Nếu mua xe hạng phổ thông ở VN, mua FORD là đúng nhất.

CR-Vic

Xe container
Hô hô, 1 kẻ đào tẩu đang được các Anti Ford mớm cung để đưa ra các điểm "tốn kém và không an toàn" khi chơi Phò nhưng em thề cụ ấy mà chỉ ra được em chết liền =)). Có chăng chỉ là những câu chê của miệng lưỡi thế gian chứ đếch phải bỏ ra đồng nào thay đồ hỏng đâu :)

Đây ợ, bài nhà cháu chưa kịp "ráo mực" thì cụ bên kia đưa ra dẫn chứng về cái sự tốn của cụ ấy đây
Bác phát biểu như thế này thì đúng là fan Ford giống tụi Al queda quá rồi!

Không đi Ford nữa thì được coi là kẻ đào tẩu - sao nghe nó giống như hội Ford như một đạo giáo hay tổ chức, bang hội bí mật vậy?

theph

Xe điện
Bác phát biểu như thế này thì đúng là fan Ford giống tụi Al queda quá rồi!

Không đi Ford nữa thì được coi là kẻ đào tẩu - sao nghe nó giống như hội Ford như một đạo giáo hay tổ chức, bang hội bí mật vậy?
Em thề (mượn ông bắp bơ cái) với cụ em là Fan cuồng nhiệt của Phò đấy :).

Sonbh

Xe tăng
Hô hô, 1 kẻ đào tẩu đang được các Anti Ford mớm cung để đưa ra các điểm "tốn kém và không an toàn" khi chơi Phò nhưng em thề cụ ấy mà chỉ ra được em chết liền =)). Có chăng chỉ là những câu chê của miệng lưỡi thế gian chứ đếch phải bỏ ra đồng nào thay đồ hỏng đâu :)

Đây ợ, bài nhà cháu chưa kịp "ráo mực" thì cụ bên kia đưa ra dẫn chứng về cái sự tốn của cụ ấy đây
Hehe, nói thẳng là chưa phải thay cái gì, chả hiểu tốn kém cái gì đây =)), hỏng thì còn có bảo hành, giờ đang có trào lưu dìm hàng Ford, hehe vui ghê, cái này chỉ hiệu quả với những ai ko hiểu biết thôi, chứ những người dùng ford rồi, thì những bài kiểu này thì để cho vui thôi :D.

Chỉnh sửa cuối:

zoro1970

Xe container
Vừa zồi có cái vụ Nhật Bổn lòi Tr.im ra tiêu chuẩn Nhật sao đọ được Obama !:-|

vmcgf

Xe tăng
Cụ nhận xét về 3 dòng Mẹc, Bim & Au theo em là thiển cận !

GAT

Xe điện
E đồng ý với cụ, có cụ còn cho rằng Mondeo hơn cả Cam LE, em cũng không có ý kiến, mời các cụ tiếp tục ghi bàn ạ.:))
Cụ dẫn chứng giùm cụ lào nói. để em ......vote phát, hê hê. Cụ ít khi có dẫn chứng lém đới nhé, tuyền chém gió phát một.
ơ ờ, mờ con Mondeo xuất Châu Âu bản đủ thì cũng chả ngới ghề LE nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Ngua

Xe buýt
Cuối 2009 nhà cháu cũng phân tích chán rồi quyết ăn ở với em Focus các cụ ạ.

Cho đến giờ ngày nào cũng vần vò nhau mà chưa có điều to tiếng lớn gì.

Bà vợ cả đòi cưới thêm em Fiesta suốt từ năm ngoái. Nhưng chờ đợi lâu quá mà nghe rá rổ lại tới 26-28K nên hơi thất vọng.

Mấy đồng nghiệp Mỹ lại bẩu, bên đó dân chả chê gì Hyundai với cả KIA. Duyên số thế nào, giờ lại thấy em Forte cũng quá ổn.

Không biết có phải vì zin hơn không, nhưng em lại thấy yêu hơn cả Focus các cụ ạ.

Sonbh

Xe tăng
Cuối 2009 nhà cháu cũng phân tích chán rồi quyết ăn ở với em Focus các cụ ạ.

Cho đến giờ ngày nào cũng vần vò nhau mà chưa có điều to tiếng lớn gì.

Bà vợ cả đòi cưới thêm em Fiesta suốt từ năm ngoái. Nhưng chờ đợi lâu quá mà nghe rá rổ lại tới 26-28K nên hơi thất vọng.

Mấy đồng nghiệp Mỹ lại bẩu, bên đó dân chả chê gì Hyundai với cả KIA. Duyên số thế nào, giờ lại thấy em Forte cũng quá ổn.

Không biết có phải vì zin hơn không, nhưng em lại thấy yêu hơn cả Focus các cụ ạ.
Thì có ai chê Huyndai cả Kia đâu cụ, ngay cả lãnh đạo của Ford còn nhận xét sự tiến bộ của huyndai và Kia là đáng gờm trong thời gian tới mà, quan trọng cái xe nó phù hợp với mình mà cụ, Forte cũng có cái hay của Forte, Focus có cái hay của Focus .

scorp8x

Xe container
Topic này hứa hẹn sẽ hot như topic mới bị mod khóa đây :D

digium

Xe hơi
Đề nghị các cụ ko sa đà vào việc phân tích điểm mạnh điểm yếu, thằng nọ hơn thằng kia dc tý. E đã nói là coi như một 9, một 10
=>> Nếu đã là gần như tương đương rồi thì tại sao ta phải bỏ nhiều tiền hơn một cách "ko xứng đáng" như vậy?

GAT

Xe điện
Đề nghị các cụ ko sa đà vào việc phân tích điểm mạnh điểm yếu, thằng nọ hơn thằng kia dc tý. E đã nói là coi như một 9, một 10
=>> Nếu đã là gần như tương đương rồi thì tại sao ta phải bỏ nhiều tiền hơn một cách "ko xứng đáng" như vậy?
Vì là bỏ nhiều tiền hơn và cho là xứng đáng. Và cho là xứng đáng thì không thể một 9 một 10 như cụ coi là được ợ.
Nếu coi là một 9 một 10 và lại phải bỏ nhiều tiền thì quá ...... ợ.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Hehe, nói thẳng là chưa phải thay cái gì, chả hiểu tốn kém cái gì đây =)), hỏng thì còn có bảo hành, giờ đang có trào lưu dìm hàng Ford, hehe vui ghê, cái này chỉ hiệu quả với những ai ko hiểu biết thôi, chứ những người dùng ford rồi, thì những bài kiểu này thì để cho vui thôi :D.
Chả ai hơi đâu mà đi dìm hàng Ford. Dìm Ford thì các Hãng khác được lợi chứ NTD lợi lộc gì?

couto_hung

Xe tăng
Cụ chém gió nó vừa vừa thôi, em hỏi thật là cụ ngồi con Mon 2010 được mấy phút? Mon nó léo có cần mở cốp sau với mở nắp xăng đâu cụ ạ (nó tích hợp vào nút mở cửa cả rồi - đặc biệt ko có nắp bình xăng nhé). Còn chi tiết mặt táp lô thì em cá là nhựa của nó tốt hơn nhựa mặt táp lô của Cam đấy cụ, vì nó mềm chứ ko cứng như đồ nhựa các xe khác. Còn em cũng đồng ý là nhìn nó cho 1 cảm giác không "sang trọng" như anh Cam.
E thấy Mon 2010 đi đền Hùng toàn chạy sau ngửi khói Vios còi của em , hí hí

Sonbh

Xe tăng
Chả ai hơi đâu mà đi dìm hàng Ford. Dìm Ford thì các Hãng khác được lợi chứ NTD lợi lộc gì?
Thế hả cụ, ko dìm hàng mà toàn thấy Anti Ford vào phát biểu loạn lên, còn reg Nick khác để chê bằng được, chả hiểu sao nhỉ.

anchibui

Xe điện
Em định mua For focus 4 của AT... ko biết giá bây giwof bao nhiêu các bác nhỉ?

vietanh_car

Xe tăng
Cháu thấy nhà cụ so sánh có vẻ khập khễnh quá àh, mỗi thương hiêu xe khác nhau có ưu điểm khác nhau, nhà cháu không có điều kiện đổi xe nhưng nhà cháu thấy có một số ý kiến khác cụ ah
1, Xe nhập đắt hợn xe liện doanh nhà cháu thấy có mấy lý do sau:
+ chất lương sản phẩm được kiểm tra theo một tiêu chuẩn chất lượng nghiêm ngặt, đề cao quyền lợi của người tiêu dùng cái này ở VN hơi hiếm cụ ah, có làm thi cũng chỉ la lấy lệ thôi ( VD: Các sản phẩm lỗi ở nước ngoài thường được thu hồi nhưng ở mình thì kệ người tiêu dùng ợ)
+ Với xe SX trong nước thì những chi tiết do VN sx thường không đạt được độ bền nhất định ( cái này thì do công nghệ của chúng ta qua lạc hậu chảng nói thì các cụ cũng biết, còn khi liên doanh thi đối tác nước ngoài cũng chảng dại ji đàu tư toàn bộ dây truyền SX hiện đại ợ)
+ Các SX lắp giáp trong nước thi hầu như toàn lắp giáp thủ công cụ ah, nên sau vài ba năm vận hành cụ sẽ thấy giá trị của xe nhập ah
+ Chất lượng vật tư của xe nhập bao giờ cũng tôt hơn xe lắp giáp ah ( thể hiện ở các dòng xe mec cụ nhá, xe nhập bao giờ cõng có khối lượng lớn hơn)

tạm thời nhà cháu mới nghĩ được có thế ợ các cụ xem rồi cho ý kiến
chuẩn đới cụ ơi :-bd

honeybi

Đi bộ
Mình vẫn thích xe nhập hơn!!!!!!!!!!!!!