Mua xe quan tâm thật chất hay vẻ bề ngoài?

Thuantrung

Xe tăng
Em đang định mua CX3 đi phố chủ yếu

Chỉnh sửa cuối:

tado261

Xe tăng
Em ưu tiên tốt gỗ, cảm giác lái rồi mới đến hình thức. Nhưng gấu nhà thì đầu tiên phải đẹp. Chỉ thích Peugot mà em thì thích Toy hoặc Honda

Em thì ghi nhận những cụ đi Vios, Altis luôn có cách nghĩ rất cẩn thận, chắc chắn, kỹ tính, vợ con được nhờ (????) :))
Đánh giá tổng quát thì cơ bản những cụ đi xe trên vóc dáng không được cao lắm, mà những người không cao lắm thường rất khôn.
Em tán tí cho vui, cuối tuần vui vẻ,... không có ý kỳ thị gì đâu nhé, kẻo các cụ chởi cho sấp mặt =))

kubi82

Xe điện
Em mua lại con phò tủn 1 cầu, mặc ai chê, em thấy nó lành và tin cậy. Ba cái khác ko quan trọng lắm, nhạc hay cam360 chả dùng mấy dù đã lắp thêm
về khoản loa đài thì Toy trang bị khá tử tế, loa vô danh nhưng có khi hay hơn Bose Quảng Châu :D

Trungpv

Xe tăng
Lái Sedan ăn đứt thằng SUV cùng hạng nhưng và lại nhưng...do nhiều lý do khác đành gác lại cái sung sướng của cá nhân để nghĩ tới 3 -5 người còn lại của gia đình.
Lái Sendan ăn đứt SUV chỉ khi ra cao tốc đi nhanh thôi. chứ đi đô thị em thích đi SUV hơn ko muốn lái Sedan, SUV ngồi lái thoải mái + tầm nhìn tốt thoải mái hơn.

Tony_Le

Xe container
Lái Sendan ăn đứt SUV chỉ khi ra cao tốc đi nhanh thôi. chứ đi đô thị em thích đi SUV hơn ko muốn lái Sedan, SUV ngồi lái thoải mái + tầm nhìn tốt thoải mái hơn.
Trong phố thì ngồi sau ghế phụ chứ phải lái SUV hay Sedan đều chán cả. :D :))

Dan du an

Xe cút kít
Quan trọng làm em thấy đi trên đường, SUV thì xe máy nó hay tránh hơn là Sedan

pisces_hn

Xe container
Em thì thấy là xe phần lớn với mọi người mua xe đều coi là tài sản khá lớn, khá là ít gia đình cùng lúc sử dụng 2 3 cái xe đến mức có thể coi nó là phương tiện đơn thuần, yếu tố khẳng định cái tôi thông qua hình ảnh từ xe máy đến ô tô nó vẫn chi phối nhiều. Thế nên đầu tiên mua xe phải quan tâm đến đẹp.

Xe gia đình

Xe điện
Mua xe mình thích, đừng mua xe theo đồn thổi

MrHarvey

Xe đạp
Mỗi người một gu thẩm mỹ cụ ạ, bác mua màu đấy đúng chuẩn tầm tuổi, chứ bọn thanh niên bọn em chê màu này già b-)

hungtom11

Xe tải
Cụ gần giống cụ gì hay đi mua vàng và biết đánh đàn trên pha tê búc.

binhduongdriver

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
em chỉ quan tâm tới chiếc xe đó có đảm bảo an toàn cho mình thôi, vios loại ngay từ đầu =))

fantasy0178

Xe tăng
Với cụ thì Vios là chiếc xe phù hợp. Với em Vios là chiếc xe em gạch tên đầu tiên :)
Nói về sở thích nó cũng vô cùng như nói về thẩm mỹ vậy. Cho nên tiền ai người ấy tiêu, vợ ai người ấy (nên) hưởng ;)
Chả có xe nào hoàn hảo, mỗi cái đều có ưu nhược điểm hết, quan trọng phù hợp với tiêu chí của ai thì người đó thích thôi, mười mấy năm nay e toàn đi gầm cao nhưng giả sử cho e chọn xe cùng phân khúc cụ thớt thì e cũng gạch Vios đầu tiên.