[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nện mà k nói câu yêu thì chỉ có cave nó cho nện :D
Nện cave hay tình một đêm cũng vẫn là ngoại tình nhưng chắc là nhẹ tội nhất. Vì nhẹ tội và dễ thực hiện nên hơi phổ biến so với các loại khác do đó câu cửa miệng của cánh đàn ông "cứ chịch xong là chán" có lẽ rút ra từ kinh nghiệm của những lần ntn :))

Nhoban1980

Xe tải
Mợ cũng đa tình ghê nhỉ.
Như thế là đa tình à cụ/mợ? Chết thật. 40 tuổi đầu, yêu một người, lấy một người, giờ độc thân toàn tập. Em không hề muốn nhớ về mtđ nhưng chả hiểu sao đêm ngủ lại mơ thấy. Cccm lí giải giúp em với.

qkace

Xe điện
Em chỉ trích cụ Hô bây giờ là vì đến giờ cụ hô vẫn áy náy với cô bồ vì vợ cụ ấy gây ảnh hưởng đến cô bồ của cụ ấy thôi ạ. Chứ còn bây giờ các cụ như nhau cả. Ai mà chẳng có lỗi lầm hả cụ.
Cụ ấy bây giờ không thuộc về ai. Những điều cụ ấy đang làm để bù đắp cho vợ cũ và các con. Ngoài ra thì cụ ấy tiếc nuối cho cô kia cũng là lẽ thường vì dù sao cũng là người đi cùng, chia sẻ một quãng thời gian với cụ ấy. Chỉ sợ là cụ ấy không tiếc gì thì mới phải băn khoăn, vì lúc đó cô kia cũng chỉ như những người bạn của cụ Yêu nàng Nhân Mã , không để lại cảm xúc hay cảm giác gì, như vậy thì sao phải chỉ trích!?

khói_lửa

Xe buýt
em chỉ khuyên các cụ và các mợ 1 câu thôi..kim chỉ nam đó :
( cái gì mà ăn được hôm nay thì chớ lên để ngày mai ) :x:x:x:x

Đàn bà dừng là đúng. Một khi đã cùng nhau bước qua ranh giới bạn bè khó có thể quay lại. Tốt nhất không gặp.
Hay là cụ ấy ysl nhỉ ;))
Không hẳn cụ ạ. Em nghĩ chuyện đẹp và lãng mạn. Nhưng trong một cơn phát dục thì cụ ấy phá hỏng hết. Với em thì em coi đó là tai nạn ngoài mong muốn. :D

camry7858

Xe tải
*** hiểu thứ giẻ rách này 48 trang. Văn hóa đạo đức để đâu

Cụ ấy bây giờ không thuộc về ai. Những điều cụ ấy đang làm để bù đắp cho vợ cũ và các con. Ngoài ra thì cụ ấy tiếc nuối cho cô kia cũng là lẽ thường vì dù sao cũng là người đi cùng, chia sẻ một quãng thời gian với cụ ấy. Chỉ sợ là cụ ấy không tiếc gì thì mới phải băn khoăn, vì lúc đó cô kia cũng chỉ như những người bạn của cụ Yêu nàng Nhân Mã , không để lại cảm xúc hay cảm giác gì, như vậy thì sao phải chỉ trích!?
Cá nhân em chả thấy cụ ấy tội lỗi gì sất. Em còn muốn mình làm được như cụ ấy. Tuy nhiên, giờ em thích làm gì cũng được. :D

Nhoban1980

Xe tải
Cụ ấy bây giờ không thuộc về ai. Những điều cụ ấy đang làm để bù đắp cho vợ cũ và các con.
Em cũng rất mong cụ Hô bù đắp được phần nào. Vợ cụ ấy bệnh, ba cậu con trai, một mình chăm sóc con cái và làm kinh tế nuôi con thì với một ngươif phụ nữ như em nó không hề đơn giản huống chi một người bệnh như vợ cụ ấy.
Có cụ nào ấy nói vợ cụ Hô rất giỏi, việc giỏi nhất là đọc vị cụ Hô. Chắc cụ đã tiếp xúc hay nói chuyện với vợ cụ hô rồi ạ? Vì có chỗ nào đó cụ hô hẹn hò cà phê gặp nhau với cụ mợ nào mà em không nhớ. Hì hì. Em để ý zì thì em nhớ zai lắm.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không hẳn cụ ạ. Em nghĩ chuyện đẹp và lãng mạn. Nhưng trong một cơn phát dục thì cụ ấy phá hỏng hết. Với em thì em coi đó là tai nạn ngoài mong muốn. :D
Ý em là ko thể quay lại "tình bạn trong sáng " nữa. Mà nói thật, đàn ông vốn tham lam, nếu có cơ hội kiểu gì chẳng gạ gẫm làm một nháy. Đàn bà thì lại dễ mủi lòng, gia đình nào chẳng có lúc nóng lạnh.
Cứ gặp nhau không thể dừng được. Ít ra phải 1-2 năm mới nên tiếp xúc với nhau.

Ý em là ko thể quay lại "tình bạn trong sáng " nữa. Mà nói thật, đàn ông vốn tham lam, nếu có cơ hội kiểu gì chẳng gạ gẫm làm một nháy. Đàn bà thì lại dễ mủi lòng, gia đình nào chẳng có lúc nóng lạnh.
Cứ gặp nhau không thể dừng được. Ít ra phải 1-2 năm mới nên tiếp xúc với nhau.
Giờ em mà gạ 1 thì ăn vả không trượt phát nào ;))

qkace

Xe điện
Em cũng rất mong cụ Hô bù đắp được phần nào. Vợ cụ ấy bệnh, ba cậu con trai, một mình chăm sóc con cái và làm kinh tế nuôi con thì với một ngươif phụ nữ như em nó không hề đơn giản huống chi một người bệnh như vợ cụ ấy.
Có cụ nào ấy nói vợ cụ Hô rất giỏi, việc giỏi nhất là đọc vị cụ Hô. Chắc cụ đã tiếp xúc hay nói chuyện với vợ cụ hô rồi ạ? Vì có chỗ nào đó cụ hô hẹn hò cà phê gặp nhau với cụ mợ nào mà em không nhớ. Hì hì. Em để ý zì thì em nhớ zai lắm.
Mợ cũng là người giỏi mà, vẫn nuôi dạy con tốt, tự chăm sóc bản thân và tự tin trong cuộc sống. Như cách mợ nói thì suy cho cùng, chồng cũ mợ ngoại tình dẫn đến ly hôn có khi là sự thiệt thòi cho anh ấy. Có khi nào mà anh ấy mới là người cần sự cảm thông🥺

Mợ cũng là người giỏi mà, vẫn nuôi dạy con tốt, tự chăm sóc bản thân và tự tin trong cuộc sống. Như cách mợ nói thì suy cho cùng, chồng cũ mợ ngoại tình dẫn đến ly hôn có khi là sự thiệt thòi cho anh ấy. Có khi nào mà anh ấy mới là người cần sự cảm thông🥺
Nghe cũng rất là có lý :D

Đội cái nồi cơm điện rồi hóng 2 phe gạch đá nhau :)):)):))

Nhoban1980

Xe tải
Có khi nào mà anh ấy mới là người cần sự cảm thông🥺
Vâng, nên là anh ấy bây giờ đang cô đơn lắm, rất cô đơn, em hiểu điều đó. Mọi thứ đã qua, giờ ex sống cùng bố mẹ, có người khác hay chưa thì em cũng không biết. Cũng nợ nần nên làm trả nợ, vì toà quyết định cho em nuôi cả 3 nhóc nên phần lớn tài sản ẽx để lại cho em.
Trước li hôn em là một con người hoàn toàn khác, sau li hôn bắt buộc mình phải thay đổi mọi thứ. Xe học lái có bằng từ lâu nhưng không lái, giờ thì thích lái xe. Trước kia ít khi du lịch nhưng giờ thì thích. Trước kia nói dênd làm kinh tế em toàn nói “em dốt”, nhưng giờ có thể tự tin “mình cũng biết làm kinh tế”. Trước em không có thời gian rảnh mấy đâu, giờ đã biết sắp xếp để đi ăn nhà hàng hay đi chơi cùng F1.

pandahn

Xe điện
Cách đây nửa năm em có gặp và làm việc với 1 đối tác, anh gần 50t đã bỏ vợ, nói về hình thức thì khỏi phải bàn, đi xe L, quần áo toàn hàng hiệu.... em bị hớp hồn ngay từ phút đầu gặp gỡ. Bọn em làm việc, công việc thuận lợi. Bắt đầu nói chuyện hợp gu, thấy chân chất và thật. Mỗi khi tối đi làm về hay nhắn tin. Thi thoảng anh ghé qua nhà em chơi cùng bọn trẻ, giúp em sửa cái lọ cái chai. Em cũng nói với các con là bác giúp mẹ việc này việc kia. ... và rồi chuyện gì đến cũng đến. Hôm đó trời khá lạnh, em mặc hơi phong phanh, đang trong nhà tiễn anh ra về thì thấy hơi lạnh, em so vai. Tự nhiên anh ôm chặt và thủ thỉ “ấm đúng không”. Em giật mình gỡ tay anh ra và nói “anh không nên làm thế”. Miệng nói thế thôi chứ trong lòng em cũng đã rung động trước anh từ lâu rồi. Và rồi, thời gian cứ trôi, bọn em thân thiết và qua lại nhiều hơn nhưng chỉ dùng lại ở cái nắm tay, ôm nhẹ.
Bẵng đi một thời gian mà cũng đã 5 tháng em có bạn đi cùng đường. Rồi năng đến nhà nhau, cơm nước. Càng tiếp xúc nhiều mới càng lộ ra những thứ không hợp. Em không xác định đi đường trường nên cũng không góp ý. Và rồi cứ để thời gian dài và tất cả bộc lộ ra hết thì lúc ấy mới thấy không hợp nhau trong cách sống. Ví dụ đơn giản nhất : với em đi xe lúc nào cũng phải đầy bình xăng, khi mà xe còn 1/4 bình là em đổ luôn cho đầy. Còn anh, mặc dù kinh tế rất dư dả, nhưng lại chỉ thích đổ 1/2 bình là nhiều nhất em chứng kiến, nhiều lần xe trong tình trạng báo đèn xăng.
...... và còn một cơ số chuyện.
Rốt cuộc lại em thấy lệch pha nên dãn dần. Giờ vẫn là bạn nhau như bình thường. Vẫn đến và uống cà phê, có điều cứ dừng ở chỗ ôm nhẹ và nắm tay. Em cũng nói gần xa để anh xác định với em là không đi đến đích để đỡ mất thời gian của anh. Xong anh cũng nói ra ý định của anh cũng chỉ cần một người nghe mình chia sẻ, chuyện trò hợp là được rồi. Bớt cô đơn trong cuộc sống vì anh có 2 cô con gái ở với mẹ. Con anh cũng lơn hết rồi. Anh có lỗi với chị nên gia đình tan vỡ, con cái cũng ko tha lỗi cho bố nên anh rất cô đơn, anh còn bố mẹ nhưng có nhiều điều anh không dám nói thật và chia sẻ với bố mẹ anh được , các cụ cũng đã gần 80 cả rồi.
Không biết chủ thớt với bạn gái đã tiếp xúc với nhau nhiều chưa hay chỉ là nhưng lần gặp gỡ chóng vánh. Nếu chỉ là tâm sự và thấy hợp nhau qua nói chuyện trên mạng mà không thực tế tiếp xúc thì kết quả của thực tế nó không như những thứ tâm sự với nhau qua mạng đâu ạ.
Nghệ thuật luôn là ánh trăng lừa dối.
Cái sai của anh bạn là chỉ dừng ở mức đó, gục đầu vào ngực thử xem.

qkace

Xe điện
Người đạo đức sẽ đánh giá là nguỵ biện cụ à ;))
Nhưng em vẫn ủng hộ cụ :D
Không hề ngụy biện nhé, cụ đọc post của mợ Nhoban1980 đây nhé:

Vâng, nên là anh ấy bây giờ đang cô đơn lắm, rất cô đơn, em hiểu điều đó. Mọi thứ đã qua, giờ ex sống cùng bố mẹ, có người khác hay chưa thì em cũng không biết. Cũng nợ nần nên làm trả nợ, vì toà quyết định cho em nuôi cả 3 nhóc nên phần lớn tài sản ẽx để lại cho em.
Trước li hôn em là một con người hoàn toàn khác, sau li hôn bắt buộc mình phải thay đổi mọi thứ. Xe học lái có bằng từ lâu nhưng không lái, giờ thì thích lái xe. Trước kia ít khi du lịch nhưng giờ thì thích. Trước kia nói dênd làm kinh tế em toàn nói “em dốt”, nhưng giờ có thể tự tin “mình cũng biết làm kinh tế”. Trước em không có thời gian rảnh mấy đâu, giờ đã biết sắp xếp để đi ăn nhà hàng hay đi chơi cùng F1.

Trạng thái
Thớt đang đóng