[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

meomun346

Xe container
Thằng chồng trong vụ này ngu bỏ mẹ ra, phang gái thì phang cho kín éo ai lái xe đưa đón gái ngoài đường thế kia người quen nhìn thấy lại ngu người.
Nếu còn muốn giữ gia đình, các cụ dạy rồi: ăn vụng phải khéo chùi mép chứ. Đây cũng đưa bồ đi chơi bằng xe sang cơ.
Tiểu tam mà đòi sánh ngang với chính thất!

nhuataiche

Xe container
Em nhìn vụ này ở góc độ nhỏ hẹp thôi.

Bà vợ làm ầm ĩ lên như thế thì được gì ạ ? Trút giận lên phòng nhì ? Em tưởng là cắt nguồn tài chính thì hiệu quả hơn chứ ? Trả thù ông chồng ? Cũng thế, lấy hết tiền nong, thông báo cho họ hàng bạn bè là xong, cũng hiệu quả hơn.

Muốn giữ chồng ? Làm nó mất mặt giữa bàn dân thiên hạ thì làm sao giữ ? Muốn dạy chồng một bài học ? Thì cũng phải giữ tư cách bản thân mình trước chứ ?

Em có bà chị bắt quả tang ông chồng nuôi sgbb, bà ấy chỉ nói vài câu nhẹ nhàng rồi ly dị. Dĩ nhiên là ai cũng hiểu và ủng hộ.

Chỉnh sửa cuối:

meomun346

Xe container
Cụ chủ thớt suy luận hay phết nhưng chắc nhiều cụ lại nghĩ khác (Chuyện bồ bịch: bản năng của giống đực là thích chinh phục giống cái, mà giống đực cao cấp khi có tiền kiểu không phải là nát óc ra để kinh doanh thì rất hay tìm đến nhu cầu giải trí kiểu này..)

Em cung cấp thêm thông tin liên quan vụ LX570 này cho các cụ thẩm...
Sáng nay mấy đứa làm cùng đang nói ra nói vào vụ này thì có thằng em làm cùng công ty kể lại em hóng được....Hai vợ chồng này là dân gốc VP (tỉnh em nhé) vợ là bạn học cấp 3 với thằng em kể lại, xinh xắn học hành đoàng hoàng có kinh doanh cty riêng. Chồng hơn mấy tuổi là "cớm" ngành AN đấy chứ không phải là đại gia sắt thép gì như một số thông tin trên mạng đâu, từ hồi ở tỉnh đã khá giả rồi chồng chuyển công tác về HN thì cả nhà chuyển về cùng.
Chuyện ghen tuông thì do anh này có $ nên đã đi cặp nọ cặp kia khá lâu rồi, vợ chồng định bỏ nhau lâu rồi nhưng cũng vì con cái nên cố giữ gia đình..!
OOh, như bôi đậm kia mà nổi như cồn thế này thì đứt à cụ nhỉ! Em hóng được là mua nhà mua xe cho bồ rồi.

meomun346

Xe container
Thực ra em cũng có đồng quan điểm với cụ. Chị vk cũng không phải người ngu như nhiều cụ ở trên cõi ÒF này đánh giá. Nó là kết quả tất yếu của một quá trình dài rồi, đây chỉ là một biểu hiện rõ ràng để chấm dứt và kết thúc một điều đã xác định rồi thôi.
Chị vk chẳng mất gì cả. Cái mất thì chị đã mất rồi. Còn thể diện của chị, em thấy chị ấy vẫn đáng yêu, vẫn đáng được yêu. Nó vậy mới là bản tính của phụ nữ.
Còn ông chồng, em không đánh giá về mặt tài giỏi hay chuyện cặp bồ. Nhưng chuyện đánh vợ mà đánh một cách cố chấp (đòn hiểm) để bảo vệ gái giữa hàng trăm người đang nhìn mình thì chắc chắn xứng đáng bỏ đi. Kẻ ít học, ít giao du tiếp xúc thì còn có cái lý do để thông cảm. Đằng này đường hoàng là doanh nhân, giao du với đủ tầng tri thức, khắp Tây Tàu rồi mà xử sự như vậy thì rất đáng lên án.
Nếu anh ta ôm lấy vợ cho bồ chạy thì còn có người khen cụ nhể.

thudoll88

Xì hơi lốp
OOh, như bôi đậm kia mà nổi như cồn thế này thì đứt à cụ nhỉ! Em hóng được là mua nhà mua xe cho bồ rồi.
Nó vẫn ở nhà thuê chung cư chỗ 885 tam trinh, mới mua xe thôi
Ko biết 3 nhân viên chính giờ như nào rồi nhỉ có cụ mợ nào hóng được gì ko?

meomun346

Xe container
.....Chứ kv đi với ông kia em thấy cũng bt vì đi với nhau hoàn toàn ko có vấn để gì, ít nhất là tại lúc bị bắt gặp.
Oh, em nghĩ nếu 2 đứa nó oan thì nó chả kiện ngay cô vợ ra phường rồi!

Nếu facebook này là của chính chủ, thì dòng này coi như thừa nhận cụ nhỉ?
View attachment 5476148
Ko biết cũng là sai đấy ạ.

Ý em là nhục quá phải đi thẩm mỹ thay đổi nhân dạng đó cụ. Chứ thượng tôn pháp luật là tiên chỉ. Chân thì chỉ nên dùng để đi lại..., tay thì để ăn cơm... Còn việc như đánh ghen thì phải dùng bộ não để suy nghĩ.
Cô vợ kia đã theo dõi lâu rồi, còn biết ck mua nahf với xe cho bồ mà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Oh, em nghĩ nếu 2 đứa nó oan thì nó chả kiện ngay cô vợ ra phường rồi!
Em nghĩ ko kiện ra phường còn sợ hơn đó cụ. Nếu ko giờ này ko trời yên biển lặng thế này đâu. Đánh người xong lại mặt vàng hơn cả nghệ.

meomun346

Xe container
Nó vẫn ở nhà thuê chung cư chỗ 885 tam trinh, mới mua xe thôi
Ko biết 3 nhân viên chính giờ như nào rồi nhỉ có cụ mợ nào hóng được gì ko?
Em có hóng được là CA đã tìm được số của họ và gọi, nhưng cả 3 số đều ko nghe ĐT.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thì em tin cặp bồ là do Gen! Làm con giáp 13 cũng do gen. Một phần nhỏ do hoàn cảnh thôi.
- Ví dụ chị Dậu bán con chứ k bán thân: Cũng bị chửi (một bộ phận chửi).
- Thuý Kiều bán thân thay gia đình trả nợ: Được khen là nhiều (chắc do nàng đẹp).
Còn mấy mợ khác trong các truyện không hiếm, chồng giàu vẫn tìm giai mới 😌😌😌
Vậy em tin cái câu: Con nhà tông không giống lông cũng giống cánh.
Vậy Gen ngoai tình là quyết định chính rằng có ngoại tình trong tương lai hay không.

tạm kết luận: Gen đàn ông 99% giông nhau ạ
😎😎😎😎😎😎

hamcuare!

Xe container
Em thì em tin cặp bồ là do Gen! Làm con giáp 13 cũng do gen. Một phần nhỏ do hoàn cảnh thôi.
- Thuý Kiều bán thân thay gia đình trả nợ: Được khen là nhiều (chắc do nàng đẹp).
Vậy Gen ngoai tình là quyết định chính rằng có ngoại tình trong tương lai hay không.

tạm kế luận: Gen đàn ông 99% giông nhau ạ
😎😎😎😎😎😎
ơ, thấy bảo đàn ông chỉ khác nhau cái khuôn mặt thôi :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuyện kể rằng, ở một vương quốc nọ, có một ngôi làng nọ, có một gia đình nọ.
Cặp vợ chồng sống với nhau êm đềm hạnh phúc, nhưng ông trời không thương, người vợ sinh hạ ra toàn vịt giời. Người chồng ban đầu cũng chăm chỉ làm ăn, sau vì thấy trời không thương mình nên sa vào rượu chè bê tha, không màng tới gia đình hay nhân tình thế thái.
Người vợ một mình không thể nuôi nổi 4 đứa con, chon nên bà ...
Những cô công chúa cũng không có điều kiện học hành nên các cô...
Một ngày nọ, ở một thành phố nọ, có phú ông nọ, cưỡi bạch mã model 570...
Câu chuyện tới đây là kết thúc :))

KoBietTenGi

Xe tải
CỤ đứng ở vị trí người Phụ nữ:
Đanh đá cá tính như cô này thì mới đi bắt ghen, mới biết ck mình mèo mỡ bên ngoài thế nào
Còn typ thứ 2 là hiền lanh, nhẹ nhàng như cụ nói thì ck ra ngoài Ra sao mặc kệ
như vậy là những ông ck này ngoại tình chưa bị vk/ người yêu phát hiện, chứ có hiền lành chi mô
Đàn ông thì 100 tên hết 99 tên ngoại tình rồi ( trừ em ra nhé)
Nể em lắm 🌹

LeTai1979

Xe cút kít
Em cũng chả bênh gì thói bồ bịch nhưng mà như thế này mất nhiều hơn đc. Ăn cùi trỏ ko phải vì tức mà em nghĩ vì lão ck cay con vk ngu. Án tại hồ sơ, con kia có làm kv mà chưa đi trại giáo dưỡng, lão này cặp bồ mà ko bắt đc quả tang trai trên gái dưới thì cũng chịu đúng ko cụ? Chứ em thấy hành động ntn đầy tính bản năng hoang dã và vô pháp luật. Chả khác gì mấy thằng xăm trổ đi đòi nợ xong mang cả vòng hoa với đổ phân vào nhà con nợ. Chứ kv đi với ông kia em thấy cũng bt vì đi với nhau hoàn toàn ko có vấn để gì, ít nhất là tại lúc bị bắt gặp.
Người trong cuộc thường ko nghĩ đc thấu đáo Cụ ạ, giờ như Cụ với em cũng vậy thôi, thấy vk ngồi trên xe với thằng PT ở phòng tập đi ngoài đường vào cái giờ nói với mình là đi tập máu chả bốc lên đầu ấy chứ? :D
Tức ko kiềm chế đc có thể tát 1 cái chắc dân tình ko chửi nhiều thế này? Đằng này đánh như kẻ thù thì lại chả bị chửi, em kia thấy có ảnh lên phường 1 lần rồi chắc ko oan.
Ko cần bắt trai trên gái dưới, chỉ cần bắt đc thằng này ở nhà con này đi ra là đủ biết chúng nó cặp kè. Em cũng ko ủng hộ những việc trái pháp luật nhưng cô vk chắc uất quá dẫn đến hành động vậy, sai đến đâu pl xử đến đấy nếu có đơn từ.

LeTai1979

Xe cút kít
Nếu anh ta ôm lấy vợ cho bồ chạy thì còn có người khen cụ nhể.
Em vào trường hợp này cũng làm vậy, ôm vk cho bồ chạy rồi bế vk lên xe, về nhà chửi bới gì tuỳ. :))

wae alpha

Xe tải

tạm kết luận: Gen đàn ông 99% giông nhau ạ
😎😎😎😎😎😎
Ngày xưa các cụ có câu là "Gái đĩ có tông hùm công có giống" mà

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Người trong cuộc thường ko nghĩ đc thấu đáo Cụ ạ, giờ như Cụ với em cũng vậy thôi, thấy vk ngồi trên xe với thằng PT ở phòng tập đi ngoài đường vào cái giờ nói với mình là đi tập máu chả bốc lên đầu ấy chứ? :D
Tức ko kiềm chế đc có thể tát 1 cái chắc dân tình ko chửi nhiều thế này? Đằng này đánh như kẻ thù thì lại chả bị chửi, em kia thấy có ảnh lên phường 1 lần rồi chắc ko oan.
Ko cần bắt trai trên gái dưới, chỉ cần bắt đc thằng này ở nhà con này đi ra là đủ biết chúng nó cặp kè. Em cũng ko ủng hộ những việc trái pháp luật nhưng cô vk chắc uất quá dẫn đến hành động vậy, sai đến đâu pl xử đến đấy nếu có đơn từ.
Em nhớ trong bộ phim Người Phán Xử lão 1 mắt có nói 1 câu: Lúc người ta ngu nhất là lúc tức giận. Ko sao tẹo nào. Phim này kịch bản nước ngoài nên vậy còn Vn ta có câu: Nóng giận mất khôn. Ca này cũng khó nhưng cũng là bài học cho cả cô vk, anh ck và chị kia.

Chưa Có Dép

Xe điện
Lạ thật. Em có coi vụ này. Cô vợ thì hung hăng và cấu véo đòi xử cô bồ liên tục.
Bỏ qua những tình tiết khác em so với xung quanh bạn bè thì lại thấy.
Những người có tính cách như cô vợ này thì thường có người chồng hay cặp bồ. Ngược lại với những người vợ nhu mì khác thì ck lại rất tử tế và yêu thương. Bạn em vợ đứa nào hay ghen thì thằng đó hay là lướt thả thính nhất.

Nguyên nhân có thể do cô vợ có tính dục cao —> tìm người có tính dục cao —> nhu cầu sở hữu cao —> ghen tuông.

Ông chồng có tính dục cao —> nhu cầu tìm đối tác lạ cao —> chi tiền cho tính dục —> bồ bịch

Hơn hết em lại thấy những cặp đôi này thường thì con lâu mới bỏ nhau. Ghen tuông thế thôi...

Vì: con cái có tính dục cao không dễ tìm được người “mạnh mẽ” như thế cho nên cân nhắc lợi ích thì sẽ vẫn giữ, đổ lỗi cho con giáp13 và vẫn nhất quyết giữ con đực
Chả có cơ sở gì, đấy chỉ góc nhìn cá nhân, nặng cảm tính

LeTai1979

Xe cút kít
Em nhớ trong bộ phim Người Phán Xử lão 1 mắt có nói 1 câu: Lúc người ta ngu nhất là lúc tức giận. Ko sao tẹo nào. Phim này kịch bản nước ngoài nên vậy còn Vn ta có câu: Nóng giận mất khôn. Ca này cũng khó nhưng cũng là bài học cho cả cô vk, anh ck và chị kia.
Hoặc "Đừng hành động khi đang giận giữ", nhưng như vậy cũng còn may chán chứ Cụ bảo 1 phút nóng giận mất khôn lại thuê người đánh, rạch mặt hay làm ca axit thì bóc lịch là cái chắc.
Trong vụ này mất nhiều nhất là a ck đến chị vk còn e kia chắc chai mặt rồi nên ko ăn thua, ko có anh này sẽ có anh khác thế chỗ.