[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giautoroi

Xe máy
Em tin là cụ đang yêu (nếu điều cụ đang kể là sự thật). Cho em hỏi cụ 1 câu, là khi cụ quen vợ cụ, cụ có cảm giác yêu đương bay bổng hồi hộp lâng lâng tương tự như vậy không.

Nếu có, thì cụ hãy chấp nhận cái lần thứ 2 này cộng thêm 1 lời khẳng định rằng nếu cụ và người đó trở nên thân thuộc thoải mái bên nhau dài lâu, thì rồi mọi thứ cũng sẽ trở nên nhạt nhẽo và tầm thường như với vợ cụ hiện nay thôi, đó là điều chắc chắn, cụ cứ tâm niệm như vậy, và rồi dần dần sẽ quen và thấy nó chỉ là một cảm xúc đẹp, sẽ nguội dần theo thời gian, khoảng 2-5 năm :)).

Nếu không, cụ chưa từng có cảm giác vậy với vợ cụ khi xưa, thì sẽ khó hơn, nếu cụ xác định không đến được, thì thôi cụ cứ nuôi dưỡng nó trong tim, coi như đó là tài sản riêng của cụ, và chỉ vậy thôi chứ chắc không có gì làm cụ quên được đâu. Còn không chịu nổi nữa thì thú thật với vợ và đến với người ta thôi. Vợ cụ cũng thật thiệt thòi rồi.

cha biet chi

Xe điện
cứ triển thôi nhưng triển trong thế không và ko trong thế triển

Songque

Xe tăng
Em cảm ơn cụ đã ở lại thớt và còm rất có tâm, có tầm.
Em thực sự muốn dừng lại, và 6 tháng qua đã không hề liên lạc gì. Nhưng càng ngày em càng nhớ thêm. Nhiều lần nhớ quá, em qua chỗ bạn ấy làm - cách chỗ em vài tòa nhà, nhưng cũng không gọi hay nhắn tin gì cho bạn ấy. Lúc ấy em thất thểu đến rồi lại thất thểu về, thấy lòng đau cụ ah.
Như xe đang còn gia tốc đó cụ, xe tốt gia tốc càng lâu, cứ bù đầu thứ tiền học con, tiền chợ vợ, thứ thì chỉ tiêu năm, chỉ tiêu tháng...sẽ qua nhanh chóng thôi. Cụ cứ thật bận rộn, chăm sóc gia đình, tham gia hội đá bóng, chơi thể thao nào đó thời gian nữa là ổn ngay.

Rosie LEE

Xe tải
Em tin là cụ đang yêu (nếu điều cụ đang kể là sự thật). Cho em hỏi cụ 1 câu, là khi cụ quen vợ cụ, cụ có cảm giác yêu đương bay bổng hồi hộp lâng lâng tương tự như vậy không.

Nếu có, thì cụ hãy chấp nhận cái lần thứ 2 này cộng thêm 1 lời khẳng định rằng nếu cụ và người đó trở nên thân thuộc thoải mái bên nhau dài lâu, thì rồi mọi thứ cũng sẽ trở nên nhạt nhẽo và tầm thường như với vợ cụ hiện nay thôi, đó là điều chắc chắn, cụ cứ tâm niệm như vậy, và rồi dần dần sẽ quen và thấy nó chỉ là một cảm xúc đẹp, sẽ nguội dần theo thời gian, khoảng 2-5 năm :)).

Nếu không, cụ chưa từng có cảm giác vậy với vợ cụ khi xưa, thì sẽ khó hơn, nếu cụ xác định không đến được, thì thôi cụ cứ nuôi dưỡng nó trong tim, coi như đó là tài sản riêng của cụ, và chỉ vậy thôi chứ chắc không có gì làm cụ quên được đâu. Còn không chịu nổi nữa thì thú thật với vợ và đến với người ta thôi. Vợ cụ cũng thật thiệt thòi rồi.
Cảm ơn cụ. Nghe khoảng 2-5 năm làm em phát hoảng, không biết em sẽ thế nào, vì bây giờ mới nửa năm thôi mà em đã muốn gào thét chạy đến bên bạn ấy rồi, nhưng không phải để bỏ bê gia đình 2 bên, mà em chỉ mong ước một lần được gặp bạn ấy, được nhìn lại nụ cười của bạn ấy, nghe lại tiếng đàn, cầm bàn tay bạn ấy, hay để bạn ấy tựa vào em...
Thực sự, em không dám chê cuộc sống gia đình là nhàm chán hay tầm thường nhưng em không hiểu sao mình vẫn thấy rung động lạ thường khi nghĩ đến bạn ấy. Em hoàn toàn không có nhu cầu gần gũi xác thịt. Có lẽ cụ nói đúng, đã lâu em không còn nhớ ngày xưa mình yêu vợ thế nào.
Em sẽ giữ như tài sản riêng của mình và sẽ cố gắng quay về, toàn tâm toàn ý với vợ em hơn cụ ah.
Một lần nữa, em rất cảm ơn cụ.

Rosie LEE

Xe tải
xét theo biện chứng thì mùi lờ gây nghiện nên chủ thớt đang bị vật mùi lờ. Giờ chữa nên dùng dao phẫu thuật cắt dây thần kinh ngửi ở mũi hoặc cắt cái trym cũng được.
Không phải em cụ nhé :(

emyeumazda

Xe buýt
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Cụ hơn em 1 tuổi, nhưng em mạnh dạn góp ý với cụ thế này :
Cụ đang phạm một sai lầm rất nguy hiểm, có thể nói là một tội ác,
Nói cách khác cụ đang bị ma nhập, rất nhiều con ma nó đang âm thầm chiếm giữ điều khiển thân xác cụ, đó là ma dục vọng , ma si mê, ma ích kỷ, ma cuồng vọng ....
Nhưng cụ đã lên đây hỏi thì rõ ràng là cụ vẫn còn kiểm soát ở mức độ nào đó , vì thế cụ nên stop ngay lập tức đi nhé
Nếu cụ cứ tiếp tục thì quả báo sớm muộn sẽ tới và sẽ rất nhiều người khổ theo cụ,
chân tinh` !

Rosie LEE

Xe tải
Cụ cứ hẹn mợ lên chợ tình khau vai là ok hết. Thực ra họ văn minh hơn dưới xuôi mình nhiều. Vì thực ra có nhiều khi ta thầm yêu nhớ trộm một ai đó mà ko lấy nhau được là rất bình thường ở cuộc đời này. Nên cần có 1 phiên chợ như thế để họ gặp nhau trò chuyện .em nghe rất nhân văn
Em đau lòng quá. Không ngờ một thằng đàn ông 40 tuổi, trải đời như em mà có lúc bối rối, phải trải lòng giữa ngã ba đường thế này :(

Rosie LEE

Xe tải
Cụ hơn em 1 tuổi, nhưng em mạnh dạn góp ý với cụ thế này :
Cụ đang phạm một sai lầm rất nguy hiểm, có thể nói là một tội ác,
Nói cách khác cụ đang bị ma nhập, rất nhiều con ma nó đang âm thầm chiếm giữ điều khiển thân xác cụ, đó là ma dục vọng , ma si mê, ma ích kỷ, ma cuồng vọng ....
Nhưng cụ đã lên đây hỏi thì rõ ràng là cụ vẫn còn kiểm soát ở mức độ nào đó , vì thế cụ nên stop ngay lập tức đi nhé
Nếu cụ cứ tiếp tục thì quả báo sớm muộn sẽ tới và sẽ rất nhiều người khổ theo cụ,
chân tinh` !
Em cảm ơn cụ rất nhiều. Em đang làm mọi cách để có stop được. Mọi điều em giữ kín trong lòng đã nửa năm nay rồi. Em thấy mình khổ sở quá. Em hy vọng bạn ấy không vật vã nhớ em như em nhớ bạn ấy. Em sẽ cố gắng để những con ma như cụ nói sẽ tránh xa em cụ ah.

tuongminhtsc

Xe tăng
Vừa muốn hạnh phúc bên gia đình, vừa muốn người ấy , vuốt ve, đụng chạm, muốn tâm sự( không đ...ịt) như lời cụ nói, điều đó là không thể, cụ tham vừa thôi, đôi khi cái cảm xúc vẩn vơ của cụ nó sẽ làm tan nát cả hai gia đình đấy. Em khuyên chân tình đấy.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Mạnh dạn đến mà chạm vào người bạn âyd thôi cụ. :D

kvboto

Xe container
Sống ở trên đời, ở cái tuổi 40, cái tuổi lại có thể bắt đầu biết yêu, một trạng thái yêu khác hoàn toàn với trạng thái yêu của tuổi 20

40 tuổi, 1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh, gặp được người mà có tình yêu mến người ta đến điên người, cầm tay còn run rẩy, yêu nhớ, người ta cũng đáp lại, cũng nhớ thương, mà không màng đến dục vọng,...

Quả thực hiếm, thật trân quý, hãy sống vì bản thân mình đi, nếu không thì cũng chỉ là dạng người vô hồn, chỉ là tồn tại trên đời thôi, phần sau 40 về cuối coi như vứt sọt rác, coi như phí một hình hài, 1 tâm hồn chan chứa tình yêu người,...

Hãy để lại nhà 3 tầng, xe 4 bánh, 2 con để vợ nuôi, hàng tháng chu cấp cho con khoảng đôi chục triệu.

Rồi đi gặp người ta, thỏa ước nguyện, đắm trong tình yêu đích thực, vung vầy trong sự ao ước nhớ mong, chăm bẵm cho người yêu đích thực của nửa cuộc đời còn lại của mình,...

Làm đi, đến với người ta đi,... đừng chần chừ, hèn mọn lắm,...

ubisapro

Xe trâu
40 thì khéo đi tiểu ướt giày rùi còn xao với xuyến gì nữa :D

HINCUTIN

Xe tải
nam nữ bình đẳng

Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng

Rosie LEE

Xe tải
Sống ở trên đời, ở cái tuổi 40, cái tuổi lại có thể bắt đầu biết yêu, một trạng thái yêu khác hoàn toàn với trạng thái yêu của tuổi 20

40 tuổi, 1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh, gặp được người mà có tình yêu mến người ta đến điên người, cầm tay còn run rẩy, yêu nhớ, người ta cũng đáp lại, cũng nhớ thương, mà không màng đến dục vọng,...

Quả thực hiếm, thật trân quý, hãy sống vì bản thân mình đi, nếu không thì cũng chỉ là dạng người vô hồn, chỉ là tồn tại trên đời thôi, phần sau 40 về cuối coi như vứt sọt rác, coi như phí một hình hài, 1 tâm hồn chan chứa tình yêu người,...

Hãy để lại nhà 3 tầng, xe 4 bánh, 2 con để vợ nuôi, hàng tháng chu cấp cho con khoảng đôi chục triệu.

Rồi đi gặp người ta, thỏa ước nguyện, đắm trong tình yêu đích thực, vung vầy trong sự ao ước nhớ mong, chăm bẵm cho người yêu đích thực của nửa cuộc đời còn lại của mình,...

Làm đi, đến với người ta đi,... đừng chần chừ, hèn mọn lắm,...
Em hèn mọn, cụ ơi :((
Cụ quả thực làm em muốn khóc.

Trạng thái
Thớt đang đóng