Mua xe quan tâm thật chất hay vẻ bề ngoài?

poiuy

Xe ba gác
Hấp dẫn quá cụ có hình ảnh gì lưu lại khoanh khắc xúc động đó không?
Nếu có ảnh thì chắc chắn cụ sẽ thất vọng vì thua xa ảnh mạng. Nhưng cái cảm nhận của cụ ấy còn ở mùi vị cơ :D. Phải trực tiếp mới cảm nhận được :))

Diep1979

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Xe em rõ xấu nhưng cần chở cái gì như kiểu bàn ghế này nọ thì xe 4 chỗ lại phải ngước nhìn. Về quê chất đồ như núi lên xe, lúc bốc xuống nhìn mà sướng.

Lee Saker

Xe điện
Có cụ nào như em không, em chỉ quan tâm em bán xe 8-}.

Theo em vẫn là biết mình có ngân sách ntn là quan trọng nhất. VD như em muốn đi SUV vì mọi thứ đều phù hợp với em. Tuy nhiên tài chính cố lắm cũng chỉ đc tầm 300-500tr trọn gói mà lại thích xe mới thì khó lắm.
Thế nên em mới đưa mục "đầu tiên" lên hàng đầu trước khi lựa chọn.
Thì cụ phải bỏ cái yếu tố xe mới đi. Nên em vẫn đặt mục đích lên đầu tiên. Vì nếu cụ đi công trường thì đâu đi sedan được. Còn mới hay cũ xếp sau cũng ok.

lexas

Xe đạp
vios thôi mà biên bài dài thế

sogoku_349

Xe máy
Nhà cháu đang định chấm Vios mà các cụ còm thế này nhà cháu lại lấn cấn!Hi hi!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em lại thấy vios hợp với mấy cụ chủ tịch xã, phường vì trông lom dom, già, xấu để đi quanh quẩn cho những việc lặt vặt.
Với em 1 gia đình trước hết cần có 1 con SUV gầm rời như có 1 con trâu tốt trong nhà để đi đâu cũng được vì nhà em thích lái đi chơi xa khám phá những địa danh mới bất cứ khi nào có dịp. Bền bỉ mà rẻ thì Mu-x, Pajero Sport, Fortuner mà đắt hơn đẹp hơn thì Everest, ... Tiền nhiều thì mua mới mà ít thì chọn xe cũ vậy.
Nếu thích nhẹ nhàng hơn thì mấy con CUV hạng D như San, Sor, CX8, CRV tùy sở thích. Mấy con hạng C trở xuống và sedan, pickup chỉ là xe thứ 2 thôi
Cụ giống em. E chạy SUV 2 cầu để đi phượt cả nhà, vợ thì lấy cho em sedan hạng C. Đủ nhu cầu gia đình luôn ạ!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói thật, xe hạng A với B thì có cái gì mà hỏng vặt mà phải lôi cái yếu tố bền bỉ.
Trừ khi cụ chạy dịch vụ thì còn nghĩ đến cái đó, chứ gia đình năm chạy 1 ~ 2v thì nói thật nó là như nhau.
Cũng vì thần thánh hóa nên hãng nó càng coi thường người tiêu dùng, các thị trường khác đã ra bản allnew của vi ớt còn ở VN thì hãng nó thay đổi tý thành cái mặt cá chê để bán nốt chỗ hàng tồn :)
Đương nhiên vấn đề đang nói đến là Toy ở VN hay ĐNA, các thị trường khác thì Toy nó lại khác.

--Lamborghini--

Xe cút kít

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhà cháu đang định chấm Vios mà các cụ còm thế này nhà cháu lại lấn cấn!Hi hi!
Có gì mà phải cấn, thích thì nhích thôi.
Nghiêm túc thì các dòng xe bình dân dùng cho mục đích gia đình thì la lá nhau thôi vì cơ bản nó cũng chả có gì phức tạp mà hỏng vặt.

niceshot

Xe container
Riêng cái khoản lấy ngón tay gõ vào cánh cửa nó kêu cong cong là em đã loại rồi.
Tiếp theo đi đường dài thì nó ù đau hết cả đầu ra
Tiếp theo nữa chạy cao tốc nó bay cảm giác 04 bánh nó không chạm đất ý
Tiếp theo nữa là nếu va chạm vào đâu kể cả nhẹ tý nhưng nó tan nát đến hoảng.
Và cái cuối cùng nó sẽ bị vo tròn nếu có va chạm mạnh và tỷ lệ người bên trong tèo là 98% so với xe khác.
Chúc bác vui vẻ với em ý.
Vios nó ko phải là cái xe dành cho chạy đường dài, chạy cao tốc, nó là cái xe chạy quanh trong phố thôi cụ ạ.
Mua xe đầu tiên phải tính đến nhu cầu sử dụng, để lên danh sách các xe đáp ứng được nhu cầu, rồi mới lựa chọn 1 trong các xe trong danh sách đó mà mình cho là phù hợp.
Người Việt mua xe hay đòi 1 cái xe phải đáp ứng tất cả các nhu cầu đi lại, mua cái xe hạng A lại đòi chạy cao tốc êm mượt, vào cua 80km/h ko tròng trành .... thì chả xe nào đáp ứng được.

ntpt38

Xe tải
Vios nó ko phải là cái xe dành cho chạy đường dài, chạy cao tốc, nó là cái xe chạy quanh trong phố thôi cụ ạ.
Mua xe đầu tiên phải tính đến nhu cầu sử dụng, để lên danh sách các xe đáp ứng được nhu cầu, rồi mới lựa chọn 1 trong các xe trong danh sách đó mà mình cho là phù hợp.
Người Việt mua xe hay đòi 1 cái xe phải đáp ứng tất cả các nhu cầu đi lại, mua cái xe hạng A lại đòi chạy cao tốc êm mượt, vào cua 80km/h ko tròng trành .... thì chả xe nào đáp ứng được.
Nhưng ae chạy dịch vụ chuyên chạy tỉnh cũng đi đầy Vios, nghĩ mà sợ