[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Giá trị xã hội bản chất là tâng lớp cai trị áp đặt tầng lớp bị trị và tụi bị trị lại lấy đó làm chân lý, sỉ nhục tụi bị trị khác nếu chúng vi phạm.
Hãy xem vua chúa cổ đại, họ thích em nào họ bế về , anh hùng như tào tháo thì thích vợ kẻ thù, anh hùng như lưu bị thì bắt vợ cởi chuồng ngắm suốt ngày .. :))
Vậy vấn đề là gì, vấn đề là lau mép cho sạch và đừng bao giờ hỏi những chuyện này nếu cụ nằm trong giới bị trị :)))
Còn nếu cụ nằm trong giới cai trị thì câu hỏi này ko tồn tại.
Một cmt đáng chú ý :)

bill1605

Xe máy
Còm này em nói nghiêm túc với mợ. Khi đàn ông hay đàn bà đã có gđ mà yêu thật lòng một ai đó đến mức sau này bỏ vk bỏ ck để đến với nhau thì có nghĩa quan hệ vc hiện tại của họ đang có vấn đề (có thể rõ ràng hoặc âm ỷ) chứ rất ít khi có chuyện vẫn HP mà yêu thêm do đó việc chấm dứt là sớm muộn (không chấm dứt chưa chắc đã hay hơn vì cả 2 sẽ sống trong sự chịu đựng nặng nề đằng đẵng).

Tình yêu không có tội mà tội ở chỗ chưa dứt khoát đã vội đến với nhau nên phải chấp nhận khoác vào mình 2 chữ "ngoại tình", về lý thì sai toét nhưng về tình thì họ đang sống bằng cảm xúc thật của mình còn câu hỏi tại sao không dứt khoát xong hẵng đến với nhau thì nói thật bố ai biết trước đối phương xuất hiện trước mặt mình khi nào mà chuẩn bị trước vì trong thực tế đa số những người đã có gia đình, có con dù không HP cũng đều cố vì 2 chữ trách nhiệm mà duy trì cho đến khi có 1 động lực nào đó đủ lớn mới quyết tâm dứt khoát và đẻ ra cái quy trình ngược, mấy ông bà quy trình xuôi cũng chưa chắc là xuôi đâu vì có khi chỉ đơn giản là trước khi dứt khoát để đến với nhau không bị lộ :))
E là em ưng cụ đó. Đúng là nếu vc có mâu thuẫn âm ỉ thì mới sinh ra nhiều nguy cơ NT- rùi thì gặp nắng- nếu phát hiện ra nắng là tri kỉ thì mới đủ sức mạnh để li hôn- còn ko thì cứ âm ỉ chịu đựng nhau.
E vote nếu ko còn tc thật sự, ng kia tìm đc tri kỉ thì nên đau 1 lần- đừng để cả 2 khổ- bỏ nhau biết đâu 4 ng vui đó.-Em thế hệ 7x đời đầu , tư tưởng rất truyền thống đó nhưng e vẫn rút ra kết luận đừng cố giữ mác gd khi tâm tư ko còn thuộc về nhau.

ohay

Xe đạp
Còm này em nói nghiêm túc với mợ. Khi đàn ông hay đàn bà đã có gđ mà yêu thật lòng một ai đó đến mức sau này bỏ vk bỏ ck để đến với nhau thì có nghĩa quan hệ vc hiện tại của họ đang có vấn đề (có thể rõ ràng hoặc âm ỷ) chứ rất ít khi có chuyện vẫn HP mà yêu thêm do đó việc chấm dứt là sớm muộn (không chấm dứt chưa chắc đã hay hơn vì cả 2 sẽ sống trong sự chịu đựng nặng nề đằng đẵng).

Tình yêu không có tội mà tội ở chỗ chưa dứt khoát đã vội đến với nhau nên phải chấp nhận khoác vào mình 2 chữ "ngoại tình", về lý thì sai toét nhưng về tình thì họ đang sống bằng cảm xúc thật của mình còn câu hỏi tại sao không dứt khoát xong hẵng đến với nhau thì nói thật bố ai biết trước đối phương xuất hiện trước mặt mình khi nào mà chuẩn bị trước vì trong thực tế đa số những người đã có gia đình, có con dù không HP cũng đều cố vì 2 chữ trách nhiệm mà duy trì cho đến khi có 1 động lực nào đó đủ lớn mới quyết tâm dứt khoát và đẻ ra cái quy trình ngược, mấy ông bà quy trình xuôi cũng chưa chắc là xuôi đâu vì có khi chỉ đơn giản là trước khi dứt khoát để đến với nhau không bị lộ :))
Chung quy lại ở 1 chữ THAM thôi!

Thử mặc định “tình yêu đích thực” kia cũng có gia đình và không thể từ bỏ để trở thành một nửa của cụ/mợ. Liệu rằng người còn lại có từ bỏ gia đình để chỉ đi đêm với nhau được không? Chắc là không thể.
Nhân danh tình yêu không có nghĩa là chà đạp lên mọi thứ kể cả nhân phẩm của chính mình.

Chopchopchop

Xe buýt
Vẫn có thể thật trong thời điểm đó hoặc thật thật nhưng sau đó bị cô bồ đá nên mới ăn năn? Chồng mợ thật nhưng đâu chắc gì cô bồ kia cũng thật :))
Ck em chủ động dứt mặc dù yêu, còn cô kia là mẹ đơn thân không ràng buộc, cũng làm đủ trò để kéo chồng em đi, nhưng dù yêu chồng em vẫn không dám liều :))

ohay

Xe đạp
Không thấy có gì mà đánh giá, rất logic và hợp lý :D
Em không hiểu ý của mợ cho lắm, hầu hết hậu ly hôn mọi người thường cảm thông cho người cô đơn và không ưa kẻ đi bước nữa. Phải chăng là đồng điệu với người kém may mắn hơn chăng?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ck em chủ động dứt mặc dù yêu, còn cô kia là mẹ đơn thân không ràng buộc, cũng làm đủ trò để kéo chồng em đi, nhưng dù yêu chồng em vẫn không dám liều :))
Trứng vịt còn lộn nói gì lựa chọn tình yêu. Hên xui thôi chứ làm gì có tuyệt đối :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu ý của mợ cho lắm, hầu hết hậu ly hôn mọi người thường cảm thông cho người cô đơn và không ưa kẻ đi bước nữa. Phải chăng là đồng điệu với người kém may mắn hơn chăng?
Em cũng không hiểu ý của mợ lắm. Ai là người kém may mắn trong chuyện đó và ai đang được nói là "đồng điệu" ạ?
Em thấy câu chuyện của mợ chỉ có vẻ là cả 2 đúng là không thuộc về nhau thôi, từ đầu. Cái chi tiết - mang thai hộ đáng chú ý, nhưng không rõ là hình thức nào.

DidiLe

Xe container
Ngẫn mẹ nó rồi. Muốn sóng bão thì yêu rồi bỏ vợ đi sâu đó rồi cảm nhận.

Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.

flowers1508

Xe tăng
Mợ ở nhà chắc cũng đang nhớ cụ nào đấy chăng? :D
Nhiều cụ mợ trên này hay lấy cái này để doạ, e nghĩ nếu cụ Lee nếu yêu thật bạn kia thì vợ cụ ấy có nhớ ai cũng không quan tâm nhiều đâu.
Nếu chỉ tham lam sở hữu cả 2 thì chẳng phải là yêu

ohay

Xe đạp
Em cũng không hiểu ý của mợ lắm. Ai là người kém may mắn trong chuyện đó và ai đang được nói là "đồng điệu" ạ?
Em thấy câu chuyện của mợ chỉ có vẻ là cả 2 đúng là không thuộc về nhau thôi, từ đầu. Cái chi tiết - mang thai hộ đáng chú ý, nhưng không rõ là hình thức nào.
Em đang nói may mắn là kết quả hiện tại, tương lai thì chưa biết thế nào. Hiện tại bà vợ đã có gia đình mới êm ấm, còn ông chồng thì đang lẻ bóng, chỉ thậm thụt với bồ lúc ở cơ quan được thôi.
Mang thai hộ là hình thức cấy ghép nhờ khoa học kỹ thuật và được pháp luật công nhận và bảo hộ.

bill1605

Xe máy
Đôi khi vc sống với nhau ko êm đẹp, âm ỉ mâu thuẫn, rùi khi 1 trong 2 tìm được TY đích thực của đời mình- ng kia điên cuồng, làm loạn vì v/c dám phản bội lại .... rùi sóng gió bão tố ập tới.... và ng kia bị áp lực bắt buộc phải quay về--> nhưng thật sự ko phải là của nhau thì ng phản bội lại có ng khác thui....--> 1 thời gian sau ng bị phản bội sẽ nhận ra sự thật ng kia ko thuộc về mình, vậy hãy để ng ta đến với HP thật sự, và em tin ng bị phản bội lúc đó sẽ thanh thản, sẽ tìm đc HP đích thực của cuộc đời mình.
Xh bây giờ tiến bộ hơn nhiều rùi, đừng bắt ng ta sống với mình khi ko còn chút tc nào, mà ng ta lại có TY thật sự ở nơi khác, chứng kiến v/c như thế đau lòng lắm. Quan trọng nhất là những đứa con chung- có bỏ nhau thì cũng nên có trách nhiệm. Còn sông với nhau ko ra gì thì liệu con cái có ổn thật hay ko??? hay chỉ đau thương cho toàn bộ gia đình.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nói may mắn là kết quả hiện tại, tương lai thì chưa biết thế nào. Hiện tại bà vợ đã có gia đình mới êm ấm, còn ông chồng thì đang lẻ bóng, chỉ thậm thụt với bồ lúc ở cơ quan được thôi.
Mang thai hộ là hình thức cấy ghép nhờ khoa học kỹ thuật và được pháp luật công nhận và bảo hộ.
Định nghĩa của bạn có vẻ cũng không trùng mình lắm. Biết thế nào "bơ vơ côi cút" là hay hay dở. Còn bồ cụ đó đương là vợ người ta thì công khai thế nào được :D phải xem tiếp theo thế nào chứ.
Việc không có con với người này và có con với người kia cũng không phải lạ, dù trứng + tinh trùng chuyển phôi nhờ người mang thai thì ok. Ở đây có 2 cái đáng chú ý:
1. Ông này sau bao vất vả gì đó (như mang thai hộ) đã say nắng, ok fine, say nắng được cũng là ... tốt, có cảm xúc. Và ông đã giải tán vợ/hoặc vợ giải tán ông - đại loại tự do và việc giải tán đó có vẻ đúng là ...nên giải tán vì cả 2 đều không còn cần nhau. Việc đó là coi như ông kia đã thoát ra được 1/2 vấn đề, giờ còn đợi đối tác và hành động tiếp theo của họ mới biết là có kết cục tốt hay không.
2. Bà vợ có 1 hạnh phúc mới, có con dễ dàng và không còn gì phải lăn tăn với người cũ, quá tốt.
Như vậy nghe ra cả 2 người ít nhất cũng khá hơn khi còn 1 nhà. Ơ mà 2 con chung thì đang đâu nhỉ?

ohay

Xe đạp
Định nghĩa của bạn có vẻ cũng không trùng mình lắm. Biết thế nào "bơ vơ côi cút" là hay hay dở. Còn bồ cụ đó đương là vợ người ta thì công khai thế nào được :D phải xem tiếp theo thế nào chứ.
Việc không có con với người này và có con với người kia cũng không phải lạ, dù trứng + tinh trùng chuyển phôi nhờ người mang thai thì ok. Ở đây có 2 cái đáng chú ý:
1. Ông này sau bao vất vả gì đó (như mang thai hộ) đã say nắng, ok fine, say nắng được cũng là ... tốt, có cảm xúc. Và ông đã giải tán vợ/hoặc vợ giải tán ông - đại loại tự do và việc giải tán đó có vẻ đúng là ...nên giải tán vì cả 2 đều không còn cần nhau. Việc đó là coi như ông kia đã thoát ra được 1/2 vấn đề, giờ còn đợi đối tác và hành động tiếp theo của họ mới biết là có kết cục tốt hay không.
2. Bà vợ có 1 hạnh phúc mới, có con dễ dàng và không còn gì phải lăn tăn với người cũ, quá tốt.
Như vậy nghe ra cả 2 người ít nhất cũng khá hơn khi còn 1 nhà. Ơ mà 2 con chung thì đang đâu nhỉ?
“Bơ vơ côi cút” là hình ảnh ẩn dụ thôi, không gia đình, không con cái, sống 1 thân 1 mình thì mô tả vậy cũng không quá lắm.
Cũng hy vọng ông chồng sẽ có kết cục tốt đẹp, thực ra họ cũng đã quá vất vả trước đó rồi, giờ là lúc hái quả ngọt, không hái cùng nhau thì tìm đối tác khác phù hợp là ok.

My Hao

Xe điện
Đàn ông đã yêu thì ko nên để trong nòng.

Nhoban1980

Xe tải
Cách đây nửa năm em có gặp và làm việc với 1 đối tác, anh gần 50t đã bỏ vợ, nói về hình thức thì khỏi phải bàn, đi xe L, quần áo toàn hàng hiệu.... em bị hớp hồn ngay từ phút đầu gặp gỡ. Bọn em làm việc, công việc thuận lợi. Bắt đầu nói chuyện hợp gu, thấy chân chất và thật. Mỗi khi tối đi làm về hay nhắn tin. Thi thoảng anh ghé qua nhà em chơi cùng bọn trẻ, giúp em sửa cái lọ cái chai. Em cũng nói với các con là bác giúp mẹ việc này việc kia. ... và rồi chuyện gì đến cũng đến. Hôm đó trời khá lạnh, em mặc hơi phong phanh, đang trong nhà tiễn anh ra về thì thấy hơi lạnh, em so vai. Tự nhiên anh ôm chặt và thủ thỉ “ấm đúng không”. Em giật mình gỡ tay anh ra và nói “anh không nên làm thế”. Miệng nói thế thôi chứ trong lòng em cũng đã rung động trước anh từ lâu rồi. Và rồi, thời gian cứ trôi, bọn em thân thiết và qua lại nhiều hơn nhưng chỉ dùng lại ở cái nắm tay, ôm nhẹ.
Bẵng đi một thời gian mà cũng đã 5 tháng em có bạn đi cùng đường. Rồi năng đến nhà nhau, cơm nước. Càng tiếp xúc nhiều mới càng lộ ra những thứ không hợp. Em không xác định đi đường trường nên cũng không góp ý. Và rồi cứ để thời gian dài và tất cả bộc lộ ra hết thì lúc ấy mới thấy không hợp nhau trong cách sống. Ví dụ đơn giản nhất : với em đi xe lúc nào cũng phải đầy bình xăng, khi mà xe còn 1/4 bình là em đổ luôn cho đầy. Còn anh, mặc dù kinh tế rất dư dả, nhưng lại chỉ thích đổ 1/2 bình là nhiều nhất em chứng kiến, nhiều lần xe trong tình trạng báo đèn xăng.
...... và còn một cơ số chuyện.
Rốt cuộc lại em thấy lệch pha nên dãn dần. Giờ vẫn là bạn nhau như bình thường. Vẫn đến và uống cà phê, có điều cứ dừng ở chỗ ôm nhẹ và nắm tay. Em cũng nói gần xa để anh xác định với em là không đi đến đích để đỡ mất thời gian của anh. Xong anh cũng nói ra ý định của anh cũng chỉ cần một người nghe mình chia sẻ, chuyện trò hợp là được rồi. Bớt cô đơn trong cuộc sống vì anh có 2 cô con gái ở với mẹ. Con anh cũng lơn hết rồi. Anh có lỗi với chị nên gia đình tan vỡ, con cái cũng ko tha lỗi cho bố nên anh rất cô đơn, anh còn bố mẹ nhưng có nhiều điều anh không dám nói thật và chia sẻ với bố mẹ anh được , các cụ cũng đã gần 80 cả rồi.
Không biết chủ thớt với bạn gái đã tiếp xúc với nhau nhiều chưa hay chỉ là nhưng lần gặp gỡ chóng vánh. Nếu chỉ là tâm sự và thấy hợp nhau qua nói chuyện trên mạng mà không thực tế tiếp xúc thì kết quả của thực tế nó không như những thứ tâm sự với nhau qua mạng đâu ạ.
Nghệ thuật luôn là ánh trăng lừa dối.

Nhoban1980

Xe tải
Gửi mợ Chop: Chúng ta muốn có một mối quan hệ làm mình vui hơn trong cuộc sống thì tốt nhất tránh thật xa những trường hợp như mợ nói. Đàn ông Nt họ biện đủ lí do để biện minh cho hành động của họ, ví dụ như không hợp với vợ (ở với nhau cả chục năm giờ nói không hợp), hay vợ không chia sẻ (vợ lo con cái, cơm nước nhà cửa, lo làm kinh tế, đối nội đối ngoại, bù đầu, trong khi chồng không chịu chia sẻ nhưng việc đó với vợ), ...vân vân và mây mây lí do để họ đưa ra. Và cái chốt nưax mà trong thớt này đề cập đó là “TÌNH YÊU”. Em có thể hỏi tất cả mọi người rằng chúng ta kết hôn sau 10 năm liệu tình yêu của chúng ta dành cho đối phương nó còn nguyên vẹn như lúc mới yêu (giống chủ thớt bây giờ) không ạ. Với em thì em xưn trả lời là không vì : thứ nhất 1 phần dành cho F1(phần này khéo nhiều hơn dành cho cha bọn chúng), thứ 2: dành cho bố mẹ mình và bố mẹ chồng, em có thể lơ là với chồng khi không mua đồ cá nhân đầy đủ cho chồng nhưng với em bố mẹ 2 bên phải luôn đầy đủ từ lọ nước mắm, giấy vệ sinh, thuốc bổ, sữa các loại.... nói chung em không đi làm nên việc đó em lo. .... và rồi cứ thế tình yêu với chồng bị chia sẻ. Thế là ra ngoài anh ấy thấy cô gái chịu nghe anh tỉ tê tâm sự, cô ta đâu phải lo lắng và cũng đâu có bị chia sẻ tình yêu như em, ... say mê ngay.
Và túm váy: chúc mợ Chop sáng suốt. Chúng ta tìm bạn để vui, an nhiên và thanh thản chứ không cần gấp để ai đó phải buồn. Người với người sống để yêu nhau, làm người khác buồn là em không muốn.

Nhoban1980

Xe tải
Quà quê. Bữa tối có thế đấy cccm ợ. Riêu cua ngày nghỉ lễ. Ra vườn thêm mấy cọng rau muống và ít tía tô là xong bũa tối.
Đi cả 100km rồi cua ạ. Nghỉ ngơi đi, tí chị xử lí bọn em nhá!

Mì tôm trứng

Xe tăng
Đến khi bị lộ chuyện thớt mới thấy cái nhớ nhung ấy nó vớ vẩn thế nào, cả vợ với con nó nhìn thằng bố với con mắt khác mới thấy ước gì.... Gia đình yên ấm thì hái hoa bên đường thôi, ko lúc toan về già lại cô đơn đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng