[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

Gatrongthien

Xe buýt
Công nhận cụ giãi bày được mong mỏi của em, ấy thế mà hội anh giai em chơi, ai cũng đuề huề, giỏi, đàn ông, kiếm tiền ác, tạo công ăn việc làm cho bao nhiêu người... nói chung có đóng góp xã hội, vậy mà chả thấy ai bồ bịch nhỉ?
Hay là ngưu tầm ngưu mã tầm mã?
Cụ nói đúng, mấy thằng bạn rách giời chui xuống của em cũng vậy.
Thời trẻ thì tung hoàng ngang dọc, càng có tuổi càng điềm đạm.

Beu 4x4

Xe điện
Công nhận cụ giãi bày được mong mỏi của em, ấy thế mà hội anh giai em chơi, ai cũng đuề huề, giỏi, đàn ông, kiếm tiền ác, tạo công ăn việc làm cho bao nhiêu người... nói chung có đóng góp xã hội, vậy mà chả thấy ai bồ bịch nhỉ?
Hay là ngưu tầm ngưu mã tầm mã?
Bá cáo với cụ là ngay trên đây có một số anh em biết em biết cả gia đình em. Họ cùng với gia đình nhà vợ em (mà em tự hào chăm lo rất tốt) đều thấy em không có bồ bịch gì. Đồng thời họ cũng biết em là chủ Dn 2 chục năm nay với nhiều nhân công.
Còn việc ăn chơi của em hay về già tu tỉnh thế nào em ko thích kể ở đây.
Ngưu với mã em ko biết cụ là gì nhưng ít nhất diễn đàn này em không có Khách hàng và phát biểu hoàn toàn vô tư.
:)
Cụ Gatrongthien nếu cụ để ý em đã ko trích còm cụ từ lần trước nữa rồi. Mong cụ đừng trích em nữa. Em không thích.
Thanks,

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy vợ khá muộn, 27 tuổi. Chỉ là ham chơi hơn là lập gia đình, làm việc kiếm tiền chỉ phục vụ mục đích ăn chơi, lúc lấy vợ cũng chả dư đồng nào. Mà ăn chơi thì nói chung quanh quẩn cũng chỉ rượu ngon và gái đẹp mà thôi.
Khi lấy vợ thời gian đầu cũng hơi chuyện choạc, vẫn còn ham chơi nhưng chuyện gái mú thì thôi hẳn.
Giờ thì có tuổi rồi, kinh tế ổn định rồi nhưng chưa bao giờ nghĩ đến chuyện ngoại tình, thậm chí bóc bánh trả tiền cũng không. Thay vì gặp L lạ là lên thì vợ mất công khởi động một tý thì cũng ổn.
Đối với em phát triển kinh tế, giữ gìn hạnh phúc gia đình, nuôi dạy con cái là khó và quan trọng nhất. Em không có nhu cầu là anh hùng trong mắt thiên hạ, anh hùng trong mắt vợ con em là đủ rồi.
Cụ đừng nghe em và OF xúi bậy :D
chúc cụ giữ vững khí tiết - ko tiếc nuối 1 thời trẻ trai, rượu ngon gái đẹp :P

Bibox

Xe máy
Em cũng thấy hiện tượng bẻ lái. Hai topic liên quan đến vụ này đều bị xóa, tại sao không xóa nốt cái topic này? Em đoán lý do xóa là "thương" thằng chồng và con pờ hò bị bàn dân thiên hạ chửi ung não, lịch sử gia đình con pờ hò cũng bị đào lên, rồi việc chuyển tiền nuôi bồ nữa ...
Luật hôn nhân gia đình quy định sống chung với người có vợ có chồng là bất hợp pháp, nhưng chứng minh được cũng oải lắm. Bằng chứng là giờ ngoại tình đầy nhưng có mấy người bị xử lý đâu. Vụ này thấy thương nhất chị vợ cùng các con, gia đình 2 bên của cặp vợ chồng này.
2 topic kia khui hết ảnh rõ nét của thằng chồng và con bồ, cả chị và mẹ thuộc ổ phò, cả ảnh chụp cho thấy thông tin số tiền thằng kia bao nuôi con phò bẩn 50tr cơ, rõ từ chi tiết số tài khoản. Topic này ko thấy ảnh mấy, chỉ thấy vài đồng chí vào viết theo hướng nào là chị vợ chưa có bằng chứng, phụ nữ mà ko biết kìm chế cảm xúc, bênh chằm chặp con bồ,...bla bla, nghe qua đã thấy sặc mùi truyền thông bẩn rùi. 2 cặp đôi ôm eo, đi ăn uống, hở đến 3/4 bưởi silicon, thì là bạn bè à hay đồng nghiệp, rồi tưởng bắt trai trên gái dưới mà dễ à?Thằng chồng ghẻ, kiếm con bồ trang trí, mà dính phải con phò bẩn, đúng là nhục, tự nhiên bị hạ cấp, anh em làm ăn nó cũng cười cho, đã thế còn chụp ảnh khoe, đúng là có tí tiền học đòi, ngu!

kairui

Xe tải
Nói ra thì em cũng xấu hổ. 20 năm nay em chỉ biết mỗi cái L của vợ em thôi.
Em không phải là đạo đức gì đâu, chỉ vì nghĩ là cả 2 vợ chồng sống xa quê hương mà phản bội nhau thì cuộc đời sẽ đi về đâu.
Giờ thì con cái lớn cả rồi, mình lại càng phải giữ mình.
Nên Nick của em là gatrongthien là thế.
Đôi điều tâm sự với các cụ mợ.
Sợ như cụ cũng là bản lĩnh đấy ah

xích lô hịn

Xe hơi
e thấy bản tính này hay dính vào đờn ô là nhiều

hongnhungdo

Xe buýt
Lại nói bệnh ghen, em nghĩ ai cũng ghen nhưng với người tự trọng và đầu óc bình thường chắc chả mấy ai dành nhiều thời gian để hành hạ bản thân mình đến thế. Một vài lần rồi cũng chán và khinh người kia mà không thèm ghen chứ nhỉ.

Khu em có bác 60t rồi mà vẫn ghen chồng dữ dội, chồng thì chán vợ già dù ông ấy cũng già mà xấu vãi, thỉnh thoảng ông ấy lên mạng đọc thơ khen ai bà này vào chửi người kia luôn, hoặc lưu số cô bé bán thuốc để hỏi cách uống cũng ra chửi nó là con cave,.....Vợ vậy chòng không chán mới lạ.

cusao

Xe lăn
Lại nói bệnh ghen, em nghĩ ai cũng ghen nhưng với người tự trọng và đầu óc bình thường chắc chả mấy ai dành nhiều thời gian để hành hạ bản thân mình đến thế. Một vài lần rồi cũng chán và khinh người kia mà không thèm ghen chứ nhỉ.

Khu em có bác 60t rồi mà vẫn ghen chồng dữ dội, chồng thì chán vợ già dù ông ấy cũng già mà xấu vãi, thỉnh thoảng ông ấy lên mạng đọc thơ khen ai bà này vào chửi người kia luôn, hoặc lưu số cô bé bán thuốc để hỏi cách uống cũng ra chửi nó là con cave,.....Vợ vậy chòng không chán mới lạ.
Những trường hợp này là 1 kiểu lỗi ổ cứng nên không cần phân tích phải trái hay tìm hiểu căn nguyên gì xa xôi đâu. Chỉ có 2 lựa chọn, 1 là tìm cách sống chung ở mức cân bằng nhất có thể , 2 là thay ổ cứng mới với hệ điều hành khác

cha biet chi

Xe điện
Em thì chỉ nói là người trong cuộc mới hiểu được chứ anh em chỉ chém gió thôi.sao đi sâu vào quần chúng dk.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng ngược lại chứ nhỉ !?.