[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thích Đu Đủ

Xe điện
Dạ cụ. Em tồi cụ ah. Cảm ơn cụ nhiều.
Thật ra e thấy cũng nhiều ng như cụ, đa phần sống cho xong cái trách nhiệm, nên tâm tưởng trong các hoàn cảnh này ko đặt tại gd của mình. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, ko ai trách ai đc.
Nhưng e thấy ko chịu đc thì giải thoát, đổ vỡ là hạnh phúc mà!

Thích Đu Đủ

Xe điện
Tuy nhiên đổ vỡ để giải thoát thì chấp nhận đc, còn đổ vỡ vì gái thì ... em thề cụ ... ngu thật luôn :)) mà ngu cũng chả sao, tinh bơi lên não rồi khó nghĩ lắm :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không ạ. Em chém cho vui thôi, học hỏi và tìm hiểu xã hội là chính, cái chủ đề ngoại tình nó hấp dẫn em là vì gia đình em đã trải qua, bản thân em đọc, suy ngẫm và cũng muốn nói ra cái suy nghĩ, đánh giá hay cảm nhận của mình khi gặp phải những trường hợp tương tự. Vẫn biết mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, các cụ phơi chuyện bản thân và gia đình lên đây cũng là đến đường cùng rồi. Chút ý kiến cá nhân để biết đâu nhiều người “suy nghĩ lại trước khi hành động”
Còm này em nói nghiêm túc với mợ. Khi đàn ông hay đàn bà đã có gđ mà yêu thật lòng một ai đó đến mức sau này bỏ vk bỏ ck để đến với nhau thì có nghĩa quan hệ vc hiện tại của họ đang có vấn đề (có thể rõ ràng hoặc âm ỷ) chứ rất ít khi có chuyện vẫn HP mà yêu thêm do đó việc chấm dứt là sớm muộn (không chấm dứt chưa chắc đã hay hơn vì cả 2 sẽ sống trong sự chịu đựng nặng nề đằng đẵng).

Tình yêu không có tội mà tội ở chỗ chưa dứt khoát đã vội đến với nhau nên phải chấp nhận khoác vào mình 2 chữ "ngoại tình", về lý thì sai toét nhưng về tình thì họ đang sống bằng cảm xúc thật của mình còn câu hỏi tại sao không dứt khoát xong hẵng đến với nhau thì nói thật bố ai biết trước đối phương xuất hiện trước mặt mình khi nào mà chuẩn bị trước vì trong thực tế đa số những người đã có gia đình, có con dù không HP cũng đều cố vì 2 chữ trách nhiệm mà duy trì cho đến khi có 1 động lực nào đó đủ lớn mới quyết tâm dứt khoát và đẻ ra cái quy trình ngược, mấy ông bà quy trình xuôi cũng chưa chắc là xuôi đâu vì có khi chỉ đơn giản là trước khi dứt khoát để đến với nhau không bị lộ :))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Còm này em nói nghiêm túc với mợ. Khi đàn ông hay đàn bà đã có gđ mà yêu thật lòng một ai đó đến mức sau này bỏ vk bỏ ck để đến với nhau thì có nghĩa quan hệ vc hiện tại của họ đang có vấn đề (có thể rõ ràng hoặc âm ỷ) chứ rất ít khi có chuyện vẫn HP mà yêu thêm do đó việc chấm dứt là sớm muộn (không chấm dứt chưa chắc đã hay hơn vì cả 2 sẽ sống trong sự chịu đựng nặng nề đằng đẵng).

Tình yêu không có tội mà tội ở chỗ chưa dứt khoát đã vội đến với nhau nên phải chấp nhận khoác vào mình 2 chữ "ngoại tình", về lý thì sai toét nhưng về tình thì họ đang sống bằng cảm xúc thật của mình còn câu hỏi tại sao không dứt khoát xong hẵng đến với nhau thì nói thật bố ai biết trước đối phương xuất hiện trước mặt mình khi nào mà chuẩn bị trước vì trong thực tế đa số những người đã có gia đình, có con dù không HP cũng đều cố vì 2 chữ trách nhiệm mà duy trì cho đến khi có 1 động lực nào đó đủ lớn mới quyết tâm dứt khoát và đẻ ra cái quy trình ngược, mấy ông bà quy trình xuôi cũng chưa chắc là xuôi đâu vì có khi chỉ đơn giản là trước khi dứt khoát để đến với nhau không bị lộ :))
Phủi phui lão nầy chặn hết cả đg lui cụa iem :))

Chopchopchop

Xe buýt

Em thì thấy ít đến được với nhau lắm, hiếm lắm lắm ý, sau khi gia đình tan nát vì hai kẻ ngoại tình, thì họ sẽ đến với những người khác chứ không đến với nhau

ohay

Xe đạp
Em kể chuyện có thật này em chứng kiến từ đầu đến cuối, các cụ các mợ thấy thế nào?
“Vợ chồng nhà này lấy nhau hơn 10 năm mới có con, sau khi đã đi chạy chữa khắp nơi khắp chốn, cuối cùng đành dùng phương pháp mang thai hộ và có con.
Đứa đầu được 3 tuổi thì lại tiếp tục nhờ lần nữa và có đứa thứ 2. Oái oăm là đứa thứ 2 chưa ra đời thì ông chồng say nắng đồng nghiệp, chị đồng nghiệp này có gia đình chồng con đầy đủ và giàu có. Hai người say nắng nhau và đi du lịch hẹn hò các kiểu. Cái kim trong bọc lâu rồi cũng thò ra, bà vợ biết được chuyện, lúc đó họ đã đến với nhau được gần nửa năm và con thì cũng sắp ra đời. Bà vợ đề nghị li thân và nuôi hết các con để ông chồng rảnh rang với bồ.
Tuy nhiên, ông chồng không đồng ý, hứa sống hứa chết xin vợ tha thứ và nói sau này sẽ sống vì gia đình, không bao giờ lặp lại sai lầm này nữa. Chị vợ đồng ý tha thứ, với điều kiện cắt đứt liên lạc với bồ và nghỉ việc chỗ cũ. Anh chồng viết cam kết cho thời hạn muộn nhất 1 năm sẽ chuyển việc (thời gian để kiếm việc phù hợp) sẽ cắt đứt liên lạc hoàn toàn và không làm việc chung với bồ (chuyển công tác sang bộ phận khác).
Bẵng đi một thời gian, sau khi bé thứ 2 ra đời nửa năm, bà vợ phát hiện chồng vẫn gặp gỡ, liên lạc và làm chung nhiều dự án với bồ. Lần này thì không còn gì để tha thứ, bà vợ quyết tâm ly hôn (đơn phương ly hôn), mặc kệ ai ngăn cản hay khuyên nhủ gì (từ chồng, bố mẹ, anh em, bạn bè,...), vào đúng kỉ niệm 15 năm kết hôn, bà vợ nộp đơn ra toà.
Sau khi ly hôn, khoảng vài tháng sau bà vợ có người khác. Lúc đó, cả gia đình nhà ông chồng và ông chồng quay ra đả kích bà vợ. Nào là “lập mưu để bỏ chồng, lừa chồng mắc bẫy,... nào là chắc có người khác từ lâu rồi nên quyết tâm đá chồng đi,...”
Còn một chuyện lạ mà không lạ, bập vào ông khác cái bà vợ có bầu ngay, rất dễ dàng. Sau đó lúc sắp sinh con họ cưới nhau.
Còn ông chồng và bồ vẫn âm thầm trong bóng tối không dám công khai đến với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì thấy ít đến được với nhau lắm, hiếm lắm lắm ý, sau khi gia đình tan nát vì hai kẻ ngoại tình, thì họ sẽ đến với những người khác chứ không đến với nhau
Cụ đọc lại có 3 chữ "yêu thật lòng" chứ nếu không thì đơn giản là "ngoại tình" bị lộ thôi mà ngoại tình thì chưa hẳn đã yêu :))

Em kể chuyện có thật này em chứng kiến từ đầu đến cuối, các cụ các mợ thấy thế nào?
“Vợ chồng nhà này lấy nhau hơn 10 năm mới có con, sau khi đã đi chạy chữa khắp nơi khắp chốn, cuối cùng đành dùng phương pháp mang thai hộ và có con.
Đứa đầu được 3 tuổi thì lại tiếp tục nhờ lần nữa và có đứa thứ 2. Oái oăm là đứa thứ 2 chưa ra đời thì ông chồng say nắng đồng nghiệp, chị đồng nghiệp này có gia đình chồng con đầy đủ và giàu có. Hai người say nắng nhau và đi du lịch hẹn hò các kiểu. Cái kim trong bọc lâu rồi cũng thò ra, bà vợ biết được chuyện, lúc đó họ đã đến với nhau được gần nửa năm và con thì cũng sắp ra đời. Bà vợ đề nghị li thân và nuôi hết các con để ông chồng rảnh rang với bồ.
Tuy nhiên, ông chồng không đồng ý, hứa sống hứa chết xin vợ tha thứ và nói sau này sẽ sống vì gia đình, không bao giờ lặp lại sai lầm này nữa. Chị vợ đồng ý tha thứ, với điều kiện cắt đứt liên lạc với bồ và nghỉ việc chỗ cũ. Anh chồng viết cam kết cho thời hạn muộn nhất 1 năm sẽ chuyển việc (thời gian để kiếm việc phù hợp) sẽ cắt đứt liên lạc hoàn toàn và không làm việc chung với bồ (chuyển công tác sang bộ phận khác).
Bẵng đi một thời gian, sau khi bé thứ 2 ra đời nửa năm, bà vợ phát hiện chồng vẫn gặp gỡ, liên lạc và làm chung nhiều dự án với bồ. Lần này thì không còn gì để tha thứ, bà vợ quyết tâm ly hôn (đơn phương ly hôn), mặc kệ ai ngăn cản hay khuyên nhủ gì (từ chồng, bố mẹ, anh em, bạn bè,...), vào đúng kỉ niệm 15 năm kết hôn, bà vợ nộp đơn ra toà.
Sau khi ly hôn, khoảng vài tháng sau bà vợ có người khác. Lúc đó, cả gia đình nhà ông chồng và ông chồng quay ra đả kích bà vợ. Nào là “lập mưu để bỏ chồng, lừa chồng mắc bẫy,... nào là chắc có người khác từ lâu rồi nên quyết tâm đá chồng đi,...”
Còn một chuyện lạ mà không lạ, bập vào ông khác cái bà vợ có bầu ngay, rất dễ dàng. Sau đó lúc sắp sinh con họ cưới nhau.
Còn ông chồng và bồ vẫn âm thầm trong bóng tối không dám công khai đến với nhau.
em nghĩ nhân quả thôi chứ bà vk chả lập mưu bỏ cj làm gì trong khi cố gắng tìm cách chữa chạy để có con

Chồng em lúc bị lộ cũng nói yêu bồ và hết tình cảm với em rồi muốn chia tay vì lộ rồi sẽ bị em khinh mà khó nhìn mặt em sống được, con em lúc đó có vài tháng, vì thương con, em cố mong chồng nghĩ lại , chồng em cũng như chết đi sống lại với tình yêu đó, mất hơn nửa năm thì dứt được nhau ra và quay về ăn năn hối lỗi với em, nhưng giờ em tiễn lên đường, giờ cứ quay quắt muốn nối lại, nhưng em không nuốt trôi nữa. Em tin rằng khi vợ chồng em dứt điểm, chồng em có lấy vợ mới thì sẽ là người khác chứ ko phải cô bồ kia. Giờ em bảo, em giải thoát cho anh rồi, anh nối lại mà đến với người ta, chồng em bảo có lấy thì tìm người khác, giờ thối lắm rồi còn ăn lại làm gì:))
Cụ Hô cũng bảo là ngộ nhận ko phải tình yêu đó mợ, cứ say thì lại sống chết bảo vệ xong rồi cũng tan mà để lại bao hậu quả

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chồng em lúc bị lộ cũng nói yêu bồ và hết tình cảm với em rồi muốn chia tay vì lộ rồi sẽ bị em khinh mà khó nhìn mặt em sống được, con em lúc đó có vài tháng, vì thương con, em cố mong chồng nghĩ lại , chồng em cũng như chết đi sống lại với tình yêu đó, mất hơn nửa năm thì dứt được nhau ra và quay về ăn năn hối lỗi với em, nhưng giờ em tiễn lên đường, giờ cứ quay quắt muốn nối lại, nhưng em không nuốt trôi nữa. Em tin rằng khi vợ chồng em dứt điểm, chồng em có lấy vợ mới thì sẽ là người khác chứ ko phải cô bồ kia. Giờ em bảo, em giải thoát cho anh rồi, anh nối lại mà đến với người ta, chồng em bảo có lấy thì tìm người khác, giờ thối lắm rồi còn ăn lại làm gì:))
Vẫn có thể thật trong thời điểm đó hoặc thật thật nhưng sau đó bị cô bồ đá nên mới ăn năn? Chồng mợ thật nhưng đâu chắc gì cô bồ kia cũng thật :))

thuyhaiduong

Xe hơi
Cụ thấy hết yêu vợ rồi, cô kia là tình yêu đích thực thì trình bày với vợ và đến với cô kia. Để cho vợ con nhà cửa tiền bạc phần hơn là được rồi, ko cần phải để tất. Cô kia thấy cụ tay trắng mà vẫn đồng ý đến với cụ thì xin chúc mừng, cụ tìm thấy chân ái.
Nói thật lòng, em chẳng đánh giá gì các cụ chuyện ngoại tình. Ai chả thích. Nhưng em thấy cụ nào cũng ca ngợi mấy cô bồ lên mây. Họ chẳng tử tế gì đâu, ít ra là về sự trung thực. Em nhớ mãi khi anh chồng của cô bồ của chồng em phấn khởi bảo em “vợ mình thề rồi, ko có gì đâu. Tính vợ mình mình biết”. Em chỉ cười, rồi đưa cho anh ta thêm vài cái ảnh. Lúc đó, chắc em cầm dao đâm vào tim anh ta, cũng chỉ đến thế. Thứ bây giờ còn ám ảnh em sau tất cả, lạ thay, chính là hình ảnh người đàn ông đấy, sự phấn khởi, đầy hy vọng của anh ta.
Dù thế nào cũng đối xử với trẻ con tử tế, cụ nhé. Cụ có sự lựa chọn, bồ của cụ có sự lựa chọn, thậm chí vợ của cụ cũng có, chỉ có bọn chúng là ko :(

Hồi đấy yêu chưa chén đúng ko cụ? giờ cụ chén thử phát xong so sánh với ng vợ tần tảo nuôi con mình ở nhà rồi ra quyết định.

mango

Xe tăng
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
do chưa làm nốt công đoạn nên còn nhớ nhung.
Phải ah, em lập gia đình 14 năm rồi, đúng là lúc trẻ cũng chăm học hành và sau này làm việc, rồi chăm vợ chăm con. Vợ em không phải lo lắng kinh tế vì có em cáng đáng. Các con thì tay em tắm táp, dọn rửa cho chúng nó chứ vợ em cũng không biết tắm cho trẻ con :)
Em cũng chưa bao giờ nghĩ mình có thể rung động ở tuổi này cụ ah :((
Đọc đoạn này thấy lỗi một phần vợ cụ. Để chồng thế này thì dễ bị mất chồng lắm

cmyk77

Xe điện
Em thấy đa phần khi ngoại tình đều ngụy biện cho bản thân mặc dù vợ còn chả có lỗi gì cũng ruồng rẫy lấy cớ thỏa mãn cá nhân thật tởm lợm. Con người sống không lý trí đẩy gia đình tan vỡ, con cái bơ vơ là loại vô đạo đức.

flowers1508

Xe tăng
Bỏ vợ con đi theo tiếng gọi trái tim đi, em nói thật cố gắng thuyết phục bạn gái của cụ bỏ chồng. Nhiều người tập 2 bất chấp tất cả mà yêu thương nhau đến cuối đời đấy cụ.
Vỡ lở ra thì mặc định của nhau chứ cần gì thuyết phục

landopen

Xe tăng
Dính vào mệt mỏi lắm cụ ơi,cứ như em chịch dạo cho lành,không sợ éo ai.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Không thấy có gì mà đánh giá, rất logic và hợp lý :D

Trạng thái
Thớt đang đóng