[Funland] Mưa to quá nên cháu viết đôi dòng thôi ạ!

Tony_Le

Xe container
Dạ nếu đúng thì em chả dám ấm ức đâu ạ.
Biết là mình khổ nhưng e cứ lấn cấn trong lòng. Tính em sau này cũng sẽ quên thôi, nhưng đọc được dòng tin nhắn “ đừng để cho em biết “ thì e càng buồn hơn ạ
Trên đời còn đầy chuyện "đừng để cho nó biết" của đồng nghiệp, của .... nên cách tốt nhất là sống sao cho đúng cái đã và kệ mệ nó đi. Có thằng chồng tốt thì giữ chặt vào và nếu đang sống chung vs gia đình nhà chồng thì phải ra riêng bằng mọi giá.

hoangnp5

Xe đạp
Mẹ ck nàng dâu là câu chuyện muộn thủa. Nên ra ở riêng bạn à

Huy197

Xe hơi
Lòng có thể động nhưng tâm phải tĩnh. Đó là mình nói đàn ông thôi, còn phụ nữ thì hên xui :))

Kinnnnn

Xe tải
Mình nghĩ nên bỏ cái tư tưởng "lên cầu Nhật Tân" đi, dù có nhiều cái xấu nó tới với mình thì cũng tự thoát ra, yêu bản thân và những người yêu thương mình dù chỉ là số ít.
Thề luôn ghét cái tư tưởng này thế chứ, ko quý trọng bản thân gì cả, thiếu gì cách để sống, tìm con đường mới mà chọn lên cầu?
Xin lỗi mợ vì có hơi gay gắt về vấn đề này nhé!

ncs

Xe buýt
Mợ chủ thớt nghe câu: khác máu tanh lòng chưa. Chuyện như mợ 70-80% gặp ở các gđ VN.Mợ còn may mắn chán là ck nó còn biết ứng xử công bằng , chứ nhiều ông nó còn bênh bên nội chằm chặp mới khó sống

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có chồng o.k vậy thì mợ cần gì quan tâm họ nói gì. E cũng từng làm dâu và e hiểu điều này. Sợ nhất ng trc mặt mình thì xoen xoét khen, sau lưng lại nói nọ kia. Tốt nhất là coi như chưa biêt gì mợ ạ, mình làm tròn bổn phận mình là dc

trungpham666

Xe tải
Mợ viết dài này mà còn bế cả con thì vất vả quá. Trên này cũng sẽ có người biết mợ, nên câu chuyện gia đình tốt thì đưa lên, không tốt thì k nên mang ra cho thiên hạ biết. Rồi việc mợ nói trên này biết đâu 1 ngày tới tai mẹ chồng mình thì gia đình chẳng vui vẻ gì.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Mình nghĩ nên bỏ cái tư tưởng "lên cầu Nhật Tân" đi, dù có nhiều cái xấu nó tới với mình thì cũng tự thoát ra, yêu bản thân và những người yêu thương mình dù chỉ là số ít.
Thề luôn ghét cái tư tưởng này thế chứ, ko quý trọng bản thân gì cả, thiếu gì cách để sống, tìm con đường mới mà chọn lên cầu?
Xin lỗi mợ vì có hơi gay gắt về vấn đề này nhé!
Gớm! Tầm này tuổi tôm đòi lên cầu.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Mợ viết dài này mà còn bế cả con thì vất vả quá. Trên này cũng sẽ có người biết mợ, nên câu chuyện gia đình tốt thì đưa lên, không tốt thì k nên mang ra cho thiên hạ biết. Rồi việc mợ nói trên này biết đâu 1 ngày tới tai mẹ chồng mình thì gia đình chẳng vui vẻ gì.
Thành phần này khi cha mẹ đẻ còn coi chả ra gì chứ mơ nghĩ đến cha mẹ chồng.

trungpham666

Xe tải
Thành phần này khi cha mẹ đẻ còn coi chả ra gì chứ mơ nghĩ đến cha mẹ chồng.
Người Viêt mình có tính thích để ý cái không hay người khác. Vừa đưa lên mạng xã hội có khi mai cả phố đã biết chuyện.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Người Viêt mình có tính thích để ý cái không hay người khác. Vừa đưa lên mạng xã hội có khi mai cả phố đã biết chuyện.
Không phải người Việt nào cũng thế! Chỉ 1 số thành phần thôi.

QD092000

Xì hơi lốp
Các nhà sư, tu sĩ người ta muốn thanh thản pà phải nhắm mắt, bớt nghe....nôm na là giả câm, giả điếc ấy mới thanh thản đc.
Bạn đã biết cái ko nên biết, đọc cái ko nên đọ...giờ cứ làm như người câm điếc mù là khỏi nghĩ gì thôi. Cứ việc mình mình làm là đc.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Mẹ chồng thường là thế, đôi khi xuất phát từ việc đàn bà ít khi yêu quý đàn bà khác, âu như thiên tính trời sinh. Ai tử tế thì họ khi không thích sẽ không thân với mình nữa, nhưng ai xấu tính thì ghen trong lòng rồi thể hiện bằng những sự ti tiện nhỏ nhặt khác để bôi xấu nhau. Đôi khi họ không hiểu họ ghét con dâu là họ bôi tro chát trấu chính mặt mình , vì nó là con cháu mình mà .

Tôi cũng từng thế, còn được cả bố chồng chị chồng ghét cơ . Nhưng tôi tránh bằng việc ở riêng luôn, ghét thì tôi không đến không xuất hiện . con tôi cũng vì thế xa lánh không thân với ông bà . Cái gì có giá của nó, mình không thèm nói xấu lại, cũng không thèm phân trần đó là đúng hay sai. Kể cả nói xấu là đúng - nhưng nên nhớ rằng người nhà sống bằng tình - không sống bằng lý. Vì vậy mình xa họ ra để tâm mình được thanh thản . Sau 10 năm bố mẹ chồng tôi mới nhận ra nỗi đau mà họ nhận được từ cách cư xử đó, không bao giờ khoảng cách gần lại được . Mọi lễ tết hỏi han từ con dâu nó là hình thức thôi.Họ chỉ có mình tôi là con dâu , chắc chắn sau này đau yếu cũng tới tay tôi . Chứ con trai họ đến cắm nồi cơm nấu quả trứng cho bố mẹ còn chả bao giờ phải làm thì đừng hòng mong ốm nó phục vụ. Đến lúc đó mới nước mắt chan mưa .

Tôi nghĩ mợ cũng nên như thế. Họ không phải máu mủ, họ có quyền thích hay không thích mình không nên trách, thậm chí họ làm gì kệ họ, trôn đứng dựng ngược ăn không nói có kệ họ, họ sẽ gánh nghiệp sớm thôi. Cần nhất khi lấy chồng là được ở riêng không phải va chạm . Và kéo con mình ra xa nhé, độc hại lắm . Con mình dù nhỏ cũng cần tránh xa những điều tiêu cực và phải biết tránh những người yêu có tình cảm với mẹ nó, gây bất hòa cho gia đình nó . Mợ rảnh thì kiếm tiền và vui sống , có tiền ứ ai dám động đến mình được .

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Suy cho cùng "mẹ chồng" cũng từ các mợ mà ra, bất cứ mợ nào cũng có thể là 1 bà "mẹ chồng" tương lai như trong bài của mợ thớt. Ngàn đời nay vẫn vậy.
Thực tế thì các mợ lấy chồng thì chỉ nên quan tâm đến chồng con mình, nhà chồng hay người ngoài thì cũng như nhau cả thôi, ai nói thì người đấy nghe, nghĩ làm gì, mệt người. Quý nhau được thì tốt, không thì cũng chẳng làm sao nếu không có gì phụ thuộc hay nhờ vả.
Không quý nhau thì cứ quan hệ hay đối xử tôn trọng với nhau như người bé với người lớn tuổi hơn là được.