[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

ok.

Xe tăng
Thế mà có mấy anh chị ăn thịt gà, hoa quả Thái suốt ngày vẫn bẩu "nhà tôi chả dùng cái gì của Thái cả" đấy :D
Thịt gà & thịt lợn Việt nhưng nó vặt lông, làm lòng....rồi tẩm rán hoặc bán thịt sống bác ạ, cái này nó chi cmn phối luôn. ;))

Lợn gà vẫn là Việt dưng giá Thái.

Còn hoa quả thì Tầu, Thái tuổi tôm. :P

taroko

Xe tải
E lại xem các cụ vật nhau, mình đang kém và đi lên dần từng bước, ko phải ai sinh ra cũng biết nói và làm ngay đc, nó phải có quá trình
Ừ khổ nỗi đang kém mà cứ chửi người hơn mình nhem nhẻm, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đọc ko hiểu à, cd VN thì cp VN mới tống được nhé, Thái hơi đâu tốn cơm tốn gạo nuôi báo cô hộ mấy ông VN.
Cụ không hiểu mới đúng.
Em bảo ông nào nhảy sang Thái thì Thái cứ tóm lại tống vào tù cho xong chuyện.
Sao phải thả ra làm gì. Còn không thì phạt tiền rồi thả về VN. Thiếu gì cách.
Sao phải xoắn chứ :)

taroko

Xe tải
Thịt gà & thịt lợn Việt nhưng nó vặt lông, làm lòng....rồi tẩm rán hoặc bán thịt sống bác ạ, cái này nó chi cmn phối luôn. ;))

Lợn gà vẫn là Việt dưng giá Thái.

Còn hoa quả thì Tầu, Thái tuổi tôm. :P
Hàng mình 1k qua tay nó thành 10k, thế mới tài.

taroko

Xe tải
Cụ không hiểu mới đúng.
Em bảo ông nào nhảy sang Thái thì Thái cứ tóm lại tống vào tù cho xong chuyện.
Sao phải thả ra làm gì. Còn không thì phạt tiền rồi thả về VN. Thiếu gì cách.
Sao phải xoắn chứ :)
Hơ, sao nó phải nuôi báo cô thế, tống về cho các ông VN tài tình tự nuôi đi.

HI_CLASS

Xe điện
Thế mà có mấy anh chị ăn thịt gà, hoa quả Thái suốt ngày vẫn bẩu "nhà tôi chả dùng cái gì của Thái cả" đấy :D
Theo bác hoa quả và thịt lợn gà Thái chiếm bao nhiêu thị phần ở Việt

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hơ, sao nó phải nuôi báo cô thế, tống về cho các ông VN tài tình tự nuôi đi.
Làm được thế thì sao phải xoắn. Phải kêu ca làm gì.
Nơi nào dễ kiếm tiền thì đi, hợp pháp thì cho ở lại còn không hợp pháp thì cứ tự nhiên đuổi về.
Có ai bắt phải nhận đâu. Mà đã nhận không hợp pháp rồi thì kêu ca gì nữa :)

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
Ừ khổ nỗi đang kém mà cứ chửi người hơn mình nhem nhẻm, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng!
Cụ đừng còm e, ý e như nào cụ hiểu, ta đang yếu chứ ko phải ko làm đc vì ta mới thực sự mới phát triển có 25 năm thôi, phải có tích luỹ tư bản thì mới có lực làm, chứ nhiều thằng có tích luỹ tư bản rồi mà vẫn loay hoay ko biết phải triển khai bước tiếp theo như thế nào để vọt hẳn lên, còn đội Hoa kiểu thì miễn bàn, nó ko quan tâm đến sự phồn vinh đất nước nó đang hoạt động đâu đối với nó cố hương mới là quan trọng nhất.

ok.

