[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

LaziCat

Xe lăn
Các cụ cãi nhau từ thớt so sánh đến thớt này vẫn chưa chán nhỉ chứng tỏ Thái Lan đang bị ám ảnh vì sắp bị VN vượt mặt rồi :D

hoangduc.sbr

Xe container
Số liệu ông Secret giải quyết hết bên thớt kính tế Việt Thái rồi còn gì, bí ko cãi dc bên đó lại qua đây bi bô phá thớt à.
Giải quyết cái kiểu đem cái dốt của mình phơi ra cho thiên hạ thấy xong cãi cùn mất dép đấy hả:)).
Mịa, VN mà cứ có mấy tay tự xưng quá khứ từng đi thi hsg Toán mà tính toán số liệu k.tế như thần vậy bảo sao mới nhồi sọ đc nhiều não tàn dìm hàng VN đến vậy:))

taroko

Xe tải
Xe lắp ráp Thái thì vẫn ngon hơn xe lắp ráp trong nước. Các mặt hàng khác thì em ko bàn vì giờ bếp, nồi, đồ ăn mình vẫn dùng được hàng nhật, hàn, châu âu bình thường.
Đến chai sữa mặt J&J vs tuýp kem đánh răng Close-up còn ngon hơn đồ sx VN thì đủ biết. Còn hàng Âu Mỹ Nhật thì khỏi bàn rầu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đồ Thái rẻ có tiếng từ landtour, souvenir, big eyes.. hầm bà là giờ covid còn thấp nữa, khách quan đồ nó tốt hơn đồng tiền bỏ ra
Em công nhận với cụ Landtour của nó rẻ thật.

taroko

Xe tải
Giải quyết cái kiểu đem cái dốt của mình phơi ra cho thiên hạ thấy xong cãi cùn mất dép đấy hả:)).
Mịa, VN mà cứ có mấy tay tự xưng quá khứ từng đi thi hsg Toán mà tính toán số liệu k.tế như thần vậy bảo sao mới nhồi sọ đc nhiều não tàn dìm hàng VN đến vậy:))
Hàng tốt đứa nào dìm được.

hoangduc.sbr

Xe container
Hàng tốt đứa nào dìm được.
Đến diện tích cây xanh/đầu người mà tối qua vẫn có ai trắng trợn đem Bangkok ra để dìm hàng HN đấy:))
(Và sau khi bị bới ra số liệu Bangkok chỉ đạt độ phủ 3~4% so với 4% của HN thì chạy mất hút luôn để lập cái thớt này dìm VN tiếp ;))).

phó lái

Xe hơi
Em công nhận với cụ Landtour của nó rẻ thật.
Nó làm anh em cùng nghề chạy đuổi vã mồ hôi bao năm đó cụ ơi, lần nào họp về cạnh tranh điểm đến đều đưa ông phá giá Thái này ra để phẫu thuật. Đối thủ từ trái banh, du ngoạn, gạo nước...tự nhận là giờ mình nhỉnh cơ chút với TL

HI_CLASS

Xe điện
Còn dân VN lũ lượt tự xuất chui sang Thái làm bưng bê cửu vạn nữa, bọn Thái kém chả mống nào tự xuất sang VN nhở.
Nói thật. Bạn thắc mắc cái này thì tôi nghĩ k đáng nc vs tôi. Bên nào lương cao hơn, thu nhập cao hơn thì ng ta sag thôi.

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
E lại xem các cụ vật nhau, mình đang kém và đi lên dần từng bước, ko phải ai sinh ra cũng biết nói và làm ngay đc, nó phải có quá trình

taroko

Xe tải
Nói thật. Bạn thắc mắc cái này thì tôi nghĩ k đáng nc vs tôi. Bên nào lương cao hơn, thu nhập cao hơn thì ng ta sag thôi.
Ừ, giữa bóng tối và ánh sáng ai chả chọn cái thứ 2. Con người ai cũng chọn nơi tốt hơn để sống và lv, chứ ko ai chọn chỗ lv mà chết đói cả.

ok.

Xe tăng
Thái lọ thì chỉ tiêu dùng, thực phẩm & thức ăn chăn nuôi thôi, ba cái ý nó tập trung đủ mạnh để đi đầu tư nước ngoài được, tiêu chí của nó thế.

Ngay giờ thịt lợn thịt gà các bác ăn thằng Thái lọ này nó cũng chi phối này. ;))

Nhìn chung là thằng này cái cổ phần của nó lằng nhằng....tiền lộn vào....lại lộn ra....FBI của Mỹ vào cũng đếu lần được. :))

taroko

Xe tải
Thái lọ thì chỉ tiêu dùng, thực phẩm & thức ăn chăn nuôi thôi, ba cái ý nó tập trung đủ mạnh để đi đầu tư nước ngoài được, tiêu chí của nó thế.

Ngay giờ thịt lợn thịt gà các bác ăn thằng Thái lọ này nó cũng chi phối này. ;))

Nhìn chung là thằng này cái cổ phần của nó lằng nhằng....tiền lộn vào....lại lộn ra....FBI của Mỹ vào cũng đếu lần được. :))
Thế mà có mấy anh chị ăn thịt gà, hoa quả Thái suốt ngày vẫn bẩu "nhà tôi chả dùng cái gì của Thái cả" đấy :D

taroko

Xe tải
Ô thế hóa ra Thái lan cũng nhận hối lộ à?
Tưởng gì hóa ra chỉ là rỉ tường :)
Đọc ko hiểu à, cd VN thì cp VN mới tống được nhé, Thái hơi đâu tốn cơm tốn gạo nuôi báo cô hộ mấy ông VN.

HI_CLASS

Xe điện
Thằng trên nó xàm mà nó nói người khác ngu.
Kẹo sản xuất được nhưng viết tiếng Thái lừa dân việt.
Còn cái bóng thổi chỉ 1k ko cạnh tranh chất lượng và giá nên dân buôn phải nhập hàng Thái về bán.
Lại ngu tập 2 rồi. Lừa dân việt bằng dòng chữ Thái mà lại thêm cái nhãn to tổ bố "cơ sở sx tại Hoài Đức". Tư duy cái đầu lên nhé