Nếu mua xe hạng phổ thông ở VN, mua FORD là đúng nhất.

Nông_dân

Xe buýt
Bọn nó chẳng quan tâm đến thị trường VN nhiều đâu ợ, cứ lãi cao là được. Ví như con Fiesta, nó cứ chuẩn theo chương trình của Châu á mà cho ra hàng.
VN dọa tăng thuế này thuế kia nó mặc kệ. Em biết nó có thể giao hàng từ lâu rồi nhưng vẫn phải chờ chương trình chung với các nước trong khu vực.
Fo có bao giờ linh hoạt với thị trường VN ta đâu. Không như thằng Nhật, thị trường nào cũng chắt chiu. Ví như ỈN là dòng dành riêng cho các nước nghèo;));))

Mazspeed

Xe container
Ngay cái tiêu đề thớt đã dở hơi rồi, làm gì có khái niệm nhất ở đây. Khi chọn 1 cái xe, mỗi người sẽ chọn theo các tiêu chuẩn mà họ thấy phù hợp nhất với hoàn cảnh của mình. Cần đến đâu mần đến đó. Ford là đúng với ông này, nhưng Toy lại đúng với ông kia, khó mà nó cái nào đúng hơn cái nào được, nên làm khỉ gì có cái đúng nhất, cho dù đó là cái xe phổ thông>:D<>:D<>:D<.

Vấn đề là, Toy được nhiều người cho rằng phù hợp với họ hơn hẳn Ford, hay nói cách khác là, số người cho rằng Ford phù hợp với họ chỉ bằng số lẻ của số người phù hợp với Toy thôi, đó mới là cái đáng để bàn :)) :)) :)).

Porsche 911

Xe container
Cái này thì e rằng hơi khó đánh giá vì khẩu vị khác nhau mà.

Chủ yếu Ford bị nhân dân không ưa bởi 3 lý do:

1. Ăn xăng
2. Hay hỏng vặt và bất thình lình
3. Phụ tùng đắt đỏ

Hiện tại: cái số 1 đã được cải thiện mà tiêu biểu là dòng Escape nhờ máy Escape 2.3 là máy Mazda6 (cái này các cụ Ford mở ca pô Escape ra nhìn thấy toàn bộ máy móc, dây dợ, v...v... có thấp thoáng chữ Mazda nhé - nếu em sai thì các cụ Ford chỉ dẫn thêm). Ford Focus thì máy có phải của hãng Ford sản xuất không thì em không rõ vì đợt 2009 xem Focus hatchback mở capo ra nhìn không có logo của Ford trên mặt máy.
cái số 2: hiện tại vẫn là thế, các bác đi Focus có tỷ lệ nhìn thấy con cá vàng (check engine) nổi lên hơi nhiều (lý do thấy nói là do mua xăng không đồng nhất, và v...v...)
cái số 3: nếu là đồ hãng bán ra thì Ford có khi còn rẻ hơn Toyota và Honda.

Vậy, vẫn cần có thời gian để nhân dân xoá đi cái định kiến Ford là 4` khi cái số 2 vẫn tồn tại.

Em nói thế có đúng không, các bác Ford?
Theo em bác nói thế là chuẩn. Kỹ sư Ford phải cố gắng hơn khi đưa ra sản phẩm mới không lỗi. Và, em biết Ford Fiesta đang cố gắng vì điều đó.
Focus nói hay hỏng vặt cũng phải, nhưng nguyên nhân sâu xa là Ford VN đã coi nhẹ yếu tố "địa phương hóa" khi cho sản phẩm lắp ráp tại VN.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy đẹp hơn thì cũng bình thường mà? em thì thấy cả 2 đều xấu, nhưng chắc nhiều người thấy Altis đẹp hơn!
Cụ thấy cả hai đều xấu thì cũng bình thường mà, quan điểm xấu đẹp là theo thẩm mỹ từng cá nhân mà.
Chắc chắn rằng hiện nhiều người mua altis hơn focus, nhưng chắc chắn không phải hoàn toàn vì lý do bề ngoài altis đẹp hơn đâu cụ nhá. Vì còn nhiều lý do lắm, mà trong cả đống các lý do đó còn phải xem lại rất nhiều...
Thằng bạn thân nhất của em cũng kết nổ đĩa kiểu dáng bên ngoài của Focus đấy, nhưng kết cục lại mua Altis, đơn giản là vì không thuyết phục nổi vợ thôi, mà nói rõ cho bác biết lý do của vợ nó là sao nhé : Đi một năm có thêm tiền là bán để mua Venza cho rộng rãi, chứ vợ nó cũng chẳng biết Venza nó ưu nhược ra mô ra tê gì, cứ thấy to là sướng. Đấy cũng là một lý do trong một đống lý do đấy...
Em thì thích gì mua đấy, vợ không can thiệp ... mua xe làm phương tiện, chứ không tính bán ngay. Mặc dù em cũng qua vài đời xe rồi, thích là mua liền

livinggreen

Xe hơi
Ngay cái tiêu đề thớt đã dở hơi rồi, làm gì có khái niệm nhất ở đây. Khi chọn 1 cái xe, mỗi người sẽ chọn theo các tiêu chuẩn mà họ thấy phù hợp nhất với hoàn cảnh của mình. Cần đến đâu mần đến đó. Ford là đúng với ông này, nhưng Toy lại đúng với ông kia, khó mà nó cái nào đúng hơn cái nào được, nên làm khỉ gì có cái đúng nhất, cho dù đó là cái xe phổ thông>:D<>:D<>:D<.

Đồng ý với cụ Mát. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau (về kinh tế, nhu cầu, nhận thức, sự dễ bị tác động). Nên tiêu chí lựa chọn khác nhau. Ngay cả với một người thì tiêu chí lựa chọn cũng thay đổi theo hoàn cảnh. Lúc còn ít tiền thì nghĩ khác, lúc có nhiều tiền nghĩ khác, rất nhiều tiền lại nghĩ khác nữa. Nên là không có khái niệm nhất ở đây. Nhất với người này nhưng không nhất với người khác. Do đó mới có nhiều thớt kiểu như này: ông đi xe Hàn bảo xe Hàn là nhất trong tầm tiền, ông xe Ford bảo xe Ford là nhất trong phân khúc, ông đi Toy bảo xe Toy lành nhất, ông đi xe Mer bảo đi Mer rồi không đi được xe khác.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

Đồng ý với cụ Mát. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau (về kinh tế, nhu cầu, nhận thức, sự dễ bị tác động). Nên tiêu chí lựa chọn khác nhau. Ngay cả với một người thì tiêu chí lựa chọn cũng thay đổi theo hoàn cảnh. Lúc còn ít tiền thì nghĩ khác, lúc có nhiều tiền nghĩ khác, rất nhiều tiền lại nghĩ khác nữa. Nên là không có khái niệm nhất ở đây. Nhất với người này nhưng không nhất với người khác. Do đó mới có nhiều thớt kiểu như này: ông đi xe Hàn bảo xe Hàn là nhất trong tầm tiền, ông xe Ford bảo xe Ford là nhất trong phân khúc, ông đi Toy bảo xe Toy lành nhất, ông đi xe Mer bảo đi Mer rồi không đi được xe khác.
Đồng ý với bác này. Ta mở thớt khác, nếu mua xe sang, thì mua Ford loại nào là đúng nhất, cho vui...

SmallRiver

Xe điện
Lincohl có phải nhãn hiệu xe sang của Ford không các cụ?

Zonda R

Xe tăng
Nó là một nhãn hiệu của Ford thôi, nó không phải như Lexus của TOY, hay Acura của Honda hay Infiniti của Nissan.
Nó như nhãn hiệu Alfa của tập đoàn Fiat vậy. Fiat còn có nhãn hiệu Ferrari cơ mà.

CR-Vic

Xe container
Nó là một nhãn hiệu của Ford thôi, nó không phải như Lexus của TOY, hay Acura của Honda hay Infiniti của Nissan.
Nó như nhãn hiệu Alfa của tập đoàn Fiat vậy. Fiat còn có nhãn hiệu Ferrari cơ mà.
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn nhé. Lincoln chính là một nhãn hàng cao cấp của Ford đấy - giống như Cadillac của GM.

CR-Vic

Xe container
Có lẽ ta nên tập trung ở thớt kia thì hay hơn nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Zonda R

Xe tăng
Trích lược lịch sử Lincoln - FORD

Sự khởi đầu mạnh mẽ
Thập kỷ 1920 đánh dấu sự ra đời của Lincoln – nhà sản xuất xe hơi được vinh dự mang tên của cố Tổng thống Hoa Kỳ Abraham Lincoln. Ngay từ khi mới được thành lập, Lincoln đã tạo được cho mình một vị thế hoàn toàn tách biệt so với các đối thủ khi cho ra mắt những dòng xe sang trọng. Một trong những chiếc xe nổi tiếng nhất đó là chiếc Lincoln Town Car 1922, chiếc xe được sản xuất dành riêng cho Henry Ford (Chủ tịch sáng lập của tập đoàn Ford Motors).

Như vậy có thể nói Lincoln là nhãn hiệu hạng sang của Ford được rồi. Thế thì em lại kết con Navigator rồi.

xeford

Xe tải

Sự khởi đầu mạnh mẽ
Thập kỷ 1920 đánh dấu sự ra đời của Lincoln – nhà sản xuất xe hơi được vinh dự mang tên của cố Tổng thống Hoa Kỳ Abraham Lincoln. Ngay từ khi mới được thành lập, Lincoln đã tạo được cho mình một vị thế hoàn toàn tách biệt so với các đối thủ khi cho ra mắt những dòng xe sang trọng. Một trong những chiếc xe nổi tiếng nhất đó là chiếc Lincoln Town Car 1922, chiếc xe được sản xuất dành riêng cho Henry Ford (Chủ tịch sáng lập của tập đoàn Ford Motors).
Như vậy có thể nói Lincoln là nhãn hiệu hạng sang của Ford được rồi. Thế thì em lại kết con Navigator rồi.
Bác nói thê coi chừng fan To lại cho là tự sướng =))

CR-Vic

Xe container
Cụ kết gì mà ác thế?!
Navigator thì chả phải bàn nữa rồi.

Sự khởi đầu mạnh mẽ

Zonda R

Xe tăng
Bác nói thê coi chừng fan To lại cho là tự sướng =))
Tự sướng gì đâu bác? Ý bác nói thế là ..... những người đi TOY có vẻ như tự sướng khi TOY có Lexus hở! :-w
Cụ kết gì mà ác thế?!
Navigator thì chả phải bàn nữa rồi.
Thì cứ kết thôi bác. Em xem nó ở 2fast2furious từ nhiều năm trước đã thấy thích rồi.

phamhung126

Xe tải
Cụ chủ thớt phân tích giống em. Em thích Ford, nhưng em đi xe Hàn, vì em là nhà tiêu dùng thông thái

Bác giải thích kỹ hơn chỗ "đỏ đỏ" hộ em với.