[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongbietgidau

Xe máy
Em nghĩ chúng ta là con người, không phải robot nên ai cũng sẽ có sai lầm hay tình cảm ngoài vợ ngoài chồng. Chỉ là lúc nào và đến đâu thôi.
Em không theo dõi chuyện của cụ nhưng đoán vậy. Em nghĩ cụ dừng lại là hợp lý, chủ yếu vì gia đình người kia.
Chúc cụ vui vẻ 😊
Cảm ơn cụ!

Cô gái kia của em là độc thân cụ ạ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
TRUYỆN ... TÌNH

Hỏi thế gian ai mà không muốn
Yêu một lần vĩnh viễn đến nghìn thu
Vốn của nhau bỗng chốc hóa hận thù
Nên sỏi đá cũng buồn rơi nước mắt

Đã mất nhau mới tỏ ra dằn vặt
Khi cận kề sao không níu để rời chân
Sống vì nhau thử hỏi đã bao lần
Hay mãi mãi cái tôi là trên hết

Nắm một tay thì cuối cùng cũng mệt
Tới hạn rồi đau đớn cũng đành buông
Để người vui, ta chẳng lẽ mãi buồn?
Chia là cắt để đời sang trang mới

Nói vậy thôi, chứ thật ra vẫn đợi
Mong một ngày sẽ trở lại như xưa
Thuẩ ái ân say đắm mấy cho vừa
Sinh trái ngọt một đàn thiên thần nhỏ

Hỏi rời xa khó không? Thật khó
Bởi ngoài tình còn nghĩa phu thê
Nghĩ về con trách nhiệm nặng nề
Tim đã chết nhưng người phải sống

Ngỡ từ đây hết rồi rung động
Đợi cuối đời ấm ức cùng chôn
Có ngờ đâu le lói trong hồn
Khi mảnh ghép tương đồng lấp ló

Gắn vào nhau thành duyên méo mó
Mặc kệ đời hai tiếng dèm pha
Xá gì đâu tan cửa nát nhà
Bởi thực tế cột kèo đã ruỗng

Cố thật nhanh vì biết rằng quá muộn
Mất mát rồi nên trân trọng nhiều hơn
Kết đồng tâm do hòa hợp tâm hồn
Nên thể xác chỉ còn là tô điểm

Đến gần nhau cùng bao lời xúc xiểm
Đã ngoại tình thì muôn kiểu đều nhơ
Được cảm thông mơ ước cũng mờ mờ
Trong lúc đợi hãy kỳ công mà giấu

Nếu chưa xong thì hiển nhiên người xấu
Đã chung nhà lại đích thực tình yêu
Chỉ trong thơ mới thương phận Thúy Kiều
Ngoài đời thật cứ tiểu tam là tố

Xin kính thưa các anh hùng chưa lộ
Nói dễ dàng nhưng làm chẳng dễ đâu
Nắm và buông suy nghĩ nát cả đầu
Hãy trong cuộc một lần đi rồi nói

Cuộc đời dài nên cần chi phải vội
Hôm nay cười biết đâu khóc ngày mai
Chuyện tình yêu không ai dám nói tài
Bởi đơn giản chẳng vô vàn định nghĩa

Nếu ai giúp rặn dùm khi ỉ... :))
Tôi vâng lời nghe dạy đúng sai
Bằng không chỉ giống kịch hài
Mua vui cố lắm được vài trống canh :))

TRUYỆN ... TÌNH

Hỏi thế gian ai mà không muốn
Yêu một lần vĩnh viễn đến nghìn thu
Vốn của nhau bỗng chốc hóa hận thù
Nên sỏi đá cũng buồn rơi nước mắt

Đã mất nhau mới tỏ ra dằn vặt
Khi cận kề sao không níu để rời chân
Sống vì nhau thử hỏi đã bao lần
Hay mãi mãi cái tôi là trên hết

Nắm một tay thì cuối cùng cũng mệt
Tới hạn rồi đau đớn cũng đành buông
Để người vui, ta chẳng lẽ mãi buồn?
Chia là cắt để đời sang trang mới

