Nên chọn Ếch XLS hay XLT?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ xem bác này trong OF bị tụt hố này, trường hợp này nếu ko phải 4x4 thì cụ phải gọi xe kéo rồi
http://www.otofun.net/showthread.php?p=3332805#post3332805
Em đã bảo đừng "Xếp chồng sự cố" mà cụ!!!:)

Một năm cụ tụt hố mấy lần? Nếu tụt nhiều quá thì phải sửa mình chứ kô phải là do xe!

Tất nhiên, nếu em có thừa tài chính em cũng sẽ không chọn Ếch XLT 4x4 mà sẽ là Porsche Cayenne Turbo!(l)

Tamagochi

Xe tải
Nếu không trèo đèo lội suối và đú offroad thì cứ XLS mà chiến các cụ ợ. Giá hạt dẻ mà lại được tiếng là chơi Xe Loại Sang nữa chứ :21: (b) (b)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em mà ở nhà thì em giở sách ra tìm luôn chứ mất công các cụ làm gì:). Cơ mà lại đang Cao Bằng rồi cụ ạ. Cụ đi bảo dưỡng thay dầu chưa?
Em phải cuối tuần mới đi được cụ ạ. Ém mà đi dứt khoát đòi can dầu mới :)

Có ít sừng tê hoặc mật bò tót cụ nhớ xách về nhậu nhá (b)

at2009

Xe tăng
Em phải cuối tuần mới đi được cụ ạ. Ém mà đi dứt khoát đòi can dầu mới :)

Có ít sừng tê hoặc mật bò tót cụ nhớ xách về nhậu nhá (b)
Tiếc là trên CB này chả có tê hay tót mà xách cụ ạ, toàn sư tử thôi, mà sư tử trên này ghê gớm lắm (cỡ em Kim Anh cả) nên em toàn phải tránh xa thôi:21:
Nếu cuối tuần này về kịp cụ gọi em đi cùng nhé, em định vào kiểm tra lại dầu máy.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Tiếc là trên CB này chả có tê hay tót mà xách cụ ạ, toàn sư tử thôi, mà sư tử trên này ghê gớm lắm (cỡ em Kim Anh cả) nên em toàn phải tránh xa thôi:21:
Nếu cuối tuần này về kịp cụ gọi em đi cùng nhé, em định vào kiểm tra lại dầu máy.
Yes, sir cuối tuần anh em ta vi hành đại lý Ford cái :21:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cụ xem bác này trong OF bị tụt hố này, trường hợp này nếu ko phải 4x4 thì cụ phải gọi xe kéo rồi
http://www.otofun.net/showthread.php?p=3332805#post3332805
50K cho mấy ông xe ôm đẩy một phát là lên :21:

P/S: Các bác đi thay dầu ở Thanglong Ford thì bảo nó mở .. phuy mới.. cho yên tâm.
Hộp mới hay hộp cũ, nguyên hay dở thì cũng như hàng phuy thôi (Đều là Motocraft SXXXXXX)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Báo cáo cụ sáng nay em đi bảo dưỡng 1003km rồi :P

Mang xe vào Ford Ando, đưa sổ bảo hành cho một cậu gọi là cố vẫn kỹ thuật. Xong đi sang bên cạnh cafe, xong đi về định bảo đổ ít dầu thôi và hỏi xem có gì không.

Đã thấy xe để vào chỗ "tiễn khách" :21:

Thanh toán 286K, có một em mời lấy phong bao lì xì, nội dung là: quý khách được nhận 1 thiếp chúc tết :D

Xong rồi về, không biết là thay bao lít dầu và cũng chẳng thấy xe đi có gì khác :))

Thôi bao giờ 4000 lại đi tiếp

at2009

Xe tăng
Báo cáo cụ sáng nay em đi bảo dưỡng 1003km rồi :P

Mang xe vào Ford Ando, đưa sổ bảo hành cho một cậu gọi là cố vẫn kỹ thuật. Xong đi sang bên cạnh cafe, xong đi về định bảo đổ ít dầu thôi và hỏi xem có gì không.

