[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rosie LEE

Xe tải
Em xin phép cắt còm của mợ!

Đoạn này em cũng nói trước rồi. Không đúng trong mối tương quan với luật pháp và định chế xã hội ở mình hiện tại.

Nên em mới có mong muốn giữ nguyên chế độ của VN xưa, cải tiến sao cho làm tốt hơn thôi. Không thì đổi sang luật hôn nhân Hồi giáo chẳng hạn. Em quá Tham mợ nhỉ!

Mà mợ yên tâm, em yêu đương lãng mạn, nhưng cũng thực tế lắm. Lắm lúc say tít mà tính tiền hay các thứ dính đến tiền là vẫn chưa có sai bao giờ :D kekeke
Em mừng vì nghe giọng cụ có chút thăng bằng và vui vẻ trở lại.
Giữ gìn sức khỏe và sớm được bình an, cụ nhé!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cảm ơn mợ! Em nợ mợ riệu nhé!

Em không quyết định để cô ấy dừng lại và ra đi ạ.
Là cô ý quyết định thế, em tôn trọng cô ý, và phải đồng ý, chứ em không hề muốn. Khi quyết định nói ra tình cảm của em với cô ý, em đã suy nghĩ rất nhiều về các vấn đề có thể phát sinh, kết quả và hậu quả có thể xảy ra.
Nếu cô ý nghĩ lại, thì tiếp tục đi cùng nhau vẫn là mong muốn của em :) . Anyway, em ko ân hận, vì em đã sống và yêu thật lòng với cô ý, dù em THAM.

Mà mợbcòm giờ nãy, thì đúng mợ không phải M của em rồi :D
Cái gì đến sẽ đến, em không biết mợ kia nói gì với cụ nhưng em tin chắc rằng nếu đã yêu thật lòng thì mợ ấy vẫn luôn thầm hy vọng có một ngày mợ ấy là duy nhất, có lẽ đã đến lúc cần lựa chọn mà cụ không lựa chọn được do đó đã tới hạn của sự kiên nhẫn chờ đợi nên mợ ấy đành buông (sự kiên nhẫn của con người là vô chừng, có người 1 tháng có người 1 năm có người ... cả đời).

Buông thôi cụ vì nếu cố níu chắc cũng không được bao lâu thêm nữa vừa kịp lúc thì ký ức về nhau sẽ đẹp đẽ không hận thù :))

Rosie LEE

Xe tải
Người đa cảm thì cuộc sống sẽ đa màu sắc, hẳn là thú vị hơn nhiều so với những gì đơn sắc. Em thấy những người gia đình yên ấm thường tẻ nhạt lắm. Như em đây, 25 tuổi mới nắm tay và hôn người đàn ông đầu tiên, nhưng chỉ dừng lại ở đó. Nhiều năm sau mới lấy một người đàn ông khác và chung thủy cho đến nay. Em tự thấy mình vô cùng nhạt nhẽo. Khéo nhiều cụ mợ lại bảo, trẻ không chơi, già sắp tiếc nuối rồi đây. Nhưng thực lòng em tôn trọng tình cảm của các cụ các mợ, và thấy cuộc sống của các cụ các mợ thi vị hơn em nhiều :)
Cảm ơn sự rộng lòng của mợ. Mong mợ luôn được bình an và may mắn trong hôn nhân.

Rosie LEE

Xe tải
Cái gì đến sẽ đến, em không biết mợ kia nói gì với cụ nhưng em tin chắc rằng nếu đã yêu thật lòng thì mợ ấy vẫn luôn thầm hy vọng có một ngày mợ ấy là duy nhất, có lẽ đã đến lúc cần lựa chọn mà cụ không lựa chọn được do đó đã tới hạn của sự kiên nhẫn chờ đợi nên mợ ấy đành buông (sự kiên nhẫn của con người là vô chừng, có người 1 tháng có người 1 năm có người ... cả đời).

Buông thôi cụ vì nếu cố níu chắc cũng không được bao lâu thêm nữa vừa kịp lúc thì ký ức về nhau sẽ đẹp đẽ không hận thù :))
Cảm ơn cụ thật nhiều. Em may mắn vì có những điểm tựa ảo nhưng cho em sức mạnh thật như cụ và nhiều cụ mợ ở đây.
Em trân trọng mọi ý kiến, quan điểm và những lời khuyên/mắng của các cụ mợ (tất nhiên em không vui vì có nhiều còm dùng từ ngữ thô tục, cách diễn đạt không đúng mực...)

Chopchopchop

Xe buýt
Thớt này nhiều cung bậc cảm xúc và mùi mẫn quá,
Người đa cảm thì cuộc sống sẽ đa màu sắc, hẳn là thú vị hơn nhiều so với những gì đơn sắc. Em thấy những người gia đình yên ấm thường tẻ nhạt lắm. Như em đây, 25 tuổi mới nắm tay và hôn người đàn ông đầu tiên, nhưng chỉ dừng lại ở đó. Nhiều năm sau mới lấy một người đàn ông khác và chung thủy cho đến nay. Em tự thấy mình vô cùng nhạt nhẽo. Khéo nhiều cụ mợ lại bảo, trẻ không chơi, già sắp tiếc nuối rồi đây. Nhưng thực lòng em tôn trọng tình cảm của các cụ các mợ, và thấy cuộc sống của các cụ các mợ thi vị hơn em nhiều :)
Mợ nhầm rồi, chuyện tình cảm khó nói là đa cảm hay nhạt nhẽo. Theo cách nói của mợ thì em đã từng là một người phụ nữ vô cùng nhạt nhẽo và luôn nghĩ gia đình yên ấm cho đến lúc già, cho đến khi bị phản bội một cách đau đớn thì một số suy nghĩ, nhân sinh quan thay đổi, giờ em vẫn là một người phụ nữ nhạt nhẽo, có cảm xúc với một người đàn ông, nhưng lại luôn che giấu không dám thể hiện, rất thích làm những điều lãng mạn, nhưng luôn tỏ ra khô khan lạnh lùng mặ dù từ sâu thẳ muốn làm nhiều điều, thể hiện nhiều điều...

Rosie LEE

Xe tải
Thớt này nhiều cung bậc cảm xúc và mùi mẫn quá, một thớt có vẻ nhiều cảm xu

Mợ nhầm rồi, chuyện tình cảm khó nói là đa cảm hay nhạt nhẽo. Theo cách nói của mợ thì em đã từng là một người phụ nữ vô cùng nhạt nhẽo và luôn nghĩ gia đình yên ấm cho đến lúc già, cho đến khi bị phản bội một cách đau đớn thì một số suy nghĩ, nhân sinh quan thay đổi, giờ em vẫn là một người phụ nữ nhạt nhẽo, có cảm xúc với một người đàn ông, nhưng lại luôn che giấu không dám thể hiện, rất thích làm những điều lãng mạn, nhưng luôn tỏ ra khô khan lạnh lùng mặ dù từ sâu thẳ muốn làm nhiều điều, thể hiện nhiều điều...

PS: Thớt này nhiều cung bậc cảm xúc quá. Hị Hị
💐💐💐
Xin tặng mợ để ngày mới bớt khô khan và nhạt nhẽo!

Chopchopchop

Xe buýt
💐💐💐
Xin tặng mợ để ngày mới bớt khô khan và nhạt nhẽo!
Em mời rượu cụ nhưng vẫn phải cảm ơn lần nữa, em là người đa cảm nhưng em lại không muốn bất cứ ai nhìn thấy cái đa sầu đa cảm của mình, vì vậy em luôn tỏ ra cứng rắn, nên là nhiều lúc thấy cô đơn kinh khủng. Nhiều lúc nhớ người bạn của mình đến quay quắt nhưng khi bạn bày tỏ nỗi lòng, mình vẫn tỉnh bơ coi như không biết, nhưng nếu đó là người đàn ông của riêng mình, em nghĩ em sẽ làm nhiều điều rất mãnh liệt

Rosie LEE

Xe tải
Thớt này bây giờ rất là hay nhé. Các mợ lúc đầu khá là gay gắt, nhưng một số trang gần đây đã trở nên tích cực và thể hiện suy nghĩ thực của các mợ. Trước đây em mua cho trẻ con nhà em bàn cờ Life, kiểu giống như cờ tỷ phú, nó có một khái niệm "midlife crisis", lúc đó trẻ con hỏi là gì, em cũng không biết. Nhưng giờ vào tuổi trung niên, ngoài nỗi lo cơm áo gạo tiền, đôi khi có những phút giây khá là xao động mà không thực sự biết là cần gì. Chỉ là cảm giác khá chông chênh. Em nghĩ không chỉ đàn ông mà cả các mợ cũng vậy. Cảm xúc này không phải là những đòi hỏi sinh lý mà chỉ là những cảm xúc như cụ thớt tả trong post đầu tiên. Còn nhiều cụ góp ý chịch nhiều là hết thì có thể chưa vào giai đoạn này hoặc đã vượt qua thành công mà không bị ảnh hưởng gì.
Tất nhiên là thớt này em không ủng hộ việc ngoại tình mà chỉ muốn mọi người chia sẻ suy nghĩ cá nhân thôi vì điều đó có thể giúp cccm tránh được những việc không mong muốn trong hạnh phúc gia đình, hoặc là ai đó sẽ mạnh mẽ tìm hạnh phúc cho bản thân.
Dạ cụ. Có vài điều em cũng không lường hết được khi mở thớt này cụ ah.
Cảm ơn cụ khuyên nhủ và chia sẻ.

scroll

Xe hơi
Say nắng thôi , tôi say suốt , ngắn ngủi thì còn có tí kỉ niệm , ngấm sâu là nhạt hoét

issie

Xe tải
Thật là nhẹ nhàng khi mợ thấy đc như thế. Nhiều cụ mợ cũng may mắn có cuộc sống yên ả như mợ nên họ ko hiểu và chia sẻ đc với người có hoàn cảnh khác, không những thế, họ còn có thái độ vô cùng cực đoan nữa kìa.
Dù sao, mỗi nhà mỗi cảnh, không ở vị trí của người khác mà dễ dàng buông lời phán xét một cách ghê gớm thì quá hồ đồ mợ nhỉ.
Đúng mợ nhỉ :).

Cảm ơn sự rộng lòng của mợ. Mong mợ luôn được bình an và may mắn trong hôn nhân.
Cảm ơn cụ. Em cũng chẳng rộng lòng lắm đâu :). Chỉ là em nghĩ, trong cuộc sống vô vàn lo toan nhỏ mọn này, mà các cụ vẫn có được những cảm xúc như thời thanh niên sôi nổi, thì thật đáng trân trọng lắm chứ.

Rosie LEE

Xe tải
Em mời rượu cụ nhưng vẫn phải cảm ơn lần nữa, em là người đa cảm nhưng em lại không muốn bất cứ ai nhìn thấy cái đa sầu đa cảm của mình, vì vậy em luôn tỏ ra cứng rắn, nên là nhiều lúc thấy cô đơn kinh khủng. Nhiều lúc nhớ người bạn của mình đến quay quắt nhưng khi bạn bày tỏ nỗi lòng, mình vẫn tỉnh bơ coi như không biết, nhưng nếu đó là người đàn ông của riêng mình, em nghĩ em sẽ làm nhiều điều rất mãnh liệt
Chuẩn trên cả chuẩn mợ ơi. Lúc trước chính em cũng kiềm chế như vậy, để giữ mối quan hệ đó không đi quá giới hạn. Chứ nếu không, em cũng sẽ "mãnh liệt" và cả "lãng mạn" hơn vạn lần những gì em đã thể hiện.
Mà thôi, nói gì thì chuyện cũng đã qua, và mình sẽ để chuyện qua đi, phải không mợ.
Thêm một lần nữa, em thấy buồn và xấu hổ vì chưa thể mạnh mẽ như mợ.
Mong mợ luôn vững vàng và bình an.

khongbietgidau

Xe máy

Em cảm ơn cụ sư thử! :D
Em nợ cụ riệu ạ, chai em cạn rồi :D
Em luôn tâm niệm, cứ thật lòng đi, đến đâu rồi đến. Hay chém gió thì gọi là "lai lưu khứ tống" - đến thì tiếp mà đi thì tiễn (thực tế thì sml)

issie

Xe tải
Thớt này nhiều cung bậc cảm xúc và mùi mẫn quá,

Theo em thì bây giờ mợ ở hoàn cảnh bớt nhạt nhẽo rồi đấy, ít ra là từ trong sâu thẳm như mợ nói ý :).

nhatbum

Xe hơi
Bài này em cũng thích
Chủ đề này không mới :) Nên cũng nhiều bài hát lắm. Đúng chủ đề nhất, theo em là hai bài này, một ta, một tây, đều rất day dứt, từ âm nhạc cho đến lời ca. Thể hiện đúng tinh thần xuyên suốt của gần trăm trang tâm hự này!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Suy cho cùng tình yêu rồi sẽ sang “chiếm hữu” ấy hở sư :))

Rosie LEE

Xe tải
Chủ đề này không mới :) Nên cũng nhiều bài hát lắm. Đúng chủ đề nhất, theo em là hai bài này, một ta, một tây, đều rất day dứt, từ âm nhạc cho đến lời ca. Thể hiện đúng tinh thần xuyên suốt của gần trăm trang tâm hự này!

Kính các cụ!
Hôm nay nắng đẹp quá.

Sazi

Xe điện
Em đội ơn cụ cảm thông và chia sẻ. Em đang cố gắng cụ ah. Tự thấy mình còn nhiều thói quen không dứt được như khi còn được gặp bạn ấy. Mong thời gian sẽ xóa nhòa mọi nhung nhớ.
Tôi vẫn khuyên bạn là không nên xoá, nếu xoá khi bạn thấy tội lỗi, trốn chạy. Khoảng sau 5-10 năm khi bạn đủ lớn bạn sẽ trân trọng mối quan hệ này, duyên nhưng k nợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng