[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trang Nguyen

Xe điện
Chắc vậy ;));));))

Tiện thể nhắc khéo anh em đã ăn vụng và chưa bị lộ : trong mọi tình huống phải bình tĩnh và kiên cường. Đừng đánh mất phẩm giá bằng cách tự thú ở cõi ảo hay cõi thật. Nếu các bạn phạm phải sai lầm này. Cái giá phải trả là sự sỉ nhục của cộng đồng ảo và gia đình của bạn. Tệ hơn nữa là các bạn cung khai bài bản và đòn thế chăn gái. Cái đó là bí mật thiêng liêng của bạn và liên minh anh em ăn vụng quốc tế. Mọi lời khai thiếu cân nhắc của bạn sẽ gây tổn hại rất lớn và anh em trong liên minh sẽ phải vất vả nghĩ thêm cách thức mới trong nghề ăn vụng. Dù bạn trong tình thế tồi tệ nhất, chúng tôi luôn dõi theo và cầu nguyện cho bạn giữ được khí chất và chúc bạn sớm tai qua nạn khỏi để trở về với anh em.
Đôi lời ngỏ cùng anh em. Mong anh em lưu ý.

Chúa phù hộ cho anh em luôn sát gái trong an lành !
Chúa cũng sẽ phù hộ cho người anh em :))

Nhoban1980

Xe tải
[QUOTE
haha vậy là có cụ nào trong of đang bị dằn mặt đây :))
Không ạ. Em chém cho vui thôi, học hỏi và tìm hiểu xã hội là chính, cái chủ đề ngoại tình nó hấp dẫn em là vì gia đình em đã trải qua, bản thân em đọc, suy ngẫm và cũng muốn nói ra cái suy nghĩ, đánh giá hay cảm nhận của mình khi gặp phải những trường hợp tương tự. Vẫn biết mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, các cụ phơi chuyện bản thân và gia đình lên đây cũng là đến đường cùng rồi. Chút ý kiến cá nhân để biết đâu nhiều người “suy nghĩ lại trước khi hành động”

[QUOTE

Không ạ. Em chém cho vui thôi, học hỏi và tìm hiểu xã hội là chính, cái chủ đề ngoại tình nó hấp dẫn em là vì gia đình em đã trải qua, bản thân em đọc, suy ngẫm và cũng muốn nói ra cái suy nghĩ, đánh giá hay cảm nhận của mình khi gặp phải những trường hợp tương tự. Vẫn biết mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, các cụ phơi chuyện bản thân và gia đình lên đây cũng là đến đường cùng rồi. Chút ý kiến cá nhân để biết đâu nhiều người “suy nghĩ lại trước khi hành động”
Em suy nghĩ lại rồi. Em sẽ hành động ;))

Rosie LEE

Xe tải
Thực tế là gia đình em không vượt qua được sóng gió đó. Sau khi em đã dứt khoát với người phụ nữ kia, thì tuy vẻ ngoài gia đình em vẫn bình thường, nhưng bên trong thì không hề yên ả.

Nguyên nhân chính dẫn tới xung đột vợ chồng không phải vì chuyện em ngoại tình mà là những vấn đề đã âm ỷ giữa vợ chồng suốt nhiều năm. Khi vợ chồng đã không thể cùng nhau vun đắp thì sớm muộn gì hôn nhân cũng đổ vỡ.

Thế nên chuyện chủ thớt ngoại tình mà lại nghĩ rằng gia đình vẫn đang êm ấm thì em e là cụ ấy nên đánh giá lại.
Em cảm ơn cụ thật nhiều. Xin được cùng chia sẻ những tâm tư và dằn vặt của cụ. Em rất tiếc vì chuyện của em có thể đã gợi lại trong cụ những điều không vui. Em cũng thành thật mong cụ sớm được an yên trong lòng, vì chuyện đến thì đã đến rồi, chuyện qua thì cũng sẽ qua thôi cụ ah.
Cách đây vài chục năm, ngay tại những quốc gia đứng đầu toàn cầu về văn minh và tiến bộ xã hội, người ta lên án, khinh bỉ, thậm chí xử tử người đồng tính bằng những phương thức cực kỳ man rợ (cha đẻ của computer là 1 thực tế điển hình). Bây giờ thì sao ah?
Cách đây không quá lâu, đa thê túc tử là biểu hiện của giàu sang và phúc đức. Đồng thời, không có con trai là "bất hiếu nhất" trong những tội bất hiếu. Bây giờ thì sao ah?
Hay như lứa 4x của em, nếu sống chung trước hôn nhân hay chưa chồng mà chửa là có thể bị chửi rủa, mạt sát, thậm chí phải bán xới mà đi trong tủi nhục của cả dòng họ suốt mấy đời. Bây giờ thì sao ah?
Những thứ lớn lao, vốn được coi là chân lý như vậy mà vẫn có thể đổi thay. Sự thật hôm nay chưa chắc đã thật đến ngày mai cụ ah. Ta luôn luôn còn hôm nay để sửa chữa những sai lầm của hôm qua và tạo nền móng cho ngày mai. Hãy hết mình tử tế trong hôm nay dù cho hôm qua có ai đó coi ta là đồ bỏ đi. Vậy nên mình cùng cố gắng cụ nhé, mỗi ngày một chút để ngày mai sẽ tốt hơn hôm nay cụ nhé.
Mấy lời bộc bạch, em chúc cụ một đêm an lành.

Rosie LEE

Xe tải
Tự thú trên diễn đàn thôi chứ ngoài đời có khi không đủ bản lĩnh để tư thú và nhận lỗi đâu cụ ạ. Nhà em là tấm gương to đùng. Cố cãi sống cãi chết là không có gì, chỉ khi em đập chứng cứ vào mặt mới chấp nhận li hôn. Cứ thích hành nhau thế cơ.
Chả hiểu sống ở đời kiểu gì. Con cái nó cũng coi thường, anh em bạn bè cũng mất hết.
Nhân quả nhãn tiền!
Ối. Trước li hôn em ở nhà chăm sóc gia đình và các con cụ ạ. Mình chồng làm thôi. Sau li hôn kinh tế chồng để lại nên em cứ thế phát huy. Trộm vía 3 F1 của em mạnh khoẻ nên em cũng đỡ vất vả ạ. Giờ thì 4 mẹ con học, du lịch, nấu ăn, có mảnh vườn trồng mấy cây hoa xinh, sở thích cà phê mỗi sáng.
Với thái độ và từ ngữ của mợ, em đã có linh cảm về đời sống hôn nhân của mợ.
Và em quả là không nhầm.
Thương mợ.

• Vodka
Reactions: BKG

BKG

Xe tăng
Em không đánh giá cụ thớt về mặt đạo đức, vì e nghĩ tình cảm, cảm xúc, rung động là những thứ rất tự nhiên, không ép buộc được. Ngoài lề tí, em rất ấn tượng với cụ vì sự nhã nhặn, lịch thiệp, điềm đạm... Cái mà các cụ off ngày nay rất ít người có được. E mà gặp cụ ngoài đời khéo cũng say nắng mất 😊

bill1605

Xe máy
Đứng ở góc độ người PN say nắng hay cảm mến người ĐO khác ( ngoài cK) thì e thấy người PN đó cũng rất khổ sở đó cụ ạ. Nếu họ vẫn có gd bình yên mà chỉ say nắng thì họ kìm nén lí trí lắm, nếu gd họ ko bình yên thì e nghĩ đó là thảm họa vì họ phải chịu đựng khủng khiếp về mặt tinh thần để kìm nén tình cảm, mà hôn nhân của họ ko mang lại cho họ điều mong muốn, cái mong muốn thì ko với được.
Cũng ngang trái phết đó.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Em có láng máng ở chỗ nào đó cụ Hô có nói bồ của cụ ấy có nhắn tin khiêu khích chị vợ. Em thề, em mà là chị vợ cụ chắc bồ cụ ăn ca a xít rồi. Ngồi đó mà áy với chả náy.
Càng đọc em càng “ạ” cụ hô, em “vái bà ngả nón”. Chần đời có người đàn ông như cụ.
Chả trách vợ cụ không chia sẻ với cụ về kinh tế là phải.
he he mợ căm là phải, mợ đọc mà hiểu chưa tới. cụ Hô thì đúng là có tuổi mà chưa có khôn, phần vì trải nghiệm ít ở xứ người, còn chị vợ thì rất giỏi và giỏi nhất là đọc đc vị cụ Hô.
Xét cho cùng thì người thứ 3 mới chính là người hợp với cụ Hô, chỉ là ko hợp thời điểm thôi và do cụ Hô... non quá mà ko đến đc với nhau (cái này là e dự).
Còn các bé nhà cụ ý thì chỉ biết duy nhất 1 con đường, nên làm j có so sánh mà biết sướng với khổ, nhưng nó cảm nhận đc sự quan tâm của cả bố nó và mẹ nó, dù nó mong muốn nhiều hơn dư bao đứa trẻ con khác, được voi đòi tiên!!!!
nếu xem tướng số và tử vi, nhìn rõ luôn là số cụ ấy khổ!!!!

Trang Nguyen

Xe điện
Em không đánh giá cụ thớt về mặt đạo đức, vì e nghĩ tình cảm, cảm xúc, rung động là những thứ rất tự nhiên, không ép buộc được. Ngoài lề tí, em rất ấn tượng với cụ vì sự nhã nhặn, lịch thiệp, điềm đạm... Cái mà các cụ off ngày nay rất ít người có được. E mà gặp cụ ngoài đời khéo cũng say nắng mất 😊
Chuẩn mợ, em thấy nhiều cụ mợ lên án việc cụ ấy quá, thật sự đó đâu phải lỗi chủ quan của cụ ấy, cụ ấy xao động như thế cụ ấy là người khổ đầu tiên vì phải đấu tranh với chính mình để ko đi quá xa, và sự đấu tranh này rất đáng tôn trọng. Cho đến giờ e đọc còm của cụ ấy thấy cụ ấy chưa hề làm gì có lỗi với vợ con cả. Tình cảm là thứ tự nhiên nảy nở, người ta đâu cố ý.
Cụ thớt quả thật mềm mỏng, nhã nhặn và lãng mạn, nhưng cũng chính vì thế, e vẫn nghĩ là cụ thớt là một mợ nào đó. :)

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Vụ này giống nhiều cụ trên nài rùi☺

Chopchopchop

Xe buýt
Đứng ở góc độ người PN say nắng hay cảm mến người ĐO khác ( ngoài cK) thì e thấy người PN đó cũng rất khổ sở đó cụ ạ. Nếu họ vẫn có gd bình yên mà chỉ say nắng thì họ kìm nén lí trí lắm, nếu gd họ ko bình yên thì e nghĩ đó là thảm họa vì họ phải chịu đựng khủng khiếp về mặt tinh thần để kìm nén tình cảm, mà hôn nhân của họ ko mang lại cho họ điều mong muốn, cái mong muốn thì ko với được.
Cũng ngang trái phết đó.
Chuẩn cụ ợ. Thật sự là thảm hoạ. Cho nên em chỉ mong cụ thớt nếu thật lòng với người ta thì hãy tha cho người ta, đừng tìm cách gặp, sẽ tan nát hết

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em hay đọc các thớt của cụ hoviba vì cụ ấy viết tất thật cẩn thận và chi tiết. Em thấy cụ ấy rất có trách nhiệm với con cái. Mà sao có một người rất gắt với cụ ấy trong tất cả các thớt cứ như thể người đó có liên quan gì ngoài đời thực. Chắc em nghĩ sai cũng nên hoặc em không nên viết ra.
ai thì phải nói rõ chứ? úp mở vậy là sai thật đấy :))

bigbrother

Xe buýt
Em cảm ơn cụ thật nhiều. Xin được cùng chia sẻ những tâm tư và dằn vặt của cụ. Em rất tiếc vì chuyện của em có thể đã gợi lại trong cụ những điều không vui. Em cũng thành thật mong cụ sớm được an yên trong lòng, vì chuyện đến thì đã đến rồi, chuyện qua thì cũng sẽ qua thôi cụ ah.
Cách đây vài chục năm, ngay tại những quốc gia đứng đầu toàn cầu về văn minh và tiến bộ xã hội, người ta lên án, khinh bỉ, thậm chí xử tử người đồng tính bằng những phương thức cực kỳ man rợ (cha đẻ của computer là 1 thực tế điển hình). Bây giờ thì sao ah?
Cách đây không quá lâu, đa thê túc tử là biểu hiện của giàu sang và phúc đức. Đồng thời, không có con trai là "bất hiếu nhất" trong những tội bất hiếu. Bây giờ thì sao ah?
Hay như lứa 4x của em, nếu sống chung trước hôn nhân hay chưa chồng mà chửa là có thể bị chửi rủa, mạt sát, thậm chí phải bán xới mà đi trong tủi nhục của cả dòng họ suốt mấy đời. Bây giờ thì sao ah?
Những thứ lớn lao, vốn được coi là chân lý như vậy mà vẫn có thể đổi thay. Sự thật hôm nay chưa chắc đã thật đến ngày mai cụ ah. Ta luôn luôn còn hôm nay để sửa chữa những sai lầm của hôm qua và tạo nền móng cho ngày mai. Hãy hết mình tử tế trong hôm nay dù cho hôm qua có ai đó coi ta là đồ bỏ đi. Vậy nên mình cùng cố gắng cụ nhé, mỗi ngày một chút để ngày mai sẽ tốt hơn hôm nay cụ nhé.
Giá trị xã hội bản chất là tâng lớp cai trị áp đặt tầng lớp bị trị và tụi bị trị lại lấy đó làm chân lý, sỉ nhục tụi bị trị khác nếu chúng vi phạm.
Hãy xem vua chúa cổ đại, họ thích em nào họ bế về , anh hùng như tào tháo thì thích vợ kẻ thù, anh hùng như lưu bị thì bắt vợ cởi chuồng ngắm suốt ngày .. :))
Vậy vấn đề là gì, vấn đề là lau mép cho sạch và đừng bao giờ hỏi những chuyện này nếu cụ nằm trong giới bị trị :)))
Còn nếu cụ nằm trong giới cai trị thì câu hỏi này ko tồn tại.

flowers1508

Xe tăng
Em ko lên án cụ vì con tim vẫn hay lạc lối, còn nhiều cụ nói đạo đức chẳng qua ko biết t y là gì cụ nhỉ

Chopchopchop

Xe buýt
Em ko lên án cụ vì con tim vẫn hay lạc lối, còn nhiều cụ nói đạo đức chẳng qua ko biết t y là gì cụ nhỉ
Nói chung yêu cứ yêu, nhớ cứ nhớ, tim thì ko ngăn đc, nhưng mà chỉ mong cụ thớt đừng để con tim mù quáng, tin em đi, cứ gặp vài lần sẽ thành bạn tình đấy, không còn là tình bạn đâu, mà đến lúc đó thì còn lâu mới dứt được nhau ra vì cụ thớt đã yêu quá rồi, thế là tan nát hai gia đình :(:(:(

Trạng thái
Thớt đang đóng