[Funland] Mỹ tại sao cứ phải kéo dài cấm vận Cu Ba?

kienvinh

Xe lăn
Có 1 bất động sản khác mà chắc nhiều cụ không để ý, là khu đất 13 Hai Bà Trưng Hà nội. Vốn trước đây là khu đất Mỹ mua từ chính quyền Bảo Đại làm tòa LSQ, nay VN phải trả lai và Mỹ dùng chỗ này làm Câu lạc bộ Mỹ.
Chỗ này mở cho mọi người vào. Lớp con tôi có hôm tổ chức liên hoan ở đó. Trong rất rộng, có chỗ chơi thoải mái. Chính thế lại hay chứ không thì thể nào anh Vin hay anh Tân Hoàng Minh cũng thâu tóm xây chung cư.

tranmanhha

Xe điện
Cụ có cách nhìn chất thật, chả biết cụ fun hay xổ duột hehe.
Hội trắng có cách nhìn nhận khác hội màu mè khác, chúng nhìn con mèo với nhân sinh cuan thế giới cuan của chúng. Hội màu mè thì con mèo chỉ là con mèo mà thôi.
Vì thế mới có những cá nhân trắng dở hơi có bỏ phố hội, vào rừng sống để cứu một loài thú sắp tuyệt chủng. Đấy là sự khác biệt.
Em là Á, chả bao giờ thủng được chuyện này hehe.
Vâng, em là thuần Á nên cũng không thể thủng nổi. Tư tưởng khác nhau, nhận thức khác nhau nên cũng khó đồng cảm.
Em già rồi, nên chỉ quan sát và nêu nhận xét từ thực tiễn thôi.

BốCuTôm

Xe buýt
Nhiều cụ cứ bênh và yêu thích Mẽo. Nhưng hãy nhìn lại cách FED sử dụng đồng tiền của mình và kinh doanh vũ khí để biến cả thế giới thành con tin, thành nô lệ cho cuộc sống thượng đẳng của ng Mỹ đi. Nó đang chuyển hoá hình thái bóc lột bằng các công cụ chính sách. Các nước còn lại chỉ là các anh phu hồ nai lưng ra góp sức cho 1 nước Mỹ thịnh vượng và văn minh

hoviethung

Xe lăn
Thế quốc hữu hóa xong rồi không chịu thương lượng bồi thường mà đòi hỏi nó "phải chơi" với mình hả cụ (?)

Như nhiều cụ trên có nói VN cũng đã phải thương lượng với Mẽo để được dỡ cấm vận, chứ không phải "tự nhiên" mà có
Mình đang phản bác lại quan điểm vì CB quốc hữu hoá DN Mỹ nên bị Mỹ cấm vận. Việc Mỹ xoá bỏ cấm vận VN là câu chuyện dài. Cái này đã được lãnh đạo VN phân tích rất rõ trong tiến trình bình thường hoá quan hệ với Mỹ.

yourman

Xe hơi
May cho Cuba là đội Mỹ nó khác với đội Nga, chứ không Mỹ nó mở cái gọi là chiến dịch đặc biệt thì giờ Cuba không còn tên trên bản đồ rồi ;))

hoaquynh34

Xe đạp
sự kiện LX đặt tên lửa ở Cuba Mẽo nó thấy dàn lãnh đạo của Cuba cần phải thay thế toàn bộ làm sân sau le ve của Mẽo thì nó mới để cho yên thân được

hd-vt

Xe container
Nhiều cụ cứ bênh và yêu thích Mẽo. Nhưng hãy nhìn lại cách FED sử dụng đồng tiền của mình và kinh doanh vũ khí để biến cả thế giới thành con tin, thành nô lệ cho cuộc sống thượng đẳng của ng Mỹ đi. Nó đang chuyển hoá hình thái bóc lột bằng các công cụ chính sách. Các nước còn lại chỉ là các anh phu hồ nai lưng ra góp sức cho 1 nước Mỹ thịnh vượng và văn minh
Cụ chụp mũ òi, không bênh mà là thấy ai có điểm gì hay thì khen thôi. Con người thoát ăn lông ở lỗ đều học từ nhau cả, chả ai toàn ưu hay toàn khuyết.
Em vd kiểu talon cho cc không thích bơ thừa sữa chua nhé. Chọn một sv HN, SG và vài tỉnh lẻ để xem chân cẳng thần thái. Thì hai cu HN và SG thần thái thanh thoát và chém gió chắc chắn là hơn mấy cu tỉnh lẻ.
Em cũng tỉnh lẻ, nghĩ ló chán hehe.

yamaha-x8

Xe tăng
Gần đây kênh youtube Challenge me của Hoàng Nam có series về Cuba thấy cuộc sống của họ hiện nay giống thời bao cấp của mình, vẫn còn chế độ tem phiếu xếp hàng cả buổi mới mua đc cân thịt. Có điều đg phố quy họach rộng rãi, sạch sẽ vô cùng, người dân thì hiền hòa thân thiện k có vẻ bon chen hối hả. E cứ thắc mắc mãi sao họ nghèo mà sạch thế, con e nó bảo k có đồ để dùng thì làm gì có rác để vứt :(. Cuộc sống thiếu thốn lắm. K hiểu sao thu nhập lại cao hơn mình nhỉ
Em biết chắc là bên đó có rất nhiều xe ô tô cổ, mà gần như nó ko còn tồn tại hoặc vô cùng hiếm ở nơi khác trên Thế giới !b-)

Chỉnh sửa cuối:

BốCuTôm

Xe buýt
Cụ chụp mũ òi, không bênh mà là thấy ai có điểm gì hay thì khen thôi. Con người thoát ăn lông ở lỗ đều học từ nhau cả, chả ai toàn ưu hay toàn khuyết.
Em vd kiểu talon cho cc không thích bơ thừa sữa chua nhé. Chọn một sv HN, SG và vài tỉnh lẻ để xem chân cẳng thần thái. Thì hai cu HN và SG thần thái thanh thoát và chém gió chắc chắn là hơn mấy cu tỉnh lẻ.
Em cũng tỉnh lẻ, nghĩ ló chán hehe.
E chả chụp mũ gì. Cuộc đời ai cũng có yêu quý người này ghét bỏ ko ưa người kia. Nhưng người yêu thích lại ko biết rằng cái cs của mình có khi khốn khó bởi những thằng ở đẩu đầu đâu. Lắm khi chết mà chẳng biết chết bởi thằng mả mẹ nào. Có khi chết vì chính thằng mình yêu thích mới là điều e muốn nói

catking113

Xe Cứu Trợ
Sợ mít nở hoa nếu a Cu a ý cương lên. Vì vậy phải cấm vận cho đến khi thành cu teo.

Muon_biet

Xe cút kít
E thấy Cu Ba quá nhỏ bé để có thể làm phương hại tới Mỹ hiện nay.
Tg ngày nay ko còn 1 Lx với phe xhcn để Cu Ba làm lính xung kích tuyến đầu hay đặt vkhn 1 lần nữa.

Người Cu Ba chủ yếu gốc La Tinh, rất phóng khóang và tự do, hết cấm vận và mở cửa thì dân chủ Mỹ ắt sẽ sớm lên ngôi.

Vậy tại sao Mỹ phải thể hiện mặt ác, mặt hèn khi dùng 1 biện pháp cổ điển để đè bẹp đất nước này? Lẽ nào thù lâu nhớ dai là có thật?

E ko tin người Mỹ nhỏ bé, hẹp hòi và yếu đuối vậy.
Cccm đánh giá sao về vấn đề này?
Nó cấm vận mình thì mình cấm vận lại, lo gì?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Theo e hiểu trừ xuất Mỹ còn hh C3 như xì gà, đường vẫn bán khắp tg phải ko cc?

hd-vt

Xe container
E chả chụp mũ gì. Cuộc đời ai cũng có yêu quý người này ghét bỏ ko ưa người kia. Nhưng người yêu thích lại ko biết rằng cái cs của mình có khi khốn khó bởi những thằng ở đẩu đầu đâu. Lắm khi chết mà chẳng biết chết bởi thằng mả mẹ nào. Có khi chết vì chính thằng mình yêu thích mới là điều e muốn nói
Nhất trí với cụ. Biết thằng mả mẹ nào làm mình khổ thì cứ chửi bts nhà chúng nó lên.