[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hoá ra thớt là mợ, thể nào từ nick đến cách hành văn, miêu tả cảm xúc nghe vào tai thế...các cụ đổi cách hành văn với tư vấn đê... :))
Mấy thớt ntn chủ thớt chỉ là người nêu ... đề tài do đó không phân biệt giới tính. Tư véo nếu có cũng chỉ là theo đề tài và quan trọng hơn là được ... chém gió, không đúng cho ông nọ cũng đúng cho bà kia :))

• Vodka
Reactions: Kuu

Rosie LEE

Xe tải
Cụ tự biết là bi kịch, cụ tự biết cái gì là nên hay không nên. Cụ là đàn ông, cụ nên mạnh mẽ lên!!!!!
Em cảm ơn cụ. Em sẽ cố gắng mạnh mẽ. Em kìm nén nửa năm trời rồi mà không biết sẽ còn cố được nữa hay không! Như hôm nay, nắng lên, em nhớ ngày nắng đầu tiên bên bạn ấy, nghe tiếng đàn chỉ dành riêng cho em.

Rosie LEE

Xe tải
Như xe đang còn gia tốc đó cụ, xe tốt gia tốc càng lâu, cứ bù đầu thứ tiền học con, tiền chợ vợ, thứ thì chỉ tiêu năm, chỉ tiêu tháng...sẽ qua nhanh chóng thôi. Cụ cứ thật bận rộn, chăm sóc gia đình, tham gia hội đá bóng, chơi thể thao nào đó thời gian nữa là ổn ngay.
Cảm ơn cụ. Em đang cố.

Rosie LEE

Xe tải
Không phải là tệ, là ngu ngốc. Rất nhiều người luôn có một nỗi nhớ, một góc khuất hay một điều gì đó trong quá khứ. Họ hành xử có 2 cách
1. Cố tình quên đi (nhưng thực tế là nhớ)
2. Thỉnh thoảng nhớ để rồi quên
Tại sao vậy, bởi bạn không hiểu được ý nghĩa mối quan hệ này. Khi không hiểu mối quan hệ thì cảm giác tội lỗi, dấu diếm. Muốn thoát được cảm giác này hãy để mối quan hệ trở nên tốt đẹp, nghĩ về điều tốt khi gặp người này, mong muốn họ tốt hơn. Vậy cần làm, người đó có ý nghĩa gì với mình, hãy nghĩ về điều tốt, mỉm cười với người này, nhớ lại khoảnh khắc hạnh phúc, chuyển về hiện tại, đẩy thêm về tương lai, bạn hãy để người đó dẫn bạn đi, hãy tưởng tưởng viễn cảnh bạn và người đó ở tương lai. Bạn có cười không, có hạnh phúc không. Nếu có hãy lưu lại những khoảnh khắc này đây là thật sự là mối quan hệ tốt đẹp. Ngược lại xấu do bạn đang nghĩ về điều xấu. Lặp lại bước trên bắt đầu từ khoảnh khắc hạnh phúc, vui.... Đẩy... Đẩy về tương lai cho đến lúc bạn mỉm cười hãnh diện về mqh này. Khi đó bạn tìm được thật sự ý nghĩa mqh này.
Lúc bạn thật sự trưởng thành bạn sẽ hiểu mqh này không vô nghĩa vì nó tác động lớn đến bạn, hãy biết ơn về điều này, lúc đó bann là người đàn ông.
Ps. Món này tôi chữa tốt (theo dạng thôi miên nhẹ).
Cụ ơi, em có xem thớt của cụ trên này (tất nhiên với nick khác) và em đã lắng nghe cụ từ lâu.
Lần này, em xin cảm ơn ơn cụ. Em đọc đi đọc lại còm của cụ và sẽ cố gắng thực hành như cụ chỉ dẫn.
Một lần nữa em rất cảm ơn cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Em trêu bác kia vụ bác đó phân tích thôi, chứ tình huống của bác ngay từ đầu nói rồi còn gì. Em cũng không lạ gì lắm mấy cái bác đang vướng phải, xử lý ra sao thì tùy hoàn cảnh, tùy người thôi. Tốt nhất xem tử vi đi :D năm qua xem 2 lá đang tiểu hạn Đào Hồng Hỉ mà ăn con Tướng quân/Thiên tướng thì nó thế, sang năm nay nó hết thì tự nó đỡ :D ví dụ vậy.
Em chịu, em không biết gì về tử vi cụ ah. Em cũng mong từ giờ em sẽ "đỡ". Cảm ơn cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Khóc làm đếch gì, đến với người ta đi, tình yêu đích thực mà, yêu chân chính mà,...

Phí đời,...
Cụ mắng em nữa đi, để em tỉnh ra khỏi mớ đau lòng này =((

Sazi

Xe điện
Cụ ơi, em có xem thớt của cụ trên này (tất nhiên với nick khác) và em đã lắng nghe cụ từ lâu.
Lần này, em xin cảm ơn ơn cụ. Em đọc đi đọc lại còm của cụ và sẽ cố gắng thực hành như cụ chỉ dẫn.
Một lần nữa em rất cảm ơn cụ.
Tôi hiểu bạn, khi nỗi nhớ (nông) chỉ nằm ở ý thức. Nỗi nhớ lặp đi lặp lại (sâu) nằm ở tầng tiềm thức. Bạn nên thực hành đủ lâu để vượt qua hàng rào ý thức vào tầng tiềm thức. Khi tiềm thức hiểu được lúc đó bạn sẽ hạnh phúc và vui với mqh này. Đời người không phải ai cũng có duyên mà không nợ. Nên trân trọng nó với ý nghĩa tốt đẹp hơn. Để dễ thực hành bạn làm như sau
Bước 1: Thực hành 28-30 ngày "Neo chuyển cảm xúc" nên làm hàng ngày vào lúc tỉnh tâm nhất.
1. Nhìn vào ảnh của người đó
2. Nói tôi cảm ơn em vì gì (càng chi tiết càng tốt)
3. Tôi xin lỗi bản thân tôi, tôi cảm ơn bạn, tôi xin lỗi trong ý thức hoặc vô thức tôi làm đau bạn, tôi xin lỗi hãy tha lỗi cho tôi, tôi cảm ơn bạn
Bước 2: chuyển cảm xúc từ tiêu cực sang tích cực.
Từ trước đến nay mqh tốt đẹp (quá khứ, hiện tại) được neo ở cảm xúc tiêu cực. Ở bước 1: khi bạn thực hành cảm ơn và hiểu được ý nghĩa mối quan hệ. Nếu chỉ dừng lại ở đây sẽ khó giải quyết được vấn đề. Cần chuyển điều tốt đẹp này vào tương lai. Cách làm:
1. Tưởng tượng khung cảnh bạn và người đó muốn vào tương lai (1 năm, 5 năm hay 10 năm... Tùy bạn)
2. Hãy hình dung thật kỹ khung cảnh đó, lưu lại cảm xúc của mình (kể cả buồn vui, mất mát, khóc...) Không sao cả.
3. Hãy chuyển khu xa hơn nữa nơi đó chỉ có niềm vui và nụ cười.
4. Hãy bước vào khung cảnh đó "lặp lại Tôi xin lỗi bản thân mình, tôi cảm ơn bạn, tôi xin lỗi trong ý thức hoặc vô thức tôi làm đau bạn, tôi xin lỗi hãy tha lỗi cho tôi, tôi cảm ơn bạn"
5. Quay về hiện tại nói lời cảm ơn với bạn đó trong ý thức.
6. Cuối cùng, bạn muốn dành điều gì cho người bạn của mình hãy làm đi. Lúc này chỉ còn là niềm vui, hạnh phúc, hãy thực hiện thật lòng đừng quên cảm ơn người bạn của mình. Không ai xuất hiện trọng bạn lâu như vậy nếu như họ không có ý nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
Em với bạn ấy làm gần nhau ah.
Dưng nói thật, e chả thấy có tình cảm xao động là tội lỗi gì, vì tự nhiên nó thế. Em cứ xem phim bộ nào hay xong là ngơ ngẩn nhớ nhung đơn phương với nam chính hàng năm, cho đến khi có nam chính trong bộ phim khác thế chỗ. :D Mà em vưỡn chăm F1, việc nhà như cũ, ko kém gì sất.
Tình cảm của cụ cũng trong sáng như vậy, có gì tội lỗi mà phải dằn vặt.

Rosie LEE

Xe tải
Mấy thớt ntn chủ thớt chỉ là người nêu ... đề tài do đó không phân biệt giới tính. Tư véo nếu có cũng chỉ là theo đề tài và quan trọng hơn là được ... chém gió, không đúng cho ông nọ cũng đúng cho bà kia :))
Cảm ơn cụ đỡ lời. Cả buổi chiều nay em nghe các cụ trong này. Từ lâu em đã xác định dừng lại để giữ vững 2 gia đình. Vậy mà lòng em không dứt nổi. Thế nên 6 tháng rồi vẫn không nguôi được bóng hình người ấy.

Rosie LEE

Xe tải
Dưng nói thật, e chả thấy có tình cảm xao động là tội lỗi gì, vì tự nhiên nó thế. Em cứ xem phim bộ nào hay xong là ngơ ngẩn nhớ nhung đơn phương với nam chính hàng năm, cho đến khi có nam chính trong bộ phim khác thế chỗ. :D Mà em vưỡn chăm F1, việc nhà như cũ, ko kém gì sất.
Tình cảm của cụ cũng trong sáng như vậy, có gì tội lỗi mà phải dằn vặt.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em đau lòng vì không hiểu nổi mình cụ ah. Có lúc em thấy mình khốn nạn vì nghĩ đến người khác ngoài vợ, có lúc em thấy mình đáng thương vì em không đòi hỏi gì nhiều, chỉ là muốn được bên bạn ấy chia sẻ buồn vui, chứ không phải để xxx hay vật chất, cũng k để ảnh hưởng đếngia đình của nhau. Bọn em chưa bao giờ nhắn tin hay gặp nhau ngày nghỉ, tất cả đều là dành cho gia đình. Bạn ấy vẫn tất tả cơm nước đúng giờ cho chồng con, em vẫn nghiêm chỉnh giờ giấc đi về bà chăm sóc vợ con. Ôi càng nghĩ càng buồn.

Rosie LEE

Xe tải
Thế là lần duy nhất ấy public hả cụ?
Hôm đó em dạy bạn ấy lái xe cụ ah. Cũng không hiểu tại sao chuyện ấy lại đến. Haizzz.
Giờ bạn ấy tự đi được rồi và cũng đã có xe. Em vẫn biết tình hình qua fb của bạn ấy và bạn bè.

Chỉnh sửa cuối:
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
..."Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy....". Yêu đồng tính à? Khiếp!

Trạng thái
Thớt đang đóng