Đã thấy xe để vào chỗ "tiễn khách" :21:

Thanh toán 286K, có một em mời lấy phong bao lì xì, nội dung là: quý khách được nhận 1 thiếp chúc tết :D

Xong rồi về, không biết là thay bao lít dầu và cũng chẳng thấy xe đi có gì khác :))

Thôi bao giờ 4000 lại đi tiếp
Hôm nay em cũng đi xả bớt dầu, tiện thể gần nên em lại vào Ford Thăng Long cụ ạ, lúc ở đấy chú thợ làm cho em đo đi đo lại khẳng định là dưới vạch Max 1 chút rồi. Sau khi về nhà em kiểm tra lại vẫn thấy trên vạch Max khoảng 3mm:102: Hay là bình dầu xe em là bình Thạch Sanh cụ nhể. Cụ thử thăm kiểm tra lại xem!

at2009

Xe tăng
Chào cả nhà, em vừa mua 1 chú XLT 2009, mầu phấn hồng, thứ 3 này nhận xe ạ. Hy vọng sớm hội ngộ cùng các bác.
Các cụ ơi Ếch có màu mới ợ?*-) Chúc mừng cụ sắp có xe mới!

at2009

Xe tăng
Trên hợp đồng ghi là mầu Ghi Vàng cụ ạ, nói chung cái mầu này khó tả lắm.
Vậy chắc đó là màu vàng ánh kim cụ ạ (hãng nó đặt tên thế), em thấy màu đấy cũng đẹp với lại cũng sạch nữa. XLT thì cụ không mất thời gian đi độ thêm đồ mấy, em XLS cũng phải lắp thêm khá nhiều đồ lặt vặt rồi:)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Vậy chắc đó là màu vàng ánh kim cụ ạ (hãng nó đặt tên thế), em thấy màu đấy cũng đẹp với lại cũng sạch nữa. XLT thì cụ không mất thời gian đi độ thêm đồ mấy, em XLS cũng phải lắp thêm khá nhiều đồ lặt vặt rồi:)
Màu vàng ánh kim bên Toy gọi là màu phấn hồng, chính là xe em đó cụ ;)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Hôm nay em cũng đi xả bớt dầu, tiện thể gần nên em lại vào Ford Thăng Long cụ ạ, lúc ở đấy chú thợ làm cho em đo đi đo lại khẳng định là dưới vạch Max 1 chút rồi. Sau khi về nhà em kiểm tra lại vẫn thấy trên vạch Max khoảng 3mm:102: Hay là bình dầu xe em là bình Thạch Sanh cụ nhể. Cụ thử thăm kiểm tra lại xem!
Nguyên tắc đo là phải đỗ xe một lúc, lau khô que thăm cụ ạ. Mà thôi, kệ nó, một đời ta muôn vạn đời nó ;)

at2009

Xe tăng
Nguyên tắc đo là phải đỗ xe một lúc, lau khô que thăm cụ ạ. Mà thôi, kệ nó, một đời ta muôn vạn đời nó ;)
Có thể nó không sao nhưng mà để thế đi thì vẫn không yên tâm cho lắm nên em đã mang ra hàng rửa xe ngay chỗ em xả bớt dầu ra, sau khi đo lại nằm chuẩn giữa vạch Min-Max rồi.
Lần sau thay dầu chắc phải giám sát kỹ lượng dầu ngay lúc đổ chứ như em đến mấy lần xả dầu mới đúng được, mất thời gian lại bực cả mình.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Dòng xe ESC Asia 2010 sắp ra ở VN nếu theo đúng qui định của công ty mẹ thì

Escape XLS = Escape XLT= Một cầu

Escape 4WD = Hai cầu

:21:

lishn_2001

Tháo bánh
Cụ không để ý là nó khuyến cáo là khi thăm dầu thì lúc máy nóng nó khác, lúc máy nguội nó khác. Đút que thăm dầu vào máy nóng cụ không thấy cả que nó nở ra àh. Có lúc nó có thể vượt qua vạch Max của cụ... nhiều hơn nữa!

bobom

Xe tải
Cụ không để ý là nó khuyến cáo là khi thăm dầu thì lúc máy nóng nó khác, lúc máy nguội nó khác. Đút que thăm dầu vào máy nóng cụ không thấy cả que nó nở ra àh. Có lúc nó có thể vượt qua vạch Max của cụ... nhiều hơn nữa!
Em thì nghĩ thế này, xe máy nói chung chưa nói đến ô tô, để đảm bảo đúng lượng dầu nhờn cho máy thì cần đo kiểm tra lúc máy nguội hay chưa hoạt động vì lúc này các bộ phận chưa bị bôi trơn nên dầu nhờn chưa bám dính vào nên lượng dầu trong máy lúc này là chuẩn nhứt. còn khi thay dầu, xả ra ta cần chạy cho nóng máy để dầu nóng và trở nên lỏng hơn... để có thể dễ dàng thoát hết ra đầu xả dầu.

present

Xe điện
Dòng xe ESC Asia 2010 sắp ra ở VN nếu theo đúng qui định của công ty mẹ thì

Escape XLS = Escape XLT= Một cầu

Escape 4WD = Hai cầu

:21:
Thía thì chuyển XLS và XLT thành XL thôi nhể :21: