[Funland] Người Bên Cạnh Mình

ocean1

Xe tăng
Nhà em cũng sắp tròn 10 năm. Cô vợ nhà em hồi 5 năm đầu đi đâu 1m về muộn là gọi điện phát gớm. 5 năm sau đi đâu cũng bám đuôi. Ngủ suốt ngày đòi rúc nách, chưa biết mấy năm sau còn thế không.
Đến một lúc nào đó trong đời, bàn tay nầy nắm lấy bàn tay kia mỗi đêm . Hoặc một cái ôm , vài cái xoa trên lưng , trên vai cũng làm cho ta cảm thấy thật sự hạnh phúc rồi cụ a .

ocean1

Xe tăng
Cụ là người mơ mộng. Hay mơ điều xa xăm. Cứ làm nếu mình thích. Đừng có nếu hay thì..
Em có vẻ may hơn cụ là nửa kia không phản đối những thứ điên rồ ngưng vô hại của em. Có lẽ một ngày nào đó, em cũng sẽ có giấc mơ giống cụ :D
Em vẫn còn lý do để cột chân em xuống thành phố nầy . Có thể, khi đến tuổi hưu trí thì em mới dời nhà lần cuối cụ ạ . Em cũng chẳng biết , đến lúc đó em sẽ sống ở nơi nào, có còn đủ sức khoẻ để làm những gì mình thích hay không .

Em vẫn còn lý do để cột chân em xuống thành phố nầy . Có thể, khi đến tuổi hưu trí thì em mới dời nhà lần cuối cụ ạ . Em cũng chẳng biết , đến lúc đó em sẽ sống ở nơi nào, có còn đủ sức khoẻ để làm những gì mình thích hay không .
Trưa mai em còn chưa biết mình ăn món gì. Vậy cụ có cần thiết tính toán cho nhiều năm sau hay không ? Cứ mơ những gì cụ thích, làm được hay không thì lúc đó tính. Giờ thiết thực nhất là vào ôm con ngan già một cái, nó thích gì tính tiếp. Sáng mai lại cf 2 người, nắm tay ngắm bình minh :))

ocean1

Xe tăng
Trưa mai em còn chưa biết mình ăn món gì. Vậy cụ có cần thiết tính toán cho nhiều năm sau hay không ? Cứ mơ những gì cụ thích, làm được hay không thì lúc đó tính. Giờ thiết thực nhất là vào ôm con ngan già một cái, nó thích gì tính tiếp. Sáng mai lại cf 2 người, nắm tay ngắm bình minh :))
Cụ làm em mĩm cười . Chứng tỏ cụ rất thương con ngan nhà cụ . Em nắm tay người bên cạnh từ thuở hàn vi cho đến tận bây giờ . Nếu ai bảo em buông tay ra, chắc em làm không được cụ a , vì em quen như thế mất rồi . Cũng chẳng thể nào nắm được bàn tay của một ai khác nữa .

Better Days

Xe hơi
Đến một lúc nào đó trong đời, bàn tay nầy nắm lấy bàn tay kia mỗi đêm . Hoặc một cái ôm , vài cái xoa trên lưng , trên vai cũng làm cho ta cảm thấy thật sự hạnh phúc rồi cụ a .
Sống và suy nghĩ như cụ là biết đủ, hạnh phúc đó! Chúc mừng cụ!

November123

Xe tải
Chúc mừng cụ tìm được người phù hợp, hạnh phúc còn gì bằng, cụ nhỉ?
Con bạn mình nói rằng giàu có chưa chắc gì đã hạnh phúc hơn một gia đình bình thường, mình cùng quan điểm với nó.
Cũng ước ao sẽ có được một " người bên cạnh".

ocean1

Xe tăng
Sống và suy nghĩ như cụ là biết đủ, hạnh phúc đó! Chúc mừng cụ!
Cám ơn lời chúc của cụ . Gặp được người bên cạnh là việc may mắn nhất trong cuộc đời em. Nên em cố gắng gìn giữ, chịu thiệt một chút cũng chẳng sao.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cám ơn lời chúc của cụ . Gặp được người bên cạnh là việc may mắn nhất trong cuộc đời em. Nên em cố gắng gìn giữ, chịu thiệt một chút cũng chẳng sao.
Ngủ đi cụ. Nếu em là cụ thì em bỏ phím vào ôm người bên cạnh mình ngay :))

ocean1

Xe tăng
Chúc mừng cụ tìm được người phù hợp, hạnh phúc còn gì bằng, cụ nhỉ?
Con bạn mình nói rằng giàu có chưa chắc gì đã hạnh phúc hơn một gia đình bình thường, mình cùng quan điểm với nó.
Cũng ước ao sẽ có được một " người bên cạnh".
Không ai biết được , lúc mới quen, người bên cạnh có mang lại hạnh phúc cho ta hay không . Chỉ có khi về sống chung, phải tìm cách thích nghi, phải học chữ nhẫn nhịn ,thì gia đình mới êm ấm, vui vẻ . Em may mắn có được người bên cạnh thương yêu em thật lòng, nên em phải thương yêu người đó nhiều hơn nữa .

Chúc cụ may mắn, sớm tìm được nhé .

butchikim

Xe ba gác
Vậy thì cụ tập cho người bên cạnh uống cafe đi. Uống cafe đâu cần phải đi ra tiệm, mua cafe rồi tự mình pha . Em rất ít ra ngoài uống cafe trong tiệm, trừ lúc em đi xa.
Vâng...cháu cũng tập tành dần thôi... ;))

Bò lốp

Xe lăn
Gấu em vĩ đại lắm, em mà nhả ra em và mấy nhóc đói ngay :D

ocean1

Xe tăng
Hahahaa covid biến diễn đàn này thành diễn đàn ngôn tình của cánh đàn ông :)))), mình tưởng lạc vào web trẻ ranh hay tụi oppa chim ngắn chớ :))))
Chắc do cụ đọc tiểu thuyết ngôn tình nhiều quá, nên chẳng tin hạnh phúc trong cuộc sống hôn nhân lâu dài là có thật. Cụ chế nhạo là chỉ có trong truyện ngôn tình thì em lại thấy khác . thấy mình có phúc , mới có được cuộc sống đơn giản hạnh phúc mà không phải ai cũng có được .

Chỉnh sửa cuối:

ocean1

Xe tăng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ vui với những thứ mình có. Hạnh phúc là những thứ giản đơn nhất, ấm lòng nhất. Ngắn gọn vậy thôi. Nó chả có khuôn mẫu hay công thức nào cụ thể. Em nông dân nên thấy hạnh phúc nó đơn giản thế này: ăn một bữa cơm tối do người ấy nấu, uống một ấm trà do người ấy pha, thức giấc giữa chừng vì người ấy ôm...
Đấy ! Nó chỉ có vậy thôi. Chả thơ mộng văn vở hay lãng mạn gì sất.
Giá như điều đơn giản của bạn ai cũng có...

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]