[Funland] Mưa to quá nên cháu viết đôi dòng thôi ạ!

doanphucgt

Xe điện
mợ chỉ cần không đọc trộm tin nhắn của chồng nữa là xong rồi.

huyenpt.108

Xe tải
Suy cho cùng "mẹ chồng" cũng từ các mợ mà ra, bất cứ mợ nào cũng có thể là 1 bà "mẹ chồng" tương lai như trong bài của mợ thớt. Ngàn đời nay vẫn vậy.
Thực tế thì các mợ lấy chồng thì chỉ nên quan tâm đến chồng con mình, nhà chồng hay người ngoài thì cũng như nhau cả thôi, ai nói thì người đấy nghe, nghĩ làm gì, mệt người. Quý nhau được thì tốt, không thì cũng chẳng làm sao nếu không có gì phụ thuộc hay nhờ vả.
Không quý nhau thì cứ quan hệ hay đối xử tôn trọng với nhau như người bé với người lớn tuổi hơn là được.
Dạ vâng e có bé trai nên sau cũng là mẹ chồng thôi ạ. Sau này tính tình thay đổi là điều không tránh được. Nhưng hiện tại e thấy đúng là đúng mà sai thì là sai. Sự thật thế nào thì nói thế ấy để gia đình không hiểu nhầm nhau hay gây bất hoà thôi ạ

huyenpt.108

Xe tải
Đến giờ e được thông não rồi ạ. Em cám ơn các cụ/ mợ cho em lời khuyên,em tấm chiếu mới vừa bước vào cuộc sống hôn nhân nên sẽ cố gắng hơn.

Nhimtiu

Xe container
Chồng em không kể gì đâu ạ. Do e tự đọc trộm nên tự sầu ngang thui 😁😁😁
Nhỡ đọc trộm thấy tin nhắn của sói với tiểu 3 thì làm gì tiếp theo hả mợ? Đọc truyện của các mợ cũng giảm stress phết cho cc đấy ạ. =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Đến giờ e được thông não rồi ạ. Em cám ơn các cụ/ mợ cho em lời khuyên,em tấm chiếu mới vừa bước vào cuộc sống hôn nhân nên sẽ cố gắng hơn.
Đừng buồn đừng nghĩ nhiều, tâm trạng ko tốt ảnh hưởng tới con và tới sữa nhé. Quan trọng nhất là chồng mình ấy, ck vẫn quan tâm, bảo vệ vk là được rồi. Chân thành sẽ đổi được chân tình, còn giả dối sẽ chỉ nhận về trách nhiệm. Mình tự lựa mà sống thôi.
Cố lên nhé🥰

theanh90

Xe tăng
Dạ vâng e có bé trai nên sau cũng là mẹ chồng thôi ạ. Sau này tính tình thay đổi là điều không tránh được. Nhưng hiện tại e thấy đúng là đúng mà sai thì là sai. Sự thật thế nào thì nói thế ấy để gia đình không hiểu nhầm nhau hay gây bất hoà thôi ạ
đúng là đúng, nhưng sai thì có thể là hiểu nhầm. Giai đoạn con nhỏ rất dễ mâu thuẫn liên quan đến cách chăm con chăm cháu, dễ tủi thân các thứ. Tìm chỗ để xả cục tức rồi thôi chứ đừng nhớ dai :))

piedaide

Xe buýt
Ra cầu Nhật Tân làm phát như này bạn ơi :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Bị ntn là cũng nặng rồi đó
Ra cầu Nhật Tân làm phát như này bạn ơi :))
View attachment 8701746
Ko ở dc với nhau giải tán, về nhà với bố mẹ. Phải tuyệt đối yêu thương bản thân và cơ thể mình, cơ thể mình là bố mẹ mình cho, có vấn đề gì thì con mình và bố mẹ, anh chị em mình là ng đau khổ nhất, chứ ko fai ck và nhà ck. Ck khéo mồ chưa xanh cỏ đã đi lấy vk khác rồi ấy. Đừng có dại, và cũng đừng có dọa tử tử, lỡ có ng nghĩ mình dưới sông lạnh lẽo đi tìm mình mà xảy ra vấn đề gì đó, hoặc họ hối hận đi theo mình, thì ân hận cả đời đấy

Batman

Xe điện
Ôi, đàn bà là những niềm đau.

piedaide

Xe buýt
Ko ở dc với nhau giải tán, về nhà với bố mẹ. Phải tuyệt đối yêu thương bản thân và cơ thể mình, cơ thể mình là bố mẹ mình cho, có vấn đề gì thì con mình và bố mẹ, anh chị em mình là ng đau khổ nhất, chứ ko fai ck và nhà ck. Ck khéo mồ chưa xanh cỏ đã đi lấy vk khác rồi ấy. Đừng có dại, và cũng đừng có dọa tử tử, lỡ có ng nghĩ mình dưới sông lạnh lẽo đi tìm mình mà xảy ra vấn đề gì đó, hoặc họ hối hận đi theo mình, thì ân hận cả đời đấy
Đúng rồi bạn ơi, ý mình là căng thẳng thì dọa chơi thế thôi, chứ ngu dại gì mà tự tử. Cuộc sống của ta từ khi sinh ra tới giờ, ba mẹ đổ bao nhiêu tiền bạc, công sức tình cảm nuôi ta tới lớn, TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC PHÉP nghĩ tới việc quyên sinh!

MuathuHN252

Xe cút kít
Đúng rồi bạn ơi, ý mình là căng thẳng thì dọa chơi thế thôi, chứ ngu dại gì mà tự tử. Cuộc sống của ta từ khi sinh ra tới giờ, ba mẹ đổ bao nhiêu tiền bạc, công sức tình cảm nuôi ta tới lớn, TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC PHÉP nghĩ tới việc quyên sinh!
Em nghĩ dọa cũng ko nên cụ ơi...