[Funland] Người Bên Cạnh Mình

ocean1

Xe tăng
Không phải tiền...mà giờ đi đâu có ĐƯỢC hỏi cháu chỉ cần "đi uống cafe" là BỊ đi một mình :D
Vậy thì cụ tập cho người bên cạnh uống cafe đi. Uống cafe đâu cần phải đi ra tiệm, mua cafe rồi tự mình pha . Em rất ít ra ngoài uống cafe trong tiệm, trừ lúc em đi xa.

ocean1

Xe tăng
Em đang liệt kê những thứ chia sẻ cùng nhau thôi. Chứ đôi khi chỉ một cái nắm tay cũng đủ rồi. Đừng làm phức tạp vấn đề. Hạnh phúc với em đơn giản hơn cụ nghĩ :)
Cho em bổ túc thêm đầy đủ nhé, một vòng tay ôm thật chặt và cái hôn đặt lên má, hay lên trán

Cụ ấy đang nói chuyện lịch sự với em . Em hiểu mà .
Cụ cứ vui với những thứ mình có. Hạnh phúc là những thứ giản đơn nhất, ấm lòng nhất. Ngắn gọn vậy thôi. Nó chả có khuôn mẫu hay công thức nào cụ thể. Em nông dân nên thấy hạnh phúc nó đơn giản thế này: ăn một bữa cơm tối do người ấy nấu, uống một ấm trà do người ấy pha, thức giấc giữa chừng vì người ấy ôm...
Đấy ! Nó chỉ có vậy thôi. Chả thơ mộng văn vở hay lãng mạn gì sất.

ocean1

Xe tăng
Cụ cứ vui với những thứ mình có. Hạnh phúc là những thứ giản đơn nhất, ấm lòng nhất. Ngắn gọn vậy thôi. Nó chả có khuôn mẫu hay công thức nào cụ thể. Em nông dân nên thấy hạnh phúc nó đơn giản thế này: ăn một bữa cơm tối do người ấy nấu, uống một ấm trà do người ấy pha, thức giấc giữa chừng vì người ấy ôm...
Đấy ! Nó chỉ có vậy thôi. Chả thơ mộng văn vở hay lãng mạn gì sất.
Cụ nói đúng, hai chử hạnh phúc tuy rằng trừu tượng. Nhưng nhìn vào những hành động thực tế thì sẽ biết rằng mình có hạnh phúc hay không.

Bây giờ em lại thích nghề nông dân như cụ . Cứ nghĩ đến sống trong căn nhà nằm giữa cánh đồng , có gió mát, là em thấy rất thích cảnh đó .
Em nông dân giữa phố thị. Chưa từng cấy hái. Cũng không biết gánh. Em nông dân trong cách nghĩ thôi cụ :D

ocean1

Xe tăng
Em nông dân giữa phố thị. Chưa từng cấy hái. Cũng không biết gánh. Em nông dân trong cách nghĩ thôi cụ :D
Thế à, em thì không gọi là nghề nông dân, mà em gọi là đi cày cụ a .

Nói thật, bây giờ em lại thích trồng trọt, nuôi gà. Ăn những sản phẩm sạch do mình sản xuất . Nhưng mà em ngán chuyện dời đi quá .

Thế à, em thì không gọi là nghề nông dân, mà em gọi là đi cày cụ a .

Nói thật, bây giờ em lại thích trồng trọt, nuôi gà. Ăn những sản phẩm sạch do mình sản xuất . Nhưng mà em ngán chuyện dời đi quá .
Nếu điều kiện kinh tế cho phép. Hãy cứ làm những gì cụ muốn và nửa kia của cụ không phản đối.

Mitu31

Xe hơi
CCCM có cảm nghĩ như thế nào về người đang sống bên cạnh . Còn em thì mỗi ngày đều thấy đó là may mắn, vì có người để chia sẻ, để tâm sự những vui buồn. Cùng uống chung tách cafe nóng mỗi sáng với câu hỏi " Đêm qua ngủ có ngon giấc không". Một ngày của em luôn bắt đầu như thế đó .
Chúc mừng chủ thớt. Em cũng chỉ có ước mơ đơn giản như thế mà chưa có ấy 😭

Vũ Điệp

Xe điện
Chúc mừng cụ thớt,dưng cuộc sôńg nó còn dài lắm,cụ nay nhiêu rồi ạ?

ocean1

Xe tăng
Nếu điều kiện kinh tế cho phép. Hãy cứ làm những gì cụ muốn và nửa kia của cụ không phản đối.
Em cám ơn lời tốt đẹp của cụ, nhưng em e rằng chắc khó thực hiện cụ ơi . Vì một lần dời nhà là một lần khó khăn . Cứ nghĩ tới chuyện đóng gói tất cả đồ đạc trong nhà là em ngán quá.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng sắp tròn 10 năm. Cô vợ nhà em hồi 5 năm đầu đi đâu 1m về muộn là gọi điện phát gớm. 5 năm sau đi đâu cũng bám đuôi. Ngủ suốt ngày đòi rúc nách, chưa biết mấy năm sau còn thế không.

Em cám ơn lời tốt đẹp của cụ, nhưng em e rằng chắc khó thực hiện cụ ơi . Vì một lần dời nhà là một lần khó khăn . Cứ nghĩ tới chuyện đóng gói tất cả đồ đạc trong nhà là em ngán quá.
Cụ là người mơ mộng. Hay mơ điều xa xăm. Cứ làm nếu mình thích. Đừng có nếu hay thì..
Em có vẻ may hơn cụ là nửa kia không phản đối những thứ điên rồ ngưng vô hại của em. Có lẽ một ngày nào đó, em cũng sẽ có giấc mơ giống cụ :D