[Funland] Nên chọn Chung Cư nào cho ngân sách dưới 3 Tỷ tại Hoàng Mai

haiquan23

Xe máy
Cám ơn cụ nhiều vì thông tin chi tiết và hữu ích quá.
Vậy là Man2
1. Chất lượng xây dựng và thang máy ổn nhưng không xuất sắc. Điểm trừ thang máy chờ lâu và hố rác kiểu cũ.
2. Hành lang rộng, mật độ thấp, có tầng kỹ thuật là điểm cộng nhưng chống ồn kém, có nuôi chó mèo.
3. Có hiện tượng thấm nứt (trừ khá nặng). Tiện ích cơ bản, cư dân văn minh vừa phải.
4. Ví trí ổn. Lễ tân không, bảo vệ có. Nhà đã qua 5 năm.
.....
P/s: Cụ cho em hỏi thêm quỹ bảo trì đã bàn giao về cư dân và mối quan hệ giữa cư dân và Hòa Phát có ổn không ạ (Em ngán nhất khoản này).
Quỹ bảo trì đã bàn giao cho dân và có báo cáo thu chi rõ ràng bác ạ.
CĐT Hòa Phát lắng nghe cư dân, quan hệ 2 bên rất ổn.
Viêc thấm nứt thì nó ở mép ngoài phía nhà, cái này chung cư nào >5 năm đề sẽ bị, nhưng chỉ cần sơn qua lị là ổn.

honeykiss

Xe hơi
man 2 3 tỏi hơn 1 chút đc căn 65 m2 đấy bác ạ.
Khu này cứ hở ra là bán hết, em thấy cũng ít người bán hoặc bán thì vù cái là hết
E cũng đang ngắm bên Man mà thấy ít thông tin rao bán quá. K rõ giá giờ ntn.

ngoc.nb246

Xe máy
Chào các cụ các mợ.
Chẳng là nhà em đang tính mua 1 căn chung cư khoảng 60 ~ 65m2, 2 ngủ, 1 hoặc 2wc cũng đc, có ban công ở phòng khách cho nhà sáng sủa, nhà e phương tiện xe máy thôi chứ chưa có ô tô
Em cũng tìm nhiều và đang phân vân 2 dự án là Thanh Bình Garden - feliz homes. Vì cũng thích nhà mới, đi xem mấy căn cũ ở k35 Tân mai và mandarin garden 2 thì vừa tiền nhưng ko ưng, mà ưng thì ko đủ tiền mới oái ăm.
Thanh Bình Garden ưng căn 61m2 nhưng quanh đó tiện ích ko nhiều, khu dân ở đó hơi bát nháo.
Feliz thì các cụ bảo CĐT nhiều phốt, đường vào ngõ bé. Em cũng chưa đi xem căn mẫu
Nay đăng bài nhờ các cụ các mợ có kinh nghiệm giới thiệu vài dự án ok cho gia đình ở, nhà em có 1 con nhỏ mới 3 tuổi nên muốn chỗ nào thoáng, tiện ích tạm ổn và sạch sẽ chút. Cảm ơn các cụ.
Em đang tìm quanh khu này các cụ ạ
View attachment 8026243
tầm này khó mua đấy cụ , hay cụ lui xuống bên dưới ít mạn bến xe nước ngầm ấy cách đấy tí có cái tecco dc đấy ạ, nhà mới chỉ là thiết kế hơi cũ tầm 3,4 tỏi cũng múc dc căn 127m rộng rãi thoáng mát rồi

haiquan23

Xe máy
E cũng đang ngắm bên Man mà thấy ít thông tin rao bán quá. K rõ giá giờ ntn.
Bán hết hàng nhanh lắm bác ạ. Với dân đầu tư ít toàn người ở nên ko nhiều người bán.
Giá thì loanh quanh 46-50 tùy căn bác ạ. Giá càng ngày càng tăng luôn :D.

Devil173

Xe máy
Em ở gele hơn 1 năm rồi đây, nhà e có 2 căn, nhận nhà tháng 7 năm ngoái. sau 1 năm ở thì có nhận xét như sau:
điểm cộng: Thiết kế ok, phòng nào cũng có ánh sáng ko cần căn góc, mật độ thang máy thấp, thực sự e đi làm chưa bao h phải chờ thang máy lâu, thang hàng hoạt động vào giờ cao điểm, CĐT uy tín đã trả sổ cho dân, bầu BQT, quỹ bảo trì được bàn giao. Sắp tới chắc sẽ có cảnh quan ở tầng 18,22. Có mầm non tầng 1 khá ok con em học đó. Cấp 1 đang chưa biết học đâu quanh khu này :)) có SLOT để oto thoải mái nhưng phí đắt hơn các cc khác, 1tr5 xe đầu, 1tr8 xe thứ 2, 100k xe máy, nhưng hầm rộng rãi, 3 hầm nhưng hầm B3 chưa hoạt động vì chưa có TTTM, có siêu thị bể bơi. Bến xe ko biết là điểm cộng hay trừ vì nhiều người ở tỉnh thì cho là điểm cộng tiện xe về quê gửi đồ. Thêm nữa là vụ bảo hành, hơn 1 năm em về ở, có bất kỳ vấ đề gì như sàn tường nước gọi điện là kỹ thuật toàn nhà hỗ trợ nhiệt tình.
Điểm trừ: Chưa có sân chơi cho trẻ em (Đang bàn nhau làm), không có nhiều khuôn viên vì chỉ có 1 tòa, nhưng thôi nhu cầu sáng đi tối về của em thì tạm chấp nhận, con em chơi ở sân trường cũng ok. Bến xe trong giờ hành chính cũng đông nhưng được dẹp gọn gàng từ hồi có CC. Bác nào có oto sẽ phải đi 1 chiều đường giải phóng nhé! đường hơi hẹp thôi nhưng ko thấy tắc, bác nào chấp nhận điểm này thì cũng ổn.
Về giá cả thì bên này đang rất đắt sau vụ làm sổ xong, có căn đã rao 3,4 tỷ 62m2 (thực sự cũng quá đắt rồi), may nhà e mua đc giá tốt chứ giá giờ ko mua nổi, còn có giao dịch là gần 3.2.

Cá nhân em vẫn vote Geleximco, còn em đã sang khu Rose town nhà bạn em, hành lang bé, không có cửa sổ, bàn giao chất lượng ko ok, bạn em bỏ 500-600tr nội thất thì nhìn mới đc tí nhưng cái toilet nó ko sửa là xem đồ biết chất lượng thế nào.
176ĐC, T&T thì em ko thích vụ đường tàu, đường định công nên đã loại rồi. Thiết kế căn nhỏ ở T&T cũng ko đc thông minh như bên Gele. 360GP Impre nghe nói chưa có sổ và khó ra sổ, đó là điểm trừ khá lớn.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
Em ở gele hơn 1 năm rồi đây, nhà e có 2 căn, nhận nhà tháng 7 năm ngoái. sau 1 năm ở thì có nhận xét như sau:
điểm cộng: Thiết kế ok, phòng nào cũng có ánh sáng ko cần căn góc, mật độ thang máy thấp, thực sự e đi làm chưa bao h phải chờ thang máy lâu, thang hàng hoạt động vào giờ cao điểm, CĐT uy tín đã trả sổ cho dân, bầu BQT, quỹ bảo trì được bàn giao. Sắp tới chắc sẽ có cảnh quan ở tầng 18,22. Có mầm non tầng 1 khá ok con em học đó. Cấp 1 đang chưa biết học đâu quanh khu này :)) có SLOT để oto thoải mái nhưng phí đắt hơn các cc khác, 1tr5 xe đầu, 1tr8 xe thứ 2, 100k xe máy, nhưng hầm rộng rãi, 3 hầm nhưng hầm B3 chưa hoạt động vì chưa có TTTM, có siêu thị bể bơi. Bến xe ko biết là điểm cộng hay trừ vì nhiều người ở tỉnh thì cho là điểm cộng tiện xe về quê gửi đồ. Thêm nữa là vụ bảo hành, hơn 1 năm em về ở, có bất kỳ vấ đề gì như sàn tường nước gọi điện là kỹ thuật toàn nhà hỗ trợ nhiệt tình.
Điểm trừ: Chưa có sân chơi cho trẻ em (Đang bàn nhau làm), không có nhiều khuôn viên vì chỉ có 1 tòa, nhưng thôi nhu cầu sáng đi tối về của em thì tạm chấp nhận, con em chơi ở sân trường cũng ok. Bến xe trong giờ hành chính cũng đông nhưng được dẹp gọn gàng từ hồi có CC. Bác nào có oto sẽ phải đi 1 chiều đường giải phóng nhé! đường hơi hẹp thôi nhưng ko thấy tắc, bác nào chấp nhận điểm này thì cũng ổn.
Về giá cả thì bên này đang rất đắt sau vụ làm sổ xong, có căn đã rao 3,4 tỷ 62m2 (thực sự cũng quá đắt rồi), may nhà e mua đc giá tốt chứ giá giờ ko mua nổi, còn có giao dịch là gần 3.2.

Cá nhân em vẫn vote Geleximco, còn em đã sang khu Rose town nhà bạn em, hành lang bé, không có cửa sổ, bàn giao chất lượng ko ok, bạn em bỏ 500-600tr nội thất thì nhìn mới đc tí nhưng cái toilet nó ko sửa là xem đồ biết chất lượng thế nào.
176ĐC, T&T thì em ko thích vụ đường tàu, đường định công nên đã loại rồi. Thiết kế căn nhỏ ở T&T cũng ko đc thông minh như bên Gele. 360GP Impre nghe nói chưa có sổ và khó ra sổ, đó là điểm trừ khá lớn.
bác nhận xét về gelex thì chuẩn rồi, nhưng sắp tới đi oto ra ngõ 24 Kim Đồng sẽ tắc lòi tù và vì xây hầm chui Kim Đồng bác ạ.

Devil173

Xe máy
bác nhận xét về gelex thì chuẩn rồi, nhưng sắp tới đi oto ra ngõ 24 Kim Đồng sẽ tắc lòi tù và vì xây hầm chui Kim Đồng bác ạ.
đúng rồi bác, nhưng đường đi ngõ 24 có thể rẽ vào trương định nếu ko ra đầu ngõ.
Nếu ai kỳ vọng như em đang ở thì đợi dẹp bến xe, đường ngõ 897 sẽ cho thông 2 chiều là ổn :D
còn có hầm chui thì hạ tầng đường xá cũng tăng theo. Về cơ bản e thấy geleximco khá tiện khi lên phố, sang mạn thanh xuân đống đa chơi bời.

tuan2681

Xe điện
đúng rồi bác, nhưng đường đi ngõ 24 có thể rẽ vào trương định nếu ko ra đầu ngõ.
Nếu ai kỳ vọng như em đang ở thì đợi dẹp bến xe, đường ngõ 897 sẽ cho thông 2 chiều là ổn :D
còn có hầm chui thì hạ tầng đường xá cũng tăng theo. Về cơ bản e thấy geleximco khá tiện khi lên phố, sang mạn thanh xuân đống đa chơi bời.
hầm chui chắc thi công đúng tiến độ thì 2 năm nữa mới xong, cũng hi vọng thế, vì khu đó mật độ xe cá nhân + xe khách cực kì cao.
các cụ quên vụ giải tỏa bến xe đi, 2030 hoặc lâu hơn nữa may ra mới có kế hoạch

huongtran.hvnh

Xe hơi

Bên này tăng giá thật. Hồi tháng 2 bạn e bán có 2t5 căn 61m2 :(

LongNguyễn8x

Xe tăng

Con này điểm trừ về không gian là quá lớn, được cái vị trí bù lại. Xung quanh tòa cc đúng là ko thể mê nổi. E đợt đi xem cc có ghé qua đây mà nhìn ngoài xong đi về, nên ko biết cái bể bơi trên cao nó ổn không. Nhưng e có để ý, bể bơi này chính Tây nên mùa hè chỉ tắm sáng thôi, chứ chiều bơi là thành mực. 3 hầm nếu CDT lấy 1 hầm để TTTM thì 2 hầm sau sẽ thiếu lót oto, đương nhiên là sau nhé, chứ thiếu ngay thì ko thiếu. So với rose thì vẫn nhỉnh hơn quá rõ. Nếu cụ nào ko yêu cầu quá cao thì về đây cũng được, gọi là đủ dùng.

Devil173

Xe máy
Con này điểm trừ về không gian là quá lớn, được cái vị trí bù lại. Xung quanh tòa cc đúng là ko thể mê nổi. E đợt đi xem cc có ghé qua đây mà nhìn ngoài xong đi về, nên ko biết cái bể bơi trên cao nó ổn không. Nhưng e có để ý, bể bơi này chính Tây nên mùa hè chỉ tắm sáng thôi, chứ chiều bơi là thành mực. 3 hầm nếu CDT lấy 1 hầm để TTTM thì 2 hầm sau sẽ thiếu lót oto, đương nhiên là sau nhé, chứ thiếu ngay thì ko thiếu. So với rose thì vẫn nhỉnh hơn quá rõ. Nếu cụ nào ko yêu cầu quá cao thì về đây cũng được, gọi là đủ dùng.
đúng rồi bác, điểm trừ rất lớn ở không gian vì chỉ có 1 tòa và đường vào là cổng bến xe. Nhưng chính vì nhiều người chê bến xe, đường 1 chiều quá mà bỏ lỡ cơ hội đầu tư hoặc mua từ giá rẻ. Chứ ko thể phủ nhận nó đang tăng giá quá tốt, HĐ mua bán là 1,8-1,9 căn 2 ngủ, thời điểm e mua cx lên tầm 3x nhưng giờ đã có 5x giao dịch rồi @@ quá đáng sợ luôn, căn 3 ngủ đang chào 4.4 nguyên bản ko nội thất. Đủ thấy nhiều người rất chấp nhận vị trí tốt vì đi đâu cũng thuận lợi.
à thêm nữa là trong văn bản hội nghị nhà cư dân thì B3 ko phải của CĐT mà đơn giản h chỉ đang thừa quá nhiều slot nên chưa vận hành thôi, cũng ko có gì chắc chắn mỗi nhà đều sẽ đủ ít nhất 1 xe nhưng tòa đã vận hành hơn 1 năm mà chỗ trống vẫn quá nhiều thì bác nào mua xe 2 năm tới vẫn còn đủ.
Còn bác có thể xem chất lượng thi công thì ổn áp hơn các chung cư lân cận nhiều, tất nhiên chưa xứng tầm cao cấp nhưng cái gì cũng đủ dùng. Thêm nữa là phòng rác có thang riêng ko chung đụng với người, 4 thang máy vận hành mỗi tòa đều xuống thẳng hầm B3,B2,B1.
Nhà sếp e ở Phương Đông mà nghe nói phải trả giá cái vị trí đỗ xe vì bên Đất Xanh thầu, bên Rose Town thì có tòa chưa ra đc sổ là DV04 nhà bạn e. Chưa kể đi lui xuống đó khá tắc đoạn nước ngầm, nhiều xe to.
Thời điểm e mua 3x là e thấy ok, nhà e mua thêm 1 căn lúc 4x cũng thấy chấp nhận được. Sau này thằng em lên học mà học Bách Kinh Xây thì quá tiện.

Đây là ảnh bể bơi, cũng ko nên kỳ vọng quá nhiều vì của tư nhân thầu mấy tháng hè, và thực tế là cũng ko có giảm giá cho cư dân ở đây. Bác nào thích vẫn có tiện ích, còn em thì ko quá máu cái này nên chung 1 vé với mấy nhà mà còn dùng ko hết. Bể bơi đúng là hướng Tây nóng, toàn thấy trẻ con xuống bơi từ 5h chiều trở ra.
Tòa mở bán tầng 7,8 50 năm mà nghe nói cũng hot @@ dù chưa có sổ. nhiều nhà bán 2 ngủ để xuống tầng 7,8 mua 3 ngủ.

Chỉnh sửa cuối:
đợi năm ngoái e định xúc giá 2t2 nhưng suy nghĩ mãi sau xuống hồng hà ở

Bên này tăng giá thật. Hồi tháng 2 bạn e bán có 2t5 căn 61m2 :(
Do có sổ nên phải khác chứ cụ, dự án này cdt làm tốt, hòa bình xây vượt tiến độ trong mùa dịch, bàn giao đúng cam kết t9/2022, sổ thì t5/2023 bắt đầu làm, t9/2023 nhận sổ, 8 thang máy cho 360 căn (tính cả 2 thang hàng vẫn đc sử dụng như thang thường) mật độ quá thưa, 3 tầng hầm giờ vẫn thừa hơn trăm slot oto