[Funland] Nếu Quan Vũ không để mất Kinh Châu, Lưu Bị có thống nhất được Tam Quốc không?

phihungwww

Xe tăng
Xem Tam Quốc em ghét tính kiêu ngạo của Quan Vũ, e mới bảo nếu như đội tướng xịn mà vào tay Tào Tháo thì sao nhỉ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Xem Tam Quốc em ghét tính kiêu ngạo của Quan Vũ, e mới bảo nếu như đội tướng xịn mà vào tay Tào Tháo thì sao nhỉ
Tướng tào toàn hàng xịn đấy lão.nếu chọn thì hàng tướng ngụy là đỉnh nhất và biết nghe lời.trừ mỗi tay huấn luyện thủy quân của viên thiệu là lởm thôi

teamee

Xe tăng
Kinh Châu thì chả ai giữ nổi, tứ bề thọ định, Thục thì xa xôi cách trở, đường đi lối lại khó khăn, hành quân, vận lương gian khổ

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Tướng tào toàn hàng xịn đấy lão.nếu chọn thì hàng tướng ngụy là đỉnh nhất và biết nghe lời.trừ mỗi tay huấn luyện thủy quân của viên thiệu là lởm thôi
Thái Mạo ( Sái Mạo ) , Truong Doãn là tướng của Lưu Biểu chứ cụ , sau hàng Tào rồi huấn luyện thủy quân cho Tào...

0904223800

Xe buýt
Cái này không thuyết phục cụ. Anh Tháo kiểu như ceo của tập đoàn Ngụy, ảnh mà tèo đột ngột thì nhà Ngụy chắc chắn lao đao, cơ hội lớn cho nhà Thục. Em thì nghĩ anh La viết thế cho nó cuốn thôi, còn em dự là anh Vũ không nghe anh Lượng cộng thêm muốn lập công nên nhất quyết đi. Đến khi bắt được anh Tháo lại mềm lòng, soái mà mềm lòng là điểm yếu chết người rồi may mà là huynh đệ vườn đào của ceo Bị nên không sao cả.
Chết là ở chỗ này, thả hổ về rừng, hành xử theo xảm tính.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
2 cái khác nhau mà lão.mình cũng có người như thế chứ.thờ phụng lại là chuyện khác
Khác như nào cụ? Nhận giặc làm cha thì nó còn cao hơn mấy cái tôn sùng này nhiều bậc. Kiểu như bị lú lẫn tẩy não ấy!

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Khác như nào cụ? Nhận giặc làm cha thì nó còn cao hơn mấy cái tôn sùng này nhiều bậc. Kiểu như bị lú lẫn tẩy não ấy!
Thôi bàn làm mịa gì.mất vui.e cũng chả khoái quan vũ lắm.nhưng e thấy bọn tàu nó thờ đến giờ vẫn còn tượng đài ở kinh châu.nói như cụ là bọn nó ngu.mà nó ngu thì lại là may mắn cho nước mình :))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là tay vu cấm.thái mạo là con hàng ngon đó cụ.chả thế chu du phải phản gián
Đúng rôi
Ý em là tay vu cấm.thái mạo là con hàng ngon đó cụ.chả thế chu du phải phản gián
Ok , nếu là tay Vu Cấm thì cụ nói chuẩn . Vì phe Tào không có tướng thủy binh giỏi , Vu Cấm cũng là chữa cháy thôi . Còn tay Thái Mạo thì ngon ...

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn rồi cụ ơi, Lã Mông trong TQ ko đc mô tả nhiều nhưng là tướng suốt ngày đi cùng với Chu Du nên ko phải tầm thường, anh Tào Nhân thì trong TQ bị dìm tơi tả nhưng em nghĩ là 1 tướng tài chứ bác La dìm anh Nhân ghê quá ~
Lã Mông là 1 trong số “tứ đại đô đốc” của Đông Ngô (giống như Ngũ hổ, ngũ tử ở 2 bên kia) cho nên tài của Tử Minh là không hề tầm thường. Còn Tào Nhân thì giỏi khỏi bàn, trưởng thành từ Hổ Báo kị, giỏi chiến thuật, thủ thành tốt nhưng vì yếu tố COCC, 4C và 5C nên không vào được bảng phong thần của Trần Thọ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bàn làm mịa gì.mất vui.e cũng chả khoái quan vũ lắm.nhưng e thấy bọn tàu nó thờ đến giờ vẫn còn tượng đài ở kinh châu.nói như cụ là bọn nó ngu.mà nó ngu thì lại là may mắn cho nước mình :))
Nhìn chung bọn nó cũng chẳng ngu đâu.
Nhưng nói là nuốt được mình thì éo nuốt được.
Không nuốt được mình cũng chẳng đồng nghĩa với việc mình khôn hơn nó.

DrH2012

Xe buýt
Đọc sử ký khác thì thấy bên Tào Nguỵ mới toàn hàng khủng cả :D, từ solo cho đến đánh trận. Bên Ngô thì có Chu Du, Lã Mông, Lục Tốn... văn thì có Lỗ Túc. Bên Lưu Bị, mưu sĩ thì có Pháp Chính, GCL, tướng giỏi cầm quân thì chỉ có Ngụy Diên, Khương Duy còn khá, Hoàng Trung thì đã già. Trong lịch sử thì Pháp Chính mới là kiến trúc sư trưởng cho thành công cho Bị, mỗi tội chết sớm, và Bị tin tưởng Pháp Chính hơn GCL tương đối nhiều.

Chauthanh11

Xe điện
Thờ nó cũng có mục đích cả , chứ đâu phải do tài giỏi .
Thờ QV mới chỉ vào thời nhà Nguyên xâm lược Tàu thôi cụ ạ . Không phải tự nhiên mà Nguyên , Thanh 2 triều đại ngoại bang của Tàu lại tích cực PR cho Vũ nhiều vậy ?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thờ nó cũng có mục đích cả , chứ đâu phải do tài giỏi .
Thờ QV mới chỉ vào thời nhà Nguyên xâm lược Tàu thôi cụ ạ . Không phải tự nhiên mà Nguyên , Thanh 2 triều đại ngoại bang của Tàu lại tích cực PR cho Vũ nhiều vậy ?
Cái mục đích của cụ nói là gì thế?

Chauthanh11

Xe điện
Mục đích chính trị thôi , chứ về tài năng Vũ chưa lọt nổi top 100 tướng giỏi của Tàu .
Nhà Nguyên , Thanh phong thánh thờ Vũ tránh cho dân Hán noi theo Võ Thánh Nhạc Phi kháng Kim , chống ngoại xâm (nhà Thanh là hậu nhân đời sau của nhà Kim ). Quang Tự còn phong Vũ là Đại Đế nghĩa là hết cấp để phong rồi .
Lịch sử TQ thì có tới 3 ông Võ Thánh chứ ko phải Quan Vũ ko thôi đâu.
Lý Nhĩ (Lão Tử - Đời Đường phong Võ Thánh) + Nhạc Phi (đời Minh phong Võ Thánh) + Quan Vũ (đời Thanh phong Võ Thánh).