Nếu mua xe hạng phổ thông ở VN, mua FORD là đúng nhất.

Porsche 911

Xe container
Em thích xe Mercedes, thích thật sự, nhưng em đi xe Ford vì em là nhà tiêu dùng thông thái.

Có mỗi tý tiền (mua toyota còn không mua được) ........ ngâm cứu mãi .... và nghĩ mua Ford là hợp lý nhất. \:D/

lebinanh

Tháo bánh
em cũng là người tiêu dùng thông thái vì em đang đi wave tàu!

tainon

Xe điện
Em là người tiêu dùng thông thái vì em chả tội gì bỏ công sức ra kiếm nhiều tiền để rồi loanh quanh chẳng biết làm gì cuối cùng a dua theo ông hàng xóm mua một cái thứ hàng hóa mà mình bỏ 3 đồng ra để có nó thì ông nhà nước bỏ túi 2 đồng của mình. Nhưng chắc chắn bao giờ tự dưng em kiếm được nhiều xiền hơn em sẽ bớt thông thái hơn tí.

QuangCruze

Xe máy
họ lấy xe mới cho thử luôn hả bác? thế thì nếu mình không mua thi ai mua nữa ợ! dù sao nó cũng là xe chạy rồi, đổ xăng đổ nhớt cả, công tơ mét cũng quay rồi ợ!
Về thiết kế ngoại hình, nội thất của 1 chiếc xe mỗi người có con mắt và gu thẩm mỹ riêng, cái này miễn bàn.

Nhưng nói ĐL Ford ko cho khách hàng thử xe là ko đúng. Tớ cũng là phó thường dân như nhiều người khác nhưng hôm trước đưa người quen đến Ford An Đô xem xe, đề nghị cho chạy thử Mondeo 2010, họ đồng ý ngay. Chính tay tớ vần vô lăng, chạy thử phi ầm ầm, tăng tốc đột ngột, phanh dúi dụi, đánh võng ở tốc độ 30-40km/h ... mà họ có nhăn nhó tí nào đâu, vẫn tươi cười và hy vọng vào 1 khách hàng tiềm năng :D.

GAT

Xe điện
họ lấy xe mới cho thử luôn hả bác? thế thì nếu mình không mua thi ai mua nữa ợ! dù sao nó cũng là xe chạy rồi, đổ xăng đổ nhớt cả, công tơ mét cũng quay rồi ợ!
Oài có sao đâu bác, xe em gởi ở showroom vì chờ ngày đẹp lấy.
Khi lấy đã được 220km.
Coi như anh em chạy rốt đa hộ.
Mờ có khi cụ VietWagen oánh võng xe em đới, hê hê

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Ngay cái tiêu đề thớt đã dở hơi rồi, làm gì có khái niệm nhất ở đây. Khi chọn 1 cái xe, mỗi người sẽ chọn theo các tiêu chuẩn mà họ thấy phù hợp nhất với hoàn cảnh của mình. Cần đến đâu mần đến đó. Ford là đúng với ông này, nhưng Toy lại đúng với ông kia, khó mà nó cái nào đúng hơn cái nào được, nên làm khỉ gì có cái đúng nhất, cho dù đó là cái xe phổ thông>:D<>:D<>:D<.

Vấn đề là, Toy được nhiều người cho rằng phù hợp với họ hơn hẳn Ford, hay nói cách khác là, số người cho rằng Ford phù hợp với họ chỉ bằng số lẻ của số người phù hợp với Toy thôi, đó mới là cái đáng để bàn :)) :)) :)).
Nhưng số người lày chỉ ở VN thoai, he he.
Ở bển ló không đến lỗi nhơ vậy, ke ke(:|

Sonbh

Xe tăng
Nó bao giờ cũng có xe demo cụ ah, hay còn gọi là xe trưng bày, năm 2009 focus ko có hàng bán do Fordvn nó ko ngờ là bán được do chạy thuế nên 1 số đại lý ko có xe demo để cho chạy thử.

scorp8x

Xe container
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn nhé. Lincoln chính là một nhãn hàng cao cấp của Ford đấy - giống như Cadillac của GM.
Trích lược lịch sử Lincoln - FORD

Sự khởi đầu mạnh mẽ
Thập kỷ 1920 đánh dấu sự ra đời của Lincoln – nhà sản xuất xe hơi được vinh dự mang tên của cố Tổng thống Hoa Kỳ Abraham Lincoln. Ngay từ khi mới được thành lập, Lincoln đã tạo được cho mình một vị thế hoàn toàn tách biệt so với các đối thủ khi cho ra mắt những dòng xe sang trọng. Một trong những chiếc xe nổi tiếng nhất đó là chiếc Lincoln Town Car 1922, chiếc xe được sản xuất dành riêng cho Henry Ford (Chủ tịch sáng lập của tập đoàn Ford Motors).

Như vậy có thể nói Lincoln là nhãn hiệu hạng sang của Ford được rồi. Thế thì em lại kết con Navigator rồi.
Lincoln là dòng xe cao cấp của Ford & luôn dc đánh giá là 1 trong những nhãn hiệu xe có chất lượng uy tín nhất trên thế giới trong suốt lịch sử gần 100 năm của nó. Đấy mới là điều Ford tự hào so với các hãng Đức, Anh hay Nhật sau này. Hình như mới đọc 1 tạp chí ô tô quốc tế thì năm vừa rồi Lincoln cũng là nhãn hiệu đầu bảng chất lượng vì có ít lỗi nhất trong quá trình sử dụng so với tất cả thương hiệu toàn thế giới.

Nó là nhãn hiệu xe sang của Ford đó cụ, trước Ford còn có cả Aston Martin và Land rover nữa, giờ thì bán roài :D.
Thực ra với mức giá trung bình khoảng 40KUS$ thì Lincoln chưa phải xe sang theo khái niệm dân chơi ô tô bây giờ, các bác đi Ford nói thế khéo các đồng chí đang đi siêu xe 80 - 100k trở lên nhảy vào chiến tiếp thì mệt :D Nhưng như mình đã nói, lịch sử Ford gắn liền với sự phát triển ngành công nghiệp ô tô thế giới nên những người hiểu biết 0 dành từ "đẳng cấp" cho Ford. Cái đó gọi là sự tôn trọng với lịch sử cũng như cá nhân Henry Ford.

Mọi người cùng chiêm ngưởng vẻ đẹp Lincoln nào :)

Chỉnh sửa cuối:

longtroc1974

Xe buýt
Chả phải tâm lý tiêu dùng. Đặt 2 xe Altis và Focus cạnh nhau là có câu trả lời liền! Cụ đã thử vậy chưa?
Thử rồi mà. Hôm trước có vụ 1 cụ focus và 1 cụ altis mời nhau lên mỹ đình đấu đầu không biết kết quả thế nào?, chả thấy cụ nào đưa tin để em hóng :D

xego

Xe đạp
Thử rồi mà. Hôm trước có vụ 1 cụ focus và 1 cụ altis mời nhau lên mỹ đình đấu đầu không biết kết quả thế nào?, chả thấy cụ nào đưa tin để em hóng :D
Vụ đó gọi là: altis đè đầu cưỡi cổ focus. Em té đây.

minhtuan_o

Xe hơi
chắc sau khi cụ lái altis đó đọc xong thớt này bức xúc quá nên phi lên đầu e fo cụt cho hả

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xăng tăng giá thế này em ko dám chọn Phò, em té :21:

SmallRiver

Xe điện
Xăng dầu tăng giá em lại nghĩ đến FE!

halele

Xe tải
Kính các cụ,
Có lẽ cụ digium là Sâu của FordVN rùi.

halele

Xe tải
Vụ đó gọi là: altis đè đầu cưỡi cổ focus. Em té đây.
Cụ bà U 55 đang đi MT, chuẩn bị lên đời AT. Nay thấy cảnh altis đè đầu fo cụt nên lại run lẩy bẩy, không biết có nên lên đời không ?

Sonbh

Xe tăng
Đi xe đạp cho thân thiện môi trường & có lợi cho sức khỏe các cụ ơi, đi oto tốn xăng lắm :D.

Cháu thấy nhà cụ so sánh có vẻ khập khễnh quá àh, mỗi thương hiêu xe khác nhau có ưu điểm khác nhau, nhà cháu không có điều kiện đổi xe nhưng nhà cháu thấy có một số ý kiến khác cụ ah
1, Xe nhập đắt hợn xe liện doanh nhà cháu thấy có mấy lý do sau:
+ chất lương sản phẩm được kiểm tra theo một tiêu chuẩn chất lượng nghiêm ngặt, đề cao quyền lợi của người tiêu dùng cái này ở VN hơi hiếm cụ ah, có làm thi cũng chỉ la lấy lệ thôi ( VD: Các sản phẩm lỗi ở nước ngoài thường được thu hồi nhưng ở mình thì kệ người tiêu dùng ợ)
+ Với xe SX trong nước thì những chi tiết do VN sx thường không đạt được độ bền nhất định ( cái này thì do công nghệ của chúng ta qua lạc hậu chảng nói thì các cụ cũng biết, còn khi liên doanh thi đối tác nước ngoài cũng chảng dại ji đàu tư toàn bộ dây truyền SX hiện đại ợ)
+ Các SX lắp giáp trong nước thi hầu như toàn lắp giáp thủ công cụ ah, nên sau vài ba năm vận hành cụ sẽ thấy giá trị của xe nhập ah
+ Chất lượng vật tư của xe nhập bao giờ cũng tôt hơn xe lắp giáp ah ( thể hiện ở các dòng xe mec cụ nhá, xe nhập bao giờ cõng có khối lượng lớn hơn)

tạm thời nhà cháu mới nghĩ được có thế ợ các cụ xem rồi cho ý kiến
Xe nhập đúng là tiêu chuẩn chất lượng phải đáp ứng đúng điều kiện lưu hành của nước sở tại nhưng khi về đến VN, với điều kiện đường xá và môi trường thế này thì coi như vứt. Thêm nữa nếu xe nhập có bị thu hồi thì ở VN cũng chẳng cụ nào mang xe mình đi tạm xuất gửi sang hãng bên nước ngoài để sửa chữa cả, mang vào hãng LD thì chắc chắn họ từ chối và nếu sửa thì phải trả tiền, vậy coi như cũng vứt.

Những thứ còn lại cụ nêu ra em không bàn đến nhưng: Nếu lấy ví dụ là Camry nhập và LD thì Camry LD ăn đứt luôn về khoản nội thất chưa kể đến bản 3.5Q. Trang bị tiện nghi hơn hẳn Camry nhập (ghế da, ghế phụ chỉnh điện, điều hoà tự động 2 vùng có cửa gió ghế sau, hộp số có chế độ chuyển số = tay..) , lỡ có hỏng hóc trong thời gian bảo hành thì mang đi bắt đền vô tư, phụ tùng thay thế sẵn và rẻ, cuối cùng rẻ hơn xe nk những hơn 200 triệu. Mà em chưa thấy ai nói là đi Camry LD kém sang hơn Cam nhập cả, có chăng chỉ là phom nk nhìn khoẻ hơn, xe chạy chắc hơn (cái này tuỳ từng người sử dụng nhưng ko rõ rệt lắm)