[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trung

Xe điện
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
"Cụ" chủ theard này là mợ mà. Chắc đang say sóng, mượn các cụ of để dò sóng đối phương.

Làm các cụ comment lạc đề hết cả.

Cụ/mợ thử bộc lộ thân phận thật mà xem. Cụ nhà lại chẳng ... mừng quá :D

Rosie LEE

Xe tải
Vừa muốn hạnh phúc bên gia đình, vừa muốn người ấy , vuốt ve, đụng chạm, muốn tâm sự( không đ...ịt) như lời cụ nói, điều đó là không thể, cụ tham vừa thôi, đôi khi cái cảm xúc vẩn vơ của cụ nó sẽ làm tan nát cả hai gia đình đấy. Em khuyên chân tình đấy.
Dạ vâng, em đang cố gắng dừng lại cụ ah.

Sazi

Xe điện
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Không phải là tệ, là ngu ngốc. Rất nhiều người luôn có một nỗi nhớ, một góc khuất hay một điều gì đó trong quá khứ. Họ hành xử có 2 cách
1. Cố tình quên đi (nhưng thực tế là nhớ)
2. Thỉnh thoảng nhớ để rồi quên
Tại sao vậy, bởi bạn không hiểu được ý nghĩa mối quan hệ này. Khi không hiểu mối quan hệ thì cảm giác tội lỗi, dấu diếm. Muốn thoát được cảm giác này hãy để mối quan hệ trở nên tốt đẹp, nghĩ về điều tốt khi gặp người này, mong muốn họ tốt hơn. Vậy cần làm, người đó có ý nghĩa gì với mình, hãy nghĩ về điều tốt, mỉm cười với người này, nhớ lại khoảnh khắc hạnh phúc, chuyển về hiện tại, đẩy thêm về tương lai, bạn hãy để người đó dẫn bạn đi, hãy tưởng tưởng viễn cảnh bạn và người đó ở tương lai. Bạn có cười không, có hạnh phúc không. Nếu có hãy lưu lại những khoảnh khắc này đây là thật sự là mối quan hệ tốt đẹp. Ngược lại xấu do bạn đang nghĩ về điều xấu. Lặp lại bước trên bắt đầu từ khoảnh khắc hạnh phúc, vui.... Đẩy... Đẩy về tương lai cho đến lúc bạn mỉm cười hãnh diện về mqh này. Khi đó bạn tìm được thật sự ý nghĩa mqh này.
Lúc bạn thật sự trưởng thành bạn sẽ hiểu mqh này không vô nghĩa vì nó tác động lớn đến bạn, hãy biết ơn về điều này, lúc đó bann là người đàn ông.
Ps. Món này tôi chữa tốt (theo dạng thôi miên nhẹ).

Chỉnh sửa cuối:

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Ơ hóa ra ông thớt là mợ à, nhảm thế, phí mất mấy chục phút đọc định tư vấn cho thớt!

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Phải ah, em lập gia đình 14 năm rồi, đúng là lúc trẻ cũng chăm học hành và sau này làm việc, rồi chăm vợ chăm con. Vợ em không phải lo lắng kinh tế vì có em cáng đáng. Các con thì tay em tắm táp, dọn rửa cho chúng nó chứ vợ em cũng không biết tắm cho trẻ con :)
Em cũng chưa bao giờ nghĩ mình có thể rung động ở tuổi này cụ ah :((
Em cũng giống cụ tuổi trẻ, nghe cụ nói em cũng đắn đo. Nhưng mong cụ có trách nhiệm với người vợ của mình. 14 năm tinh nghĩa cũng không phải ngắn gì.

Khoadag1991

Xe tăng
sao em đọc cảm giác chủ thớt là nữ và phải sửa thành "Thật. Em đã 40, 1 chồng 2 con 3 tầng 4 bánh ", thấy mùi bách hợp đâu đây @@

Rosie LEE

Xe tải
Em cũng giống cụ tuổi trẻ, nghe cụ nói em cũng đắn đo. Nhưng mong cụ có trách nhiệm với người vợ của mình. 14 năm tinh nghĩa cũng không phải ngắn gì.
Vâng cụ. Em đang cố hết sức để kiểm soát cảm xúc của mình cụ ơi. Cảm ơn cụ.

Ken Hạ Long

Xe điện
Em hóng các nhà đạo đức học vào lên tiếng.Hehe

Rosie LEE

Xe tải
Thà cứ bẩu gấu là chỉ chịch xã giao thì còn được tha chứ bẩu yêu với nhớ thì tội to lắm. Em chỉ biết thế thôi.. :))
Chết nỗi. Em lại nhớ nhung mà không có món kia. Tội đáng muôn chết cụ êi.

Rosie LEE

Xe tải
Cảm xúc thăng hoa cũng tốt mà. Khiến cuộc đời thêm gia vị,

Đừng quá đắm đuối, dừng đúng điểm là được.
Em đang muốn dừng lắm rồi cụ ơi. Đã không gặp nhau nửa năm, mà sao em không quên nổi.

kelvin.d

Xe buýt
Hoá ra thớt là mợ, thể nào từ nick đến cách hành văn, miêu tả cảm xúc nghe vào tai thế...các cụ đổi cách hành văn với tư vấn đê... :))

Mazda67

Xe buýt
Chả có gì mà tồi tệ với ngu ngốc, em yêu từ năm học lớp 11 và 8 năm trời rồi cuối cùng đường ai nấy quét. Cái cảm giác đầu đời chỉ có một, y như Cụ nhưng sau có gặp lại thì cũng chả đủ can đảm làm gì khác vì còn yêu thì lại càng muốn cho người ta hạnh phúc mà kìm nén bản năng, Nói chung có những kỷ niêm đầu đời như vậy đều thật đáng sống Cụ ạ

Rosie LEE

Xe tải
Tuổi này hấp dẫn nhau tâm hồn, rung động do trí tuệ chứ ko đủ sức cày gái trẻ nữa mà cụ
Đúng là em bị hấp dẫn bởi những thứ như cụ nói.
Sức còn nhưng quả thật em không muốn chuyện kia, bạn ấy cũng vậy. Em ấn tượng nhất tiếng đàn và đôi tay bạn ấy, sự thông minh và tinh tế, chứ bọn em đâu trẻ trung gì.

Rosie LEE

Xe tải
Chả có gì mà tồi tệ với ngu ngốc, em yêu từ năm học lớp 11 và 8 năm trời rồi cuối cùng đường ai nấy quét. Cái cảm giác đầu đời chỉ có một, y như Cụ nhưng sau có gặp lại thì cũng chả đủ can đảm làm gì khác vì còn yêu thì lại càng muốn cho người ta hạnh phúc mà kìm nén bản năng, Nói chung có những kỷ niêm đầu đời như vậy đều thật đáng sống Cụ ạ
Em cảm ơn cụ chia sẻ. Em cũng mong chuyện này sớm trở thành kỷ niệm. Chứ em vật vã nửa năm giời rồi :(

Trạng thái
Thớt đang đóng