[Funland] Người Bên Cạnh Mình

Cám ơn cụ khen . Em viết tiếng việt trong forum nầy không được, toàn là phải viết từ nơi khác rồi chép lại sang đây.

Cụ cho em hỏi, tại sao có trào lưu viết tắt trên mạng. Có lúc em vừa đọc vừa đoán mò , nhưng vẫn sai be bét .
Em cũng đoán sai suốt. Chả sao cả ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư khó tính thế!

Cụ cố gắng sửa sai khi đánh dấu hỏi và dấu ngã nhé, em cứ thấy ai viết sai 2 dấu này là không buồn nói chuyện luôn 😂 không hiểu vì sao.
haha đoạn dưới mới khó tính kìa, Sư chỉ kaykom thôi nên có cớ là phải kiếm một cây chuối ngay :))

ocean1

Xe tăng
Sư khó tính thế!

Cụ cố gắng sửa sai khi đánh dấu hỏi và dấu ngã nhé, em cứ thấy ai viết sai 2 dấu này là không buồn nói chuyện luôn 😂 không hiểu vì sao.
Em cám ơn mợ nhắc nhở nhé .

hatinh5760

Xe điện
CCCM có cảm nghĩ như thế nào về người đang sống bên cạnh . Còn em thì mỗi ngày đều thấy đó là may mắn, vì có người để chia sẻ, để tâm sự những vui buồn. Cùng uống chung tách cafe nóng mỗi sáng với câu hỏi " Đêm qua ngủ có ngon giấc không". Một ngày của em luôn bắt đầu như thế đó .
Ngày xưa bé, bà nội, rồi tới mẹ e cùng bảo: vợ người là tiên, vợ mình là cú, là bồ đựng chửi.
Ngẫm đúng thật. Nhất là hôm qua, dọn dẹp nhà, mang lô ảnh chụp thời mới quen, kể cả mới cưới, sau cưới cả chục năm, thấy thương thân!

Chỉnh sửa cuối:

ocean1

Xe tăng
Ngày xưa bé, bà nội, rồi tới mẹ e cùng bảo: vợ người là tiên, vợ mình là cú, là bồ đựng chửi.
Ngẫm đúng thật. Nhất là hôm qua, dọn dẹp nhà, mang lô ảnh chụp thời mới quen, kể cả mới cưới, sau cưới cả chục năm, thấy thương thân!
Nghe mợ than thân làm em thấy buồn cho kiếp sống của người phụ nữ ở VN . Mợ ráng lên nhé, hôm nào vui vẻ, mợ tâm sự với ông ấy và nói cho ông ấy biết cảm nghĩ của mợ. Người đàn ông có tánh hay vô tư, ít để ý nên không biết rằng cách hành xử của họ đang vô tình làm buồn lòng người vợ .