[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rosie LEE

Xe tải
Nói chung cụ hạn chế vọng động, tránh gần nhau, thời gian sẽ làm cụ tỉnh thôi :D ai mà can thằng ngủ mơ làm gì, cho ngủ luôn thì tỉnh ;))
Dạ, em đã không gặp bạn ấy nửa năm, cũng không liên lạc gì. Nếu là mơ thì em muốn giấc mơ này thật dài :((

MDPlaza2

Xe hơi
Sống ở trên đời, ở cái tuổi 40, cái tuổi lại có thể bắt đầu biết yêu, một trạng thái yêu khác hoàn toàn với trạng thái yêu của tuổi 20

40 tuổi, 1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh, gặp được người mà có tình yêu mến người ta đến điên người, cầm tay còn run rẩy, yêu nhớ, người ta cũng đáp lại, cũng nhớ thương, mà không màng đến dục vọng,...

Quả thực hiếm, thật trân quý, hãy sống vì bản thân mình đi, nếu không thì cũng chỉ là dạng người vô hồn, chỉ là tồn tại trên đời thôi, phần sau 40 về cuối coi như vứt sọt rác, coi như phí một hình hài, 1 tâm hồn chan chứa tình yêu người,...

Hãy để lại nhà 3 tầng, xe 4 bánh, 2 con để vợ nuôi, hàng tháng chu cấp cho con khoảng đôi chục triệu.

Rồi đi gặp người ta, thỏa ước nguyện, đắm trong tình yêu đích thực, vung vầy trong sự ao ước nhớ mong, chăm bẵm cho người yêu đích thực của nửa cuộc đời còn lại của mình,...

Làm đi, đến với người ta đi,... đừng chần chừ, hèn mọn lắm,...
Quan trọng là mợ kia cũng ko muốn phá bỏ gia đình nữa, và cụ thớt cũng lom dom (như em he he)

Rosie LEE

Xe tải
Em cứ nói ngắn gọn và rõ ràng thế này nhé
- Nếu điều kiện kinh tế và luật pháp cho phép thì em muốn lấy nhiều vợ nhất trong khả năng
- Đời em chưa thể đếm được số lượng phụ nữ em từng thầm yêu trộm nhớ
- Em tin tưởng tỷ lệ đàn ông như em là áp đảo với số đàn ông không như em. Còn phụ nữ thì em ko biết ạ

Tóm lại: Tâm tư của bác chủ là không mới, không lạ...rất phổ biến. Vì quá phổ biến rồi nên chẳng ai muốn nói ra thành lời
Dạ, em cũng đắn đo lắm mới dám nói ra, mà chỉ dám nói trên này. Nhưng làm sao để vượt qua lúc "thầm yêu trộm nhớ" đó cụ ơi? Em từ khi yêu vợ đến giờ mới thấy mình bị rung rinh cụ ah. Bạn ấy cũng chẳng phải trẻ trung hay "ngon lành" gì. Ôi, đời thật không thể ngờ, có ngày em nghĩ mình đã yêu một người khác vợ và lại khốn khổ vì điều đó thế này.

BMW_X6M

Xe tăng
thich thi chich xong thi bye, stop het chuyen cu ah

kvboto

Xe container

Rosie LEE

Xe tải
làm gì mà đau lòng, tầm này rung động hay tơ tưởng tới em nào nữa là còn đang sống rồi, chắc cụ đang hồi xuân. Nhưng cho hỏi là cụ ngày trẻ có chơi nhiều ko???? nếu để đoán, e đoán là cụ lấy vợ sớm và ít chơi ngày trẻ!!!!
Phải ah, em lập gia đình 14 năm rồi, đúng là lúc trẻ cũng chăm học hành và sau này làm việc, rồi chăm vợ chăm con. Vợ em không phải lo lắng kinh tế vì có em cáng đáng. Các con thì tay em tắm táp, dọn rửa cho chúng nó chứ vợ em cũng không biết tắm cho trẻ con :)
Em cũng chưa bao giờ nghĩ mình có thể rung động ở tuổi này cụ ah :((

xukute

Xe tăng
Thôi cụ next đi, để đức cho con, đừng để sau này thiên hạ nó bảo thằng bố mày khốn nạn, tự phá hạnh phuc gia đình mày và nhà người khác. Khiến chúng mày lớn lên trong sự khốn nạn và mất phương hướng.
Đời cha ăn mặn, đời con khát nước cụ ạ.
Giờ cũng không còn trẻ để đặt cái vấn đề đó lên hàng đầu nữa. Em thật.

MDPlaza2

Xe hơi
Em hèn mọn, cụ ơi :((
Cụ quả thực làm em muốn khóc.
Cụ trên mắng cụ đúng đó, nếu thật sự cho rằng đã tìm thấy soul mate của mình thì đừng lãng phí, đời ngừoi chỉ sống 1 lần, hãy tiến tới đi cụ. Vợ con dù có không hiểu thì rồi thời gian sẽ làm họ thông cảm với mình. Còn nếu nghĩ đi nghĩ lại mà như em đây, tức là thấy gấu vẫn rất tốt và mình vẫn có tính cảm với gấu, thì sẽ quên được ngừoi kia thôi. Nói thật với cụ, em cũng nhớ như điên, hơi tí lại lôi ảnh (hai đứa chụp rất nhiều) ra xem, 30' lại vào ngó FB của người ta xem có gì mới ko, nhưng càng thế càng đau lòng càng muốn tìm đến người ấy thôi! Do vậy hãy làm việc khác, tốt nhất là những việc gây nghiện (như em là xem phim series), rồi dần dần hướng ý nghĩ vào bạn đời của mình cụ ạ. Gấu cũng rất xứng đáng để được cụ yêu và nghĩ đến mọi lúc mọi nơi cơ mà!

Rosie LEE

Xe tải
À, cũng có lúc nhớ người khác thật, điều đó tự nhiên thôi, như khi chưa vợ thôi mà, bản chất chuyện ấy là như nhau, chỉ là bây giờ thành người có vợ, còn ngày trước thì là người có người yêu, rồi yêu đến người mà bây giờ là vợ.... Rồi gặp một người dễ thương, đáng yêu nào đó khác lại có thể làm mình nhớ. Thế nhưng cái chuyện nhớ nhung giờ này khi 2 con rồi thì nó phù du lắm, ít thằng đàn ông nào bỏ vợ, bỏ con để đi theo cái nỗi nhớ kia được, cụ yên tâm là những ngày tháng cuộc đời cụ còn dài, lúc nào đó cụ lại có thể nhớ một người nào khác thôi và lại quên. Chả có sao đâu
Cảm ơn cụ chia sẻ. Em không mong gặp được người khác nữa để nhớ nhung, em chỉ ước làm sao có thể đừng nhớ nhung người bạn của em hiện tại. Có lẽ sau này sẽ không ai đến và làm mình rung động như thế này nữa cụ ah.

emyeumazda

Xe buýt
Em cảm ơn cụ rất nhiều. Em đang làm mọi cách để có stop được. Mọi điều em giữ kín trong lòng đã nửa năm nay rồi. Em thấy mình khổ sở quá. Em hy vọng bạn ấy không vật vã nhớ em như em nhớ bạn ấy. Em sẽ cố gắng để những con ma như cụ nói sẽ tránh xa em cụ ah.
Em 39 tuổi, cũng như cụ một vợ 2 con , 3 tầng 4 bánh kinh tế ổn , thời gian trước hồi 34,35 tuổi có một khoảng thời gian khá dài cũng mê đắm nhiều thứ , nào là mê oto đẹp mê gái đẹp mê tiền mê ăn nhậu... từ ý nghĩ đó nó khiến tâm mình ngả theo và hành động để đạt đươc điều đó... cũng may mình là người có căn lành , phúc báo còn lớn , nên đã ngộ ra và sửa đổi dần dần.
Giờ thì em đã đoạn tuyệt đươc. và sống rất lành mạnh, ngẫm lại thời trẻ thật may mắn vì mình cũng chưa tạo ra nghiệp xấu gì !
Trong Phật giáo có dậy một câu rất hay, ai cũng nghe rồi, nhưng không phải ai cũng hiểu và hành động theo được
" Phàm làm việc gì cũng phải nghĩ đến hậu quả của việc đó " .

darthvader

Xe điện
Cụ mở topic rồi hàng ngày vào đọc vào trả lời thì quên thế nào được.. Xóa topic đi thôi. Yêu người con gái khác sau khi đã lấy vợ 1 thời gian thì nhiều ông cũng thế, cả các bà cũng vậy... chỉ khác nhau ở mức độ, từ cấp 1 là chỉ nghỉ trong đầu cho đến cấp 12 là ly hôn để đi theo tình yêu, cái này chả ai bảo ai được đâu.

MDPlaza2

Xe hơi
Phải ah, em lập gia đình 14 năm rồi, đúng là lúc trẻ cũng chăm học hành và sau này làm việc, rồi chăm vợ chăm con. Vợ em không phải lo lắng kinh tế vì có em cáng đáng. Các con thì tay em tắm táp, dọn rửa cho chúng nó chứ vợ em cũng không biết tắm cho trẻ con :)
Em cũng chưa bao giờ nghĩ mình có thể rung động ở tuổi này cụ ah :((
Em cũng y như cụ, còn rung mạnh hơn cụ ý chứ! Cảm giác ko khác gì hồi đi cưa gấu năm 18-20 tuổi. Cứ nghĩ được thế là em lại nghĩ lại và ân hận. Cụ thử xem?

Rosie LEE

Xe tải
E cũng một thời cảm giác giống cụ nhưng chưa có gì chỉ là rung rinh và gọi ngay cho con bạn thân xin lời khuyên nó bảo stop luôn và e STOP luôn.
Dạ vâng, em không dám kể với ai. Em cũng biết là mình cần phải stop mợ ah. Mà sao khó quá để quên được bạn ấy.

Rosie LEE

Xe tải
Khóc làm đếch gì, đến với người ta đi, tình yêu đích thực mà, yêu chân chính mà,...

Phí đời,...
Em xin khất rượu cụ dịp khác, em hết mất rồi cụ nhé.

Rosie LEE

Xe tải
Cụ hẹn em ấy đi k/s, trước khi đến chỗ hẹn cụ ra Trần Duy Hưng kiếm em nào thật xinh làm 2 phát rồi qua gặp em ấy, cụ sẽ tự hỏi tại sao mình lại nghĩ đến đứa dở này nhỉ? P/s Nếu về vợ nó có xử thì đừng nói ai xui.
Cảm ơn cụ. em không có nhu cầu đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng