Mua xe quan tâm thật chất hay vẻ bề ngoài?

tientaninfotech

Xe tăng
Cái quan tâm đầu tiên phải là mình có bao tiền
B2: phân khúc này có các xe nào tầm xèng mình => đưa ra bảng so sánh với các tiêu chí ở bước tiếp theo.
B3: Đánh giá về tiêu thụ nhiên liệu (chả ai giàu có quá mà bảo xăng ko phải tính) => bền bỉ động cơ => Phụ tùng thay thế sẵn, phù hợp (rẻ là tốt) => Thiết kế, tiện ích ...

Đấy em là em như vậy, chắc cũng đúng với mọi người.

ruby thiet

Xe buýt
B2: phân khúc này có các xe nào tầm xèng mình => đưa ra bảng so sánh với các tiêu chí ở bước tiếp theo.
B3: Đánh giá về tiêu thụ nhiên liệu (chả ai giàu có quá mà bảo xăng ko phải tính) => bền bỉ động cơ => Phụ tùng thay thế sẵn, phù hợp (rẻ là tốt) => Thiết kế, tiện ích ...

B2 khéo là lô gô luôn rồi bác =))

Với em thì:
- mục đích sử dụng: đi đường xấu thì phải suv 2 cầu máy dầu số tự động; nhẹ nhàng đường nhựa thì sedan; hay đi chơi xa thì cuv hay mpv; chở đồ bẩn thì bán tải…
- sau khi xác định mục đích, cỡ xe thì vấn đề đầu tiên sẽ quyết định hãng nào, mới hay cũ.
- từ tiền thì ra tiện ích, cơ bản vậy.
Như em mua xe cho vợ thì chọn xe hạng A vì loanh quanh thành phố, nhà có suv rồi. Mini cooper thì đắt k có tiền, xe điện thì bất tiện, nên còn loanh quanh mấy con phổ biến. Cuối cùng chọn fadil vì xe mới, rẻ và máy cũng ok.

HeoQuay66

Xe tăng
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
E thì quan tâm hình thức trước, liệt kê mấy con mà mình ưng về kiểu dán xong so sánh bên trong sau.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nó phục vụ mình tốt thì ta chọn.
Em đi BMW bạn em 3 lần nằm đường

tientaninfotech

Xe tăng
Với em thì:
- mục đích sử dụng: đi đường xấu thì phải suv 2 cầu máy dầu số tự động; nhẹ nhàng đường nhựa thì sedan; hay đi chơi xa thì cuv hay mpv; chở đồ bẩn thì bán tải…
- sau khi xác định mục đích, cỡ xe thì vấn đề đầu tiên sẽ quyết định hãng nào, mới hay cũ.
- từ tiền thì ra tiện ích, cơ bản vậy.
Như em mua xe cho vợ thì chọn xe hạng A vì loanh quanh thành phố, nhà có suv rồi. Mini cooper thì đắt k có tiền, xe điện thì bất tiện, nên còn loanh quanh mấy con phổ biến. Cuối cùng chọn fadil vì xe mới, rẻ và máy cũng ok.
Theo em vẫn là biết mình có ngân sách ntn là quan trọng nhất. VD như em muốn đi SUV vì mọi thứ đều phù hợp với em. Tuy nhiên tài chính cố lắm cũng chỉ đc tầm 300-500tr trọn gói mà lại thích xe mới thì khó lắm.
Thế nên em mới đưa mục "đầu tiên" lên hàng đầu trước khi lựa chọn.

Alongcamepolly06

Xe container
Tiền trong túi mình, thích cái gì thì tiêu thôi, quan trọng gì ai thích đâu ạ

tientaninfotech

Xe tăng
B2 khéo là lô gô luôn rồi bác =))
Cơ bản tiền ít thì thường chọn VIOS là đúng đắn rồi. Phân khúc trên nữa thì có nhiều lựa chọn lắm. Em đi KIA chứ có chọn TOY đâu.

hiepchiken82

Xe tăng
e giống cụ chủ thớt, xe lành ít hỏng vặt là e mua. vì thế e mua xe toy, thêm lý do nữa là cửa hàng bảo dưỡng rất nhiều, chi phí hợp lý. còn yếu tố hình thức chỉ xếp số 2

Diep1979

Xe container
Cháu chả quan tâm xe đâu, lúc ra mua cháu chỉ quan tâm nội thất em bán hàng 😂

vanhai493

Xe điện
ông nào cũng đúng cả
ông nhiều tiền thì mua sở thích, đẹp là dc hoặc độc lạ để ng ta trầm trồ, ko lẫn với số đông, khẳng định cá tính. thích thì bán đổi xe phút mốt

ông ít tiền thì hay chọn ăn chắc mặc bền
nào là động cơ bền bỉ, tiết kiệm xăng, đồ thay giá hạp ví, nhiều đồ từ rẻ tới đắt ....

Cháu chả quan tâm xe đâu, lúc ra mua cháu chỉ quan tâm nội thất em bán hàng 😂
cụ là trường phái thứ 3: ko quan tâm xe vì mua xe theo ý vợ :D
đi theo trả tiền hoặc đánh xe về thôi kaka

DurexXL

Xe lăn
Cuối tuần vừa rồi đứa em tôi rủ ra đại lý ở Long Biên xem xe cùng nó. Em tư vấn bán hàng nhanh nhảu hỏi han tôi đang đi xe gì. Sau khi được biết tôi đi Vios mua hồi 2023 thì em ấy bảo “Em thấy yếu tố đầu tiên để khách Việt mình chốt xe là hình thức phải đẹp trước đã, chưa quan trọng đến động cơ, vận hành hay trang bị”. Lúc đầu tôi hơi ngạc nhiên vì đúng là lúc mua xe mình không hề quan tâm đến yếu tố này. Tôi quay ra cười với em bán hàng và bảo “Xấu đẹp mỗi người một quan điểm khác nhau, anh không học bộ môn mỹ thuật nên không quan trọng vấn đề này”. Không biết các bác có nghĩ như tôi không ạ?
View attachment 8699123
Lúc mua Vios, tôi chỉ quan tâm là mẫu xe này quá bền bỉ, không hỏng vặt, máy 1.5L phù hợp với nhu cầu sử dụng là đi làm hàng ngày và phục vụ gia đình, hộp số CVT di chuyển mượt mà. Tôi từng quá nhiều lần cầm lái Vios trước khi mua, cả đi đường trường và trong đô thị đều thấy Vios lái ổn định, chắc chắn. Bên công ty tôi đang làm là nhà cung cấp dây điện ô tô cho Toyota nữa nên phần nào hiểu về chất lượng xe Toyota.

Với tôi, mua xe là quan tâm đến giá trị thực xe mang lại: Bền, máy khỏe, tiết kiệm xăng, rộng rãi, dịch vụ bảo hành chính hãng tốt. Vậy là đủ! View attachment 8699121
Mình thích xe nào, hợp ví xe nào thì mua xe đó Cụ ạ

Kệ mè thiên hạ

Tony_Le

Xe container
Tôi chưa hiểu định nghĩa về thật chất của cụ nó gồm những dì và làm dư lào oánh giá
Tỷ dụ như ở bển thì đánh giá kiểu :
- Đồ ồn thấp nhất
- Xe giữ giá nhất
- Xe có tỷ lệ hỏng ít nhất
- Xe có p/p ngon nhứt
...
Thật chất là hài lòng trong tầm giá mà hài lòng cái gì thì cứ liệt ra nhưng lại có ông khác vào chê.

pqchien

Xe buýt
Không liên quan nhưng sale ở Toyota khéo xinh nhất trong giới hãng phổ thông đấy, e khẳng định luôn