Xe tăng
Cụ đừng còm e, ý e như nào cụ hiểu, ta đang yếu chứ ko phải ko làm đc vì ta mới thực sự mới phát triển có 25 năm thôi, phải có tích luỹ tư bản thì mới có lực làm, chứ nhiều thằng có tích luỹ tư bản rồi mà vẫn loay hoay ko biết phải triển khai bước tiếp theo như thế nào để vọt hẳn lên, còn đội Hoa kiểu thì miễn bàn, nó ko quan tâm đến sự phồn vinh đất nước nó đang hoạt động đâu đối với nó cố hương mới là quan trọng nhất.
Bác dốt sử phết, năm 1996 đại hội Đ toàn quốc lần thứ 5 đã tổng kết năm năm lần một & 2 sau đổi mới & đề ra phương hướng mới rồi bác ạ. Năm ấy có gần 2T Đ.viên, em nhớ rõ sách dạy thế. :P

Xưa bác học trường tinh hoa nên bị nó cúp bỏ môn lsd à?

ThanhLong69

Xe tăng
Quá tài, phần lớn là nằm trong lĩnh vực tiêu dùng, mảnh đất các nhà đầu tư tây, nhật không vào do khác biệt về địa lý, tập tục thì Thái Lan đã hốt hết.

Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam
Hàng tiêu dùng Thái tốt thì Chúc mừng người Thái thôi, Người tiêu dùng Việt càng nhiều hàng tốt để lựa chọn càng hoan nghênh.
Có điều nếu thật sự tốt thì nên nhìn xa một chút, bán được ở chỗ trũng của vùng trũng thì kể cũng chưa có gì đáng tự hào lắm, ngay cả các doanh nghiệp Việt nếu tính xuất khẩu thì đích nhắm thường là Mỹ hay EU hoặc Nhật chứ ít khi để ý gì đến Thái :D .

TNLak

Xe điện
Hôm trước em đọc ở đâu nói là Hoàng gia Thái sang tư bản học khá nhiều

search

Xe điện
Thai mang tiền sang mua cty của mình mà mình chả có đại gia nào sang Thái mua đc cái gì bên đấy nhỉ. Sao toàn 1 chiều nhỉ, nghe nó nền kt VN cũng to to rồi cơ mà. Toàn thấy Sing, Thái, Mã... sang VN múc cty Việt. Ngược lại ko thấy vụ nào.

A98

Xe container
Thai mang tiền sang mua cty của mình mà mình chả có đại gia nào sang Thái mua đc cái gì bên đấy nhỉ. Sao toàn 1 chiều nhỉ, nghe nó nền kt VN cũng to to rồi cơ mà. Toàn thấy Sing, Thái, Mã... sang VN múc cty Việt. Ngược lại ko thấy vụ nào.
Chỗ nào nhiều cơ hội thì làm thôi.

taroko

Xe tải
25 năm ko nhiều cũng ko phải ít, cứ ngó qua Hàn 25 năm sau ngày kết thúc chiến tranh ấy.
Làm được thì đầy thứ ta vẫn làm được từ xưa, từ bao diêm, cái bật lửa, cái bóng đèn, v.v.... chắc cũng hơn 25 năm nhiều.

taroko

Xe tải
Làm được thế thì sao phải xoắn. Phải kêu ca làm gì.
Nơi nào dễ kiếm tiền thì đi, hợp pháp thì cho ở lại còn không hợp pháp thì cứ tự nhiên đuổi về.
Có ai bắt phải nhận đâu. Mà đã nhận không hợp pháp rồi thì kêu ca gì nữa :)
Tôi có bàn chuyện nó kêu ca đâu nhỉ (kêu là việc của mồm nó), đang nói ta nên tự hào khoản tự xuất bồi bàn cửu vạn chui đấy chứ.

taroko

Xe tải
Bác dốt sử phết, năm 1996 đại hội Đ toàn quốc lần thứ 5 đã tổng kết năm năm lần một & 2 sau đổi mới & đề ra phương hướng mới rồi bác ạ. Năm ấy có gần 2T Đ.viên, em nhớ rõ sách dạy thế. :P

Xưa bác học trường tinh hoa nên bị nó cúp bỏ môn lsd à?
Thì cứ nói thế cho nó sang miệng :D Chả nhẽ nói 45 năm có lẻ.
Làm ăn thua chịu, đâu có nhẽ cứ thất bát đổ tại thằng hàng xóm.

HI_CLASS

Xe điện
Vietjet sang Thái nó hốt lượng khách nội địa Thái đứng thứ 2 sau mỗi thằng AirAsia đó