[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

Scarlett2024

Xe đạp
Nếu con mợ là đứa bé hiểu chuyện thì em nghĩ nên làm công tác tư tưởng dần cho bé chứ không phải để sau này con tự hiểu. Đọc câu trên thì có vẻ nó trách mẹ chứ không nhận thấy bố có vấn đề gì.
Em nói mợ đừng giận chứ tính gia trưởng, coi nhẹ phụ nữ cũng di truyền và bị ảnh hưởng từ người thân, ông nội cháu và bố cháu gia trưởng thì cần để ý cháu từ nhỏ.
Không, em không giận dỗi gì đâu. Cháu ở nhà nội 1,5 tháng còn sau đó do em nuôi dưỡng. Rút kinh nghiệm từ cd mình, em ko đặt nặng IQ cho bé mà chịu khó bồi đắp chỉ số EQ, mỗi ngày đi học về tối 2 mẹ con sẽ ôn lại bài rồi 15' kể truyện tâm tình hỏi han, giảng giải cho bé. Có điều, mỗi lần từ nội về, đôi khi người lớn tiêm vào đầu con trẻ 1 số điều ko phù hợp thì phải phân tích đúng sai rạch ròi hơn. Bé nhà em trv sáng dạ, thông minh, tinh tế, có tố chất lãnh đạo và giàu lòng trắc ẩn. Nhưng nuôi dạy bé trai là khá phức tạp, phải bám sát con từng ngày thôi ạ!

Yeuaibaygio

Xe container
Chắc chạy Win cụ lại cứ phi tít mù, giật đùng đùng làm em nó dập hết tứng chứ dì :))
Có lẽ em gái sếp nhan sắc cold girl nên cụ Chức mới phi với tốc độ flash, chứ cỡ hotgirl thì bò ra đường với hỏng xe, đau bụng các kiểu đến sáng hôm sau mới về đến quê sếp :D

Yeuaibaygio

Xe container
Không, em không giận dỗi gì đâu. Cháu ở nhà nội 1,5 tháng còn sau đó do em nuôi dưỡng. Rút kinh nghiệm từ cd mình, em ko đặt nặng IQ cho bé mà chịu khó bồi đắp chỉ số EQ, mỗi ngày đi học về tối 2 mẹ con sẽ ôn lại bài rồi 15' kể truyện tâm tình hỏi han, giảng giải cho bé. Có điều, mỗi lần từ nội về, đôi khi người lớn tiêm vào đầu con trẻ 1 số điều ko phù hợp thì phải phân tích đúng sai rạch ròi hơn. Bé nhà em trv sáng dạ, thông minh, tinh tế, có tố chất lãnh đạo và giàu lòng trắc ẩn. Nhưng nuôi dạy bé trai là khá phức tạp, phải bám sát con từng ngày thôi ạ!
Vâng mợ. Em ngại nhất là trẻ con bị già hóa bởi người lớn ạ. Chúc mợ và cháu mọi việc bình an, thuận lợi.

kobietdatlagi

Xe tải
Mợ ấy nói nhà trên phố thì theo cách hiểu thông thường sẽ thuộc các quận Ba Đình, Đống Đa, Hoàn Kiếm và Hai Bà Trưng. Lại làm ở cơ quan cấp bộ thì chỉ có 4 cơ quan Văn phòng chính phủ, Thanh tra chính phủ, … nêu trên thôi em, mà 4 cơ quan này lại không ở Long Biên. Nhưng mợ ấy giải thích lại rồi, 20km là cả đi và về #:-s
Cq cấp Bộ chứ ko phải ngang Bộ cụ ơi. Ví dụ nhà ở gần cụ rùa mà đi làm ở Bộ Nội vụ chỗ Mỹ Đình chả hạn thì cũng gần 20km cả đi cR về. Mà khi viết lên mạng có thể người ta cũng modify 1 số thông tin đi tý để ko bị lộ thân phận nên cũng ko cần chính xác làm gì ạ.

Mystery2024

Xe máy
Em xin phép ôm Mợ một cái vì đồng cảnh. Nhiều lúc nghĩ lại ngày đầu ôm con về ngoại, giá như bố mẹ em chỉ 1 lần trách móc em thì có lẽ em đỡ day dứt hơn. Chưa bao giờ bố mẹ ngăn cản em trở về. Ông bà đều dang rộng vòng tay chào đón 2 mẹ con em. Khi em sinh con vẫn là mẹ em bên cạnh, tới những lúc khủng hoảng nhất, khi vào viện mổ nội soi vẫn là bố em đi cùng. Sự bao bọc và tình yêu thương vô điều kiện đó khiến mẹ con em trụ vững dần dần. Thời gian rồi sẽ chữa lành tất cả nhưng cái sẹo đó mãi chẳng liền được đâu ạ. Giờ em vẫn sống cùng ông bà vì dk kt chưa cho phép nhưng gia đình đầm ấm thuận hòa bên nhau cũng đã mãn nguyện lắm rồi! Có chút khó khăn nhưng khắc phục sẽ qua nhanh thôi ạ, còn quay lại là điều ko bao giờ em nghĩ tới!
Nếu mợ ở cùng ông bà ngoại thì khác rất nhiều. Con mợ có ông bà đưa đón, chăm lo học hành, trông nom không để con thiệt thòi vì thiếu bố mẹ. Mợ có thể dùng toàn thời gian để kiếm tiền, mợ có con rồi, chỉ thiếu tiền. Đàn bà muốn kiếm tiền một là phải đẹp, hai là phải tuyệt tình, đau khổ giằng xé chốc lát thôi. Đẹp thì có làm sai cũng dễ được tha thứ, bây giờ không ai soi xét mợ mặc gì, mùi gì, mợ cứ tuỳ nghi làm sao cho dễ nhìn nhất. Bỏ chỗ tối ra chỗ sáng rồi thì đừng đau khổ mất thời gian, càng già càng yếu càng khó kiếm tiền. Mợ chỉ còn một mình để nuôi con, đỡ bố mẹ già, đừng lãng phí thời gian nhé.

Scarlett2024

Xe đạp
Bầy Sư tử là 1 tổ chức rất đặc thù với vai trò như Cụ nói

1. Săn mồi hàng ngày là do ... Sư tử cái làm chính
2. Hưởng thụ mồi lại do Sư tử đực chủ trì
3. Khoản xxx thì khỏi bàn, 1 anh đực có 1 dàn hậu cung
4. Chăm sóc tư tử con lại là sư tử cái làm nốt
5. Nhìn qua Natgeo thì anh sư tử đực dường như chủ yếu là nằm đuổi ruồi, ăn ngủ se.x

Ti nhiên, để có cái đặc quyền ấy, thì KPI của sư tử đực cũng không phải là việc nhẹ lương cao

1. Phải đứng đầu, chủ lực chiến đấu với các kẻ thù để bảo vệ lãnh thổ: linh cẩu, các thú dữ ăn thịt, các sư tử khác bầy
2. Tham gia săn các con mồi khó
3. Nếu ốm yếu hoặc bị thương nặng khi làm nhiệm vụ 1,2 thì dàn sư tử cái sẽ .....cắn đuổi thẳng cổ sư tử đực ra khỏi nhà, chọn 1 sư tử đực trẻ khỏe 6 múi thay thế ngay và luôn

Trong các trận chiến tranh bầy cái của các sư tử đực, cơ bản là các mợ cái đứng lướt điện thoại hoặc trang điểm, gã nào thắng thì các mợ tụng giá hoàn kinh sư ngay :D

Em cá là 100% các lão OFEr không thích mô hình này đâu (thích cái hưởng thụ thì có)
Đực hay Cái thì em nghĩ vẫn không thoát khỏi quy luật đào thải tự nhiên. Có điều, cái gì cũng có giá của nó. Nhưng trước khi muốn mình có giá, thì phải có giá trị:) Ơ nhưng đầy người lớ ngớ vớ huy chương, chả rõ giá ntn lại thành vô giá:)

Em vẫn nhớ còm kia của Cụ mà vẫn chưa lộn lại. Khả năng phải gặp Cụ thôi. Nick uy tín như kia mà; độ sát thương cũng lớn mà cơ hội chữa lành cũng cao:-))

Scarlett2024

Xe đạp
Cq cấp Bộ chứ ko phải ngang Bộ cụ ơi. Ví dụ nhà ở gần cụ rùa mà đi làm ở Bộ Nội vụ chỗ Mỹ Đình chả hạn thì cũng gần 20km cả đi cR về. Mà khi viết lên mạng có thể người ta cũng modify 1 số thông tin đi tý để ko bị lộ thân phận nên cũng ko cần chính xác làm gì ạ.
Em rất thích suy nghĩ của Cụ/Mợ ạ :)
Có những thứ nên nói và những thứ chưa cần phải nói ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cơ quan ngang bộ hay cấp bộ là đồng nghĩa cụ ah. Còn trong các bộ có các cục, vụ, viện hay trung tâm, … thì người ta gọi đơn vị/cơ quan trực thuộc bộ chứ không ai gọi là cấp bộ cả cụ ah. Chỉ là cách gọi sao cho nó đúng và dễ hiểu thôi chứ có gì đâu!

Sứa.

Xe điện
Sáng dậy chả biết làm gì vào lại thớt đọc qua bài của mợ ấy em sơ lược thì thấy thế này:
- Mợ thớt kết hôn năm 29 tuổi với người chồng hơn 12 tuổi và có một đời vợ.
- Mợ thớt gốc quê nhưng gia đình ở HN, không xinh nhưng chắc chắn không xấu. Gia đình nề nếp, có học thức, thạc sỹ là việc tại cơ quan cấp bộ.
- Nhà chồng gốc quê nhưng có nhà được phân trên phố. Trên chồng có chị và dưới có em (chưa rõ trai hay gái).
- Lấy chồng thì về ở nhà chồng cùng bố mẹ chồng, có con hơn 1 tuổi thì 2 vợ chồng cùng con nhỏ ra nước ngoài sống 4 năm.
- Sống ở nước ngoài thì vợ kinh doanh ngoài ra còn được thêm trợ cấp từ cơ quan chồng. Suốt 4 năm con rể không điện hỏi thăm ông bà ngoại hay người thân bên ngoại. Vợ làm ăn có Lộc, còn hỗ trợ và quà cáp cho chị ck, em ck trong khi vợ mua cho em 2 bánh xà bông thì chồng truy suất, trích lục. Không biết tài chính của ck hay quỹ đen đỏ ntn, ck có đưa tiền cho vợ cho tiêu, nhưng khi hết hay yêu cầu đưa tiếp thì chồng bắt sao kê chi tiêu xem ntn mới cấp tiếp.
- Vợ về nước chồng đưa 2 cái phong bì được dán niêm phong trong đó có tiền là tài sản chung bảo về đưa mẹ cất két.
- Về nước vợ xin làm lại chỗ cơ cũ, cơ quan cấp bộ. Hàng ngày vất vả đi xe máy đi làm cách nhà 20km. Chồng về nước sau 2 tháng, không rõ làm gì nhưng thấy khoe hôm 1/6 là làm trong nước có mấy tháng kiếm được gần 1 tỷ.
- Dứt áo ra đi trắng tay mang theo con về nhà ngoại, suốt từ đó đến nay ck không một đồng quà tấm bánh cho con.
- Lý do chia lìa là cuộc sống bí bách, ck gia trưởng, lười biếng, căn cơ từng đồng, bố chồng cũng ghê.

Em tạm thời sơ lược như vậy chứ chưa tổng hợp các tình tiết mợ chủ bổ sung. Nào rảnh em tổng hợp thêm và đưa ra góc nhìn về sự việc sau ạ:))
Dư thư ký lô đề =))

my.eb

Xe điện
Em xin phép ôm Mợ một cái vì đồng cảnh. Nhiều lúc nghĩ lại ngày đầu ôm con về ngoại, giá như bố mẹ em chỉ 1 lần trách móc em thì có lẽ em đỡ day dứt hơn. Chưa bao giờ bố mẹ ngăn cản em trở về. Ông bà đều dang rộng vòng tay chào đón 2 mẹ con em. Khi em sinh con vẫn là mẹ em bên cạnh, tới những lúc khủng hoảng nhất, khi vào viện mổ nội soi vẫn là bố em đi cùng. Sự bao bọc và tình yêu thương vô điều kiện đó khiến mẹ con em trụ vững dần dần. Thời gian rồi sẽ chữa lành tất cả nhưng cái sẹo đó mãi chẳng liền được đâu ạ. Giờ em vẫn sống cùng ông bà vì dk kt chưa cho phép nhưng gia đình đầm ấm thuận hòa bên nhau cũng đã mãn nguyện lắm rồi! Có chút khó khăn nhưng khắc phục sẽ qua nhanh thôi ạ, còn quay lại là điều ko bao giờ em nghĩ tới!
À đọc đến còm này thì mọi thắc mắc của em đã được sáng tỏ. Dù mợ ko trả lời em nhưng em cũng nhận được thông tin thoả đáng rồi. Cảm ơn mợ.
Thế này thì chưa phải buông tay đâu, giờ nói gì cũng chỉ là chủ quan thôi. Nếu còn sinh hoạt trên này 5- 10-15 -20 năm nữa mợ vào cho em biết là em nhầm (nếu có) nhé!

Xechaybangcom

Xe điện
Thế lấy trai tân lại phải đẻ hở Toét X_X
Thôi thế là cánh cửa này đóng lại và ko có cánh nào mở ra dồi :((
Mợ cứ mạnh dạn lên :D
Em biết một mợ, đời chồng thứ 2 kém mợ í 9 tuổi, đời chồng thứ 3 kém mợ í 27 tuổi.
Có 2 con với chồng đầu, 1 con với chồng 2, 2 con với chồng 3. Chồng 3 kém con gái đầu mợ í 5 tuổi.
Em tin tưởng mợ sẽ làm được hihi.

Sứa.

Xe điện
Em biết một mợ, đời chồng thứ 2 kém mợ í 9 tuổi, đời chồng thứ 3 kém mợ í 27 tuổi.
Có 2 con với chồng đầu, 1 con với chồng 2, 2 con với chồng 3. Chồng 3 kém con gái đầu mợ í 5 tuổi.
Chắc mợ ý phải trên tỷ phú $ 1 quãng 8 ^:)^^:)^^:)^
Nhân tiện hỏi mợ ý có phải Lão Phật Gia gì lấy chú bé hotboy Hoàng Việt năm nao ko?

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Là mợ í, mợ chủ hay là mợ em hở cụ bác :D
Đùa chứ chuyện đời em mà viết ra có khi còn lôi cuốn, hấp dẫn hơn nhà mợ chủ vì thời gian nhà em lâu hơn, trí nhớ của em lại cực tốt, nhưng còn lâu em mới viết ra như thế này ;))
Ai chẳng là nạn nhân trong câu chuyện của chính mình X_X

Scarlett2024

Xe đạp
À đọc đến còm này thì mọi thắc mắc của em đã được sáng tỏ. Dù mợ ko trả lời em nhưng em cũng nhận được thông tin thoả đáng rồi. Cảm ơn mợ.
Thế này thì chưa phải buông tay đâu, giờ nói gì cũng chỉ là chủ quan thôi. Nếu còn sinh hoạt trên này 5- 10-15 -20 năm nữa mợ vào cho em biết là em nhầm (nếu có) nhé!
Sự buông bỏ với em nó ko chờ để gói gọn trong tờ giấy A4 mà mấy lần Mợ hỏi nhưng em ko tiện nói. Với phụ nữ khác thì em ko rõ nhưng với em, khi bước chân đi thì đầu ko ngoảnh lại, dám làm, dám chịu.

Còn vì sao có thớt này, thì em đã nhấn mạnh vài lần rồi ạ. Phàm là con người, vẫn có lúc thấy chua xót thấy buồn nên tìm cách giải tỏa, đó là lý do chúng ta gặp nhau ở đây. Thêm một chuyện chẳng thà bớt đi 1 chuyện. Thêm 1 câu hỏi chẳng thà im lặng nhìn nhau ôm nhau 1 cái. Phụ nữ chúng mình sinh ra vốn đã thiệt thòi rồi, dẫu có chia sẻ thì cũng nên ý nhị đôi chút, đúng ko ạ? Mợ ko thích có thể bỏ qua, Mợ dù có quen thì như em nói xin hãy xem như xa lạ. Tks Mợ nhiều🥰

Sứa.

Xe điện
Bệnh nghề nghiệp nó ăn vào máu rồi á :))
Cơ quan ngang bộ hay cấp bộ là đồng nghĩa cụ ah. Còn trong các bộ có các cục, vụ, viện hay trung tâm, … thì người ta gọi đơn vị/cơ quan trực thuộc bộ chứ không ai gọi là cấp bộ cả cụ ah. Chỉ là cách gọi sao cho nó đúng và dễ hiểu thôi chứ có gì đâu!
Gớm...ng ta lên mạng phải hư cấu tý chứ ai bô bô khai đúng 100% cho bà cô bên chồng vào ném đá đâu :)) :)) Chưa kể còn đánh lạc hướng 1 số chi tiết quan trọng kiểu phân lũ bảo vệ TĐ ...mà cụ cứ ngồi đó phân với chả tích...mệt 🥶 🥶

Xechaybangcom

Xe điện
Chắc mợ ý phải trên tỷ phú $ quãng 8 ^:)^^:)^^:)^
Nhân tiện hỏi mợ ý có phải Lão Phật Gia gì lấy chú bé hotboy Hoàng Việt năm nao ko?
Khộ, cái mợ kia còn không có tiền, thế em mới phục.
Chứ mợ ý là Lão Phật Gia thì logic đơn giản quá.

Sứa.

Xe điện
Cụ có vẻ rất lạc quan đấy, 35t rồi thì đắt mối với ai, với đại gia bỏ vk thì ko rồi, vì khi đó họ sẽ kiếm gái trẻ xinh
E quan sát thì nếu single mum năng động thì có thể nhìn qua là đắt mối thôi, chứ khi chốt deal thì cũng ko ăn thua :)
Cụ lại bi quan thì có :)) các mợ trên đây đang đòi lấy zai tân chê zai bỏ vợ kia kìa :))