em thì hàng nào hợp với em thì em dùng, chả cứ gì Thái, Tàu, Nhật, Hàn ...
Nhà em chả có đồ gì mang nhãn hiệu Thái cả :)

Dân Tổ

Xe container
Group otofun mà cụ nào Chê phụ tùng Thái nữa thì chịu :))

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em chả ghét gì hàng nước nào cả.
Em thì hàng nào hợp với em thì em dùng, chả cứ gì Thái, Tàu, Nhật, Hàn ...
Nhà em chả có đồ gì mang nhãn hiệu Thái cả :)
Là lựa chọn của cụ. Thế nên cụ tham gia làm gì.

Minz

[Tịch thu bằng lái]
Nhầm thì sửa lại. Nhiều thứ hàng VN làm dc nhưng vẫn phải nhập Thái đấy thây. Hoa quả là 1 ví dụ.
Thằng trên nó xàm mà nó nói người khác ngu.
Kẹo sản xuất được nhưng viết tiếng Thái lừa dân việt.
Còn cái bóng thổi chỉ 1k ko cạnh tranh chất lượng và giá nên dân buôn phải nhập hàng Thái về bán.

hoangduc.sbr

Xe container
Em đang làm việc ở Thái. Đố cụ tìm được mấy sản phẩm dân dụng ở Thái mà made in hay making Viet Nam đấy.
Em méo thèm q.tâm mấy cái nhỏ nhặt ấy đâu, thật đấy;)). Hàng VN có xuất thì cũng xuất đi nơi # chứ méo rỗi hơi mang sang 1 nc tầm tầm như Thái đâu;)). Cụ có thể lang thang 1 số shop hàng Jap xách tay, sẽ thấy ko thiếu sp bánh kẹo, thực phẩm của các hãng VN (Kinh đô chẳng hạn) xuất khẩu bán sang Jap rồi "được" xách tay ngược về VN;))
Nên nhìn vào những cái to hơn, tổng quát hơn như mức tăng GDP sau mỗi năm của từng nc ra sao thì bao quát hơn ấy. Tỷ như 2 năm gần nhất tính từ 2018, cụ có thể tra số đôla GDP gia tăng của mỗi nc nó ra sao :))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Là lựa chọn của cụ. Thế nên cụ tham gia làm gì.
Em đang phản biện lại chủ thớt bảo nhà nhà dùng hàng Thái, dân dẫm đạp tranh nhau hàng Thái
Thêm tiêu đề chủ thớt là người thái chi phối lĩnh vực nào của VN.
2 Cái này khác xa nhau nhiều.
OK chưa cụ?

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em méo thèm q.tâm mấy cái nhỏ nhặt ấy đâu, thật đấy;)). Hàng VN có xuất thì cũng xuất đi nơi # chứ méo rỗi hơi mang sang 1 nc tầm tầm như Thái đâu;)). Cụ có thể lang thang 1 số shop hàng Jap xách tay, sẽ thấy ko thiếu sp bánh kẹo, thực phẩm của các hãng VN (Kinh đô chẳng hạn) xuất khẩu bán sang Jap rồi "được" xách tay ngược về VN;))
Nên nhìn vào những cái to hơn, tổng quát hơn như mức tăng GDP sau mỗi năm của từng nc ra sao thì bao quát hơn ấy. Tỷ như 2 năm gần nhất tính từ 2018, cụ có thể tra số đôla GDP gia tăng của mỗi nc nó ra sao:-))
Cụ khôn thì ra chỗ khác. Đang nói chuyện Việt Thái cơ mà.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài các ngành như cụ và báo chí viết, thì em thấy ngành nhựa mà cụ thể là PVC Resin thì người Thái đang làm trùm ở Việt Nam về quy mô và sản lượng.

Chỉnh sửa cuối: