[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

flowers1508

Xe tăng
Cách đây nửa năm em có gặp và làm việc với 1 đối tác, anh gần 50t đã bỏ vợ, nói về hình thức thì khỏi phải bàn, đi xe L, quần áo toàn hàng hiệu.... em bị hớp hồn ngay từ phút đầu gặp gỡ. Bọn em làm việc, công việc thuận lợi. Bắt đầu nói chuyện hợp gu, thấy chân chất và thật. Mỗi khi tối đi làm về hay nhắn tin. Thi thoảng anh ghé qua nhà em chơi cùng bọn trẻ, giúp em sửa cái lọ cái chai. Em cũng nói với các con là bác giúp mẹ việc này việc kia. ... và rồi chuyện gì đến cũng đến. Hôm đó trời khá lạnh, em mặc hơi phong phanh, đang trong nhà tiễn anh ra về thì thấy hơi lạnh, em so vai. Tự nhiên anh ôm chặt và thủ thỉ “ấm đúng không”. Em giật mình gỡ tay anh ra và nói “anh không nên làm thế”. Miệng nói thế thôi chứ trong lòng em cũng đã rung động trước anh từ lâu rồi. Và rồi, thời gian cứ trôi, bọn em thân thiết và qua lại nhiều hơn nhưng chỉ dùng lại ở cái nắm tay, ôm nhẹ.
Bẵng đi một thời gian mà cũng đã 5 tháng em có bạn đi cùng đường. Rồi năng đến nhà nhau, cơm nước. Càng tiếp xúc nhiều mới càng lộ ra những thứ không hợp. Em không xác định đi đường trường nên cũng không góp ý. Và rồi cứ để thời gian dài và tất cả bộc lộ ra hết thì lúc ấy mới thấy không hợp nhau trong cách sống. Ví dụ đơn giản nhất : với em đi xe lúc nào cũng phải đầy bình xăng, khi mà xe còn 1/4 bình là em đổ luôn cho đầy. Còn anh, mặc dù kinh tế rất dư dả, nhưng lại chỉ thích đổ 1/2 bình là nhiều nhất em chứng kiến, nhiều lần xe trong tình trạng báo đèn xăng.
...... và còn một cơ số chuyện.
Rốt cuộc lại em thấy lệch pha nên dãn dần. Giờ vẫn là bạn nhau như bình thường. Vẫn đến và uống cà phê, có điều cứ dừng ở chỗ ôm nhẹ và nắm tay. Em cũng nói gần xa để anh xác định với em là không đi đến đích để đỡ mất thời gian của anh. Xong anh cũng nói ra ý định của anh cũng chỉ cần một người nghe mình chia sẻ, chuyện trò hợp là được rồi. Bớt cô đơn trong cuộc sống vì anh có 2 cô con gái ở với mẹ. Con anh cũng lơn hết rồi. Anh có lỗi với chị nên gia đình tan vỡ, con cái cũng ko tha lỗi cho bố nên anh rất cô đơn, anh còn bố mẹ nhưng có nhiều điều anh không dám nói thật và chia sẻ với bố mẹ anh được , các cụ cũng đã gần 80 cả rồi.
Không biết chủ thớt với bạn gái đã tiếp xúc với nhau nhiều chưa hay chỉ là nhưng lần gặp gỡ chóng vánh. Nếu chỉ là tâm sự và thấy hợp nhau qua nói chuyện trên mạng mà không thực tế tiếp xúc thì kết quả của thực tế nó không như những thứ tâm sự với nhau qua mạng đâu ạ.
Nghệ thuật luôn là ánh trăng lừa dối.
Em hông tin 100% là sự thật, nếu mợ có cảm tình thì ba cái ko hợp lặt vặt đó bỏ qua được hết thậm chí tật xấu cũng thâý đáng yêu cơ thì lúc đó mới là có tc thật

Nhoban1980

Xe tải
Em hông tin 100% là sự thật, nếu mợ có cảm tình thì ba cái ko hợp lặt vặt đó bỏ qua được hết thậm chí tật xấu cũng thâý đáng yêu cơ thì lúc đó mới là có tc thật
Em thì sống rất lí trí cụ ạ, thiết nghĩ 3 cái lặt vặt trong cuộc sống mà nó lại thành nếp suy nghĩ thì khó sửa, mà mình thì không thích thế vậy tại sao phải khổ để chấp nhận. Với cũng như em nói “rung động” nhưng em lại xác định không đi đường trường được lúc này. Có thể cùng một đối tượng nhưng 10 năm nữa có lẽ nó khác giờ. Chắc cụ hiểu ý em.
Còn chuyện em nói là 100% luôn. Nói sai chả để làm gì!

Em thì sống rất lí trí cụ ạ, thiết nghĩ 3 cái lặt vặt trong cuộc sống mà nó lại thành nếp suy nghĩ thì khó sửa, mà mình thì không thích thế vậy tại sao phải khổ để chấp nhận. Với cũng như em nói “rung động” nhưng em lại xác định không đi đường trường được lúc này. Có thể cùng một đối tượng nhưng 10 năm nữa có lẽ nó khác giờ. Chắc cụ hiểu ý em.
Còn chuyện em nói là 100% luôn. Nói sai chả để làm gì!
Mợ sinh năm 1980 à ?

addvy

Xe buýt
Phải chi em đừng có chồng và anh còn đơn côi
Thì giờ đây em đâu buồn, anh đâu sầu, đâu lo lắng, đâu phân vân

Dạ.
Ngươi ta tuổi Ngọ tuổi Mùi
Em đây ngậm ngùi với phải tuổi Thân.
Không còn trẻ nữa nhưng cũng chưa cứng tuổi. Cứ nhẩn nha lựa chọn vì giờ mợ đang tự do. Thêm 1 lần chọn sai nữa mợ sẽ rẽ lối khác. Hoặc trở nên cay độc, hoặc sẽ trở nên dễ dãi. Cũng đừng giữ một người đàn ông bằng một tờ giấy đkkh. Muốn trói trái tim một người đàn ông thì chỉ có cách trói bằng trái tim mợ thôi. Vậy nên cần phải có sự say mê thật sự đối với người đàn ông mà mợ chọn để đi tiếp cùng mợ. Đừng ghen tuông, đừng kiểm soát, đừng đê ý những thói xấu vô hại của đối tác. Nếu mợ làm được điều đó, người đàn ông của mợ sẽ tự nguyện ở lại bên mợ.

Nhoban1980

Xe tải
Không còn trẻ nữa nhưng cũng chưa cứng tuổi. Cứ nhẩn nha lựa chọn vì giờ mợ đang tự do. Thêm 1 lần chọn sai nữa mợ sẽ rẽ lối khác. Hoặc trở nên cay độc, hoặc sẽ trở nên dễ dãi. Cũng đừng giữ một người đàn ông bằng một tờ giấy đkkh. Muốn trói trái tim một người đàn ông thì chỉ có cách trói bằng trái tim mợ thôi. Vậy nên cần phải có sự say mê thật sự đối với người đàn ông mà mợ chọn để đi tiếp cùng mợ. Đừng ghen tuông, đừng kiểm soát, đừng đê ý những thói xấu vô hại của đối tác. Nếu mợ làm được điều đó, người đàn ông của mợ sẽ tự nguyện ở lại bên mợ.
Em cảm ơn cụ chia sẻ. Thật sự lúc này em chưa nghĩ đến cùng một ai đó. Thơif gian rảnh em rất ít, tính em cũng thích chỉn chu. Giờ ở bên hay thích một ai đó thì chắc chắn mình phải dành thời gian cho đối phương, chăm sóc nhau từ cử chỉ đến tâm hồn và nhiều vấn đề nữa. F1 nhà em lớn nhất 14t, con đang cái tuổi rất cần sự quan tâm sát của người thân đi bên con để chỉ bảo dạy dỗ, 2 em nhỏ cũng còn đang dở ương nên em rất muốn toàn tâm toàn ý cho bọn nhóc, thời gian còn lại thì sở thích cá nhân thôi, cà phê, bơi, lái xe đường dài mẹ con lêu nghêu.
Phàm là con người thì nam hay nữ đều có những rung động như cụ chủ thớt thôi. Em cũng không ngoại lệ. Xong lí trí nó dẫn em lúc này chưa nên. Một khi em đã yêu thì em yêu cuồng nhiệt lắm. Thời thanh niên em yêu ở tuổi đầu 8x nhưng em dám chấp nhận sống thử thì cụ biết em yêu thế nào rồi. Nên bị tổn thương nó cũng rất lâu lành.
Giờ thì cứ làm bạn thôi. Không du lịch cùng, không ở lại qua đêm. Để thế cho đỡ đau đầu!

Em cảm ơn cụ chia sẻ. Thật sự lúc này em chưa nghĩ đến cùng một ai đó. Thơif gian rảnh em rất ít, tính em cũng thích chỉn chu. Giờ ở bên hay thích một ai đó thì chắc chắn mình phải dành thời gian cho đối phương, chăm sóc nhau từ cử chỉ đến tâm hồn và nhiều vấn đề nữa. F1 nhà em lớn nhất 14t, con đang cái tuổi rất cần sự quan tâm sát của người thân đi bên con để chỉ bảo dạy dỗ, 2 em nhỏ cũng còn đang dở ương nên em rất muốn toàn tâm toàn ý cho bọn nhóc, thời gian còn lại thì sở thích cá nhân thôi, cà phê, bơi, lái xe đường dài mẹ con lêu nghêu.
Phàm là con người thì nam hay nữ đều có những rung động như cụ chủ thớt thôi. Em cũng không ngoại lệ. Xong lí trí nó dẫn em lúc này chưa nên. Một khi em đã yêu thì em yêu cuồng nhiệt lắm. Thời thanh niên em yêu ở tuổi đầu 8x nhưng em dám chấp nhận sống thử thì cụ biết em yêu thế nào rồi. Nên bị tổn thương nó cũng rất lâu lành.
Giờ thì cứ làm bạn thôi. Không du lịch cùng, không ở lại qua đêm. Để thế cho đỡ đau đầu!
Vậy thì chỉ có một người tình không ràng buộc mới phù hợp với mợ lúc này. Còn đàn ông không yêu chay. Đàn ông cũng hiếm có ông nào có nhu cầu được tâm sự nên không có nhu cầu chỉ làm bạn với mợ. Thôi ta dừng trò chuyện ở đây. Trả lại thớt cho chủ thớt gom gạch :D

Nhoban1980

Xe tải
Vậy thì chỉ có một người tình không ràng buộc mới phù hợp với mợ lúc này. Còn đàn ông không yêu chay. Đàn ông cũng hiếm có ông nào có nhu cầu được tâm sự nên không có nhu cầu chỉ làm bạn với mợ. Thôi ta dừng trò chuyện ở đây. Trả lại thớt cho chủ thớt gom gạch :D
Vâng, thế nên em mới nói 10 năm nữa cũng một đối tượng như giờ em sẽ nghĩ khác ạ.

Trán Zô

Đi bộ
E theo dõi thớt này từ ngày mới lập, vì e cũng trong hoàn cảnh như vậy. E lập nick mới để tâm sự một chút.
E cũng 1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh. Bạn ấy đã ly dị, có 2 con gái, biết rõ về e, kinh tế vững, lấy phải thằng chồng cuồng ghen, suốt ngày đánh đập, cấm đoán, đến giờ vẫn còn làm phiền. E và bạn đấy đã nhiều lần nói về hoàn cảnh hiện tại, đều biết tình cảm đấy là sai, đã chủ động cắt đứt nhưng mà ko được, tình cảm mà, khó nói lắm. Bạn ấy nói với e: Yêu cho vui anh nhé, đừng hy vọng gì nhiều. Nhưng thâm tâm cả 2 đều ko muốn vậy. E cũng đã xác định khi mà thời điểm thích hợp sẽ nói với vợ, để lại hết tất cả, thống nhất việc chăm con. Nhưng mà chưa biết khi nào để mà thích hợp.

qkace

Xe điện
Sau một hồi thấy tranh luận em thấy ngoại tình không phải thảm họa như các cụ nghĩ. Các mợ mặc dù tranh luận hăng hái và nhiệt tình lên án hành vi của các ông chồng, nhưng sau đó thừa nhận là sau khi ly hôn các mợ vững vàng, hạnh phúc hơn, con cái vẫn được học hành, chăm sóc đầy đủ. Các mợ cũng có thể được lựa chọn người phù hợp. Trong khi các cụ khi gây lỗi xong thì thấy ăn năn, sẵn sàng chịu thiệt thòi để bù đắp cho vợ (cũ) và con, như cụ thớt, cụ Yêu nàng Nhân Mã , cụ hoviba chẳng hạn.

À, mà trường hợp cụ hoviba em thấy lạ, các mợ xông vào xỉa xói vụ cụ ấy ngoại tình, kết luận cụ ấy là loser hạng nặng, bất chấp cụ ấy giải thích. Thế nhưng sau một hồi chỉ trích thì một mợ mà chỉ trích nặng nề cụ hoviba nhất lại hãnh diện khoe có anh đẹp trai đồ hiệu lăn xả mà mợ ấy vẫn cho next. Cái lạ ở đây là anh ấy cũng bỏ vợ vì lỗi lầm bản thân, khác gì cụ hoviba đâu nhỉ!? Có lẽ nào cụ hoviba hoàn cảnh hơn nên là loser???

Em tạm thời để ngỏ kết luận về việc quan hệ ngoài luồng chờ diễn biến mới...

• Vodka
Reactions: VNV

Nhoban1980

Xe tải
Cụ chủ ạ. Em cứ gạch đá cụ để cụ dừng mối quan hệ không nên đi xa thêm nữa mới bảo tồn được gia đình cụ. Cụ tắm cho con, nhớ nhung bạn gái nhưng vẫn chu toàn với vợ con thì ít ai làm được như cụ. Còn tình yêu, nó cũng là nhu cầu thiết yếu trong cuộc sống thôi. Ai sống mà chả có tình yêu, xong tình yêu trai gái nó ở phạm trù khác hẳn. Nếu cụ cứ mãi nhớ nhung quay cuồng như này thì bản thân cụ khổ và người bên cạnh cụ trước sau cũng khổ. Trường hợp của cụ em nghĩ dừng ngay để cả 2 được an nhiên, trong tim vẫn có thể dành 1 góc nhỏ cho những cảm xúc về nhau nhưng không thể để ai biết.
Chúc cụ sáng suốt và lí trí hơn nữa.

Sau một hồi thấy tranh luận em thấy ngoại tình không phải thảm họa như các cụ nghĩ. Các mợ mặc dù tranh luận hăng hái và nhiệt tình lên án hành vi của các ông chồng, nhưng sau đó thừa nhận là sau khi ly hôn các mợ vững vàng, hạnh phúc hơn, con cái vẫn được học hành, chăm sóc đầy đủ. Các mợ cũng có thể được lựa chọn người phù hợp. Trong khi các cụ khi gây lỗi xong thì thấy ăn năn, sẵn sàng chịu thiệt thòi để bù đắp cho vợ (cũ) và con, như cụ thớt, cụ Yêu nàng Nhân Mã , cụ hoviba chẳng hạn.

À, mà trường hợp cụ hoviba em thấy lạ, các mợ xông vào xỉa xói vụ cụ ấy ngoại tình, kết luận cụ ấy là loser hạng nặng, bất chấp cụ ấy giải thích. Thế nhưng sau một hồi chỉ trích thì một mợ mà chỉ trích nặng nề cụ hoviba nhất lại hãnh diện khoe có anh đẹp trai đồ hiệu lăn xả mà mợ ấy vẫn cho next. Cái lạ ở đây là anh ấy cũng bỏ vợ vì lỗi lầm bản thân, khác gì cụ hoviba đâu nhỉ!? Có lẽ nào cụ hoviba hoàn cảnh hơn nên là loser???

Em tạm thời để ngỏ kết luận về việc quan hệ ngoài luồng chờ diễn biến mới...
Có tí sai sai ở đây. Em xong đâu gọn đó. Không ngoại tình à nha. Em đã nói là em có thích mấy bạn nữ ( độc thân) ngoài vợ em. Nhưng sau khi hết thích thì em lại quay về ổ với con ngan già nhà em. Sau này khi em độc thân mới có bạn tình chính thức và đúng nghĩa. Vậy nên không tính là ngoại tình được.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có tí sai sai ở đây. Em xong đâu gọn đó. Không ngoại tình à nha. Em đã nói là em có thích mấy bạn nữ ( độc thân) ngoài vợ em. Nhưng sau khi hết thích thì em lại quay về ổ với con ngan già nhà em. Sau này khi em độc thân mới có bạn tình chính thức và đúng nghĩa. Vậy nên không tính là ngoại tình được.
Thích nhưng có hẹn hò nhà lao động chưa :D hay thích để trong lòng hử cụ

qkace

Xe điện
Em xin đính chính: việc đưa cụ Yêu nàng Nhân Mã vào danh sách các cụ ngoại tình là do sai sót trong lúc đánh máy. Cụ Yêu nàng Nhân Mã chưa hề thừa nhận ngoại tình và đến nay chưa ai tìm ra bằng chứng. Thành thật xin lỗi cụ vì lỗi bàn phím.

Em xin đính chính: việc đưa cụ Yêu nàng Nhân Mã vào danh sách các cụ ngoại tình là do sai sót trong lúc đánh máy. Cụ Yêu nàng Nhân Mã chưa hề thừa nhận ngoại tình và đến nay chưa ai tìm ra bằng chứng. Thành thật xin lỗi cụ vì lỗi bàn phím.
Chắc bị dắt phím thôi. Cụ cứ thoải mái đi. Em lại độc thân lần nữa rồi nên đang tìm một bạn tình phù hợp cho mình. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bào chữa ẹ vậy mà cũng nói ra được, có vợ mà thích bạn nữ hay bạn nam hay pê đê cũng là ngoại tình nhá (mức độ có thể cao thấp tùy vào việc chịch nhau chưa thôi :)) )

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em có thích thì định nghĩa thích là gì vậy cụ? Và "Em xong đâu gọn đó" chi tiết hơn là gì vậy cụ?

Thích nhưng có hẹn hò nhà lao động chưa :D hay thích để trong lòng hử cụ
Có cà phê, có nắm tay như học trò, có cơ hội để nện. Nhưng chưa bao giờ nói câu yêu đương hay hứa hẹn gì cả. Mợ nhìn lại chữ ký của em nhé. ;))

Nhoban1980

Xe tải
Thế nhưng sau một hồi chỉ trích thì một mợ mà chỉ trích nặng nề cụ hoviba nhất lại hãnh diện khoe có anh đẹp trai đồ hiệu lăn xả mà mợ ấy vẫn cho next. Cái lạ ở đây là anh ấy cũng bỏ vợ vì lỗi lầm bản thân, khác gì cụ hoviba đâu nhỉ!? Có lẽ nào cụ hoviba hoàn cảnh hơn nên là loser???
Em chỉ trích cụ Hô bây giờ là vì đến giờ cụ hô vẫn áy náy với cô bồ vì vợ cụ ấy gây ảnh hưởng đến cô bồ của cụ ấy thôi ạ. Chứ còn bây giờ các cụ như nhau cả. Ai mà chẳng có lỗi lầm hả cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng