[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Halomua

Xe tải
Em cảm ơn cụ. Em sẽ cố gắng mạnh mẽ. Em kìm nén nửa năm trời rồi mà không biết sẽ còn cố được nữa hay không! Như hôm nay, nắng lên, em nhớ ngày nắng đầu tiên bên bạn ấy, nghe tiếng đàn chỉ dành riêng cho em.
Nghe thương cho vợ cụ nhờ. Cả cuộc đời, biết bao ngày nắng mưa, biết bao điều đầu tiên, duy nhất và mãi mãi giành cho chồng, nhưng chồng lại đi nhớ ngả nhớ nghiêng 1 tiếng đàn. Tiếng đàn mà thời khắc đó là giành cho cụ, còn trước đó - là lưỡi câu giành để ngoắc được anh chồng hiện tại, sau đó - còn ngoắc được nhiều anh chàng hoang tưởng khác nữa.
Cụ nghĩ sao nếu vợ cụ cũng đang được đàn ông khác vật vã nhớ nhung và hồi tưởng mùi tóc mùi hương một cách "thánh thiện" như cách cụ đang nhớ NÀNG.

Rosie LEE

Xe tải
Cụ mở topic rồi hàng ngày vào đọc vào trả lời thì quên thế nào được.. Xóa topic đi thôi. Yêu người con gái khác sau khi đã lấy vợ 1 thời gian thì nhiều ông cũng thế, cả các bà cũng vậy... chỉ khác nhau ở mức độ, từ cấp 1 là chỉ nghỉ trong đầu cho đến cấp 12 là ly hôn để đi theo tình yêu, cái này chả ai bảo ai được đâu.
Vâng cụ, em đau lòng quá nên lên đây than thở. Em cũng không dám chia sẻ cùng ai. Em cố gắng sau hôm nay sẽ khác đi cụ ah. Cảm ơn cụ chia sẻ.

Rosie LEE

Xe tải
Nghe thương cho vợ cụ nhờ. Cả cuộc đời, biết bao ngày nắng mưa, biết bao điều đầu tiên, duy nhất và mãi mãi giành cho chồng, nhưng chồng lại đi nhớ ngả nhớ nghiêng 1 tiếng đàn. Tiếng đàn mà thời khắc đó là giành cho cụ, còn trước đó - là lưỡi câu giành để ngoắc được anh chồng hiện tại, sau đó - còn ngoắc được nhiều anh chàng hoang tưởng khác nữa.
Cụ nghĩ sao nếu vợ cụ cũng đang được đàn ông khác vật vã nhớ nhung và hồi tưởng mùi tóc mùi hương một cách "thánh thiện" như cách cụ đang nhớ NÀNG.
Cụ ơi, bởi vậy em mới đang phải đấu tranh với chính mình để nguôi đi.
Cảm ơn cụ đã khuyên nhủ.

MEC V6

Xe điện
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
E cũng như cụ h k liên lạc nữa chỉ thỉnh thoảng nhìn bạn ý lúc tan tầm và đi theo về đến gần nhà, nàng ý ko biết e theo sau

Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Em tưởng cụ mất điện thoại =))

Rosie LEE

Xe tải
E cũng như cụ h k liên lạc nữa chỉ thỉnh thoảng nhìn bạn ý lúc tan tầm và đi theo về đến gần nhà, nàng ý ko biết e theo sau
Bất ngờ quá, em giống cụ, em cũng rất nhiều lần đến chỗ bạn ấy làm nhưng không dám gặp. Em đi về và cảm thấy nỗi đau như còn nguyên cụ ah. Cảm giác bạn ấy ở rất gần mà không sao chạm tới được.
Em mong cụ và em sẽ sớm thăng bằng trở lại :(

Rosie LEE

Xe tải
Chúc mừng cụ đã hồi xuân thành công.
Nói chứ đời người được mấy lần yêu thật lòng đâu cụ, nhưng vui vừa thôi cũng đừng vui quá :)
Cảm ơn cụ chia sẻ. Tiếc là em hết rượu rồi. Em xin hẹn hôm khác ah.

Rosie LEE

Xe tải
Gớm, cụ copy ở đâu về vậy. Nhớ nhung cái gì, chẳng qua tiếc tí chịch :)). Chung thủy là hiện tượng xảy ra khi chưa tìm đc mối ngon hơn. Đau khổ nhớ nhung khi chia tay cũng thế :)).
Không cụ ơi. Em đau thật, nhớ thật chứ không vì chịch xoạc gì ở đây. Cảm ơn cụ có nhời trong thớt.

Rosie LEE

Xe tải
Em thì lại nhớ nhung 1 người có cháu chắt chút chít chụt chịt, lúc nào cũng ao ước được gặp người ấy, mà người ấy đã xanh cỏ từ đời nào rồi... ahuhu
tải xuống.jpg
À, cái này là tình yêu và nỗi nhớ chung của nhân loại cụ êi :)

kfc1981

Xe điện
Kiếm món mới hợp nc bọt là quên ngay tắp lự chứ còn nhung nhớ lưu luyến gì.

Rosie LEE

Xe tải
Có khi vì chỉ có lần duy nhất thì cụ mới vậy thì sao, làm phát nữa đi cụ,xem nó có thay đổi gì k rồi tính
Em cũng có lần tự nhủ mình như vậy. Nhưng rồi vẫn tự nhận ra em không nhớ không mong chuyện ấy, mà là tính cách và tâm hồn của bạn ấy, và cảm giác của em khi bên bạn ấy. Em đúng là vướng vào lưới tình rồi cụ ơi.

Rosie LEE

Xe tải
Chủ thớt đã nói tình yêu trong sáng mà cụ cứ phang nhau trong tối. Cụ ở thiên đường xuống đây làm gì, e đang ở địa ngục đây, nhưng e lại thích ở địa ngục cụ ợ
Cảm ơn cụ chia sẻ.

Trạng thái
Thớt đang đóng