Mua xe quan tâm thật chất hay vẻ bề ngoài?

Dungha

Xe điện
Trước em mua xe đầu tiên khoanh vùng tầm tiền. Sau khi chốt tầm xe hạng C thì em chốt con rẻ nhất trong phân khúc. Thế là xong.

butchikim

Xe ba gác
Cháu cũng quan tâm đẹp từ hình thức đến chất lượng, bền, ít hỏng vặt, tiết kiệm xăng...

Và đây là lựa chọn của cháu, quá ưng ý luôn...12 năm chả hỏng gì, vẫn đẹp và sơn zin toàn bộ 8-> :-bd

vkthang

Xe container
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
Mấy chục năm trời em chưa được ngồi một con Vios nào không chạy dịch vụ cả cụ ạ :))

Đến ông cọc chèo em ở Tỉnh mua 2 đời vios biển trắng nhưng ông ý vẫn chạy dịch vụ khắp miền Bắc =))

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Phải công nhận rằng phân khúc sedan hạng B thì nam giới Vios, nữ giới Mazda 2 là hợp lý nhất. Em ko ưa Toy và ko mua Toy bao giờ, nhưng phải thừa nhận!

otothanglong

Xe điện
ông nào cũng đúng cả
ông nhiều tiền thì mua sở thích, đẹp là dc hoặc độc lạ để ng ta trầm trồ, ko lẫn với số đông, khẳng định cá tính. thích thì bán đổi xe phút mốt

ông ít tiền thì hay chọn ăn chắc mặc bền
nào là động cơ bền bỉ, tiết kiệm xăng, đồ thay giá hạp ví, nhiều đồ từ rẻ tới đắt ....

cụ là trường phái thứ 3: ko quan tâm xe vì mua xe theo ý vợ :D
đi theo trả tiền hoặc đánh xe về thôi kaka
Cụ không đúng ;)) , em có ông anh giàu nứt đố đổ vách vẫn đi atis 2009 đấy, nói cho vui chứ mua cái xe nó cũng như cuộc sống muôn hình muôn vẻ trong xh này, chẳng có chuẩn mực nào cả, trước có thằng bạn suốt ngày chỉ thích đi vay để đổi xe đến nẫu, có lần uống bia ra mình đi toy ông ý đi bmw, còn chìa tay em vay mấy trăm đổ xăng, phát chán. Nhìn lúc nào cũng bóng bẩy thơm phức tay lăm lăm ví hàng hiệu đi xe sịn thế mà Rách :))

Toàn Hoa

Xe tải
Vẻ bề ngoài quan trọng thế sao :)))
Giờ nội thất và ngoại thất các hãng xe cùng phân khúc đều như nhau rồi, Toy cũng đẹp và nhiều option rồi, chẳng qua chọn theo tâm lý thích hãng nào thôi, không có khác biệt kiểu chọn Vios, Innova vì không có gì để hỏng như ngày xưa.

TXM3b

Xe buýt
đọc cái đầu bài, mua vios năm 2023 và đang hài lòng, e đã đoán chủ thớt trung tuổi lắm rồi, đến lúc nhìn ảnh thì thấy quá đúng
em mua đầu tiên cách đây 12 năm , e đã chọn yếu tố phù hợp hài hòa, k quá thiên về sự bền bỉ , nổi tiếng của vios, đồng thời nổi tiếng về cả sự mỏng manh , ko nổ túi khí hay quá ít opt , giờ có mua xe cũng phải tính hài hòa, đó là lý do vì sao toy đã thay đổi rất nhiều về opt trong 3 năm trở lại đây, và tâm lý mua xe của dân mình vài năm gần đây cũng là vậy, lý do vì sao xe hàn được mua nhiều nữa, mua vios thì đúng là trung tuổi tầm u60 chọn thôi hehe
6 con xe e mua chưa bao giờ có từ điển vios cả :))

thichxeFord

Xe tăng
Phân khúc này có Nissan Amera khá hay nhưng có vẻ dòng Nissan không được chuộng ở VN. Ở VN thị hiếu nó hơi khác với nhiều nước khác =)) .

phamthuong0909

Xe buýt
đọc cái đầu bài, mua vios năm 2023 và đang hài lòng, e đã đoán chủ thớt trung tuổi lắm rồi, đến lúc nhìn ảnh thì thấy quá đúng
em mua đầu tiên cách đây 12 năm , e đã chọn yếu tố phù hợp hài hòa, k quá thiên về sự bền bỉ , nổi tiếng của vios, đồng thời nổi tiếng về cả sự mỏng manh , ko nổ túi khí hay quá ít opt , giờ có mua xe cũng phải tính hài hòa, đó là lý do vì sao toy đã thay đổi rất nhiều về opt trong 3 năm trở lại đây, và tâm lý mua xe của dân mình vài năm gần đây cũng là vậy, lý do vì sao xe hàn được mua nhiều nữa, mua vios thì đúng là trung tuổi tầm u60 chọn thôi hehe
6 con xe e mua chưa bao giờ có từ điển vios cả :))
Vios mới cuối năm về cũng đẹp lắm bác ạ, có khi bác lại thay đổi quan điểm

Accent3590

Xe tải
Em mua lại con phò tủn 1 cầu, mặc ai chê, em thấy nó lành và tin cậy. Ba cái khác ko quan trọng lắm, nhạc hay cam360 chả dùng mấy dù đã lắp thêm

Đông Gioăng

Xe buýt
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
Tiêu chí chọn xe của em là cao - to - khoẻ.
Bền bỉ, lành, giữ giá các thứ xếp sau cùng
Vios em đi đủ các đời chưa thấy con nào ổn định chắc chắn cả

Xe đẹp là yếu tố quan trọng khi chọn đấy đừng bảo ko quan tâm (trừ khi ko đủ tiền mua con đẹp hơn), xấu nói thật cho e cũng không đi :D

Trungpv

Xe tăng
Phân khúc này có Nissan Amera khá hay nhưng có vẻ dòng Nissan không được chuộng ở VN. Ở VN thị hiếu nó hơi khác với nhiều nước khác =)) .
Nissan em thấy thiết kế khá được và cũng bền bỉ. ở VN bán kém khả năng do phụ tùng giá cao thôi