Mua xe quan tâm thật chất hay vẻ bề ngoài?

sogoku_349

Xe máy
Có gì mà phải cấn, thích thì nhích thôi.
Nghiêm túc thì các dòng xe bình dân dùng cho mục đích gia đình thì la lá nhau thôi vì cơ bản nó cũng chả có gì phức tạp mà hỏng vặt.
Dạ, lần cấn là thấy các cụ đã trải nghiệm nói nhiều về cái ọp ẹp của nó ấy ạ? Tự nhiên có cảm giác rén rén ạ.

Tony_Le

Xe container
Dạ, lần cấn là thấy các cụ đã trải nghiệm nói nhiều về cái ọp ẹp của nó ấy ạ? Tự nhiên có cảm giác rén rén ạ.
Vios mà lo ọp ẹp thì tất cả các xe cùng hạng với nó không khác gì đâu. Người ta luôn có câu tốt trong tầm giá chứ không ọp ẹp thì mua Landcruiser. :))

Matizcoi

Xe cút kít
Xu hướng giờ là mua SUV nhưng vẫn có rất nhiều người như bác chủ thớt này vẫn gắn bó với vios, city
Xe sedan dẫu sao vẫn có vị trí nhất định, suv chỉ là cơn hứng khởi nhất thời thôi cụ, thị hiếu thì thay đổi liên tục :D

Tony_Le

Xe container
Xu hướng giờ là mua SUV nhưng vẫn có rất nhiều người như bác chủ thớt này vẫn gắn bó với vios, city
Lái Sedan ăn đứt thằng SUV cùng hạng nhưng và lại nhưng...do nhiều lý do khác đành gác lại cái sung sướng của cá nhân để nghĩ tới 3 -5 người còn lại của gia đình.

vandatAT

Xe container
Xe sang thì quan tâm bề ngoài (tất nhiên xe sàn thì chất nó cũng ngon), còn xe cỏ hạng a,b thì con nào nhiều đồ thay thế, phổ thông thì chạy thôi :).

Huy197

Xe hơi
nói gì thì nói nó vẫn là một con xe quá ổn các cụ nhỉ :)

N_[Ga con]

Xe tải
Riêng cái khoản lấy ngón tay gõ vào cánh cửa nó kêu cong cong là em đã loại rồi.
Tiếp theo đi đường dài thì nó ù đau hết cả đầu ra
Tiếp theo nữa chạy cao tốc nó bay cảm giác 04 bánh nó không chạm đất ý
Tiếp theo nữa là nếu va chạm vào đâu kể cả nhẹ tý nhưng nó tan nát đến hoảng.
Và cái cuối cùng nó sẽ bị vo tròn nếu có va chạm mạnh và tỷ lệ người bên trong tèo là 98% so với xe khác.
Chúc bác vui vẻ với em ý.
Nếu cụ có khoảng 500-600 triệu, chưa rành về việc chăm sóc xe. Cụ muốn mua xe mới phục vụ gia đình: 2 vck, 2 con nhỏ, đi trong khoảng 100km đổ lại, mỗi năm đi 1 vạn. Yêu cầu xe tiết kiệm nhiên liệu, sửa chữa bảo dưỡng sẵn, rẻ, không mất nhiều thời gian chăm sóc xe. Cụ chọn xe nào ạ?

Tony_Le

Xe container
Riêng cái khoản lấy ngón tay gõ vào cánh cửa nó kêu cong cong là em đã loại rồi.
Tiếp theo đi đường dài thì nó ù đau hết cả đầu ra
Tiếp theo nữa chạy cao tốc nó bay cảm giác 04 bánh nó không chạm đất ý
Tiếp theo nữa là nếu va chạm vào đâu kể cả nhẹ tý nhưng nó tan nát đến hoảng.
Và cái cuối cùng nó sẽ bị vo tròn nếu có va chạm mạnh và tỷ lệ người bên trong tèo là 98% so với xe khác.
Chúc bác vui vẻ với em ý.
Nếu người viết đang chạy Mẹc C hay Seri 3 trở lên thì đánh giá trên là auto đúng.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chắc và bền làm con I10 mà chạy các cụ nhỉ
Những người mua xe lần đầu hoặc không tìm hiểu về xe thì thường họ sẽ chọn mua Toy cho nó đỡ phải suy nghĩ :)
Nhà e có hai ng mua vios vs cross :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thì e bảo con nào hạng đấy nó cũng la lá nhau, khác nhau là không đáng kể.
Giờ câu chuyện nó là cụ thấy ưng mắt con nào, option nhiều hơn và cụ thích cái option đó thôi :)
Ví dụ như em phải chọn em chọn citi hoặc cố lên con cerato :)

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com

ambdiep

Xe buýt
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
Qua hình bác chụp và qua văn bác tả. em cũng hiểu phần nào style bác là sự chỉn chu, thiên về tính "cốt lõi", do vậy bác sẽ bảo vệ cho cách chọn xe của bác.
Còn em, khác bác chút, cái xe là phương tiện và em xác định chắc chỉ dùng nó đâu đó 5 năm. Nên em sẽ nhìn vào giá, nhìn vào "options" "tiện ích" để quyết định :).

Khi mua xe, chưa bao giờ em nghĩ đến xe Vios, nên cũng không lái thử luôn :D

Chicken113

Xe tải
Với cụ thì Vios là chiếc xe phù hợp. Với em Vios là chiếc xe em gạch tên đầu tiên :)
Nói về sở thích nó cũng vô cùng như nói về thẩm mỹ vậy. Cho nên tiền ai người ấy tiêu, vợ ai người ấy (nên) hưởng ;)
Dòng xe cũng phần nào thể hiện bản tính con người cụ nhể.