[Funland] Muôn kiếp nhân sinh - Many lives, Many times

Thichhaihoa

Xe tải
Trước khi đọc cuốn này thì em nghĩ xác suất kiếp sau đầu thai làm người là khá cao nhưng bây giờ thì ngược lại đúng như có cụ gì đã nói tỷ lệ này gần bằng 0,

ZOZYY

Xe đạp
Trước khi đọc cuốn này thì em nghĩ xác suất kiếp sau đầu thai làm người là khá cao nhưng bây giờ thì ngược lại đúng như có cụ gì đã nói tỷ lệ này gần bằng 0,
Cụ tóm tắt giúp em được không,em chưa đọc

Thichhaihoa

Xe tải
Thì em cũng đang hỏi cụ mà :D. Nếu cụ nhớ được kiếp trước của mình thì kiếp sau hẳn là có nhỉ :))
Em nhớ có cụ cao thủ trên này bảo là nếu có cơ duyên và được khai mở huyệt luân xa thì thấy được các cõi giới khác, biết kiếp trước bạn là ai

Chanhsa

Xe điện
Vâng, nên kiếp này cứ sống trọn đi cụ nhỉ, hơi đâu mà lo đến nhân quả tận kiếp sau ;)

Chanhsa

Xe điện
Em nhớ có cụ cao thủ trên này bảo là nếu có cơ duyên và được khai mở huyệt luân xa thì thấy được các cõi giới khác, biết kiếp trước bạn là ai
Em cũng nghe khá nhiều về việc mở luân xa, nhưng mỗi người sẽ có khả năng khác nhau ví dụ người này nhìn về quá khứ được còn người kia lại chỉ nhìn thấy tương lai. Những người có thể mở luân xa là những người vô cùng "đặc biệt", không phải ai muốn mở là mở được đâu cụ.
Ấy là em hóng thế chứ cứ phải trải nghiệm mới biết rõ thực hư cụ nhỉ :D

Thichhaihoa

Xe tải
Cụ tóm tắt giúp em được không,em chưa đọc
Đại khái là kiếp này chúng ta tạo nghiệp nhiều quá, giết hại và ăn thịt súc sinh nhiều nên năng lượng của ta bị ảnh hưởng và trở nên gần với năng lượng của chúng, khi bị sát hại súc sinh đau đớn, sợ hãi căm giận, chúng ta phải trải nghiệm cảm giác đó để học hiểu rồi từ bỏ thói quen sát hại sinh linh để thỏa mãn nhu cầu riêng mình và cái đích cuối cùng là Phật tính, tức là thành Phật. Con đường đó rất dài qua vô lượng kiếp như Đức Phật đã dạy " ta là phật đã thành các con là phật sẽ thành"

Thichhaihoa

Xe tải
Vâng, nên kiếp này cứ sống trọn đi cụ nhỉ, hơi đâu mà lo đến nhân quả tận kiếp sau ;)
Nhưng ngay từ khi sinh ra em đã có số hấp dẫn ( nhẹ thôi) với tâm linh. Em cũng cố gắng để tốt đời, đẹp đạo ạ

ZOZYY

Xe đạp
Đại khái là kiếp này chúng ta tạo nghiệp nhiều quá, giết hại và ăn thịt súc sinh nhiều nên năng lượng của ta bị ảnh hưởng và trở nên gần với năng lượng của chúng, khi bị sát hại súc sinh đau đớn, sợ hãi căm giận, chúng ta phải trải nghiệm cảm giác đó để học hiểu rồi từ bỏ thói quen sát hại sinh linh để thỏa mãn nhu cầu riêng mình và cái đích cuối cùng là Phật tính, tức là thành Phật. Con đường đó rất dài qua vô lượng kiếp như Đức Phật đã dạy " ta là phật đã thành các con là phật sẽ thành"
Cháu cám ơn cụ đã tóm tắt:)

Ai cũng một "thời trẻ trâu" mà cụ :)). Bởi vậy mới nói "đời không như là mơ, đời cũng không như thơ" :D, vỡ mộng sớm thì trưởng thành sớm thôi :)). Quan trọng là những gì đã qua sẽ cho ta thêm trải nghiệm cho dù nó là trải nghiệm đau thương hay vui vẻ, hạnh phúc...
Con người ai cũng có tật xấu hết nhưng nếu xấu mà biết phấn đấu thì còn chấp nhận được cụ nhỉ :)). Cuộc sống cứ bớt bon chen và bớt sân si thì sẽ nhẹ nhàng hơn nhưng (lại nhưng) không phải ai cũng buông bỏ được ;;)
Nói đến tính xấu, chuẩn là ai cũng có, khác nhau là có tự nhìn nhận ra hay ko, khi đã nhìn ra có khắc phục, hạn chế và sửa chữa hay ko.
Mợ làm e nhớ lại những lúc liều mình trêu gái nhà, rằng tôi ko rước thì bà chỉ có ế. Gái phản đòn: nếu tôi ko tử tế, biết điều mà sân si, hơn thua, xấu tính các kiểu ông có lấy tôi ko? E cứng họng thật =))=))=))
Thế nên "ế" cũng có nguyên do chủ quan (khách quan e xin phép ko bàn tới) của nó không phân biệt giới tính hay hoàn cảnh đó nha. Hơn nữa, e ngẫm ra một điều nồi nào úp vung nấy là hợp lý, đó cũng là Nhân-quả nhãn tiền đúng ko mợ?

Chanhsa

Xe điện
Nhưng ngay từ khi sinh ra em đã có số hấp dẫn ( nhẹ thôi) với tâm linh. Em cũng cố gắng để tốt đời, đẹp đạo ạ
Như vậy cụ có duyên lành rồi ạ :).
Em thì... mông lung lắm, đôi khi lương tâm không muốn nhưng cứ bị dòng đời xô đẩy :)).

Chanhsa

Xe điện
Nói đến tính xấu, chuẩn là ai cũng có, khác nhau là có tự nhìn nhận ra hay ko, khi đã nhìn ra có khắc phục, hạn chế và sửa chữa hay ko.
Mợ làm e nhớ lại những lúc liều mình trêu gái nhà, rằng tôi ko rước thì bà chỉ có ế. Gái phản đòn: nếu tôi ko tử tế, biết điều mà sân si, hơn thua, xấu tính các kiểu ông có lấy tôi ko? E cứng họng thật =))=))=))
Thế nên "ế" cũng có nguyên do chủ quan (khách quan e xin phép ko bàn tới) của nó không phân biệt giới tính hay hoàn cảnh đó nha. Hơn nữa, e ngẫm ra một điều nồi nào úp vung nấy là hợp lý, đó cũng là Nhân-quả nhãn tiền đúng ko mợ?
Ô!!! Thế cụ vớ phải gái ế, xấu nhưng biết phấn đấu à :)). Một người bạn của em từng bảo rằng "biết nhiều cũng không bằng biết điều", em thấy cô ấy nói chuẩn ghê :)).

Chanhsa

Xe điện
Phim này xem hay mà đọc truyện hơi ê a dài dòng quá nên hơi ngán, dù vẫn hay :)
Bộ phim thần thánh một thời mợ nhỉ! Em nhớ hồi đó cứ gần đến giờ chiếu phim là nhanh nhanh chóng chóng xong việc để ngồi xem :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bộ phim thần thánh một thời mợ nhỉ! Em nhớ hồi đó cứ gần đến giờ chiếu phim là nhanh nhanh chóng chóng xong việc để ngồi xem :)
Em chả còn nhớ năm nào, em ko được xem hết tất cả các tập :)
Vẫn yêu ông bố tâm lý, đẹp trai và cô con gái Laura hóm hỉnh, đáng yêu!

Chanhsa

Xe điện
Em chả còn nhớ năm nào, em ko được xem hết tất cả các tập :)
Vẫn yêu ông bố tâm lý, đẹp trai và cô con gái Laura hóm hỉnh, đáng yêu!
THVN chiếu phim này năm 96 mợ ạ vì năm đó gia đình em có biến cố khi cả nhà đang xem cùng xem phim nên em nhớ rất rõ :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
THVN chiếu phim này năm 96 mợ ạ vì năm đó gia đình em có biến cố khi cả nhà đang xem cùng xem phim nên em nhớ rất rõ :)
Lạ nhỉ, vì năm 96 em sinh em bé, ko thể xe phim, em nhớ xem khi còn trẻ hơn cơ mà, hay em nhầm?