[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không bình luận gì về việc ông này bà này làm gì mà em chỉ ghét nhất cái thói suy diễn bắt người ta phải như mình thôi. Câu chuyện có 2 đứa con gái đánh nhau (chắc gì ghen chưa kiểm chứng), 1 thằng đàn ông can ra và có đánh mấy phát để 2 con rời nhau ra. Hết chuyện. Nhưng sau khi qua m.õm các mịe các cha online, nhà phân tích online, thám tử online thì nó thành đủ truyện. Mà đáng nói đảm bảo rất nhiều thằng chõ m.õm vào phán người ta nhưng chả hiểu cc gì về họ, chả biết gì về họ chỉ hóng xong nói bừa. Cái này gọi là ngồi lê đôi mách, em cực ghét. Còn em đồ rằng cái con bị ăn mấy phát cùi trỏ kia cũng chả phải dạng tử tế gì, cũng thuê báo chí nọ kia um lên làm hại thanh danh mặc dù chả có chứng cớ gì trai trên gái dưới. Còn ở một khía cạnh nào đó toàn trâu sứt mũi với bò động kinh cả.
Cụ chủ thớt suy luận hay phết nhưng chắc nhiều cụ lại nghĩ khác (Chuyện bồ bịch: bản năng của giống đực là thích chinh phục giống cái, mà giống đực cao cấp khi có tiền kiểu không phải là nát óc ra để kinh doanh thì rất hay tìm đến nhu cầu giải trí kiểu này..)

Em cung cấp thêm thông tin liên quan vụ LX570 này cho các cụ thẩm...
Sáng nay mấy đứa làm cùng đang nói ra nói vào vụ này thì có thằng em làm cùng công ty kể lại em hóng được....Hai vợ chồng này là dân gốc VP (tỉnh em nhé) vợ là bạn học cấp 3 với thằng em kể lại, xinh xắn học hành đoàng hoàng có kinh doanh cty riêng. Chồng hơn mấy tuổi là "cớm" ngành AN đấy chứ không phải là đại gia sắt thép gì như một số thông tin trên mạng đâu, từ hồi ở tỉnh đã khá giả rồi chồng chuyển công tác về HN thì cả nhà chuyển về cùng. Chuyện ghen tuông thì do anh này có $ nên đã đi cặp nọ cặp kia khá lâu rồi, vợ chồng định bỏ nhau lâu rồi nhưng cũng vì con cái nên cố giữ gia đình..!

Vụ này cá nhân em thấy chị vợ đánh ghen công khai như vậy có thể do những mục đích sau:
1- Trước khi đánh ghen đã có thời gian theo dõi rồi cảnh báo cô gái kia, hoặc bằng hình thức ngăn chặn nào đó rồi nhưng bị thách thức hoặc không được hợp tác nên chơi quả tất tay này để dằn mặt đối thủ...và cho cả thiên hạ biết thì em kia không thể cố đeo bám chồng mình moi nhà moi xe được nữa....Em chứng kiến rồi bọn bồ trẻ một khi mà được các mạnh thường quân chiều chuộng bảo kê á nó sẵn sàng bật lại các bà vợ bằng những ngôn từ thách thức kiểu như câu: Chị có chồng thì chị phải giữ? hay anh ấy theo đuổi em chứ em có theo anh ấy đâu? các chị vợ nghe thấy những câu này tức ứa máu nhưng không phải ai cũng đủ bản lĩnh xử đối thủ mà âm thầm chịu đựng rồi mất chồng chia tay trong nước mắt.....đau lắm..
2- Không bảo được anh chồng say nắng (ham của lạ) nữa rồi, xác định không cứu vãn được hôn nhân nữa nên quyết chơi lớn để một là: anh chồng sợ ảnh hưởng đến thanh danh sự nghiệp mà nghĩ lại về thương thuyết với mình sẽ giải hòa sau vụ này đổi lại sự nghiệp vẫn ok nhưng phải bỏ em kia giữ lại gia đình. Hai là giọt nước đã tràn ly công bố luôn nếu gia đình tan vỡ thì anh chồng cũng sập sự nghiệp và hết cửa kiếm tiền nuôi gái..
3- ......Mời các cụ tiếp..

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Quan điểm của em là bồ bịch là sai, vi phạm pháp luật và đã có luật pháp xử lý. Nhưng việc đánh ghen là ko nên cổ súy, nó là "nét đẹp" xưa cũ rồi, chắc chỉ có tồn tại ở Việt Nam với Tàu khựa. Văn minh, cách mạng 4.0 rồi, những việc như đánh ghen này ko nên còn tồn tại.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Quan điểm của em là bồ bịch là sai, vi phạm pháp luật và đã có luật pháp xử lý. Nhưng việc đánh ghen là ko nên cổ súy, nó là "nét đẹp" xưa cũ rồi, chắc chỉ có tồn tại ở Việt Nam với Tàu khựa. Văn minh, cách mạng 4.0 rồi, những việc như đánh ghen này ko nên còn tồn tại.
Vầng Cụ , chúng ta mới ở rìa văn minh nên các giá trị đạo đức nó lẫn lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần . Tốt nhất ý như CCCM nói là chuyện giải trí , nhận thức theo cách của mình thôi. Đừng để bọn truyền thông Fr , FB , ZL , báo giấy... lá cải lợi dụng là được . Chuyện nhà người ta .

gunner2801

Xe tải
Vừa rồi rảnh nhà e mới xem hết bộ 'Thế giới hôn nhân' của Hàn, cũng về vấn đề ngoại tình này, công nhận chị vợ cao tay thật.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn. Làm ăn không lo làm ăn toàn đem chuyên tào lao ra phát ngôn với lại bị bọn FB với mạng xã hội nó dắt mũi.
Vầng Cụ , chúng ta mới ở rìa văn minh nên các giá trị đạo đức nó lẫn lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần . Tốt nhất ý như CCCM nói là chuyện giải trí , nhận thức theo cách của mình thôi. Đừng để bọn truyền thông Fr , FB , ZL , báo giấy... lá cải lợi dụng là được . Chuyện nhà người ta .

Bibox

Xe máy
Nói chung là bác S này mắt phèn, ăn chơi mạt hạng, gu thẩm mỹ ko có, ko sang, nhìn con kia chuẩn cave chẳng tí tri thức nào, thế mà cung phụng rúc lấy rúc để vào loz công cộng. 20 tuổi mà xem ảnh mấy năm trước đã thẩm mỹ nát mặt, khoe thân làm hàng, ko biết có tốt nghiệp nổi cấp 3 ko? Sau vụ này dân làm ăn hay bạn bè nhân viên cũng khinh cho như mẻ, tưởng anh cặp với người như nào, gia thế bồ nhí hóa ra cũng chỉ là lò cave mạt hạng thôi, mà tự hào khoe khoang tung tóe, chụp ảnh để khoe chứ làm gì, nói chung dân chơi nửa mùa. Cứ tưởng chăn được em nào ngờ em giả ngây thơ cho anh cạp lại hàng thửa. Cái xe của cty mà chị vợ nắm kinh tế thi vụ này xong phim. Nhìn mặt ko có hậu, sau già 6-70 con cái nó cũng khinh cho thì nhục. Còn em cave kia sau cũng khó chăm dắt đại gia ngon, lấy chồng có anh nào rước em nó đi ko

Mít tố nữ

Xe tăng
Em thì không bình luận gì về việc ông này bà này làm gì mà em chỉ ghét nhất cái thói suy diễn bắt người ta phải như mình thôi. Câu chuyện có 2 đứa con gái đánh nhau (chắc gì ghen chưa kiểm chứng), 1 thằng đàn ông can ra và có đánh mấy phát để 2 con rời nhau ra. Hết chuyện. Nhưng sau khi qua m.õm các mịe các cha online, nhà phân tích online, thám tử online thì nó thành đủ truyện. Mà đáng nói đảm bảo rất nhiều thằng chõ m.õm vào phán người ta nhưng chả hiểu cc gì về họ, chả biết gì về họ chỉ hóng xong nói bừa. Cái này gọi là ngồi lê đôi mách, em cực ghét. Còn em đồ rằng cái con bị ăn mấy phát cùi trỏ kia cũng chả phải dạng tử tế gì, cũng thuê báo chí nọ kia um lên làm hại thanh danh mặc dù chả có chứng cớ gì trai trên gái dưới. Còn ở một khía cạnh nào đó toàn trâu sứt mũi với bò động kinh cả.
Em ơi quan ngại về câu đầu của cụ. Cụ dùng từ cũng khá mạnh, nhưng cả bài viết của cụ thì cũng chỉ là suy diễn theo ý nghĩ của cụ mà thôi. Giá mà cụ có ít bằng chứng tìm được ở đâu ( kể cả qua các cha online, nhà phân tích online, thám tử online) thì nhận định của cụ (từ câu 5 trở đi đến hết ) nó mới thuyết phục chứ không cũng là đoán mò.

letrungdungcz

Xe tăng
E nghĩ nếu để tóm được trai trên gái dưới thì ông lái xe với đứa con gái đi cùng sẽ phải bỏ ra ko ít tiền để đi thẩm mỹ lại mặt mũi, chân tay đâu cụ ạ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em ơi quan ngại về câu đầu của cụ. Cụ dùng từ cũng khá mạnh, nhưng cả bài viết của cụ thì cũng chỉ là suy diễn theo ý nghĩ của cụ mà thôi. Giá mà cụ có ít bằng chứng tìm được ở đâu ( kể cả qua các cha online, nhà phân tích online, thám tử online) thì nhận định của cụ (từ câu 5 trở đi đến hết ) nó mới thuyết phục chứ không cũng là đoán mò.
Cụ cho em hỏi em suy diễn chỗ nào? Cái clip cả cái đất nước việt nam này xem là có 2 con đánh nhau, 1 thằng đàn ông nhẩy vào táng 1 con bịt kín mặt. Còn nếu cụ ko thích xem thì mời cụ next khỏi còm em, đỡ mất thời gian.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ nếu để tóm được trai trên gái dưới thì ông lái xe với đứa con gái đi cùng sẽ phải bỏ ra ko ít tiền để đi thẩm mỹ lại mặt mũi, chân tay đâu cụ ạ.
Thẩm mỹ hay làm gì đi nữa thì nó có luật pháp cụ nhé. Còn cụ thích cụ cứ đánh xem cụ đánh được bao nhiêu và hậu quả nó ra sao. Còn làm việc gì phải theo pháp luật chứ ko phải sống như nơi hoang dã. Hành động như nơi không có luật thì người khác cũng có thể hành động như vậy đối với mình. Còn em chả biết 2 đứa này là ai bồ bịch gì chỉ thấy mỗi bà bịt kín mắt vào phang 1 đứa xong hô hào ầm ĩ lên là bồ bịch. Thế xong được cả đống ko có việc rảnh háng nào là đánh ghen nào là abc. Xong có chuyện gì lại cào mặt ăn vạ là sống phải thượng tôn pháp luật đấy.

letrungdungcz

Xe tăng
Thẩm mỹ hay làm gì đi nữa thì nó có luật pháp cụ nhé. Còn cụ thích cụ cứ đánh xem cụ đánh được bao nhiêu và hậu quả nó ra sao. Còn làm việc gì phải theo pháp luật chứ ko phải sống như nơi hoang dã. Hành động như nơi không có luật thì người khác cũng có thể hành động như vậy đối với mình. Còn em chả biết 2 đứa này là ai bồ bịch gì chỉ thấy mỗi bà bịt kín mắt vào phang 1 đứa xong hô hào ầm ĩ lên là bồ bịch. Thế xong được cả đống ko có việc rảnh háng nào là đánh ghen nào là abc. Xong có chuyện gì lại cào mặt ăn vạ là sống phải thượng tôn pháp luật đấy.

Ý em là nhục quá phải đi thẩm mỹ thay đổi nhân dạng đó cụ. Chứ thượng tôn pháp luật là tiên chỉ. Chân thì chỉ nên dùng để đi lại..., tay thì để ăn cơm... Còn việc như đánh ghen thì phải dùng bộ não để suy nghĩ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Cụ cho em hỏi em suy diễn chỗ nào? Cái clip cả cái đất nước việt nam này xem là có 2 con đánh nhau, 1 thằng đàn ông nhẩy vào táng 1 con bịt kín mặt. Còn nếu cụ ko thích xem thì mời cụ next khỏi còm em, đỡ mất thời gian.
Thôi thì cụ đã hỏi cụ suy diễn chỗ nào thì em cũng trả lời lại cho cụ rõ là từ cái câu cụ viết “em đồ rằng....”. Nếu cụ “đồ rằng” mà không có căn cứ thì không là suy diễn thì là cái gì.
Em thích xem cái gì hay không thì cũng chẳng phải do cụ. Diễn đàn mở thì em vào cho ý kiến thôi. Nếu cụ khó trả lời quá thì cụ im cũng được chứ đừng thô lỗ mời next hay không vì đó không phải quyền của cụ.

thudoll88

Xì hơi lốp
Top cụ 570 ăn chơi nghĩa lộ quá bị xóa rồi hả cccm?? Sao hơi tý là xóa ý nhỉ, có vi phạm gì đâu

LeTai1979

Xe cút kít
Mấy hôm nay báo chí ầm ĩ vụ này. Theo em thì thằng chồng nó táng con vk như thế là quá nhẹ. Vì em thấy thằng ck chở con kia đi trên xe, con vk xông vào đánh và bảo cặp bồ. Chả hiểu bằng chứng đâu, mịe nhẩy vào đánh như đúng rồi. Lúc có vấn để gì thì cào lol ăn vạ là sống theo pháp luật nhưng đấy, thằng này chở con này trên xe và bà vợ xông vào phang. Còn cụ nào bảo con này cặp với thằng này thì cho em xin tý bằng chứng nhé, chứ ko phải cứ lên pha tê búc rồi loạn lên là đúng đâu. Cụ, mợ nào gạch đá vào đây em nhận hết.
Vãi Cụ, giật trỏ thẳng mặt mà kêu nhẹ? Trong thi đấu dính đòn ấy nhiều võ sĩ còn gục chứ đây đi đánh vk, người từng đầu ấp tay gối với mình. Đánh phụ nữ theo em toàn loại đếch ra gì.
Đi với con kv dở ko cặp bồ thì đi bàn chuyện làm ăn chắc? :))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vãi Cụ, giật trỏ thẳng mặt mà kêu nhẹ? Trong thi đấu dính đòn ấy nhiều võ sĩ còn gục chứ đây đi đánh vk, người từng đầu ấp tay gối với mình. Đánh phụ nữ theo em toàn loại đếch ra gì.
Đi với con kv dở ko cặp bồ thì đi bàn chuyện làm ăn chắc? :))
Em cũng chả bênh gì thói bồ bịch nhưng mà như thế này mất nhiều hơn đc. Ăn cùi trỏ ko phải vì tức mà em nghĩ vì lão ck cay con vk ngu. Án tại hồ sơ, con kia có làm kv mà chưa đi trại giáo dưỡng, lão này cặp bồ mà ko bắt đc quả tang trai trên gái dưới thì cũng chịu đúng ko cụ? Chứ em thấy hành động ntn đầy tính bản năng hoang dã và vô pháp luật. Chả khác gì mấy thằng xăm trổ đi đòi nợ xong mang cả vòng hoa với đổ phân vào nhà con nợ. Chứ kv đi với ông kia em thấy cũng bt vì đi với nhau hoàn toàn ko có vấn để gì, ít nhất là tại lúc bị bắt gặp.

meomun346

Xe container
Đứng ngoài nhìn vào chẳng nói được gì đâu, chỉ biết lúc đó là Ck đi với một cô đẹp và màn túm tóc bắt đầu..
Cụ chủ thớt là đàn ông à, bênh cho tính lăng nhăng hay sao? Cụ cứ đặt mình vào địa vị cô vợ rồi tính nhé. Em ko bênh cô vợ kia, nhưng tính ra đàn ông hư nhiều hơn nhá! Họ hư với bọn ca ve và những phụ nữ hư khác!