Nói vậy thôi, chứ thật ra vẫn đợi
Mong một ngày sẽ trở lại như xưa
Thuẩ ái ân say đắm mấy cho vừa
Sinh trái ngọt một đàn thiên thần nhỏ

Hỏi rời xa khó không? Thật khó
Bởi ngoài tình còn nghĩa phu thê
Nghĩ về con trách nhiệm nặng nề
Tim đã chết nhưng người phải sống

Ngỡ từ đây hết rồi rung động
Đợi cuối đời ấm ức cùng chôn
Có ngờ đâu le lói trong hồn
Khi mảnh ghép tương đồng lấp ló

Gắn vào nhau thành duyên méo mó
Mặc kệ đời hai tiếng dèm pha
Xá gì đâu tan cửa nát nhà
Bởi thực tế cột kèo đã ruỗng

Cố thật nhanh vì biết rằng quá muộn
Mất mát rồi nên trân trọng nhiều hơn
Kết đồng tâm do hòa hợp tâm hồn
Nên thể xác chỉ còn là tô điểm

Đến gần nhau cùng bao lời xúc xiểm
Đã ngoại tình thì muôn kiểu đều nhơ
Được cảm thông mơ ước cũng mờ mờ
Trong lúc đợi hãy kỳ công mà giấu

Nếu chưa xong thì hiển nhiên người xấu
Đã chung nhà lại đích thực tình yêu
Chỉ trong thơ mới thương phận Thúy Kiều
Ngoài đời thật cứ tiểu tam là tố

Xin kính thưa các anh hùng chưa lộ
Nói dễ dàng nhưng làm chẳng dễ đâu
Nắm và buông suy nghĩ nát cả đầu
Hãy trong cuộc một lần đi rồi nói

Cuộc đời dài nên cần chi phải vội
Hôm nay cười biết đâu khóc ngày mai
Chuyện tình yêu không ai dám nói tài
Bởi đơn giản chẳng vô vàn định nghĩa

Nếu ai giúp rặn dùm khi ỉ... :))
Tôi vâng lời nghe dạy đúng sai
Bằng không chỉ giống kịch hài
Mua vui cố lắm được vài trống canh :))
Thơ Sư hay vcl ;))

Chopchopchop

Xe buýt
Cả đêm qua em không ngủ!

Không phải vì đọc còm của các cụ mợ, rồi suy nghĩ ... gì. Mà vì tối qua, em và cô gái của em đã gặp nhau, nói chuyện với nhau khá lâu và có những quyết định riêng.

Em sẽ bắt đầu thực hiện cách ly từ hôm nay. Cô ý muốn bọn em cách ly hoàn toàn để có thể quên nhau đi. Và em cũng cố làm như vậy, với em, để làm gì thì em xin phép không nói!

Và em chắc chắn rằng, quyết định của em chả liên quan gì đến những gạch đá, chửi bới, xỉa xói của 1 số cụ mợ ở đây.

Dù sao cũng chân thành cảm ơn sự quan tâm, chia sẻ, trao đổi thẳng thắn của các mợ Chopchopchop Nhoban1980 qkace Trang Nguyen ... - các cụ Rosie LEE MDPlaza2 bill1605 Yêu nàng Nhân Mã .... đã fun cùng em, hoặc âm thầm rót rượu, hay làm gì đó :)
Em có sót ai, cccm bỏ quá nhé. Em đang chông chênh quá!

4:38 ph rồi, em đi chạy 1 lúc cho nó vã mồ hôi ra đây. Hy vọng người sảng khoái hơn chút ít để lát nữa còn chiến đấu.
Chúc cụ an yên và thành công

oldfashion

Xe tăng
Chủ đề này có khi đạt đến trăm tầng hoặc hơn í các cụ nhỉ! E nghĩ liền ô thường thấu hiểu và thông cảm cho nhau chứ hóa ra cụ chủ bị te tua nhỉ!
Các cụ kia chửi vì lo ngan già của mình bị thằng khác vồ mất.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn cụ!

Cô gái kia của em là độc thân cụ ạ!
Thế càng đúng cụ à, đàn bà thời gian cơ hội ngắn. Cứ dây dưa mất vài năm. Trong đời gặp nhau đã là có duyên và may mắn lắm rồi ;))

A Winter Leaf

Xe đạp
Cuộc sống, đúng hay sai nó mong manh, khó nói lắm. Nên em cứ thật thà mà sống. Đúng - sai, mình biết, mình chịu.

Em tin là cô ý sẽ quên được em. Vì em không phải người đầu tiên mà cô ấy phải rời xa như vậy.

Còn em có quên được cô ấy hay không, em không chắc. Vì cô ý là người thứ 2 của em, người mà em đã yêu bằng tất cả những gì em có, và cũng đã yêu em trọn vẹn!

Chúc mợ vui khỏe! Còn mấy cụ mợ nói to, gay gắt... em bỏ qua, mong mợ cũng bỏ qua cho nó nhẹ nhàng!

===

Mà mợ làm em giật mình đấy. Nick mới reg vài hôm :D

Sau mấy bài của mợ, thì tối qua em với cô gái của em cũng mới quyết định cách ly hoàn toàn để dừng lại.

Maple leaf cũng là 1 kỷ niệm của em và cô ấy. Và mùa đông, với cô gái của em cũng có những câu chuyện rất riêng.

Nếu mợ là M, thì em xin phép năn nỉ "dấu vết trên vai đã mờ, dấu vết trên tim thì vẫn còn nguyên. Unblock anh đi, BĐ hứa sẽ BĐ mà!"
Cuối cùng cụ cũng đã quyết định để cô ấy đi. Em nghĩ đấy là biện pháp tốt nhất cho cả hai. Không biết ai có thể quên ai nhưng em tin thời gian cộng với toan tính cho cuộc sống thường ngày sẽ dần xoa dịu, lấp đầy khoảng trống trong lòng. Em hy vọng người ấy của em cũng sớm chấp nhận sự thật "chúng ta không thuộc về nhau" nên chia tay sớm hay muộn cũng chỉ cùng một kết cục mà thôi :).
Chúc cụ sớm tìm thấy sự cân bằng và an yên :).
P/s: em không phải là M.

khongbietgidau

Xe máy
Cuối cùng cụ cũng đã quyết định để cô ấy đi. Em nghĩ đấy là biện pháp tốt nhất cho cả hai. Không biết ai có thể quên ai nhưng em tin thời gian cộng với toan tính cho cuộc sống thường ngày sẽ dần xoa dịu, lấp đầy khoảng trống trong lòng. Em hy vọng người ấy của em cũng sớm chấp nhận sự thật "chúng ta không thuộc về nhau" nên chia tay sớm hay muộn cũng chỉ cùng một kết cục mà thôi :).
Chúc cụ sớm tìm thấy sự cân bằng và an yên :).
P/s: em không phải là M.
Cảm ơn mợ! Em nợ mợ riệu nhé!

Em không quyết định để cô ấy dừng lại và ra đi ạ.
Là cô ý quyết định thế, em tôn trọng cô ý, và phải đồng ý, chứ em không hề muốn. Khi quyết định nói ra tình cảm của em với cô ý, em đã suy nghĩ rất nhiều về các vấn đề có thể phát sinh, kết quả và hậu quả có thể xảy ra.
Nếu cô ý nghĩ lại, thì tiếp tục đi cùng nhau vẫn là mong muốn của em :) . Anyway, em ko ân hận, vì em đã sống và yêu thật lòng với cô ý, dù em THAM.

Mà mợ còm giờ này, thì đúng mợ không phải M của em rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống, đúng hay sai nó mong manh, khó nói lắm. Nên em cứ thật thà mà sống. Đúng - sai, mình biết, mình chịu.

Em tin là cô ý sẽ quên được em. Vì em không phải người đầu tiên mà cô ấy phải rời xa như vậy.

Còn em có quên được cô ấy hay không, em không chắc. Vì cô ý là người thứ 2 của em, người mà em đã yêu bằng tất cả những gì em có, và cũng đã yêu em trọn vẹn!

Chúc mợ vui khỏe! Còn mấy cụ mợ nói to, gay gắt... em bỏ qua, mong mợ cũng bỏ qua cho nó nhẹ nhàng!

===

Mà mợ làm em giật mình đấy. Nick mới reg vài hôm :D

Sau mấy bài của mợ, thì tối qua em với cô gái của em cũng mới quyết định cách ly hoàn toàn để dừng lại.

Maple leaf cũng là 1 kỷ niệm của em và cô ấy. Và mùa đông, với cô gái của em cũng có những câu chuyện rất riêng.

Nếu mợ là M, thì em xin phép năn nỉ "dấu vết trên vai đã mờ, dấu vết trên tim thì vẫn còn nguyên. Unblock anh đi, BĐ hứa sẽ BĐ mà!"
M của cụ đã quyết định vậy rồi. Cụ nên ủng hộ quyết định ấy bằng cách “cách ly hoàn toàn” như cụ nói. Cụ mong muốn cô gái unblock để làm gì? Bản thân cụ tự biết mình yêu cô ấy và cô ấy cũng yêu cụ trọn vẹn. Liệu có dứt được nếu trong điều kiện vẫn có thể tiến tới?
Đừng ích kỉ nuông chiều cảm xúc. Hãy để cô ấy đi, cô ấy cũng xứng đáng đc hạnh phúc trọn vẹn.

khongbietgidau

Xe máy
M của cụ đã quyết định vậy rồi. Cụ nên ủng hộ quyết định ấy bằng cách “cách ly hoàn toàn” như cụ nói. Cụ mong muốn cô gái unblock để làm gì? Bản thân cụ tự biết mình yêu cô ấy và cô ấy cũng yêu cụ trọn vẹn. Liệu có dứt được nếu trong điều kiện vẫn có thể tiến tới?
Đừng ích kỉ nuông chiều cảm xúc. Hãy để cô ấy đi, cô ấy cũng xứng đáng đc hạnh phúc trọn vẹn.
Cảm ơn mợ! Em nợ mợ riệu nhá. Chết chết, em quan tâm các mợ nhiều quá :D

Cô gái của em đã gặp nhiều đổ vỡ, cả trong hôn nhân và một vài mối tình sau đó. Nên quan điểm về cuộc sống, hôn nhân, tình yêu của cô ý có khác đi ít nhiều. Và đó cũng là lý do để em dám bước thêm, bên cạnh làm 1 người anh, 1 người bạn, 1 người đồng hành để cô ý bớt cô đơn, và cuối cùng là 1 người yêu.

Nhưng có lẽ, khi đã yêu, mọi người sẽ có nhiều mong muốn và ước mơ hơn. Cái này em mới yêu thực sự lần thứ 2, nên chưa lường hết được!

Đừng mắng em tham nhé. Em tự thú từ đầu rồi!

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ! Em nợ mợ riệu nhá. Chết chết, em quan tâm các mợ nhiều quá :D

Cô gái của em đã gặp nhiều đổ vỡ, cả trong hôn nhân và một vài mối tình sau đó. Nên quan điểm về cuộc sống, hôn nhân, tình yêu của cô ý có khác đi ít nhiều. Và đó cũng là lý do để em dám bước thêm, bên cạnh làm 1 người anh, 1 người bạn, 1 người đồng hành để cô ý bớt cô đơn, và cuối cùng là 1 người yêu.

Nhưng có lẽ, khi đã yêu, mọi người sẽ có nhiều mong muốn và ước mơ hơn. Cái này em mới yêu thực sự lần thứ 2, nên chưa lường hết được!

Đừng mắng em tham nhé. Em tự thú từ đầu rồi!
Em hiểu rõ cảm nhận của your girl. Gai em dẵm chắc chắn k hề ít hơn M của cụ. M của cụ vẫn may mắn vì gặp được 1 người chân thành như cụ. Nhưng cả cụ và cô ấy đều biết rõ là 1 mqh k đúng. Dừng lại là lựa chọn tốt nhất cho cả 2.

issie

Xe tải
Người đa cảm thì cuộc sống sẽ đa màu sắc, hẳn là thú vị hơn nhiều so với những gì đơn sắc. Em thấy những người gia đình yên ấm thường tẻ nhạt lắm. Như em đây, 25 tuổi mới nắm tay và hôn người đàn ông đầu tiên, nhưng chỉ dừng lại ở đó. Nhiều năm sau mới lấy một người đàn ông khác và chung thủy cho đến nay. Em tự thấy mình vô cùng nhạt nhẽo. Khéo nhiều cụ mợ lại bảo, trẻ không chơi, già sắp tiếc nuối rồi đây. Nhưng thực lòng em tôn trọng tình cảm của các cụ các mợ, và thấy cuộc sống của các cụ các mợ thi vị hơn em nhiều :)

khongbietgidau

Xe máy
Nhưng cả cụ và cô ấy đều biết rõ là 1 mqh k đúng. Dừng lại là lựa chọn tốt nhất cho cả 2.
Em xin phép cắt còm của mợ!

Đoạn này em cũng nói trước rồi. Không đúng trong mối tương quan với luật pháp và định chế xã hội ở mình hiện tại.

Nên em mới có mong muốn giữ nguyên chế độ của VN xưa, cải tiến sao cho làm tốt hơn thôi. Không thì đổi sang luật hôn nhân Hồi giáo chẳng hạn. Em quá Tham mợ nhỉ!

Mà mợ yên tâm, em yêu đương lãng mạn, nhưng cũng thực tế lắm. Lắm lúc say tít mà tính tiền hay các thứ dính đến tiền là vẫn chưa có sai bao giờ :D kekeke

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép cắt còm của mợ!

Đoạn này em cũng nói trước rồi. Không đúng trong mối tương quan với luật pháp và định chế xã hội ở mình hiện tại.

Nên em mới có mong muốn giữ nguyên chế độ của VN xưa, cải tiến sao cho làm tốt hơn thôi. Không thì đổi sang luật hôn nhân Hồi giáo chẳng hạn. Em quá Tham mợ nhỉ!

Mà mợ yên tâm, em yêu đương lãng mạn, nhưng cũng thực tế lắm. Lắm lúc say tít mà tính tiền hay các thứ dính đến tiền là vẫn chưa có sai bao giờ :D kekeke
Em cũng k đánh giá mqh của cụ sai. Em chỉ cho rằng nó k đúng.
Cụ k thể thay đổi luật pháp và định chế xã hội vậy thì để cô gái của cụ đi tìm hạnh phúc riêng là tốt nhất. Cô ấy đã thiệt thòi nhiều rồi.

Trang Nguyen

Xe điện
Người đa cảm thì cuộc sống sẽ đa màu sắc, hẳn là thú vị hơn nhiều so với những gì đơn sắc. Em thấy những người gia đình yên ấm thường tẻ nhạt lắm. Như em đây, 25 tuổi mới nắm tay và hôn người đàn ông đầu tiên, nhưng chỉ dừng lại ở đó. Nhiều năm sau mới lấy một người đàn ông khác và chung thủy cho đến nay. Em tự thấy mình vô cùng nhạt nhẽo. Khéo nhiều cụ mợ lại bảo, trẻ không chơi, già sắp tiếc nuối rồi đây. Nhưng thực lòng em tôn trọng tình cảm của các cụ các mợ, và thấy cuộc sống của các cụ các mợ thi vị hơn em nhiều :)
Thật là nhẹ nhàng khi mợ thấy đc như thế. Nhiều cụ mợ cũng may mắn có cuộc sống yên ả như mợ nên họ ko hiểu và chia sẻ đc với người có hoàn cảnh khác, không những thế, họ còn có thái độ vô cùng cực đoan nữa kìa.
Dù sao, mỗi nhà mỗi cảnh, không ở vị trí của người khác mà dễ dàng buông lời phán xét một cách ghê gớm thì quá hồ đồ mợ nhỉ.

Rosie LEE

Xe tải
Kết quả thế nào, vướng gì pm nhé, vụ này xử lý dễ oẹt.
Em đội ơn cụ cảm thông và chia sẻ. Em đang cố gắng cụ ah. Tự thấy mình còn nhiều thói quen không dứt được như khi còn được gặp bạn ấy. Mong thời gian sẽ xóa nhòa mọi nhung nhớ.

Trạng thái
Thớt đang đóng