[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Xét thế này cụ nhé. Khi đánh người mà không có lý do là sai pháp luật. Trước hết nếu theo trào lưu chung đang ầm ĩ thì bảo Anh này cặp bồ với cô này, toàn mồm miệng nói ra chứ cũng chưa thấy một ai có bằng chứng hay video trai trên gái dưới. Pháp luật quy định nếu có vk hoặc ck rồi mà quan hệ với người thứ 3 như vk ck thì vi phạm tội 1 vk 1 ck. Còn bằng chứng tại hiện trường là chỉ có anh này chở chị này trên xe, quần áo mặc nguyên và chị vk lao vào đánh, vậy thì theo pháp luật chị kia làm như vậy có đúng không? Và đơn giản là từ hôm nọ đến nay, các FBer và mọi người đều viết theo 1 chiều, là chiều mà người vk đưa ra còn chả thấy ý kiến chiều kia đâu. Còn em thì em cũng chả bênh gì chuyện bồ bịch nhưng liệu mọi người có đang bị chị kia dắt mũi? Lại giống chuyện mẹ cho con gái đừng nắng ngoài cổng trường xong bảo là nhà trường không cho vào. Riêng gì chứ chuyện mấy mẹ này trên FB em nói luôn éo bao giờ tin.
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ.
Dù có bằng chứng ngoại tình thì việc đánh người vẫn là trái pháp luật.

letrungdungcz

Xe tăng
Hoặc "Đừng hành động khi đang giận giữ", nhưng như vậy cũng còn may chán chứ Cụ bảo 1 phút nóng giận mất khôn lại thuê người đánh, rạch mặt hay làm ca axit thì bóc lịch là cái chắc.
Trong vụ này mất nhiều nhất là a ck đến chị vk còn e kia chắc chai mặt rồi nên ko ăn thua, ko có anh này sẽ có anh khác thế chỗ.
E nghĩ mất nhiều nhất là gia đình, họ hàng và những đứa con cụ ạ.

Chị vợ tuy làm um lên, chấp nhận mất thể diện nhưng vẫn chưa phải kẻ máu lạnh.

Còn nếu để "giết người ko dao" thì có nhiều cách, thậm chí nó còn đáng sợ hơn nhiều so với đánh đấm, rạch mặt hay tạt chất lỏng.

nissanafrica

Xe hơi
Chị vợ nóng giận, nhưng không phải kiểu người nguy hiểm. Giàu như chị không thiếu gì cách.

Gatrongthien

Xe buýt
Nói ra thì em cũng xấu hổ. 20 năm nay em chỉ biết mỗi cái L của vợ em thôi.
Em không phải là đạo đức gì đâu, chỉ vì nghĩ là cả 2 vợ chồng sống xa quê hương mà phản bội nhau thì cuộc đời sẽ đi về đâu.
Giờ thì con cái lớn cả rồi, mình lại càng phải giữ mình.
Nên Nick của em là gatrongthien là thế.
Đôi điều tâm sự với các cụ mợ.

Em không phải là đạo đức gì đâu, chỉ vì nghĩ là cả 2 vợ chồng sống xa quê hương mà phản bội nhau thì cuộc đời sẽ đi về đâu.
Khó tin nhắm. Mợ ấy cũng trên of phải không?

dongnguyenmoc

Xe tải
VỢ 1 VỢ 2 ĐỀU LÀ VỢ CẢ

dongnguyenmoc

Xe tải
Con bò có 1 cái u , thằng nào mà biêt 1 cái còn ngu hơn bò

windy1

Xe điện
Mấy cụ sống ở nước ngoài nào dám léng phéng có bồ nhí kiểu ông xe lexus . Chỉ vì một lần li dị là tiêu tan sự nghiệp, nên các cụ ngán là phải đúng rồi

honeybadger91

Xe đạp
Đánh ghen động tay động chân thiệt đủ đường, thường là cũng ko giải quyết được vấn đề gì cả.

LLY

Xe máy
Cụ nói phải, đôi khi không ngoại tình không phải vì mình không mê gái đẹp, mà vì mình phải nghĩ đến chút tình nghĩa với người ta, với mẹ của con mình

SanHoBien

Xe container
E thì kobiết mình thuộc loại người tính dục cao hay thấp nữa các cụ :P
Vậy có phải là bình thường ko nhỉ :(

Gatrongthien

Xe buýt
Cụ nói phải, đôi khi không ngoại tình không phải vì mình không mê gái đẹp, mà vì mình phải nghĩ đến chút tình nghĩa với người ta, với mẹ của con mình
Vâng mình cũng phải đặt mình vào hoàn cảnh người khác nữa ạ.
Mình mà bị cắm sừng thì chắc cay lắm, tâm chưa chắc đã yên cho đến cuối đời đâu.
Em toàn ngoại tình trong tâm tưởng thôi, nhiều khi xxx vợ cũng tưởng tượng đang xxx Trang Hạ, ý quên, Ngọc Trinh ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng mình cũng phải đặt mình vào hoàn cảnh người khác nữa ạ.
Mình mà bị cắm sừng thì chắc cay lắm, tâm chưa chắc đã yên cho đến cuối đời đâu.
Em toàn ngoại tình trong tâm tưởng thôi, nhiều khi xxx vợ cũng tưởng tượng đang xxx Trang Hạ, ý quên, Ngọc Trinh ạ
Chào cụ đồng râm, sao cụ giống em ghê =))

Hanoithu

Xe tải
Con bò có 1 cái u , thằng nào mà biêt 1 cái còn ngu hơn bò
Khi cụ còn nhỏ, cụ thích điều gì. Cụ thich, bố mẹ cụ yêu thương chăm sóc nhau, cả nhà vui vầy bên mâm cơm đầm ấm. Nếu một người chồng có bồ, nhất định có ngày lộ ra, lúc đó gia đình tan nát. Con cái thấy hoá ra bố mẹ đóng kịch, nền tảng gia đình tưởng là sự yêu thương, hoá ra là giả dối. Những đứa con sẽ mất phương hướng sống. Nó thương mẹ nó bị tổn thương vật vã, nó coi thường bố nó ko tận tâm với gia đình, dối trá. Ai sẽ dậy dỗ con đây???
Em đã chứng kiến vài gia đình con cái hư hỏng do bố có bồ. Có đứa con còn hận bỏ đi nước ngoài 5 năm rồi chưa về. Em cũng khâm phục vài người bạn rất thành đạt, gái theo đầy nhưng vẫn chung thuỷ. Họ sợ gia đình tan nát, con cái ko có người dạy.
Nếu các cụ không muốn ngu giống bò thì ăn chơi chán rồi hãy lấy vợ. Hoặc đừng lấy vợ, hoặc lấy vợ rồi muốn ăn chơi tiếp thì li hôn 1 cách văn minh. Còn nếu không, người bố phải có trách nhiệm về thể chất và tinh thần của con mình. Các cụ giữ được tổ ấm chính là các cụ đang tạo một tương lai tốt đẹp cho con, đang cho nó một tuổi thơ hạnh phúc làm nó đi đâu cũng nhớ về gia đình. Ngoài ra, các cụ có con gái, các cụ muốn con rể mình như thế nào?
Cái gì cũng có giá của nó cả, buông lơi theo bản năng thì có khi người khác, chính là con các cụ dứt ruột đẻ ra là người phải trả giá đó. Tất cả các điều trên cũng đúng với người vợ.

hoang26

Xe tăng
Vớ va vớ vẩn, thớt dắt mũi các cụ đi phê phán nạn nhân ư? Các cụ phải biết coi trọng chị em phụ nữ chứ, cứ làm như chuyện bồ bịch phò phạch là hiển nhiên chấp nhận đc ở đàn ông, chị em phụ nữ phải chấp nhận chịu thiệt không phản kháng gì khi chồng mắc lỗi? Hay cụ coi chị em phụ nữ là loại vô cảm, không biết buồn vui đau khổ, chỉ cần có tiền là xong hết mọi chuyện?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
:D cụ đã được phong "Tiết hạnh khả phong". Nhưg cụ đặt nick gatrongthien nghĩa là trong tư tưởng vẫn muốn phá rào. Xấu hổ mặc cảm vì "đạo đức" của mình.

Gatrongthien

Xe buýt
Chào cụ đồng râm, sao cụ giống em ghê =))
Đàn ông mà cụ, có ai không râm đâu.
Ngày còn trẻ chưa có gia đình em cũng ăn tạp lắm, nhưng khi có gia đình rồi thì thôi. Càng có tuổi thì em càng coi trọng gia đình.
Cũng nhiều lần được các mợ quý mến, nhưng không dám đánh đổi.
Em luôn cố gắng giữ hình ảnh của mình trong mắt các con.

Gatrongthien

Xe buýt
:D cụ đã được phong "Tiết hạnh khả phong". Nhưg cụ đặt nick gatrongthien nghĩa là trong tư tưởng vẫn muốn phá rào. Xấu hổ mặc cảm vì "đạo đức" của mình.
Hihi em vẫn cảm thấy xấu hổ với nhiều cụ trên này lắm, các cụ ấy thích là làm được mừ.
Em thì lại ăn chắc mặc bền, không dám mạo hiểm.

Hanoithu

Xe tải
Đàn ông mà cụ, có ai không râm đâu.
Ngày còn trẻ chưa có gia đình em cũng ăn tạp lắm, nhưng khi có gia đình rồi thì thôi. Càng có tuổi thì em càng coi trọng gia đình.
Cũng nhiều lần được các mợ quý mến, nhưng không dám đánh đổi.
Em luôn cố gắng giữ hình ảnh của mình trong mắt các con.
Cụ là một người bố tốt, vui vẻ một chút đánh đổi bằng tương lai, sự đổ vỡ trong tâm hồn con cái. Cái cụ nhận được là sự kính trọng của con, tình yêu của vợ, một mái ấm thực sự.